สามีหาคู่นอนทางอินเตอร์เน็ต หมวด » ชีวิต ความรัก สุขภาพ » กระดานความรัก » สามีหาคู่นอนทางอินเตอร์เน็ต

อยู่กินกับสามีมาได้ปีครึ่งค่ะ มีลูกด้วยกัน 1 คน อายุแปดเดือน ตัวเราเองจะมีพาสเวิร์ดเข้าเมล์ของสามีได้ (MSN) เคยเห็นเค้าแอดเมล์สาวๆไว้เพียบ ถามดูก็บอกไม่มีอะไร ต่อมาก็ลบเมล์สาวๆพวกนั้นหมด เหลือแต่เมล์เรา ทีนี้แอบจับได้ว่าพี่แกสมัครเมล์ใหม่ แล้วไปโพสตามเว็ปบอร์ดประมาณว่า หาคู่นอนที่ไม่ผูกมัด อะไรประมาณนี้ เราก็เลยสมัครอีเมล์ใหม่แล้วแอดเข้าไปคุย ปรากฎว่าสามีนัดเจอค่ะ พอเจอของจริงแบบนี้คิดไม่ตกว่าจะเอายังไงดี คิดไว้หลายทางเหมือนกัน

1. ไปตามที่นัด พอเค้าเห็นว่าคนที่เค้านัดเป็นเมียเค้าเอง จะดูว่าจะทำหน้าอย่างไร แล้วกะว่าบอกเลิกเลย จะเอาบทสนทนาที่เซฟไว้เป็นหลักฐานในการขอหย่าด้วย

2. อาจเป็นเพราะเราบกพร่องเอง ตั้งแต่มีลูก ก็แทบจะไม่มีความสัมพันธ์แบบสามีภรรยา เวลาเค้ามานัวเนียก็จะบอกว่าง่วงบ้าง เดี๋ยวลูกตื่นบ้าง หรือว่าเราจะลองปรับปรุงตัวเองดูก่อน

3. คุยกับเค้าไปตรงๆว่าคนที่เธอคุยน่ะ คือฉันเอง ฉันจับได้แล้วนะ อย่าทำแบบนี้อีก ถ้ามีอีกครั้ง เลิกกันแน่ ๆ

หรือเพื่อนๆมีความเห็นอย่างไรบ้างคะ ตอนนี้ที่กลุ้มที่สุดคือลูกสาวติดพ่อมาก สงสารลูกถ้าต้องเลิกกัน เมื่อคืนก็นอนร้องไห้ทั้งคืน สามีถามว่าเป็นไร เข้ามากอด มาปลอบ แต่เค้าไม่ระแคะระคายว่าเป็นเราเองที่นัดเจอกับเค้าในเน็ต เสียใจมากๆค่ะ

รูป แม่ของลูก
โดย: แม่ของลูก
ตั้งเมื่อ: 16 ต.ค. 09
แท็ก:
กระทู้นี้ปิดไม่ให้แสดงความคิดเห็น
ผู้สนับสนุน

ความคิดเห็นที่ 67 : สามีหาคู่นอนทางอินเตอร์เน็ต

ต้องเอาคืน ลองทำมั้งดิ

โดย: r เขียนเมื่อ 8 พ.ย. 09 IP IP: 124.121.6.XXX
ความคิดเห็นที่ 66 : สามีหาคู่นอนทางอินเตอร์เน็ต

แฟนผมก็ไปหาแฟนเก่าครับหัวอกเดียวกัน 0809751067 emoticon

โดย: บีครับ เขียนเมื่อ 7 พ.ย. 09 IP IP: 125.25.7.XXX
ความคิดเห็นที่ 65 : สามีหาคู่นอนทางอินเตอร์เน็ต

ตอนนี้สามีทำตัวดีขึ้นค่ะ ไม่ออนเอ็ม (หรือไปเปิดเมล์ใหม่ซะอีกก็ไม่รู้) คิดว่าเค้าคงพอจะรู้ตัวน่ะค่ะ ก็จะลองให้โอกาสทั้งสามีและตัวเองอีกซักครั้ง ขอบคุณสำหรับกำลังใจจากเพื่อนๆทุกท่านนะคะ

โดย: แม่ของลูก เขียนเมื่อ 3 พ.ย. 09 IP IP: 203.156.44.XXX
ความคิดเห็นที่ 64 : สามีหาคู่นอนทางอินเตอร์เน็ต

