ภาพแดงทั้งแผ่นดิน เรือนแสน ชุด 1 (หลังจากฝนหยุดหมาดๆ) หมวด » ทั่วไป » การเมือง » ภาพแดงทั้งแผ่นดิน เรือนแสน ชุด 1 (หลังจากฝนหยุดหมาดๆ)

รอชุด 2  มวลชนเกินแสนแน่นอน 

รูป sebe9999
โดย: sebe9999
ตั้งเมื่อ: 19 ก.ย. 09
แท็ก:
กระทู้นี้ปิดไม่ให้แสดงความคิดเห็น
ผู้สนับสนุน

ความคิดเห็นที่ 49 : ภาพแดงทั้งแผ่นดิน เรือนแสน ชุด 1 (หลังจากฝนหยุดหมาดๆ)

เห็นแล้วชื่นใจในพลังคนเสื้อแดง ไม่เหมือนพวกอัธพาลเหลืองนรกส่งมาเกิดไปที่ไหนมีแต่ความแตกแยก ที่จริงชาวศรีสะเกศน่าจะเอามันให้หนักก่วานี้นะ

โดย: แดงยะลา เขียนเมื่อ 22 ก.ย. 09 IP IP: 125.26.182.XXX
ความคิดเห็นที่ 48 : ภาพแดงทั้งแผ่นดิน เรือนแสน ชุด 1 (หลังจากฝนหยุดหมาดๆ)

ชมรมคนรักทักษิณ ถุย..นี่หรือทำเพื่อประชาธิปไตย

โดย: t เขียนเมื่อ 22 ก.ย. 09 IP IP: 117.121.220.XXX
ความคิดเห็นที่ 47 : ภาพแดงทั้งแผ่นดิน เรือนแสน ชุด 1 (หลังจากฝนหยุดหมาดๆ)

ยรูป1.พวกเอ็งเอาควายตรูมาเล่นทำไหมตรูจะเอาไปไถนา5555+เสื้อแดงมาเกิน4หมื่น

โดย: xxx เขียนเมื่อ 21 ก.ย. 09 IP IP: 172.16.1.XXX
ความคิดเห็นที่ 46 : ภาพแดงทั้งแผ่นดิน เรือนแสน ชุด 1 (หลังจากฝนหยุดหมาดๆ)

เอ้ยรูป1.พวกเอ็งเอาควายตรูมาเล่นทำไหมตรูจะเอาไปไถนา

โดย: ตาผุย เขียนเมื่อ 21 ก.ย. 09 IP IP: 118.175.206.XXX
ความคิดเห็นที่ 45 : ภาพแดงทั้งแผ่นดิน เรือนแสน ชุด 1 (หลังจากฝนหยุดหมาดๆ)

ผมชื่นชมพวกคุณนะ "เสื้อแดงทุกคน"

อย่างน้อย คุณก็ไม่ปิดหน้า ปิดตา เหมือนพวกเสื้อเหลือง

ตัวจริงชัดเจน

โดย: ก้อง เขียนเมื่อ 21 ก.ย. 09 IP IP: 114.128.211.XXX
ความคิดเห็นที่ 44 : ภาพแดงทั้งแผ่นดิน เรือนแสน ชุด 1 (หลังจากฝนหยุดหมาดๆ)

ความคิดเห็นที่ 43 โดย: คนไทยรักชาติ

อยู่ในความจริงบ้าง เดี๋ยวบ้าก่อนคนอื่นๆนะครับ..อิอิ... emoticon emoticon emoticon emoticon

โดย: คนไทยใกล้บ้าเยอะจริงๆ.. เขียนเมื่อ 21 ก.ย. 09 IP IP: 192.168.1.XXX
ความคิดเห็นที่ 43 : ภาพแดงทั้งแผ่นดิน เรือนแสน ชุด 1 (หลังจากฝนหยุดหมาดๆ)

เสื้อแดงใจเขมรย้ายประเทศไปอยู่เขมรเลยซิ เห็นแล้วจะอ๊วก มาชุมนุมเรียกร้องสิทธิอะไรอ่ะ ประเทศตัวเองยังไม่รักเลยเข้าข้างเขมรอยู่ได้ ถ้าอ้ายทักษิณกลับมาประเทศไทย มันคงเฉือนประเทศให้เหลือแค่กระแบะมือเดียว แถมมีพวกเสื้อแดงคอยสนับสนุนให้ยกประเทศตัวเองให้คนอื่นด้วย

