ถ้าแฟนคุณโกหกว่าเป็นโสด ทั้งที่จริงๆ เป็นพ่อหม้ายลูกติดคุณจะให้อภัยเขาไหม หมวด » ชีวิต ความรัก สุขภาพ » กระดานความรัก » ถ้าแฟนคุณโกหกว่าเป็นโสด ทั้งที่จริงๆ เป็นพ่อหม้ายลูกติดคุณจะให้อภัยเขาไหม

ถ้าแฟนมาสารภาพว่า เป็นพ่อหม้ายลูกติด หลังจากที่คบกันมาระยะหนึ่งแล้ว ควรจะให้อภัยเขาไหม อีกใจหนึ่งก็แค้นที่เขาเคยโกหก อีกใจหนึ่งก็รักมาก 
รูป น้ำค้าง
โดย: น้ำค้าง
ตั้งเมื่อ: 14 ก.ย. 09
แท็ก:

แสดงความคิดเห็น กับกระทู้ ถ้าแฟนคุณโกหกว่าเป็นโสด ทั้งที่จริงๆ เป็นพ่อหม้ายลูกติดคุณจะให้อภัยเขาไหม

ผู้สนับสนุน

ความคิดเห็นที่ 24 : ถ้าแฟนคุณโกหกว่าเป็นโสด ทั้งที่จริงๆ เป็นพ่อหม้ายลูกติดคุณจะให้อภัยเขาไหม

emoticon emoticonไปตายซะ

โดย: a เขียนเมื่อ 27 ก.ย. 09 IP IP: 202.176.137.XXX
ความคิดเห็นที่ 23 : ถ้าแฟนคุณโกหกว่าเป็นโสด ทั้งที่จริงๆ เป็นพ่อหม้ายลูกติดคุณจะให้อภัยเขาไหม

ถ้ารักกันจริง ก็พร้อมที่จะให้อภัยได้ทุกอย่างค่ะ

โดย: นานา เขียนเมื่อ 17 ก.ย. 09 IP IP: 124.120.192.XXX
ความคิดเห็นที่ 22 : ถ้าแฟนคุณโกหกว่าเป็นโสด ทั้งที่จริงๆ เป็นพ่อหม้ายลูกติดคุณจะให้อภัยเขาไหม

เห็นด้วยกับคุณ
ความคิดเห็นที่ 20 โดย: dffl
"ความรักมันกินได้หรอ
ครั้งแรกยัง หย่าได้ ครั้งที่2 จะหย่าไม่ได้หรอ
อนาคตขึ้นอยู่กับอะไร (เงิน ฐานนะ อาชีพมั่นคง ดูแลพ่อ แม่และลูก พ่อแม่อยู่กับเราได้นานเท่าไรตอบได้ไม )
คิดให้นาน หากเป็นผมจะเลิก เพาะจะต้องเจอคนที่ดีกว่านี้แน่
ชีวิตคู่อยู่กันไปตลอดชีวิต ไม่อยากบอกเลยว่าความรักมันไม่ได้มีจิง
เงิน ฐานะ อาชีพ เลี้ยงดูพ่อแม่ นี้แหละมีจิง"

โดย: มะไฟ เขียนเมื่อ 17 ก.ย. 09 IP IP: 158.108.126.XXX
ความคิดเห็นที่ 21 : ถ้าแฟนคุณโกหกว่าเป็นโสด ทั้งที่จริงๆ เป็นพ่อหม้ายลูกติดคุณจะให้อภัยเขาไหม

