ขอถามเรื่องเพลง ประกอบภาพยนต์หน่อยครับ (อนุบาลเด็กโข่ง) หมวด » บันเทิง » บันเทิงเริงรมย์ » ขอถามเรื่องเพลง ประกอบภาพยนต์หน่อยครับ (อนุบาลเด็กโข่ง)

คือผมดูหนังเรื่องนี้ แล้วชอบมากๆเลยครับ  ตลกดี เหมือนดูหนังบางระจัน 555 ฉากที่ไปยึด แก็งต่างๆ สนุกดีครับ   ผมว่าหนังเรื่องนี้ให้เราเห็นถึงความแตกต่างของผู้นำแต่ละคน ดีน่ะครับ

ถามเลยดีกว่าครับ   คือว่าผมชอบเพลง ประกอบภาพยนต์เรื่องนี้มากๆเลยครับ เพลงตอนจบน่ะครับ   อยากรู้ว่าชื่อเพลงนี้ ชื่อเพลงอ่ะไรน่ะครับ  แล้วใครเป็นคนร้องครับ

ที่ร้อง ท่อน hook ว่า

"ใครสักคนเพื่อนแท้ที่ฉันได้มองข้ามผ่าน    สิ่งที่เคยตามหาเฝ้ารอมานาน คนที่ใจต้องใจต้องการ เคยคิดว่าไม่สำคัญ  ในวันนี้ ฉันรู้ว่าต้องมาอยู่คนเดียว  ชีวิตลำพังที่ไม่มีใคร มันเหน็บหนาวอยากจะขอแค่ใครสักคนมาเป็นเพื่อนกัน"

คือหาในเนทแล้วหาไม่เจอน่ะครับ  พิมพ์เนื้อใส่ google แล้วก็หาไม่เจอ ใครรู้ช่วยบอกหน่อยน่ะครับชอบจริงๆ

ขอบคุณ ล่วงหน้าครับ

รูป Aucifer_
โดย: Aucifer_
ตั้งเมื่อ: 17 ก.ย. 09
กระทู้นี้ปิดไม่ให้แสดงความคิดเห็น
ผู้สนับสนุน

ความคิดเห็นที่ 76 : ขอถามเรื่องเพลง ประกอบภาพยนต์หน่อยครับ (อนุบาลเด็กโข่ง)

เพลงนี้มันเพลงตอนจบใช่ปะ มะใช่เพลง ลองคิดดูนะ

เราก็อยากรู้ชื่อเพลงเหมือนกัน ใครรู้ช่วยบอกหน่อยครับ

โดย: นอด เขียนเมื่อ 15 ต.ค. 09 IP IP: 192.168.8.XXX
ความคิดเห็นที่ 75 : ขอถามเรื่องเพลง ประกอบภาพยนต์หน่อยครับ (อนุบาลเด็กโข่ง)

ชื่อเพลงลองคิดดูครับ เพลงนี้แลใช่เลยโครตโดนอะ emoticon

โดย: เก็ต เขียนเมื่อ 15 ต.ค. 09 IP IP: 112.142.136.XXX
ความคิดเห็นที่ 74 : ขอถามเรื่องเพลง ประกอบภาพยนต์หน่อยครับ (อนุบาลเด็กโข่ง)

ใช่ ลองคิดดู ของ Anything else หรือเปล่า

โดย: lek เขียนเมื่อ 12 ต.ค. 09 IP IP: 58.10.170.XXX
ความคิดเห็นที่ 73 : ขอถามเรื่องเพลง ประกอบภาพยนต์หน่อยครับ (อนุบาลเด็กโข่ง)

คือว่า ผมอยากรู้เพลงในเรื่องอนุบาลเด็กโข่งอ่ะครับ ที่มันร้องว่า (มีคนได้บอกเอาไว้ว่าช่วงเวลาของชีวิตที่มีความสุข แม้จะผ่านไปเร็วเหลือเกินแต่ก็ทำด้วยใจ) อยากรู้มากเลยครับว่าเพลงอะไร ถ้าใครรู้ช่วยบอกหน่อยนะครับ ขอบคุณมากครับ emoticon emoticon emoticon emoticon emoticon emoticon emoticon emoticon emoticon emoticon emoticon emoticon โดย: babyboy เขียนเมื่อ 12 ต.ค. 09 IP IP: 118.173.61.XXX

ความคิดเห็นที่ 72 : ขอถามเรื่องเพลง ประกอบภาพยนต์หน่อยครับ (อนุบาลเด็กโข่ง)

เพลงที่โอมขี่จักรยานกะออมชื่อเพลงว่า การบขอพรก่อนนอน3 ทีอะคับ emoticon emoticon emoticon emoticon emoticon emoticon emoticon emoticon

