ทำยังไงดีคะคุณหมอ หมวด » ชีวิต ความรัก สุขภาพ » สุขภาพ » ทำยังไงดีคะคุณหมอ

ทรมานกับการคันช่องคลอดแบบสุดๆ มีตกขาวลักษณะข้น เหนียวด้วย บางครั้งเป็นก้อนสีขาวเล็กๆ เป็นการติดเชื้อชนิดใดรึเปล่า ช่วยด้วยค่ะกลัวการตรวจภายในไม่กล้าหาหมอค่ะ
รูป แก้ว
โดย: แก้ว
ตั้งเมื่อ: 15 ต.ค. 09
แท็ก:

แสดงความคิดเห็น กับกระทู้ ทำยังไงดีคะคุณหมอ

ผู้สนับสนุน

ความคิดเห็นที่ 9 : ทำยังไงดีคะคุณหมอ

ไปตรวจเถอะคะ
ไม่เจ็บหรอก
อันตรายนะเนี้ย

โดย: ability33 เขียนเมื่อ 21 ต.ค. 09 IP IP: 111.84.3.XXX
ความคิดเห็นที่ 7 : ทำยังไงดีคะคุณหมอ

คันมากแค่ไหน ก้ออย่าไปเกามันเชี่ยวนะค่ะ เพราะมันจะเกิดแผล และจะเเสบมากเวลาฉี่ ให้ทนค่ะ และซื้อยาเหน็บมาใช่ซะ ได้ผลค่ะ

โดย: ทีจี เขียนเมื่อ 16 ต.ค. 09 IP IP: 117.47.153.XXX
ความคิดเห็นที่ 6 : ทำยังไงดีคะคุณหมอ

:-)น้ำเงาะ แม่มึงคงมีชู้กับหมา มึงเลยเสียใจมาก

โดย: พ่อมึง เขียนเมื่อ 16 ต.ค. 09 IP IP: 192.168.0.XXX
ความคิดเห็นที่ 5 : ทำยังไงดีคะคุณหมอ

คห.3 พึ่งรู้นะนี้

โดย: xx เขียนเมื่อ 15 ต.ค. 09 IP IP: 58.9.196.XXX
ความคิดเห็นที่ 4 : ทำยังไงดีคะคุณหมอ

มีกลิ่นไหมคะ ทางที่ดีควรไปหาหมอนะคะ ถ้าเป็นแค่นี้ บอกหมอว่าไม่ตรวจภายในก็ได้ค่ะ ตรวจจากภายนอก และถ้าจะตรวจมะเร็ง หมอจะขูดชิ้นเนื้อไปตรวจ ไม่ต้องตรวจภายในก็ได้ค่ะ แต่ต้องให้หมอดู ถ้าอาย ก็หาหมอผู้หญิงก็ได้ค่ะ หมอจะให้ยาแล้วแต่อาการอาจเป็นยาเหน็บ หรือยาทาน
คุณควรรักษาความสะอาดนะคะ คือชั้นในควรซักแล้วตากแดด ถ้าชั้นในขึ้นราให้ทิ้งเลยนะคะ และอย่าใส่ผ้าอนามัยแบบบางตลอดเวลา เพราะจะทำให้อับชี้น อาหารก็อย่าทานพวกหมักดอง หน่อไม้ หรือเนื้อวัว

โดย: เขียนเมื่อ 15 ต.ค. 09 IP IP: 202.183.222.XXX
ความคิดเห็นที่ 3 : ทำยังไงดีคะคุณหมอ

บอกผัวมรึงให้เลิกแตกใน ผัวมรึงนี่ชอบ ยส.ตน.ชิมิ

โดย: น้ำเงาะ เขียนเมื่อ 15 ต.ค. 09 IP IP: 58.64.114.XXX
ความคิดเห็นที่ 1 : ทำยังไงดีคะคุณหมอ

ติดเชื้อรา
ไปซื้อยาเหน็บช่องคลอด
ยาFluconazole150mg 1เม็ด กินหลังอาหาร
ห้ามกินของหมักดองทุกชนิด ถ้าอับชื้นต้องรีบเปลี่ยนชุดชั้นใน

โดย: - - เขียนเมื่อ 15 ต.ค. 09 IP IP: 125.26.30.XXX

MTha! Talk Ads

สนใจติดต่อ 02-100-8111