เหนใจค่ะ ฉันอะโดนทิ้งเพราะสามีไปเล่น msm แล้วไปเจอผู้หญิงในนั้นค่ะเขาทิ่งเรากับลูกได้ แต่เขาทิ้งผู้หญิงคนนั้นไม่ได้ อยู่กันมา 10 ปี เขาทิ้งเราเพราะผู้หญิงที่ยังไม่เจอตัวจิงกันเลย เจ็บค่ะเข้าใจแต่พอมันผ่านมาได้ก็สบายใจนะ เคยคิดขนานจะฆ่าตัวตายเลย ก็ได้แต่คิดว่ากรรมมันมีจริงค่ะ ไม่นานผู้หญิงคนนี้หรือผู้ชายคนนี้ ก็จะโนอย่างที่เขา 2 คนทำกับเรา คุณต้องทนนะอย่างน้อยก็เพื่อลูก ไม่ต้องคิดถึงใครนึกถึงลูกก็พอ นานๆไป มันจะเปนความชินแล้วเราจะเฉยๆกับเขา

โดย: จากคนที่โดนทิ้งค่ะ เขียนเมื่อ 2 พ.ย. 09 IP IP: 125.24.243.XXX
ความคิดเห็นที่ 63 : สามีหาคู่นอนทางอินเตอร์เน็ต

มือใหม่ เพิ่งเคยเข้ามา หาตั้งนานว่าที่ตอบกระทู้อยู่ครงไหน

จริงๆอันดับแรก พยายามรักษาครอบครัวไว้ ดูว่าตัวเองบกพร่องตรงไหนหรือเปล่า หาทางแก้ไขดู ถ้าไม่ไหวจริงๆค่อยหาวิธีอื่นครับ

เรื่องแบบนี้บางคนก็ว่าเป็นแต่ผู้ชายที่มีคนอื่น ผู้หญิงก็เหมือนกันครับ

คุณเคยเจอไหมครับ เปิดมือถือแฟน เจอแต่เบอร์โทรแฟนเก่าเขา บางครั้งบอกไปสัมมนา ว่าจะพาลูกแวะไปหา เขาบอกตรงๆเลยว่าตอนนี้แฟนเก่าอยู่กับเขา ไม่ต้องมา อีกสองสามวันจะกลับเอง เพราะคำว่าครอบครัว ก็ทนไป สุดท้ายเขาขอหย่า ผมมาหิจารณาดู ผมผิดเองที่ทำแต่งาน หาเงินให้ครอบครัว เมื่อรักษาครอบครัวไว้ไม่ได้ ก็ทางใครทางมัน แต่ขอบอกว่า ไม่อยากให้เลือกทางหย่าร้าง อยากให้เป็นทางสุดท้ายจริงๆ เพราะมันมีผลกระทบต่ออนาคตของลูกนะครับ

โดย: คนรักครอบครัว เขียนเมื่อ 20 ต.ค. 09 IP IP: 41.254.1.XXX
ความคิดเห็นที่ 62 : สามีหาคู่นอนทางอินเตอร์เน็ต

ขอขอบพระคุณเพื่อนทุกท่านที่เป็นห่วงค่ะ รู้สึกซาบซึ้งจริงๆ ถึงแม้ไม่เคยรู้จักกัน ตอนแรกที่โพสก็คิดว่าจะโพสระบายความกลัดกลุ้ม แต่พอเห็นเพื่อนๆให้กำลังใจมากมายขนาดนี้ บอกตามตรงว่าซึ้งใจค่ะ

หลังจากพยายามทำตัวให้เป็นปกติ เราก็ยอมให้สามีมีอะไรด้วยค่ะ ขออภัยถ้าอ่านแล้วรู้สึกว่าหยาบคายหรือไม่เหมาะสม โดยเฉพาะเมื่อคืนเราเป็นฝ่ายเริ่มก่อนด้วยค่ะ พอสามีหลับไปแล้วเราอุ้มลูกมากอด ร้องไห้หนักกว่าเดิมอีกค่ะ พร่ำบอกลูกสาววัยแปดเดือนว่า ทุกอย่างที่แม่ทำไปก็เพื่อลูก เพื่อลูกอย่างเดียวเท่านั้นจริง ๆ ค่ะ