โดย: ป.ร เขียนเมื่อ 12 ต.ค. 09 IP IP: 125.26.218.XXX
ความคิดเห็นที่ 71 : ขอถามเรื่องเพลง ประกอบภาพยนต์หน่อยครับ (อนุบาลเด็กโข่ง)

เพลง ลองคิดดูครับ กับ เพลงไครสักคนงะ emoticon

โดย: X-men เขียนเมื่อ 12 ต.ค. 09 IP IP: 125.26.218.XXX
ความคิดเห็นที่ 70 : ขอถามเรื่องเพลง ประกอบภาพยนต์หน่อยครับ (อนุบาลเด็กโข่ง)

http://www.nuttawat.ob.tc/MS.html

โดย: เพลงนี้ เขียนเมื่อ 12 ต.ค. 09 IP IP: 112.142.0.XXX
ความคิดเห็นที่ 68 : ขอถามเรื่องเพลง ประกอบภาพยนต์หน่อยครับ (อนุบาลเด็กโข่ง)

แผ่นผี

โดย: เพื่อน เขียนเมื่อ 9 ต.ค. 09 IP IP: 119.42.94.XXX
ความคิดเห็นที่ 67 : ขอถามเรื่องเพลง ประกอบภาพยนต์หน่อยครับ (อนุบาลเด็กโข่ง)

อยากได้เพลงจบเรื่องอ่ะเพาะดีแต่ไม่รู้ว่างชื่อเพลงอ่ะไรใครรู้บอกหน่อย

โดย: 1-2 เขียนเมื่อ 7 ต.ค. 09 IP IP: 125.27.147.XXX
ความคิดเห็นที่ 65 : ขอถามเรื่องเพลง ประกอบภาพยนต์หน่อยครับ (อนุบาลเด็กโข่ง)

ตอนที่โอมขี่จักญานกับออม มันมีเพลงขึ้น ชื่อเพลง ว่าเพลง อะไร ครับ emoticon

โดย: joekubza เขียนเมื่อ 5 ต.ค. 09 IP IP: 114.128.5.XXX
ความคิดเห็นที่ 64 : ขอถามเรื่องเพลง ประกอบภาพยนต์หน่อยครับ (อนุบาลเด็กโข่ง)

emoticon emoticon emoticon emoticon emoticon emoticon emoticon emoticon :em09 emoticon emoticon emoticon emoticon emoticon emoticon emoticon emoticon

โดย: ?? เขียนเมื่อ 5 ต.ค. 09 IP IP: 125.27.205.XXX
ความคิดเห็นที่ 63 : ขอถามเรื่องเพลง ประกอบภาพยนต์หน่อยครับ (อนุบาลเด็กโข่ง)

อยากได้เพลงที่เป็นท่อน แรป ตอนขี่จักรยาน อ่าครับ ขอชื่อเพลงหน่อยครับ

โดย: originalcooll เขียนเมื่อ 4 ต.ค. 09 IP IP: 125.27.181.XXX
ความคิดเห็นที่ 62 : ขอถามเรื่องเพลง ประกอบภาพยนต์หน่อยครับ (อนุบาลเด็กโข่ง)

ลองเข้าไปดู ลิ้งนี้สิครับ

http://www.youtube.com/watch?v=GeVvLlxMN0Y

โดย: veraya เขียนเมื่อ 4 ต.ค. 09 IP IP: 192.168.1.XXX
ความคิดเห็นที่ 61 : ขอถามเรื่องเพลง ประกอบภาพยนต์หน่อยครับ (อนุบาลเด็กโข่ง)

ลองคิดดู - เอนี่ธิง เอลส์

ฟังดูๆ ใช่รึป่าว emoticon emoticon emoticon emoticon emoticon emoticon

โดย: veraya เขียนเมื่อ 4 ต.ค. 09 IP IP: 192.168.1.XXX
ความคิดเห็นที่ 60 : ขอถามเรื่องเพลง ประกอบภาพยนต์หน่อยครับ (อนุบาลเด็กโข่ง)

emoticon emoticon emoticon emoticon emoticon emoticon emoticon emoticon emoticon emoticon emoticon emoticon emoticon emoticon emoticon emoticon โดย: hyghgg เขียนเมื่อ 3 ต.ค. 09 IP IP: 124.121.20.XXX

ความคิดเห็นที่ 59 : ขอถามเรื่องเพลง ประกอบภาพยนต์หน่อยครับ (อนุบาลเด็กโข่ง)