โดย: คนไทยรักชาติ เขียนเมื่อ 21 ก.ย. 09 IP IP: 125.25.252.XXX
ความคิดเห็นที่ 41 : ภาพแดงทั้งแผ่นดิน เรือนแสน ชุด 1 (หลังจากฝนหยุดหมาดๆ)

ทักษิณ คนต้นเหตุปฏิวัติ และความเลวร้ายประเทศไทย ไอ้สารเลวแม้ว

โดย: g เขียนเมื่อ 21 ก.ย. 09 IP IP: 71.106.175.XXX
ความคิดเห็นที่ 40 : ภาพแดงทั้งแผ่นดิน เรือนแสน ชุด 1 (หลังจากฝนหยุดหมาดๆ)

ดูจากมุมกล้อง ถ่ายได้ดี เหมือนคนเยอะ

ผมว่า ไม่ถึงแสนอ่ะ

โดย: ดดด เขียนเมื่อ 21 ก.ย. 09 IP IP: 172.29.7.XXX
ความคิดเห็นที่ 39 : ภาพแดงทั้งแผ่นดิน เรือนแสน ชุด 1 (หลังจากฝนหยุดหมาดๆ)

ความคิดเห็นที่ 31 โดย: civilspu

คุณแน่ใจรึว่าคนพวกนั้นคือควาย แต่ผมว่าคุณนั่นแหละควายตัวจริงครับ อิอิ โง่ไม่ปันเพื่อนจริงๆ ขนาดมองภาพคนมันสองมือสองขายังมองเห็นเป็นควาย เอิ๊กๆๆๆ...สงสัยมองเห็นคนแล้วนึกอิจฉา นึกว่าเป็นดั่งตัวที่ควายมานานจนวันนี้ยังไม่เลิกเป็นควาย อิอิ เห็นว่าวันเดียวกันนี้พวกคุณไปทำควายๆแถวเขาพระวิหารไม่ใช่รึ รักชาติแบบควายๆไงทหารจำกัดจำนวนความและคุมควายขึ้นไปกลัวมันไปร้องมอๆดังจน เกินไป จนเขมรจะออกมาไล่ยิงควายเอากระมัง อิอิ...เขมรไล่ควาย...emoticon emoticon emoticon emoticon emoticon

โดย: คุณแน่ใจรึว่าคนพวกนั้นคือควาย แต่ผมว่าคุณนั่นแหละควายตัวจริงครับ อิอิ โง่ไม่ปันเพื่อนจริงๆ เขียนเมื่อ 21 ก.ย. 09 IP IP: 192.168.1.XXX
ความคิดเห็นที่ 38 : ภาพแดงทั้งแผ่นดิน เรือนแสน ชุด 1 (หลังจากฝนหยุดหมาดๆ)

ความคิดเห็นที่ 28 โดย: ดอสั้น

สงสัยเป็นเพราะคุณดอสั้นเลยไปไหนไม่ถูก วนอยู่ที่เงินทักษิณได้อย่างเดียว...อิอิ น่าจะคิดแง่มุมอื่นบ้าง คนเสื้อแดงไปไกลเกินความคิดของคุณนานแล้ว อย่าหลงทางอย่างกับอยู่ในเขาวงกตนักเลย แบบนี้ไม่มีทางชนะทักษิณมันหรอกครับ เหอๆๆๆ...

โดย: สงสัยเป็นเพราะคุณดอสั้นเลยไปไหนไม่ถูก วนอยู่ที่เงินทักษิณได้อย่างเดียว...อิอิ เขียนเมื่อ 21 ก.ย. 09 IP IP: 192.168.1.XXX
ความคิดเห็นที่ 37 : ภาพแดงทั้งแผ่นดิน เรือนแสน ชุด 1 (หลังจากฝนหยุดหมาดๆ)

(ต่อจากคห.36)แต่คนเสื้อแดงจริงที่ตีรถอภิสิทธิ์กลับมอบตัวหมด ดังนั้น คุณจะยึดคำของจักรภพเสมอไปนั้นก็ไม่ถูกต้องนัก เพราะอย่างคุณเอง ถ้าผมสั่งไปตายไปฆ่าคนคุณจะทำไหม ถ้าถามใจตนเองได้แล้ว ก็จะตอบใจคนอื่นได้ สื่อที่คุณเอามาก็สื่อ ASTV ผมก็ห่วงเรื่องตัดต่อนะครับ เพราะแกนนำสื่อพวกคุณเองก็ใช่ว่าจะซื่อๆบริสุทธิ์ใจและน่าเชื่อถือหมดก็ไม่ใช่ ใส่ร้ายคนอื่นและกล่าวเท็จจนโดนคคดีหมิ่นคดีโกหกจนโดนจำคุกก็มีอยู่ จริงไหมครับ...นะฟังแล้วก็พิจารณาตามจริงด้วยครับ ที่สำคัญช่วยคุณน่าจะรบ. โจรจับคนเสื้อน้ำเงินกับคนเผารถเมล์มาที ผมจะขอบพระคุณอย่างสูงเชียวครับ...

