เดี๋ยวนี้ทำไมเพื่อน ๆ กินยาคุมรักษาสิวกันเยอะจัง หมวด » ชีวิต ความรัก สุขภาพ » สุขภาพ » เดี๋ยวนี้ทำไมเพื่อน ๆ กินยาคุมรักษาสิวกันเยอะจัง

ตอนนี้เพื่อน ๆ ในกลุ่มกินยาคุมเพื่อรักษาสิวกัน มันช่วยได้จริงเหรอคะ สิวเราก็เยอะเหมือนกัน แต่กินแอคคิวเทนเอา ก็โอเคนะ แต่เพื่อนบอกว่ายานี้อันตราย ให้กินยาคุมแทนจะดีกว่า ผลข้างเคียงไม่ค่อยมี

เพื่อนกินไดแอนอยู่ เห็นคนพูดถึงเยอะเหมือนกัน ยี่ห้อนี้ดีมั้ยคะ เวลากินแล้วเป็นยังไงบ้าง ช่วยอะไรได้บ้างคะ

รูป Darasamut526
โดย: Darasamut526
ตั้งเมื่อ: 23 ก.ย. 09
แท็ก:
กระทู้นี้ปิดไม่ให้แสดงความคิดเห็น
ผู้สนับสนุน

ความคิดเห็นที่ 11 : เดี๋ยวนี้ทำไมเพื่อน ๆ กินยาคุมรักษาสิวกันเยอะจัง

ความคิดเห็นที่

โดย: ......... เขียนเมื่อ 5 ต.ค. 09 IP IP: 110.164.85.XXX
ความคิดเห็นที่ 10 : เดี๋ยวนี้ทำไมเพื่อน ๆ กินยาคุมรักษาสิวกันเยอะจัง

กินยี่ห้อนี้อยู่ ไดแอนจะช่วยเรื่องสิวและผิวมันค่ะ กินดีนะ เราก็กินอยู่

ของเราทานช่วยเรื่องฮอร์โมน ตอนแรกไปหาหมอสิวก็ให้ทานยาคุมนะมาปรับฮอร์โมน ตอนหลังเราซื้อทานเองก็ได้ไดแอนอ่ะมาช่วย

ป.ล.เห็นด้วยกับความเห้นที่ 9 นะ บางทีกินยาคุมไม่ได้จะคุมกำเนิดอย่างเดียว เราเองก็ไม่ได้คุมกำเนิด เพราะแฟนยังหาไม่ได้ 55 เรากินช่วยเรื่องสิวและผิวมัน...คนสมัยนี้มองโลกในแง่ลบจัง

โดย: tee*8 เขียนเมื่อ 28 ก.ย. 09 IP IP: 110.164.34.XXX
ความคิดเห็นที่ 9 : เดี๋ยวนี้ทำไมเพื่อน ๆ กินยาคุมรักษาสิวกันเยอะจัง

กินไดแอนอยู่นะ
ช่วยเรื่องคุมหน้ามันได้ดีจ๊ะ
เราว่าพอหน้าหายมันแล้ว สิวก้อหายไปด้วยแหละ

ลองดูๆ
เดี๋ยวนี้กินกันไม่ใช่จะคุมกำเนิดอย่างเดียวหรอก
พวกที่ชอบมาด่าคนที่ถามเรื่องยาคุมนั่นแหละ ความมคิดต่ำ พยายามจะดึงคนอื่นให้ต่ำด้วย

โดย: OMG เขียนเมื่อ 27 ก.ย. 09 IP IP: 58.9.245.XXX
ความคิดเห็นที่ 8 : เดี๋ยวนี้ทำไมเพื่อน ๆ กินยาคุมรักษาสิวกันเยอะจัง

เราเคยกิน yasmin ผิวพรรณเปล่งปลั่ง ใสมากมาย เห็นได้ชัดเลย ยิ่งดูแลตัวเองให้มากขึ้น หลีกเลี่ยงแดด พกร่มเล็กๆ ไปด้วยก็ได้ แล้วก็ทาโลชั่นหลังอาบน้ำ เช้า-เย็น เป็นประจำ รับรองใสทั้งตัวค่ะ ไม่ใช่แค่หน้าอย่างเดียว emoticon

โดย: ......... เขียนเมื่อ 26 ก.ย. 09 IP IP: 110.164.104.XXX
ความคิดเห็นที่ 7 : เดี๋ยวนี้ทำไมเพื่อน ๆ กินยาคุมรักษาสิวกันเยอะจัง