โดย: แม่ของลูก เขียนเมื่อ 19 ต.ค. 09 IP IP: 203.156.44.XXX
ความคิดเห็นที่ 61 : สามีหาคู่นอนทางอินเตอร์เน็ต

ผู้ชาย ผู้ชาย ผู้ชาย ..... emoticon

โดย: ku.... เขียนเมื่อ 19 ต.ค. 09 IP IP: 110.164.140.XXX
ความคิดเห็นที่ 60 : สามีหาคู่นอนทางอินเตอร์เน็ต

.... ผมกะแล้วว่าต้องโดนด่า 5555
แต่ไม่เป็นไรครับ ผมยอมรับว่าเลวจริง
แต่พี่ผู้หญิงคนนี้ คงอยากจะรักษาชีวิจคู่ ชีวิตลูกไว้
ผมถึงต้องพูดให้ทำตามอย่างเด็ดขาด ไม่งั้นไม่ได้จริงๆ
ผมพูดตรงๆ ถ้าอยู่ดีๆ ผู้หญิงในMSNมาด่าผม แล้วไม่นาน เมียมาจับได้นี่
ผมรู้เลย ว่าเมียปลอมตัวมาเป็นผู้หญิงคนนี้แน่ๆ

คือที่แนะนำไป อยากจะให้คุณผู้หญิงคนนี้ทำตามคำแนะนำครับ
เพราะว่า ถ้ามีผู้หญิงมาทำตามวิธีนี้ ผมยอมจริงๆครับ ละอายแก่ใจด้วยตัวเอง ดีกว่ามีคนมาสั่ง
เหมือน มีคนสั่งให้เราซื้อดอกไม้ให้ คือคนซื้อก็อาจจะเต็มใจ หรืออาจจะไม่
แต่ที่แน่ๆ คนที่ได้รับต้องรู้สึกว่า ที่ทำเพราะว่าสั่งใช่มั้ย ไม่สั่งก็ไม่ทำ
อะไรประมาณนี้น่ะครับ

ยังไงผมก็ต้องขออภัยด้วยกับคุณku.. และทุกๆคอมเม้นท์
แต่ตอนนั้นผมรีบร้อนพิมจริงๆ กลัวคุณผู้หญิงคนนี้เค้าจะทำอะไรบุ่มบ่ามไป
ทำไปแล้วมันแก้ตัวไม่ได้ แต่โพสไปแล้วยังแก้โพสได้นะครับ

โดย: ผู้หวังดี เขียนเมื่อ 19 ต.ค. 09 IP IP: 124.120.185.XXX
ความคิดเห็นที่ 58 : สามีหาคู่นอนทางอินเตอร์เน็ต

กุ อินนนนนนน อีกแล้วววววว...... emoticon emoticon emoticon

โดย: ku.... เขียนเมื่อ 18 ต.ค. 09 IP IP: 110.164.140.XXX
ความคิดเห็นที่ 57 : สามีหาคู่นอนทางอินเตอร์เน็ต

ดีนะ ไม่ใช่แฟนเรา ไม่งั้นเมิ๊งงงง ตายยยย...emoticon

โหล ๆๆ สั่งโลงหน่อยค่ะ ไม่ต้องใหญ่ เพราะมันจะไปเป็นชิ้น ๆ ..... emoticon

โดย: ku.... เขียนเมื่อ 18 ต.ค. 09 IP IP: 110.164.140.XXX
ความคิดเห็นที่ 56 : สามีหาคู่นอนทางอินเตอร์เน็ต

เอ่อ ที่เราด่า เราสมมุติ ว่าถ้าเราเป็น แฟนคุณ คห. 49 นะคะ ถ้าเป็นเรา เราจะด่าให้หนังหัวกลับ จะได้สำนึกขึ้นมาบ้าง ไม่ใช่เอาแต่โทษคนอื่น ไม่เคยมองตัวเอง ยังไงเรื่องแบบนี้ผิดทั้งสองฝ่าย แต่ก็ไม่ควรโทษฝ่ายหญิงถึงขนาดนี้ แมนมากๆๆๆๆ

แต่เราเห็นด้วยตาม คห. 50 นะคะ เพราะเราเองก็แนะนำเช่นเดียวกัน คุณ ลองไปอ่าน คห. เราใหม่ อีกครั้ง จะเห็นว่าแนะนำอย่างเดียวกัน (คห.34 )