โดย: คุณน่าจะช่วยรบ. โจรจับคนเสื้อน้ำเงินกับคนเผารถเมล์มาที ผมจะขอบพระคุณอย่างสูงเชียวครับ.. เขียนเมื่อ 21 ก.ย. 09 IP IP: 192.168.1.XXX
ความคิดเห็นที่ 36 : ภาพแดงทั้งแผ่นดิน เรือนแสน ชุด 1 (หลังจากฝนหยุดหมาดๆ)

ความคิดเห็นที่ 30 โดย: เชี่ย

ใจเย็นๆ สั่งไปใช่ว่าต้องทำตามนี่ครับ ความสำคัญคือคนทำต่างหากว่าเป็นใคร เนื่องจากเหตุการณ์ในช่วงรบ.โจรนี้มันไม่ปกติ มีเสื้อน้ำเงินและเหลืองปลอมเป็นแดงให้เห็น (แกนนำจับได้หลายครั้ง) และจากเหตุการณ์ที่พัทยาที่รบ. โจรสร้างสถานการณ์เสียเอง ให้ดูประหนึ่งว่ามีชาวบ้านสีน้ำเงินออกมาต่อต้าน แต่รบ. เองก็ยอมรับแล้วว่าคนเสื้อน้ำเงินเป็นตำรวจทหารทางอีสานบางส่วนผสมเสื้อเหลืองและชาวบ้านที่พัทยาบางส่วน (ม๊อบจัดตั้งโดยรบ. เอง) อีกทั้งรบ. ฏ้ไม่เคยพูดถึงหรือคิดดำเนินการจับหรือเอาผิดคนเสื้อน้ำเงินเหล่านั้นเลย อันนี้ผมไม่ได้เดาแต่คุณและผมและคนทั้งประเทศดูร่วมกันอยู่และทราบว่าไม่มีการดำเนินคดีกับคนเสื้อสีนี้เลย ทั้งๆที่ถ้าประชาชนแดงน้ำเงินตีกันจริง รบ. ควรมีคความยุติธรรมดำเนินคดีทั้งคู่ เหตุการณ์น้ำเงินตีแดงเกิดต่อเนื่องกับเหตุกาณ์เผารถเมล์ในคืนต่อเนื่องกันกับเหตุที่พัทยา จนวันนี้รบ. และตำรวจก็จับคนเผาไม่ได้เลยสักคนเดียวทั้งๆที่มีรูปคนขับรถเมล์มาหราเลย นี่สิแปลกแต่จริง (มีต่อ)

โดย: คุณน่าจะรบ. โจรจับคนเสื้อน้ำเงินกับคนเผารถเมล์มาที ผมจะขอบพระคุณอย่างสูงเชียวครับ.. เขียนเมื่อ 21 ก.ย. 09 IP IP: 192.168.1.XXX
ความคิดเห็นที่ 35 : ภาพแดงทั้งแผ่นดิน เรือนแสน ชุด 1 (หลังจากฝนหยุดหมาดๆ)

ตอบความเห็นที่27แล้งแดงขี้ไม่เหลืองหรือไงครับเหลืองเค้าเลิกม็อบตั้งนานแย้วแล้วแดงทำอะไรอยู่555+

โดย: jo เขียนเมื่อ 21 ก.ย. 09 IP IP: 203.154.236.XXX
ความคิดเห็นที่ 34 : ภาพแดงทั้งแผ่นดิน เรือนแสน ชุด 1 (หลังจากฝนหยุดหมาดๆ)