มีโกหกครั้งแรกก็มีครั้งต่อๆไป นี่อาจเป็นเจตนาแบบหนึ่งที่ผู้ชายมักคิดกันเสมอๆ ว่า" จีบให้ติดก่อนแล้วค่อยบอก ได้ก็เอาไม่ได้ก็หาใหม่"(จีบติดแล้วมีโอกาสได้มากเพราะผู้หญิงรักไปแล้วมักไม่ค่อยเลิก) ต้องดูลักษณะนิสัยของแฟนคุณมาประกอบ แต่สุดท้ายของท้ายสุดก็อยู่ที่ตัวคุณเอง เลือกเอง ผลจะเป็นอย่างไรต้องรับไปเอง อย่าไปโวยวายอย่างกระทู้ข้างล่าง ที่ว่าผู้ชายเจ้าชู้ มันน่าสังเวช

โดย: ความมืด เขียนเมื่อ 16 ก.ย. 09 IP IP: 125.24.26.XXX
ความคิดเห็นที่ 20 : ถ้าแฟนคุณโกหกว่าเป็นโสด ทั้งที่จริงๆ เป็นพ่อหม้ายลูกติดคุณจะให้อภัยเขาไหม

ความรักมันกินได้หรอ
ครั้งแรกยัง หย่าได้ ครั้งที่2 จะหย่าไม่ได้หรอ
อนาคตขึ้นอยู่กับอะไร (เงิน ฐานนะ อาชีพมั่นคง ดูแลพ่อ แม่และลูก พ่อแม่อยู่กับเราได้นานเท่าไรตอบได้ไม )
คิดให้นาน หากเป็นผมจะเลิก เพาะจะต้องเจอคนที่ดีกว่านี้แน่
ชีวิตคู่อยู่กันไปตลอดชีวิต ไม่อยากบอกเลยว่าความรักมันไม่ได้มีจิง
เงิน ฐานะ อาชีพ เลี้ยงดูพ่อแม่ นี้แหละมีจิง

โดย: dffl เขียนเมื่อ 16 ก.ย. 09 IP IP: 118.172.117.XXX
ความคิดเห็นที่ 19 : ถ้าแฟนคุณโกหกว่าเป็นโสด ทั้งที่จริงๆ เป็นพ่อหม้ายลูกติดคุณจะให้อภัยเขาไหม

ไม่เห็นจะเป็นไรเลย ก็ดีแล้วที่เค้าบอกนะ เพราะว่าเค้าคงกลัวเราไม่รักเค้า ก็เลยไม่กล้าบอกงัย เป็นพ่อหม้ายแม่หม้าย ไม่ใช่สิ่งผิดพลาดนะ ก็ดีแล้วที่เค้ารับผิดชอบลูกจริงมั้ย สู้ ๆ สมัยนี้โลกใหม่แล้ว

โดย: บี้ เขียนเมื่อ 16 ก.ย. 09 IP IP: 202.12.97.XXX
ความคิดเห็นที่ 18 : ถ้าแฟนคุณโกหกว่าเป็นโสด ทั้งที่จริงๆ เป็นพ่อหม้ายลูกติดคุณจะให้อภัยเขาไหม

เหมือนเราเลย เราก็รู้หลังจากที่คบกับแฟนแล้วว่าเค้ามีลูกแล้วหนึ่งคนกับภรรยาเก่าเลยแหละคะ ไม่ใช่แฟนเก่า ตอนแรกที่ทราบก็อึ้งเหมือนกัน แต่พอให้เวลากับตัวเองซักพัก ก็คิดได้ว่ามันก็ไม่ใช่ความผิดอะไรของเค้าเหมือนกัน ดิฉันเชื่ออย่างหนึ่งว่าคงไม่มีใครอยากที่จะมีชีวิตครอบครัวที่ล้มเหลวหรือความรักที่ล้มเหลวหรอกคะ แล้วลูกของเค้าก็ไม่ได้ผิดอะไรเลย ซึ่งมันก็ไม่น่าแปลกที่ดิฉันเลือกที่จะสานสัมพันธ์ต่อ แล้วทุกวันนี้เราก็ไม่ได้มีปัญหาอะไร เราคบกัน เค้าดูแลเทคแคร์ดิฉันอย่างดี ลูกเค้าก็ไม่ได้เป็นปัญหาสำหรับดิฉัน ถ้าเปิดใจที่จะคุย แล้วก็มองในมุมอื่นๆดูบ้าง ปัญหาแค่นี้เองไม่ได้ใหญ่โตอะไรเลยคะ

