อยากได้กระบะ 4 ประตู Isuzu กับ Toyota จะซื้อยี่ห้อไหนดี หมวด » เก็บตก inbox » เก็บตกจาก inbox » อยากได้กระบะ 4 ประตู Isuzu กับ Toyota จะซื้อยี่ห้อไหนดี

ไม่มีความรู้เลยว่าแต่ละยี่ห้อมีข้อดี ข้อเสียอย่างไร รบกวนผู้มีประสบการณ์ช่วยบอกด้วยคะ
รูป มิว
โดย: มิว
ตั้งเมื่อ: 11 ต.ค. 09
แท็ก:
กระทู้นี้ปิดไม่ให้แสดงความคิดเห็น
ผู้สนับสนุน

ความคิดเห็นที่ 14 : อยากได้กระบะ 4 ประตู Isuzu กับ Toyota จะซื้อยี่ห้อไหนดี

......สรุปข้อดีข้อเสียแล้วมีพอๆกัน
ข้อเด่นข้อด้อยก็เหมือนกันคือมีทั้งคู่
ผมว่าคุณเลือกคันที่คุณชอบดีกว่า
ชอบคันไหนเลือกคันนั้น..ทั้งนี้ คำนึงถึงเงื่อนไขการจ่ายเงินด้วย คือเอาที่คุณสะดวก แล้วก็ของแถม ออปชั่นต่างๆ
ตลอดจนบริการหลังการขาย
ทั้งโตโยและอีซูสุมันมีวิ่งเต็มบ้านเต็มเมืองครับ กินกันไม่ลงหรอกคู่นี้...

โดย: ลุงป.6 เขียนเมื่อ 13 ต.ค. 09 IP IP: 192.168.0.XXX
ความคิดเห็นที่ 13 : อยากได้กระบะ 4 ประตู Isuzu กับ Toyota จะซื้อยี่ห้อไหนดี

1.ถ้าวิ่งทางเรียบก็ใช้ isuzu เครื่องแรงประหยัดน้ำมัน
2.ถ้าวิ่งขึ้นเขา ก็ vigo ขึ้นเขาแรงดี ลองสังเกตสิครับ พวกแม้วใช้ยี่ห้อไหน
.
ใช้มาทั้ง 2 ยี่ห้อแล้ว
.
.
แม้วคือชาวเขานะครับ ไม่ใช่เฮียเหลี่ยม

โดย: Xu เขียนเมื่อ 13 ต.ค. 09 IP IP: 192.168.0.XXX
ความคิดเห็นที่ 12 : อยากได้กระบะ 4 ประตู Isuzu กับ Toyota จะซื้อยี่ห้อไหนดี

จะเอาไปทำไรอ่ะครับ ต้องบอกจุดประสงค์ด้วยครับ คนแนะนำ จะได้ แนะนำถูกครับ แต่ผมชอบ navara ของ nissan นะ

โดย: ผีแดง เขียนเมื่อ 12 ต.ค. 09 IP IP: 192.168.1.XXX
ความคิดเห็นที่ 11 : อยากได้กระบะ 4 ประตู Isuzu กับ Toyota จะซื้อยี่ห้อไหนดี

isuzu คับ ขายต่อราคาดีกว่า
ทน รุ่นใหม่ๆนี้เครื่องไม่ค่อยเสียงดังแล้ว

โดย: northside เขียนเมื่อ 12 ต.ค. 09 IP IP: 110.164.27.XXX
ความคิดเห็นที่ 10 : อยากได้กระบะ 4 ประตู Isuzu กับ Toyota จะซื้อยี่ห้อไหนดี

อีซูซุดีกว่าค่ะตอนนี้ที่บ้านก็ใช้ประหยัดน้ำมันมากค่ะ emoticon

โดย: loopty เขียนเมื่อ 12 ต.ค. 09 IP IP: 110.164.164.XXX
ความคิดเห็นที่ 9 : อยากได้กระบะ 4 ประตู Isuzu กับ Toyota จะซื้อยี่ห้อไหนดี

ซื้อแบบแคบเปิดได้ก็น่าจะเป็นทางเลือกที่ดีกว่านะครับ เพราะรถกระบะ 4 ประตูค่าต่อทะเบียนรายปีแพงมาก

โดย: งัวน้อย เขียนเมื่อ 12 ต.ค. 09 IP IP: 125.26.165.XXX
ความคิดเห็นที่ 8 : อยากได้กระบะ 4 ประตู Isuzu กับ Toyota จะซื้อยี่ห้อไหนดี

คงพอๆ กันล่ะครับ..นานาจิตตัง
..แต่ถ้าให้เลือกคงเลือก Isuzu
ปล. ถ้าซื้อมา ก็ระวังเรื่องล้ออะไหล่หายหน่อยก็ดีนะครับ..โดนกันเยอะแล้ว..