แบบที่ไอ้พวกโง่ๆข้างล่างบอกนะคุณ<<< ที่คุณเม้นท์นี่ เพื่อน ๆ หลายคน แนะนำ ให้เลือกข้อ สอง กันเกือบทั้งนั้นนะคะ เราว่า คุณแทบจะไม่ได้อ่าน คห. แล้วด่าทุกคน ทุกคน คิดในทางเดียวกันเกือบทั้งนั้น ปลอบใจคุณแม่ พลิกวิกฤติให้เป็นโอกาส ถามสิ่งที่ สามีต้องการ เข้าให้ถึงใจเค้า

จะด่าเราก็ได้นะคะ เราว่า คุณอ่านไม่ได้ศัพท์ แล้วจับไปกระเดียด จะเกลียดเราก็ได้นะคะ ต่อให้คุณไม่ยกชื่อเรา เม้นท์ คห.49 เราก็จะด่าคุณอยู่ดีหละค่ะ คาบช้อนเงินช้อนทองมาเกิดรึไง ถึงไม่เคยเห็นความผิดของตัวเองแม้แต่น้อย มีหน้าเอามาด่าลับหลังอีก

โดย: ku.... เขียนเมื่อ 18 ต.ค. 09 IP IP: 192.168.0.XXX
ความคิดเห็นที่ 55 : สามีหาคู่นอนทางอินเตอร์เน็ต

แต่พอจับได้ บอก "อาย" แต่ไม่เคยให้อภัยผู้หญิงคนนี้เลยแม้แต่น้อย นี่แหละความรักของคนอย่างเมิง ที่เอาความรักของผู้หญิงคนนึงที่ทุ่มเทให้ทุกอย่าง ไว้ที่ปลายกล้วย วางไว้บนความสนุกเร้าใจ

ใจคนหรือใจหมา ทีผู้หญิงคนนึงอภัยให้ผู้ชายคนนึงได้ทั้งชีวิต ยอมแม้กระทั่งกลืนศักดิ์ศรีตัวเองไปจนหมดสิ้น แต่....น้ำหน้าผู้ชายคนนึง แม้ผ่านไปกี่ปี ๆ มันยังไม่สำนัก โทษความรักที่ผ่าน ๆ มาว่าเป็นเพราะผู้หญิงคนนึงทำให้มันพัง กุรู้สึกโชคดีที่สุดในชีวิต ที่วันนี้ไม่มีคนอย่ืางเมิงเดินเคียงข้าง.....

ไม่พอ ๆๆ ผ่านไปหลายปี มันยังไม่เคยสำนึก ยังคิดว่าตัวเองถูก แค่สนุก แค่เร้าใจ มิหนำซ้ำยังเอามาด่า กับคนอื่น ประหนึ่งว่า ตัวเองดีหนักหนา ผู้ชายเหี้.ย พรรค์นี้ คิดเห็นแก่ตัวเป็นที่หนึ่ง......

โดย: ku.... เขียนเมื่อ 18 ต.ค. 09 IP IP: 192.168.0.XXX
ความคิดเห็นที่ 54 : สามีหาคู่นอนทางอินเตอร์เน็ต

ไม่รู้จะจับผิดทำไม ดีนะที่ไม่ได้แต่งงานกับมัน<<< ไม่จับผิดไม่เจอสันดานเลว ๆ หนะสิ กุตังหากที่ควรจะดีใจที่ไม่แต่งงานกับผู้ชายพรรค์นี้ ทำผิดแล้วไม่ได้สำนึกเลย ยังมีหน้ามาด่าว่า ฝ่ายหญิงไม่ดี อีก แหม่ ตัวเองนี่ประเสริฐนักนะ โคตรสุภาพบุรุษ อายด้วย อายที่โดนจับได้ เสียฟอร์มอะสิ ที่คิดว่าคนอื่นเค้าโง่กว่า พอโดนจับได้เลยโกรธนัก โกรธหนา ego จัด ศักดิ์ศรีสูงขึ้นมาเชียว แต่อิตอนทำ ไม่รู้จักคิดว่า ถ้าโดนจะได้ขึ้นมาจะโดนอะไรบ้าง