ความคิดเห็นที่ 26 โดย: วิน

มองให้ดีก็จะทราบว่า พระเองก็ยังต้องการสิทธิเสรีภาพในความเป็นมนุษย์และการเป็นพลเมืองไทยที่ไม่โดนกดขี่ข่มเหงจากทหาร การมีสิทธิเสรีภาพเป็นรากฐานของการนั่งวิปัสสนาเพื่อให้เกิดปัญญามองเห็นชีวิตตามจริงได้ เมื่อพระเห็นความไม่ชอบธรรม หรือความไม่มีธรรมเกิดขึ้นในสังคม พระไม่ออกมานั่นสิแปลก เพราะการดำรงความถูกต้องเป็นธรรมเป็นหน้าที่หลักของพระที่รักษาศลีรักษาธรรมให้คงอยู่โดยตรงด้วยซ้ำไป อย่าว่าแต่พระแม่ชีเทรซ่า พระในพม่า ท่านสันทปาปา หรือแม่แต่พระทิเบตก็ต่างทำหน้าที่พวกนี้มาตลอดครับ คุณอย่าเชยนักเลยครับ...มองโลกให้กว้างๆอย่าให้ทหารกดหัวไว้นะครับ..แต่ถ้าเป็นความปรารถนาส่วนบุคคล ผมก็ต้องขอโทษด้วยที่ก้าวก่ายสิทธิ์ของคุณ แต่คุณอย่าก่ายสิทธิ์ของพระท่านนะครับ..ไม่ดี อิอิ..

โดย: บางทีเราก็คิดของเราเอง ไม่ได้มองเห็นคนอื่นว่าไม่ได้คิดแบบตน...จึงตัดสินคนอื่นๆเสมอมา.. เขียนเมื่อ 21 ก.ย. 09 IP IP: 192.168.1.XXX
ความคิดเห็นที่ 33 : ภาพแดงทั้งแผ่นดิน เรือนแสน ชุด 1 (หลังจากฝนหยุดหมาดๆ)

เสื้อแดงรักสงบ แต่ก็รบไม่ขยาด

โดย: ypy เขียนเมื่อ 21 ก.ย. 09 IP IP: 58.9.193.XXX
ความคิดเห็นที่ 32 : ภาพแดงทั้งแผ่นดิน เรือนแสน ชุด 1 (หลังจากฝนหยุดหมาดๆ)

ความคิดเห็นที่ 24 โดย: เอม

จ้างให้อยู่เป็นเดือนเหมือนสนธิใช้เงินนักธุรกิจบางกลุ่มจ้างเสื้อเหลืองนั่งขี้บี้เยี่ยวในทำเนียบเป็นเดือนๆใช่ไหม เสื้อแดงเขาไม่ทำหรอกครับ เขาทำแบบนั้นไม่เป็น มันเลวเสียชาติเกิดเป็นคนไทยเกินไปครับ....

โดย: รักชาติจนน้ำลายยืด นั่งขี้บี้เยี่ยวในทำเนียบเป็นเืดือนไม่ใช่วิสัยเสื้อแดงครับ.. เขียนเมื่อ 21 ก.ย. 09 IP IP: 192.168.1.XXX
ความคิดเห็นที่ 31 : ภาพแดงทั้งแผ่นดิน เรือนแสน ชุด 1 (หลังจากฝนหยุดหมาดๆ)

ควายแดงเต็มลานพระรูปเลย โอ้แม่เจ้า ทำไมถึงควายเยอะขนาดนี้ ขนมาจากแต่อีสานหรอ ดั้งม่ายมีเลยแต่ล่ะคนน่ะลาวแต้ๆๆ ไม่น่าโดนหลอกให้มาเป้นควายในเมืองหลวงเลย น่าสมเพศว่ะ ไอควายแดง

โดย: civilspu เขียนเมื่อ 21 ก.ย. 09 IP IP: 58.8.138.XXX
ความคิดเห็นที่ 30 : ภาพแดงทั้งแผ่นดิน เรือนแสน ชุด 1 (หลังจากฝนหยุดหมาดๆ)

คห.25

อีเพ็ญมันสั่งให้เผารถเมล์ หลักฐานก็มี
แถทุกเรื่อง
ดูซะ
http://www.youtube.com/watch?v=YlZINkbnmsE

โดย: เชี่ย เขียนเมื่อ 21 ก.ย. 09 IP IP: 124.157.136.XXX
ความคิดเห็นที่ 29 : ภาพแดงทั้งแผ่นดิน เรือนแสน ชุด 1 (หลังจากฝนหยุดหมาดๆ)

