ประจำเดือนมา 2 ครั้งในเดือนหนึ่ง หมวด » ชีวิต ความรัก สุขภาพ » สุขภาพ » ประจำเดือนมา 2 ครั้งในเดือนหนึ่ง

ตกใจมากเลยทำไมประจำเดือนมา 2 ครั้งทั้งที่จะไม่ถึงรอบเดือน  กลัวเป็นอันตรายมากค่ะ  ก่อนหน้านี้เคยมีอาการป่วยปวดท้องอย่างรุนแรง และไข้ขึ้น กินอะไรไม่ได้ เม็ดเลือดขาวต้ำ แล้วก็หายแล้วเมื่อคืนนี้มีประจำเดือนตอลดคืนพอเช้ามาก็หมด  ตกใจมากเลยเพราะประวัติของตัวเองตั้งแต่เริ่มมีประจำเดือนจนถึงปัจจุบันไม่เคยมา 2 ครั้งอย่างนี้  กังวลมากเลยค่ะ  ใครพอมีประสบการณ์ช่วยให้คำแนะนำด้วยนะค่ะ 

รูป จา
โดย: จา
ตั้งเมื่อ: 15 ก.ย. 09
แท็ก:
กระทู้นี้ปิดไม่ให้แสดงความคิดเห็น
ผู้สนับสนุน

ความคิดเห็นที่ 5 : ประจำเดือนมา 2 ครั้งในเดือนหนึ่ง

ควรจะกินน้ำมันรำข้าวค่ะ
เคยมีคนที่เป็นอาการแบบเดียวกันนี้พอกินน้ำมันรำข้าวแล้วดีขึ้นค่ะ
ไม่ได้ดีขึ้นตั้งแต่ครั้งแรกที่กินก็จริงค่ะ แต่ว่าจะค่อยๆดีขึ้นเรื่อยๆ
เพราะน้ำมันรำข้าวเข้าไปช่วยในการปรับสภาพความเหมาะสมของฮอร์โมนค่ะ อาจเป็นไปได้ว่ามีระดับฮอร์โมนที่ต่ำกว่าปกติก็เป็นได้ จึงทำให้มีประจำเดือนที่ไม่ปกติ หรือกำลังเป็นจุดเริ่มต้นของการเป็นมะเร็งปากมดลูกค่ะ แต่ไม่ต้องกลัวค่ะ เพราะหากรักษาตั้งแต่เริ่มต้นก็จะสามารถป้องกันได้ และอาจหายขาดได้ค่ะ ตอนนี้เราก็กินอยู่ค่ะ รู้สึกว่าร่างกายแข็งแรงขึ้นมาก เรื่องประจำเดือนก็มาเป็นปกติค่ะ ทดลองกินเองแล้วรู้สึกว่าดี และช่วยได้หลายเรื่อง อีกทั้งไม่มีสารตกค้างในร่างกายค่ะ เลยอยากแนะนำจริงๆค่ะ ไม่ได้มาขายของ แต่เพราะต้องการให้คนไทยมีสุขภาพที่ดีขึ้นค่ะ

แอดมาปรึกษาเรื่องสุขภาพได้นะคะ ไม่คิดเงินค่ะ ยินดีให้คำแนะนำค่ะ mmn_4457@hotmail.com

โดย: นู๋ปุ๋ย เขียนเมื่อ 23 ก.ย. 09 IP IP: 110.164.103.XXX
ความคิดเห็นที่ 4 : ประจำเดือนมา 2 ครั้งในเดือนหนึ่ง

อืมม เราก็เคยเป็นแบบนี้ นะ ประจำเดือนมามากอ่ะ เดือนละ 2 ครั้ง แต่ละครั้งก็มาหลายวัน แต่อาการของคุณที่น่าห่วงคือเม็ดเลือดขาวต่ำ ลองไปหาหมอดูน่ะ เพราะเราก็เคยเป็นแบบนี้ สุดท้ายคือป่วยเป็นโรค SLE ซื่งมันเกี่ยวกับฮอร์โมนในร่างกาย ปล่อยไว้นานเป็นอันตรายค่ะ เป็นกำลังใจให้นะค่ะ

โดย: มู๋ เขียนเมื่อ 18 ก.ย. 09 IP IP: 10.250.224.XXX
ความคิดเห็นที่ 3 : ประจำเดือนมา 2 ครั้งในเดือนหนึ่ง

ประจำเดือนมา 2 ครั้งใน 1 เดือน เป็นมาประมาณ 3 เดือนแล้วค่ะแต่ละครั้งก็มาเหมือนปกติ ประมาณ 7 วันค่ะ หนูจะเป็นมะเร็งปากมดลูกรึป่าวคะ ตอนนี้หนูอายุ 20 ปี แต่งงานแล้ว หนูไม่กล้าไปหาหมอค่ะ หนูควรทำงัยดี emoticon

โดย: น้อง วิป ปิ้ง เขียนเมื่อ 17 ก.ย. 09 IP IP: 125.26.191.XXX
ความคิดเห็นที่ 2 : ประจำเดือนมา 2 ครั้งในเดือนหนึ่ง

ของเราเป็นประจำเลยอ่ะ บางเดือนมา 2 ครั้ง บางครั้งหายไปเป็นเดือน มันเป็นมานานละ เลยเฉยๆ มั้ง

แต่พี่สาวเราเป็นหนักว่า เป็นที่ 10 กว่าวัน เลือดเกือยหมดตัว

โดย: อ่ะนะ เขียนเมื่อ 17 ก.ย. 09 IP IP: 202.60.207.XXX
ความคิดเห็นที่ 1 : ประจำเดือนมา 2 ครั้งในเดือนหนึ่ง

ไปหาหมอนะค๊ะ..

เราเคยเป็นเหมือนกัน ตอนนั้นเราค่อนข้างเครียดอ่ะ ฮอร์โมนในร่างกายเลยเปลี่ยนแปลง ประจำเดือนมา 3 ครั้งในเดือนเดียวเลย กลัวเป็นไรผิดปกติ เลยไปหาหมอ ตรวจภายในด้วย หมอก็เลยให้ยาคุมมากินเพื่อปรับฮอร์โมนอ่ะค่ะ ให้กิน 3 เดือน แล้วทุกอย่างก็กลับมาเป็นปกติ

โดย: จะยิ้ม เขียนเมื่อ 15 ก.ย. 09 IP IP: 192.168.200.XXX

MTha! Talk Ads

สนใจติดต่อ 02-100-8111