โดย: คุณผู้หญิง เขียนเมื่อ 16 ก.ย. 09 IP IP: 117.47.162.XXX
ความคิดเห็นที่ 17 : ถ้าแฟนคุณโกหกว่าเป็นโสด ทั้งที่จริงๆ เป็นพ่อหม้ายลูกติดคุณจะให้อภัยเขาไหม

คห.12 ช่วยตัวเองยังไม่รอดเลย ชาวเก็บตกเค้ารู้สันดานมันหมดแล้วอะ

ก่อนที่มึงจะมาบ่นอะไรนะอีku

หาเพื่อนได้ยังอีปาหน้าผี ชาวเก็บตกเขารู้สันดานเหี้.ยๆของมึงกันหมดแล้ว จะยังเหลือใครให้ข้อมูลส่วนตัวมึงไปนินทาใส่ไฟอีก อีหน้าเหี้.ย 5555555555 อายุ32แล้ว ผัวมึงยังไม่แจ้งเกิดอีกเหรอวะ หมดแล้วมึงน่ะ หมดแล้วจริงๆ คานมารอแล้ว งานแต่งงาน มึงจะมีอย่างชาวบ้านเค้ามั้ยวะ ลมหนาวแรกของปีกำลังจะมาแล้วนะ ช่วงโรแมนติคแห่งปีกำลังจะมา ผู้คนต่างอยู่ในอ้อมกอดของคนรัก แล้วมึงล่ะ อีเหี้.ย มิน่ากูเห็นมึงไปด้อมๆมองๆแถวๆร้านขายเทียนพรรษา เค้างงกันหมดมันจะออกพรรษาแล้วจะมาซื้อเทียนทำไม โธ่อีหร่าเอาไว้กอดหน้าหนาวนี่เอง

ไสหน้าเหี้.ยๆของมึงกลับดาวนาเม็กไป อีปาหน้าเหี้.ย
emoticon

โดย: ผู้หญิงอย่าเสือ.กการเมือง เขียนเมื่อ 16 ก.ย. 09 IP IP: 61.90.39.XXX
ความคิดเห็นที่ 16 : ถ้าแฟนคุณโกหกว่าเป็นโสด ทั้งที่จริงๆ เป็นพ่อหม้ายลูกติดคุณจะให้อภัยเขาไหม

ที่แรกๆไม่กล้าบอก
เพราะกลัวเธอจะจากไป

โดย: 69 เขียนเมื่อ 16 ก.ย. 09 IP IP: 192.168.0.XXX
ความคิดเห็นที่ 15 : ถ้าแฟนคุณโกหกว่าเป็นโสด ทั้งที่จริงๆ เป็นพ่อหม้ายลูกติดคุณจะให้อภัยเขาไหม

อยากรู้ว่าแฟนเธอชื่อไรเหรอ จะใช่แฟนเก่าเราป่ะ emoticon

โดย: จอย เขียนเมื่อ 16 ก.ย. 09 IP IP: 222.123.62.XXX
ความคิดเห็นที่ 14 : ถ้าแฟนคุณโกหกว่าเป็นโสด ทั้งที่จริงๆ เป็นพ่อหม้ายลูกติดคุณจะให้อภัยเขาไหม

emoticonให้อภัย รักเลยให้อภัยค่ะ emoticon
จะรักลูกเขาให้เหมือนรักตัวเองค่ะ emoticon
โกหกพอรับได้ แต่เจ้าชู้เรารับไม่ไหวค่ะ
จะโกหก ก็ขอให้โกหกเราคนเดียวแล้วกัน
อย่าไปโกหกสาวๆ คนอื่นอีกล่ะ emoticon