ยอมรับความจริงเถิดพวกอำมาตย์ ว่าประชาชนคนรากหญ้าเขามีความคิดที่จะตัดสินใจเลือกผู้บริหารประเทศด้วยตัวเองแล้ว พวกคุณมีความสุขบนกองเงินกองทอง เข้าไปหาเศษหาเลยตามหน่วยงานราชการและวิสาหกิจต่างๆโดยไม่ต้องออกแรงใดๆ เมื่อถูกตัดเส้นทางทำมาหากินโดยนโยบายของรัฐบาลที่มาจากประชาชนและทำเพื่อประชาชนจริงๆคุณอำมาตย์ผู้เฒ่าก็วางแผนทำลายรัฐบาลที่มาจากประชาชน โดยไปร่วมมือกับคนชั่วที่หมดต้นทุนทางสังคม(คุณลิ้ม,คุณจำลอง)และตุลาการที่ผมไม่เคยเรียกอาจารย์มาทำลายประเทศ คงอย่างคุณอำมาตย์เฒ่าถึงตายไปก็ไม่มีใครเสียน้ำตาให้คุณหรอกนะ

โดย: นักกฎหมายฝ่ายแดง เขียนเมื่อ 21 ก.ย. 09 IP IP: 110.49.87.XXX
ความคิดเห็นที่ 28 : ภาพแดงทั้งแผ่นดิน เรือนแสน ชุด 1 (หลังจากฝนหยุดหมาดๆ)

ขอแสดงความยินดีกับเสื้อแดงที่ได้มีโอกาสแสดงความโง่เขลาเบาปัญญากันอย่างพร้อมเพรียงและรับเศษตังกันอีกครั้งที่ลานพระรูปฯหลังจากที่ล่มมาแล้วเมื่ออาทิตย์ก่อนเพราะแกนนำหารตังที่อมทักษิณมาไม่ลงตัว

และขออวยพรให้ชาวเสื้อแดงและแกนนำจงมีแต่ความสุขและอมเศษตังจากทักษิณให้ได้มากๆจนกระทั่งร่ำรวยกันทั่วหน้า และได้ย้ายตามทักษิณไปก่อตั้งรัฐอิสระปกครองตนเองณ.ต่างประเทศในเร็ววันนี้

โดย: ดอสั้น เขียนเมื่อ 21 ก.ย. 09 IP IP: 113.53.37.XXX
ความคิดเห็นที่ 27 : ภาพแดงทั้งแผ่นดิน เรือนแสน ชุด 1 (หลังจากฝนหยุดหมาดๆ)

ไอ่พวกขี้เหลืองเห็นแล้วอิจฉาอะดิ 555+

โดย: คนอ้วน เขียนเมื่อ 21 ก.ย. 09 IP IP: 115.67.143.XXX
ความคิดเห็นที่ 26 : ภาพแดงทั้งแผ่นดิน เรือนแสน ชุด 1 (หลังจากฝนหยุดหมาดๆ)

ดูยงงัยก็ไม่กี่หมื่น แล้วตกลงพระหน่ะ สึกออกมาเหอะ ทำศาสนามัวหมองระวังจะไม่ได้เกิด

โดย: วิน เขียนเมื่อ 21 ก.ย. 09 IP IP: 124.120.159.XXX
ความคิดเห็นที่ 25 : ภาพแดงทั้งแผ่นดิน เรือนแสน ชุด 1 (หลังจากฝนหยุดหมาดๆ)

คห 19 เป็นอีกตัวอย่างของคนที่ เสพข่าว ASTV

ใครเผารถเมล์ .. คนขับอยู่ไหน ใครแจ้งความ ?

เรื่องไปถึงไหน ?

ไม่มีค่ะ มีแค่ภาพรถเมล์ถูกเผากับข่าวเฉาฉี่กอไปวันๆ

สรุปไม่ได้นะคะว่า ใครเผา เ:-)แบบนี้แสดงถึงรากเหง้าตัวเองนะคะ

โดย: Hello_Stranger เขียนเมื่อ 21 ก.ย. 09 IP IP: 124.120.18.XXX
ความคิดเห็นที่ 24 : ภาพแดงทั้งแผ่นดิน เรือนแสน ชุด 1 (หลังจากฝนหยุดหมาดๆ)

ดีค่ะ สวยค่ะ แต่คราวหน้าจ้างให้อยู่กันได้เป็นเดือนเหมือนเสื้อเหลืองนะคะ

โดย: เอม เขียนเมื่อ 21 ก.ย. 09 IP IP: 122.154.3.XXX
ความคิดเห็นที่ 22 : ภาพแดงทั้งแผ่นดิน เรือนแสน ชุด 1 (หลังจากฝนหยุดหมาดๆ)

ค.ห. 19 มิงไม่ไปเขาพระวิหารหรอวะ...เรื้อนเหลือช่วยด้วย กุ ถูก ตี......