ขอบใจนะสำหรับเพลง

โดย: มดครับ เขียนเมื่อ 2 ต.ค. 09 IP IP: 192.168.1.XXX
ความคิดเห็นที่ 58 : ขอถามเรื่องเพลง ประกอบภาพยนต์หน่อยครับ (อนุบาลเด็กโข่ง)

ชื่อเพลงตอนที่ไปเที่ยวห้างกันอะคับชื่อว่าไรอะอยากได้

โดย: โข่ง เขียนเมื่อ 1 ต.ค. 09 IP IP: 125.25.2.XXX
ความคิดเห็นที่ 57 : ขอถามเรื่องเพลง ประกอบภาพยนต์หน่อยครับ (อนุบาลเด็กโข่ง)

เพลงที่นางเอกฟังอะเพลงไรนะ emoticon emoticon emoticon

โดย: ......... เขียนเมื่อ 1 ต.ค. 09 IP IP: 118.175.122.XXX
ความคิดเห็นที่ 56 : ขอถามเรื่องเพลง ประกอบภาพยนต์หน่อยครับ (อนุบาลเด็กโข่ง)

ใครสักคน (acappella)

โดย: น่าจะใช่ เขียนเมื่อ 30 ก.ย. 09 IP IP: 124.121.29.XXX
ความคิดเห็นที่ 55 : ขอถามเรื่องเพลง ประกอบภาพยนต์หน่อยครับ (อนุบาลเด็กโข่ง)

ชื่อเพลง : Happiness
ศิลปิน : Gavy nj
อัลบั้ม :
ค่ายเพลง : Saranghey
emoticon

โดย: HaCKeR เขียนเมื่อ 30 ก.ย. 09 IP IP: 118.172.87.XXX
ความคิดเห็นที่ 54 : ขอถามเรื่องเพลง ประกอบภาพยนต์หน่อยครับ (อนุบาลเด็กโข่ง)

ขอขอบพระคุณเป็นอย่างสูงเพราะมากมาย

เพลงลองคิดดู emoticon emoticon emoticon

โดย: jot เขียนเมื่อ 30 ก.ย. 09 IP IP: 203.158.192.XXX
ความคิดเห็นที่ 53 : ขอถามเรื่องเพลง ประกอบภาพยนต์หน่อยครับ (อนุบาลเด็กโข่ง)

โอ้ย
จัยจะขาดรอนๆๆๆ
อยู่แล้ว emoticon emoticon emoticon

โดย: jot เขียนเมื่อ 30 ก.ย. 09 IP IP: 203.158.192.XXX
ความคิดเห็นที่ 52 : ขอถามเรื่องเพลง ประกอบภาพยนต์หน่อยครับ (อนุบาลเด็กโข่ง)

มีคนเคยบอกเอาไว้ ว่าช่วงเวลา ของชีวิตที่มีความสุข

มักจะผ่านไปเร็วเหลือเกิน ต้องทำให้ใจของเรา

รับไม่ค่อยจะทัน

ก็เหมือนอย่างที่ฉันได้มาพบเธอ

แค่เพียงได้เห็นสายตาคู่นั้น

อาจทำให้ใจ ฉันเผลอไปอีกหลายวัน

ก็บอกเลยหัวใจฉัน..

ขอ..เก็บช่วงเวลาดีๆนี้ไว้

ซึมซับทุกความอบอุ่นอีกสักครั้ง

ให้เนิ่นนาน อย่าพึ่งผ่านไปเลยได้ไหม ขอเวลาหน่อย

(เนื้อเพลงนี้ ชื่อเพลงอะไรหรอครับช่วยบอกที)

โดย: นิรนาม เขียนเมื่อ 30 ก.ย. 09 IP IP: 124.120.188.XXX
ความคิดเห็นที่ 51 : ขอถามเรื่องเพลง ประกอบภาพยนต์หน่อยครับ (อนุบาลเด็กโข่ง)

อยากได้มากมาย emoticon emoticon

ความคิดเห็นที่ 50 : ขอถามเรื่องเพลง ประกอบภาพยนต์หน่อยครับ (อนุบาลเด็กโข่ง)

เพลง ตอนที่ พระเอกพานากเอกไป ขี่จักรยาน ก่อนที่จะไปหาไอ้คนเล่นบาสอ่า ชื่อเพลงอ่า ที่มัน ร้อง เร็วๆ อ่า ชอบ มากเลย emoticon :em03

โดย: อยากรู้ เขียนเมื่อ 29 ก.ย. 09 IP IP: 124.122.237.XXX
ความคิดเห็นที่ 49 : ขอถามเรื่องเพลง ประกอบภาพยนต์หน่อยครับ (อนุบาลเด็กโข่ง)