โดย: มีลูกก็ไม่เป็นไรค่ะ เขียนเมื่อ 15 ก.ย. 09 IP IP: 125.24.141.XXX
ความคิดเห็นที่ 13 : ถ้าแฟนคุณโกหกว่าเป็นโสด ทั้งที่จริงๆ เป็นพ่อหม้ายลูกติดคุณจะให้อภัยเขาไหม

อย่าไปคิดมากเลยค่ะตราบใดที่คุณรักเขาเข้าไปเต็มๆแล้วคิดซะว่าซื้อ1แถม1แล้วกันชีวิตคนเรามันสั้นนักเราต้องเเตรียมพร้อมและยอมรับกับสถานะการณ์ที่เกิดขึ้นให้ได้แค่ให้เขาเป็นคนดีรักคุณจริงถึงจะเป็นแค่ของมือสองก็เหอะ สู้ๆค่ะ

โดย: แมวหง่าว70 เขียนเมื่อ 15 ก.ย. 09 IP IP: 114.128.89.XXX
ความคิดเห็นที่ 12 : ถ้าแฟนคุณโกหกว่าเป็นโสด ทั้งที่จริงๆ เป็นพ่อหม้ายลูกติดคุณจะให้อภัยเขาไหม

เฉย ๆ ค่ะ คงไม่ผิดหวัง หรือ อะไรนักหนา เข้าใจเหตุผลของคำโกหกดี เป็นใคร ใครก็ทำ ถ้ารักก็อภัยให้ได้ แต่ถ้ารักไม่พอ ก็คงเลิกกันไป(มั๊ง)

โดย: ku.... เขียนเมื่อ 15 ก.ย. 09 IP IP: 110.164.117.XXX
ความคิดเห็นที่ 11 : ถ้าแฟนคุณโกหกว่าเป็นโสด ทั้งที่จริงๆ เป็นพ่อหม้ายลูกติดคุณจะให้อภัยเขาไหม

ยังไงมรึงก็โดนมันปี้แล้ว มรึงคิดว่าผัวใหม่มรึง มันจะรับมรึงได้เหรอ อิหน้าแตรดมหาประลัย!!

โดย: น้ำเงาะ เขียนเมื่อ 15 ก.ย. 09 IP IP: 58.64.112.XXX
ความคิดเห็นที่ 10 : ถ้าแฟนคุณโกหกว่าเป็นโสด ทั้งที่จริงๆ เป็นพ่อหม้ายลูกติดคุณจะให้อภัยเขาไหม

คุณก็ต้องโกหกไปบ้างว่ามีลูกติด 2 คนฝากให้แม่เลี้ยง ..ดูสิว่าเค้าจะขอคุณแต่งงานไหม

โดย: 1000อักษร เขียนเมื่อ 15 ก.ย. 09 IP IP: 61.90.64.XXX
ความคิดเห็นที่ 9 : ถ้าแฟนคุณโกหกว่าเป็นโสด ทั้งที่จริงๆ เป็นพ่อหม้ายลูกติดคุณจะให้อภัยเขาไหม

ไม่ชอบคนโกหกอ่ะ ไม่จริงใจเลยมาโกหกกันเรื่องแบบนี้ เค้าเห็นแก่ตัวจังเลยหลอกให้รู้สึกดีแล้วก็มาบอกทีหลัง เป็นเรา.. ไม่เอาอ่ะค่ะ

โดย: จะยิ้ม เขียนเมื่อ 15 ก.ย. 09 IP IP: 192.168.200.XXX
ความคิดเห็นที่ 8 : ถ้าแฟนคุณโกหกว่าเป็นโสด ทั้งที่จริงๆ เป็นพ่อหม้ายลูกติดคุณจะให้อภัยเขาไหม