โดย: *0*0*7 เขียนเมื่อ 21 ก.ย. 09 IP IP: 192.168.19.XXX
ความคิดเห็นที่ 21 : ภาพแดงทั้งแผ่นดิน เรือนแสน ชุด 1 (หลังจากฝนหยุดหมาดๆ)

ฝนตกขี้หมูไหล.... คน..ไรมารวมกัน emoticon emoticon emoticon

โดย: แมว เขียนเมื่อ 21 ก.ย. 09 IP IP: 118.175.186.XXX
ความคิดเห็นที่ 20 : ภาพแดงทั้งแผ่นดิน เรือนแสน ชุด 1 (หลังจากฝนหยุดหมาดๆ)

รัก:-)ไว้นะพระองค์ประชวรอยู่

โดย: hoikrang เขียนเมื่อ 21 ก.ย. 09 IP IP: 112.142.43.XXX
ความคิดเห็นที่ 19 : ภาพแดงทั้งแผ่นดิน เรือนแสน ชุด 1 (หลังจากฝนหยุดหมาดๆ)

อย่าเก่งแต่หมาหมู่รวมตัวไปเผารถเมล์อีกละ ไอ้กาก

โดย: คนที่เย็ดแม่มึงทุกวัน เขียนเมื่อ 21 ก.ย. 09 IP IP: 124.157.140.XXX
ความคิดเห็นที่ 15 : ภาพแดงทั้งแผ่นดิน เรือนแสน ชุด 1 (หลังจากฝนหยุดหมาดๆ)

หมื่นก็ยังไม่ถึงนะครับ emoticon

โดย: กนก เขียนเมื่อ 20 ก.ย. 09 IP IP: 192.168.50.XXX
ความคิดเห็นที่ 14 : ภาพแดงทั้งแผ่นดิน เรือนแสน ชุด 1 (หลังจากฝนหยุดหมาดๆ)

ถามหน่อยสิไอ้พวกกบฏเหลืองทุกตัว ว่าพรรคที่มีงนิยมนะมันซื้อเสียงมันทุจริตคอรับชั่นหรือเปล่า กูจะดูสิว่าตัวมึงนะมีความดีมีความเป็นกลวงมีความยุติธรรมหรือเปล่า(อย่าบอกนะว่าไอ้พรรคสัตว์นี้ไม่ได้ซื้อเสียงไม่ได้ทุจริตคอรับชั่น)

โดย: ขอถามไอ้ควายเหลืองหน่อยสิ เขียนเมื่อ 20 ก.ย. 09 IP IP: 65.49.2.XXX
ความคิดเห็นที่ 13 : ภาพแดงทั้งแผ่นดิน เรือนแสน ชุด 1 (หลังจากฝนหยุดหมาดๆ)

เมื่อวานไปเห็นมากับตาอยู่จนเลิกนี่แหละสามัคคีคือพลังแดงทั้งแผ่นดินและไม่มีใครจ้างน่ะแต่กูก็จะไปร่วมแสดงพลังประชาธิปไตย emoticon emoticon

โดย: the red people เขียนเมื่อ 20 ก.ย. 09 IP IP: 124.121.47.XXX
ความคิดเห็นที่ 12 : ภาพแดงทั้งแผ่นดิน เรือนแสน ชุด 1 (หลังจากฝนหยุดหมาดๆ)

เอาง่ายเดี๋ยวผมคำนวนให้จากภาพที่สองนะครับ
นับจากซ้ายไปขาวประมาณแถวละ 100 ครับ อาจเกินด้วยซ้ำครับ แล้วคูณเอาเองนะครับ นู้นหางแถวสะพานมัฆวาน ถึงบ้านสี่เสา

โดย: เกินแสนของจริง เขียนเมื่อ 20 ก.ย. 09 IP IP: 111.84.90.XXX
ความคิดเห็นที่ 11 : ภาพแดงทั้งแผ่นดิน เรือนแสน ชุด 1 (หลังจากฝนหยุดหมาดๆ)

ดูกี่ภาพเห็นแต่มุมเดิมๆ ดูยังไงถึงแสนวะ - -"

โดย: แสนตรงไหน.. เขียนเมื่อ 20 ก.ย. 09 IP IP: 58.8.172.XXX

MTha! Talk Ads

สนใจติดต่อ 02-100-8111