นิรันดาคลินิกมีทั้ง เลเซอร์เพื่อช่วยเรื่องความใส และความคล้ำบนใบหน้า อีกทั้งยังมีทรีตเม้นท์ ต่างๆ เช่น Hydro Peel Plus เพื่อการกำจัดเซลผิวที่ตายแล้วออกไปด้วยเทคโนโลยี น้ำแรงดันสูงที่มีที่เดียวในประเทศไทย ที่ได้รับลิขสิทธฺ์ โดยตรงจากประเทศอิสราเอล ซึ่งทำให้หน้าขาวใสอย่างรวดเร็ว ขอบคุณค่ะ นิรันดาคลินิก

โดย: pris เขียนเมื่อ 24 ก.ย. 09 IP IP: 58.64.56.XXX
ความคิดเห็นที่ 6 : เดี๋ยวนี้ทำไมเพื่อน ๆ กินยาคุมรักษาสิวกันเยอะจัง

เราก็เคยกินอะ แพง400 ก็ดีนะค่ะ กล่องเขียวๆ พี่สาวเราทานหน้าขาวชมพุเลยอ่า หน้าก็ไม่มัน ผมก้ไม่มัน ลอง ถามตามร้านขายยา ชื่อออยเลต ประมาณนี้

โดย: รักค่ะ เขียนเมื่อ 24 ก.ย. 09 IP IP: 58.8.192.XXX
ความคิดเห็นที่ 5 : เดี๋ยวนี้ทำไมเพื่อน ๆ กินยาคุมรักษาสิวกันเยอะจัง

เชื่อหมอครับ ไม่ใช่เชื่อเพื่อน

โดย: Cibai เขียนเมื่อ 24 ก.ย. 09 IP IP: 58.147.54.XXX
ความคิดเห็นที่ 4 : เดี๋ยวนี้ทำไมเพื่อน ๆ กินยาคุมรักษาสิวกันเยอะจัง

เราก็เคยทาน ปกติ ก่อนปจดจะมา สี่ห้าวัน สิวขึ้นเยอะมาก พอคุณหมอให้มาทาน ช่วงไปทําอิ๊คซี่ ช่วงที่ทานยาคุม หน้าใส เนียน ไม่มีสิวเลยค่ะ

โดย: อ้อม เขียนเมื่อ 24 ก.ย. 09 IP IP: 87.180.166.XXX
ความคิดเห็นที่ 3 : เดี๋ยวนี้ทำไมเพื่อน ๆ กินยาคุมรักษาสิวกันเยอะจัง

ตอนนี้กินเดอมูท(Dermooth)อยู่ค่ะ เขียนบนกล่องเป็นยาคุมรักษาสิว ตอนแรกไปถามซื้อ yasmin กะเภสัช แต่เค้าบอกยี่ห้อนี้ก็ดี เลยซื้อมากินได้อาทิตย์นึงแล้ว ก็เริ่มดีขึ้นนะคะ แต่งงๆว่าไม่เคยได้ยินยี่ห้อนี่เลย ใครเคยทานรึเคยได้ยินช่วยบอกด้วยนะคะ กลัวเป็นของปลอมน่ะค่ะ

โดย: Dermooth เขียนเมื่อ 23 ก.ย. 09 IP IP: 202.29.51.XXX
ความคิดเห็นที่ 2 : เดี๋ยวนี้ทำไมเพื่อน ๆ กินยาคุมรักษาสิวกันเยอะจัง

ข้ออ้างน่ะ จิงๆมันกลัวท้องเพราะสำส่อนแรดร่านไม่เลือกดอ ตะหากล่ะ

โดย: เย๊ดควายจนหงายท้อง เขียนเมื่อ 23 ก.ย. 09 IP IP: 58.64.114.XXX
ความคิดเห็นที่ 1 : เดี๋ยวนี้ทำไมเพื่อน ๆ กินยาคุมรักษาสิวกันเยอะจัง

ไดแอนกินอยู่นะก็โอเค คุมกำเนิดได้ดี 5555555555

เราไม่มีสิวอยู่แล้ว หน้ามันบ้าง เท่าที่กินอยู่ก็หน้าไม่มันเนียน ๆ แล้วก็อวบอึ๋มขึ้นด้วย emoticon emoticon

emoticon

แอคคิวเทนไม่เคยกินอ่ะไม่รู้ว่าอันตรายมั้ย เราไม่เป็นสิว

โดย: impresstionist เขียนเมื่อ 23 ก.ย. 09 IP IP: 110.164.15.XXX

MTha! Talk Ads

สนใจติดต่อ 02-100-8111