คนเราแม้เขาจะเป็นพ่อหม้ายลูกติด นั่นไม่ได้หมายความว่าเขาเป็นคนเลว การที่เขาเลิกกับภรรยา เหตุผลจริงๆ มีเขาสองคนเท่านั้นที่รู้ดี ตัวอย่างของแฟนคุณ เรามองว่าเขาไม่ได้แย่นะ เลิกกับภรรยาแล้วยังเอาลูกมาเลี้ยงอีก น้อยนักจะมีผู้ชายอย่างนี้ ส่วนใหญ่เลิกกันแล้วลูกจะต้องเป็นฝ่ายหญิงเอาไปเลี้ยง ให้อภัยเขาเถอะนะ ดีกว่าเราถมไป มีลูกมีเมียอยู่แล้ว มาโกหกเราว่าไม่มี มารู้ความจริงก็มีลูกแล้ว เขายังไม่มาสนใจลูกเลย

โดย: เกลียดนักผู้ชายแบบนี้ เขียนเมื่อ 15 ก.ย. 09 IP IP: 172.28.1.XXX
ความคิดเห็นที่ 7 : ถ้าแฟนคุณโกหกว่าเป็นโสด ทั้งที่จริงๆ เป็นพ่อหม้ายลูกติดคุณจะให้อภัยเขาไหม

ไม่มีใครจะแย่เท่า ku....แล้วอะ หน้าตาก็ทุเรศ แถมนิสัยเสียอีก พูดหยาบคาย ไม่ไหวๆ หาผัวยากซะแล้ว emoticon

โดย: psycho.rabbit เขียนเมื่อ 15 ก.ย. 09 IP IP: 58.8.80.XXX
ความคิดเห็นที่ 6 : ถ้าแฟนคุณโกหกว่าเป็นโสด ทั้งที่จริงๆ เป็นพ่อหม้ายลูกติดคุณจะให้อภัยเขาไหม

...แล้วถ้าจะคิดเลือกคนสวยแต่จิตใจไม่ดีนี่.."..สวยกว่าเธอยี่สิบบาทมีถมไป.."

...ผมเลือกแม่หม้ายลูกติด ที่มีจิตใจงามดีกว่าครับ ..อีกอย่างคุณ..เด็กสมัยนี้น่ะ..มันอยู่กับเราได้ไม่นานหรอกครับ..โตขึ้นมีครอบครัว..มันก็ไปแล้ว...!

ป.ล...กว่าจะคว้านางงามจักรวาลได้ต้อง.."รักเด็ก"...ครับคุณ..จขกท

โดย: ซีsexฉ่าย เขียนเมื่อ 15 ก.ย. 09 IP IP: 65.110.6.XXX
ความคิดเห็นที่ 5 : ถ้าแฟนคุณโกหกว่าเป็นโสด ทั้งที่จริงๆ เป็นพ่อหม้ายลูกติดคุณจะให้อภัยเขาไหม

..ผมขอนอกเรื่องยกตัวอย่างให้ดูซักตัวอย่างหนึ่ง เกี่ยวกับความรู้สึกของผมมีต่อ บรรดา พ่อรึแม่หม้ายที่มีลูกติด

...ถ้าเกิดมีนางงามคนหนึ่งกำลังประกวดนางงาม..เข้ามาถึงการตอบคำถาม..ถ้าพิธีกรถามว่า..

"...คุณรักกับผู้ชายคนหนึ่ง..และคุณวางแผนที่จะแต่งงาน..ผู้ชายคนนั้นบอกคุณว่า..เค๊าเป็นพ่อหม้ายลูกติดนะ..คุณจะทำอย่างไรต่อไป..?"

สมมุตินางงามตอบว่า.."ไม่หรอกค่ะ..ดิฉันถ้าทราบว่า เค๊าเป็นพ่อหม้ายลูกติด ดิฉันก็ไม่คบกับเค๊าตั้งแต่แรก ดิฉันไม่ชอบเอาลูกเค๊ามาเลี้ยงเอาเมี่ยงเค๊ามาอมค่ะ..." คุณ..จขกท..คิดว่าผลการประกวดสำหรับผู้หญิงคนนี้จะออกมาอย่างไร...?