เพลง ตอนที่ พระเอกพานากเอกไป ขี่จักรยาน ก่อนที่จะไปหาไอ้คนเล่นบาสอ่า ชื่อเพลงอ่า ที่มัน ร้อง เร็วๆ อ่า ชอบ มากเลย emoticon :em03

โดย: NooK เขียนเมื่อ 29 ก.ย. 09 IP IP: 124.122.237.XXX
ความคิดเห็นที่ 48 : ขอถามเรื่องเพลง ประกอบภาพยนต์หน่อยครับ (อนุบาลเด็กโข่ง)

โดย: Boss เขียนเมื่อ 29 ก.ย. 09 IP IP: 124.122.237.XXX
ความคิดเห็นที่ 47 : ขอถามเรื่องเพลง ประกอบภาพยนต์หน่อยครับ (อนุบาลเด็กโข่ง)

โดย: Bank เขียนเมื่อ 29 ก.ย. 09 IP IP: 124.122.237.XXX
ความคิดเห็นที่ 46 : ขอถามเรื่องเพลง ประกอบภาพยนต์หน่อยครับ (อนุบาลเด็กโข่ง)

โดย: DK-Bs เขียนเมื่อ 29 ก.ย. 09 IP IP: 124.122.237.XXX
ความคิดเห็นที่ 45 : ขอถามเรื่องเพลง ประกอบภาพยนต์หน่อยครับ (อนุบาลเด็กโข่ง)

เพลง ตอนที่ พระเอกพานากเอกไป ขี่จักรยาน ก่อที่จะไปหาไอ้คนเล่นบาสอ่า ชื่อเพลงอ่า ที่มัน ร้อน เร็วๆ อ่า ชอบ มากเลย emoticon emoticon

โดย: DK-Bs เขียนเมื่อ 29 ก.ย. 09 IP IP: 124.122.237.XXX
ความคิดเห็นที่ 44 : ขอถามเรื่องเพลง ประกอบภาพยนต์หน่อยครับ (อนุบาลเด็กโข่ง)

มันเป็นวงไม่ใช่หรอ Happiness to believe

โดย: ton เขียนเมื่อ 29 ก.ย. 09 IP IP: 116.58.231.XXX
ความคิดเห็นที่ 43 : ขอถามเรื่องเพลง ประกอบภาพยนต์หน่อยครับ (อนุบาลเด็กโข่ง)

GOOGLE มีไว้ทำไมครับ

โดย: บอกไม่ด้าย เขียนเมื่อ 29 ก.ย. 09 IP IP: 10.12.11.XXX
ความคิดเห็นที่ 42 : ขอถามเรื่องเพลง ประกอบภาพยนต์หน่อยครับ (อนุบาลเด็กโข่ง)

เพลงที่นากเอกฟังชื่อเพลง ลองคิดดู ครับ เพลงนี้หาง่ายครับ แต่ว่าเพลง ใครสักคน กับเพลง Happiness คนร้องคนเดียวกันครับ รู้สึกว่า 2 เพลงนี้จะแต่งมาให้หนังเรื่องนี้โดยเฉพาะ ไม่มีขายแล้วหายากมากๆๆครับ

โดย: Aucifer_ เขียนเมื่อ 28 ก.ย. 09 IP IP: 124.120.126.XXX
ความคิดเห็นที่ 41 : ขอถามเรื่องเพลง ประกอบภาพยนต์หน่อยครับ (อนุบาลเด็กโข่ง)

เพลงที่นางเอกฟังอะ ชื่อเพลงไรครับ

โดย: มัจจุราช เขียนเมื่อ 28 ก.ย. 09 IP IP: 61.7.169.XXX
ความคิดเห็นที่ 40 : ขอถามเรื่องเพลง ประกอบภาพยนต์หน่อยครับ (อนุบาลเด็กโข่ง)

เรารู้ว่าเพลงไร

เด็กเบญจมาอ่ะ

emoticon emoticon emoticon

โดย: อดศร มหาเข เขียนเมื่อ 28 ก.ย. 09 IP IP: 222.123.116.XXX
ความคิดเห็นที่ 38 : ขอถามเรื่องเพลง ประกอบภาพยนต์หน่อยครับ (อนุบาลเด็กโข่ง)

แล้วเพลง Happiness ใครร้องอะครับ ช่วยหาที ขอบคุณล้วนหน้าเลยละกัล emoticon

โดย: KkN - Pk เขียนเมื่อ 26 ก.ย. 09 IP IP: 117.47.11.XXX

Hot Issue

MTha! Talk Ads

สนใจติดต่อ 02-100-8111