โดย: WWW เขียนเมื่อ 12 ต.ค. 09 IP IP: 10.13.1.XXX
ความคิดเห็นที่ 7 : อยากได้กระบะ 4 ประตู Isuzu กับ Toyota จะซื้อยี่ห้อไหนดี

ไม่ดีทั้งสอง เพราะจากประสบการณ์ วีโก้ กะดีแม็ก หายมากที่สุด 555

โดย: โจ้ แม่กลอง เขียนเมื่อ 12 ต.ค. 09 IP IP: 117.47.64.XXX
ความคิดเห็นที่ 6 : อยากได้กระบะ 4 ประตู Isuzu กับ Toyota จะซื้อยี่ห้อไหนดี

ไม่เอาทั้งสองครับ
คุณทราบใหมว่ารถสี่ประตู เสียภาษีสรรพสามิตก่อนออกจากโรงงาน
อันว่าภาษีสรรพสามิตแปลว่าภาษีสำหรับสินค้าฟุ่มเฟือย
ตัวรถเป็นรถกระบะ จึงกระด้างแบบรถกระบะ อึดอาดสิ้นเปลืองเหมือนรถกระบะเพียงนั่งใด้หลายคน และตกหลุมลึกไม่ครูดเท่านั้น
จุดเด่นของอีซูซุ เกาะถนนดี ประหยัดมือสองขายราคาไม่ตกมาก
จุดเสีย เสียงดัง เหมือนโรงสีเก่า อึดเหมือนเรือเกลือ
จุดดีของวีโก้ เงียบ วิ่งพุ่งขายต่อราคาก็ไม่ตก
จุดด้อย การจับถนน
รถเก๋งดีกว่าครับถ้าอยู่ในเมือง
ผมว่าประหยัดเท่ากันถ้าวิ่งทางยาว
แต่จะวิเศษแค่ใหน ก็แค่รถ เหาะข้ามไฟแดงไม่ใด้สักคัน
เลือกให้เหมาะกับภูมิประเทศและการใช้งานครับ

โดย: สับปะรด ไพน์แอ็บเปิ้ล เขียนเมื่อ 12 ต.ค. 09 IP IP: 125.26.75.XXX
ความคิดเห็นที่ 5 : อยากได้กระบะ 4 ประตู Isuzu กับ Toyota จะซื้อยี่ห้อไหนดี

ถ้ากระบะ ก็แนะนำอีซุซุนะ เพราะว่าประหยัดน้ำมันกว่านิดหน่อย แล้วช่วงล่าง เหล็กดีกว่านิดหน่อย เอิ๊กๆ เสียอย่างเดียวออฟชั่นเสริม ของแถมน้อยกว่าโตโยต้า ถ้าบ้าออฟชั่น แล้วกะใช้ไม่นานก็โตโยต้าแหละ แต่ถ้าซื้อแล้วใช้ทนนานหลายปี ก็ซื้ออีซุซุดีกว่า เพราะว่า เห็นได้ชัดเลย ปีที่สิบกว่าขึ้นไป สภาพรถต่างกันมากมาย
อ้อ ไม่แนะนำทาทานะ งานไม่ประณีตเลย เชื่อมเหล็กยังกะเด็กช่างหัดเชื่อมเก้าอี้ เราเชื่อมตอนสมัยเรียนยังสวยกว่านี้เลย ออฟชั่นก็ไม่มี แถมรถดูหน้าตาขี้เหร่สุดๆ ทาทา มีโรงงานทำเหล็กเองก็จริง เหล็กดีไม่ดีไม่รู้ รู้แต่ซื้อมาถ้ารถห่วยขายกลับตลาดราคาตกแน่นอน
เป็นผู้หญิง ซื้อรถตลาดเหอะค่ะ ซ่อมง่าย อะไหล่ไม่แพง ไม่โดนฟันกำไรเวลามีปัญหา ที่สำคัญ ขายกลับได้ง่าย ด้วย

โดย: ^^ เขียนเมื่อ 12 ต.ค. 09 IP IP: 118.173.127.XXX
ความคิดเห็นที่ 4 : อยากได้กระบะ 4 ประตู Isuzu กับ Toyota จะซื้อยี่ห้อไหนดี

สองยี่ห้อนี้ทุกอย่างแทบไม่มีอะไรแตกต่างกัน...(ถ้าไม่นับรูปร่างหน้าตา)แต่บอกได้อย่างนึงว่าIsuzuประหยัดนำ้มันกว่า...ที่รู้เพราะเราเคยใช้มาแล้วทั้งสองยี่ห้ออ่ะ

โดย: baibuabok เขียนเมื่อ 12 ต.ค. 09 IP IP: 203.144.180.XXX
ความคิดเห็นที่ 3 : อยากได้กระบะ 4 ประตู Isuzu กับ Toyota จะซื้อยี่ห้อไหนดี

ถ้าเลือก toyotaผมว่าเลือก tataดีกว่า ยุคนี้ต้องทาทาครับ ประหยัดและถูกกว่าด้วย emoticon

โดย: ใช้อยู่ เขียนเมื่อ 12 ต.ค. 09 IP IP: 115.87.85.XXX
ความคิดเห็นที่ 2 : อยากได้กระบะ 4 ประตู Isuzu กับ Toyota จะซื้อยี่ห้อไหนดี

Isuzu สิครับ
เพราะ ส่วนใหญ่ จะก็เหมื่อนๆ กันหมด
แต่วันก่อน เห็น วีโก้ ขึ้นเขา แล้ว ดับ กลางทาง
ผมมีอคติ กับ ศูนย์ Toyota เพชรบุรี อยู่แล้ว ตั้งแต่ ซื้อรถคันแรก เพราะไม่รักษาคำพูด ตั้งแต่ เซลล์ ยัน ผู้จัดการ

อีกอย่างหน้าตา ของ D max ก็ ดุ กว่า วีโก้ เยอะ

โดย: วิริยะ เขียนเมื่อ 12 ต.ค. 09 IP IP: 117.47.16.XXX

MTha! Talk Ads

สนใจติดต่อ 02-100-8111