..ผมว่าเธอคงโดนโห่และไล่ลงเวทีประกวดจาก..ผู้คนเป็นแน่..และผมก็เป็นหนึ่งในนั้นครับ นี่แค่ยกตัวอย่าง เรียนให้คุณทราบว่า..คนเราจะงาม..มันต้องงามที่จิตใจด้วยครับ..แล้วไอ่กระผมก็แปลก..."สวยแต่รูป..จูบไม่หอม"...ผมก็ไม่เอา

โดย: ซีsexฉ่าย เขียนเมื่อ 15 ก.ย. 09 IP IP: 65.110.6.XXX
ความคิดเห็นที่ 4 : ถ้าแฟนคุณโกหกว่าเป็นโสด ทั้งที่จริงๆ เป็นพ่อหม้ายลูกติดคุณจะให้อภัยเขาไหม

อืมม..คุณรักเค๊ามาก..มันก็น่าจะให้อภัยนะคุณ...แต่ถึงกระนั้นก็เถอะ..คนเราจะคบกันนี่..ไม่น่าจะปิดบังอะไรกันตั้งแต่เริ่มแรกนะ..ยิ่งเรื่องนี้..จัดเป็นเรื่องใหญ่ของการสร้างชีวิตร่วมกันด้วย..! เอาไม๊ตีหัวซักทีหน่อยไม๊..โทษฐานโกหกแต่แรก... และในเมื่อคุณสองคนรักกัน..ก็อย่าเอาเด็กมาเป็นข้ออ้าง..อย่าเอาเด็กที่ไม่รู้อิโหน่อิเหน่..มาเป็นข้อต่อรองไม่ว่าจะเป็นกรณีใด ๆ ครับ

..คนเราน่ะคุณ..ถ้าได้รักแล้ว และมี "ความคิด" พอที่จะแยกแยะอะไรออกได้..เรื่องแม่รึพอ่หม้ายลูกติดนี่..เค๊าไม่เก็บมาคิดเป็นปัญหาหรืออุปสรรคที่จะแต่งงานกับคนที่ตนรักหรอกครับ...มิหนำซ้ำ..เค๊ายิ่งแต่จะคิดมีเมตตา..เพราะเด็กเกิดขึ้นมานี่..ก็มีปัญหาซะแล้ว...เรื่องปัญหา ก็มาจากที่ผู้ใหญ่ก่อขึ้นทั้งนั้น ไม่ได้เกี่ยวอะไรกับเด็กเลย แต่เด็กกลับต้องมารับกรรมที่ตัวเองไม่ได้ก่อ..ถ้าเด็กมันเลือกได้...มันก็คงไม่อยากเกิดกับพ่อแม่ที่มีปัญหาแน่ คนเรามันผิดพลาดกันได้...

เพราะฉะนั้น..รักกันอยู่ดี ๆ แล้วมาเลิกเพราะคิดว่าเด็กเป็นถ่วง รึจะพูดหยาบ ๆ ตัวจัญไรนี่..เลิกคิดซะ

ความคิดเห็นที่ 3 : ถ้าแฟนคุณโกหกว่าเป็นโสด ทั้งที่จริงๆ เป็นพ่อหม้ายลูกติดคุณจะให้อภัยเขาไหม

ถ้าโกรธเพราะโกหกผมว่าน่าจะให้อภัยกันได้นะครับ เพราะเขาเองก็ไม่น่าจะโกหกเป็นอาชีพ ผมว่าอย่าไปแค้นอะไรเขามากมายเลยครับ เขาเองก็รักคุณไม่ใช่หรือครับ ผมว่าเหตุที่เขาไม่บอกตั้งแต่แรกคงกลัวคุณรับเขาไม่ได้หรือเปล่า ยังไงก็ลองเข้าใจเขาให้มากๆหน่อยนะครับ จะได้อยู่กันยาวๆๆ

โดย: BEEE เขียนเมื่อ 15 ก.ย. 09 IP IP: 115.67.5.XXX
ความคิดเห็นที่ 2 : ถ้าแฟนคุณโกหกว่าเป็นโสด ทั้งที่จริงๆ เป็นพ่อหม้ายลูกติดคุณจะให้อภัยเขาไหม

เหมือนเราเลย แฟนไม่ยอมพูดเรื่องนี้ตั้งแต่แรกเพราะเค้ากลัวเรารับไม่ได้และทิ้งเค้าไป แต่สำหรับเราแล้วเรารับได้ เราเลยบอกกับเค้าว่ามีอะไรก็ให้พูดกับเราตรง ๆ ต่อให้เรื่องแรงแค่ไหนก็รับได้แต่ขออย่าเดียวอย่าโกหกเรา(ถ้าโกหกเราต่อให้เรื่องเล็ก ๆ น้อย ๆ เราก็รับไม่ได้) คนเรามีอดีตมากันทั้งนั้น แต่กรณีของคุณเค้าโกหกต้องถามเหตุผลเค้าว่าทำมั้ยต้องโกหก!!!!

โดย: 111 เขียนเมื่อ 15 ก.ย. 09 IP IP: 58.9.163.XXX
ความคิดเห็นที่ 1 : ถ้าแฟนคุณโกหกว่าเป็นโสด ทั้งที่จริงๆ เป็นพ่อหม้ายลูกติดคุณจะให้อภัยเขาไหม

อืม....เรื่องที่เขา โกหก
ไม่ใช่เรื่องใหญ่โตอะไรนี้นะ
ถ้ารักเขา และรับได้ ก็อภัยไปเถอะ

ตกลงที่ โกรธเนี่ย????

เพราะเขาไม่ใช่ชายโสด แต่มีเรือพวงใช่ปะ

แต่มันก็เนอะ ถ้าคุณรู้แต่แรกว่าเขามีเรือพวง
ก็คงไม่ตกลงปลงใจคบหาศึกษาใช่ปะ

เหมือนมันไม่แฟร์ต่อความรู้สึกของคุณใช่มะค่ะ

ส่วนตัวเราเอง...ก็(ถ้าตอบแบบนี้ เห็นแก่ตัวไปมะ)
เราก็อยากคบกับผู้ชายที่โสดไม่เคยมีพันธะมาก่อน

แล้วทำไม่?...

ไม่ สืบประวัติให้แน่ชัดก่อน คบเป็นแฟนละค่ะ
(คือ เราเรื่องมากไปมะ อยากเช็คประวัติก่อนคบอะ มีฝ่ายสกีนประวัติให้เยอะอะค่ะ)

บอกตรงๆ...อยากเริ่มต้นชีวิต
กับคนเรามั่นใจพอ
คิดแบบนี้ ผิดไหม? ค่ะ
เมื่อเราดูแลตัวเองดีขนาดนี้
ก็อยาก มีผู้ชายดีๆสักคน

บอกตรงๆ ไม่อยากจะเสียใจ
กับชีวิตครอบครัวในอนาคต
..ก็กลัว...ไม่อยาก เจอะแบบใครๆหลายๆคน
ที่เขาประสบมา ถ้าแต่งกันแล้ว จะแก้ไข
ด้วยการเลิกลา...ก็จบปัญหาไม่ได้ถาวร
ผลกระทบเยอะมากอะ
...ยอมรับว่า คิดมากจริงโว้ย!!
ตั

โดย: Life On The Rock เขียนเมื่อ 15 ก.ย. 09 IP IP: 124.120.16.XXX

MTha! Talk Ads

สนใจติดต่อ 02-100-8111