ผ่านไปกี่ปี ๆ นึกว่าจะสำนึก จะดีขึ้นได้บ้าง ยังมีหน้ามาด่า ผู้หญิงออกหน้าบอร์ดอีก คนเสียใจหนะใคร คนร้องไห้ทั้งวันทั้งคืนหนะใคร ถามสักคำ ใครสนุก ตัวเองสนุก ตื่นเต้น เร้าใจ แต่อีกคน จะนอนกองตายอยู่ตรงหน้า พอจับได้ยังมีหน้ามาโกรธมา อาย อีกเหรอ

ดีๆๆๆๆ ที่จับได้ว่าสันดานอย่างนี้ ดีทีี่ไม่ต้องคบกันต่อให้ยาวนาน เพราะจะกี่ปี ๆ ไม่่เคยรู้สึกว่าตัวเองทำอะไรผิดเลยสักครั้ง ความผิดเมิง ทำร้ายใจกันนักหนา กุยอมยกโทษอภัยให้ได้ ยิ่งกว่าเอามีดเสียบอกกันอีก ทรยศหักหลัง ไม่ซื่อสัตย์ โกหก

ความคิดเห็นที่ 53 : สามีหาคู่นอนทางอินเตอร์เน็ต

สำหรับเราหนะ ผู้ชายต้อง "ด่า" ไม่ด่า มันจะสำนึกเรอะ เห็นแต่ว่า สนุก ถ้ารู้จักคิด จะทำเรอะ

---------------------------------------
ขออภัย ขอด่า คห. 49 หน่อยนะคะ สมมุตินะคะ สมมุตว่าเราเป็นแฟนคุณตอนนั้นนะ อย่าโกรธเรานะ....ขออภัยล่วงหน้า

โถไอ้สันดานไม่ได้สำนึกเลยนะ ทำเอี้ยอะไรไว้มีหน้าหาว่าจับผิดอีกเหรอ ซื่อสัตย์มั้ยหละ สะกดเป็นมั้ยคำว่าซื่อสัตย์ จับผิดแล้ว..เจอมั้ย เจอใช่มั้ยหละ รักน้อยลง เพราะกุจับผิดบ่อย ทำกี่รอบแล้ว คิดว่าผู้หญิงโง่ทุกคนรึไง คิดว่าคนอื่นเค้าโง่เป็นควายหรือไง

อายทำไมหละ ทีเวลาทำคิดแต่สนุก ไอ้คนที่บ้านนั่งร้องไห้จะเป็นจะตาย คิดถึงใจกันบ้างมั้ยหละ อย่ามาอ้างว่า "ก็แค่อยากจะตื่นเต้นนิดหน่อย เร้าใจดี" อ๋อเหรอ ทำตอนไม่มีแฟนดิ มีแฟน แล้วอยากตื่นเต้น อยากเร้าใจ โหไอ้คนเห็นแก่ตัว เป็นข้ออ้างของผู้ชายตอแหล คนอื่น ตั้งเยอะตั้งเยอะ เค้าทำกันมั้ย อย่ามาอ้าง ตัวเองแรด ๆ นอกใจ พอโดนจับได้ บอก "อาย" โถไอ้เลว

ความคิดเห็นที่ 52 : สามีหาคู่นอนทางอินเตอร์เน็ต

เราก็ว่า เราแนะนำวิธีเดียวกับคุณนะ คือ

1.... ทิ้งตัวละครนั้นซะ ไม่ต้องพูดถึงเรื่องที่เคยคุยกันในเมลล์ ไม่ต้องไปตามนัด ไม่ต้องคุยต่อ

2... แล้วแสร้งทำเป็น "จับได้" ว่าเค้าไปเปิดเมลล์ใหม่ใช่มั้ย เพื่อให้เค้าหยุดพฤติกรรม ที่จะไปทำต่อ ในเมื่อโดนจับได้ แล้วก็ควรหยุด โดยไม่ต้องพูดเรื่องตัวละคร หรือ อะไร ๆ ต่ออะไร ที่เคยคุยกับสามีในตัวละครนั้น ทำเป็นไม่รู้ไม่เห็น เหมือนไม่เคยมีอะไรเกิดขึ้น โมโหในจุดที่ว่า "นี่คุณแอบไปเปิดเมลล์ใหม่ แล้วชั้นไปเช็คเจอที่คุณไปโพส แค่นี้พอ"

ความคิดเห็นที่ 51 : สามีหาคู่นอนทางอินเตอร์เน็ต

อีกอย่าง อย่าไปเชื่อคำแนะนำของคุณ Ku.. เลย
ผมไม่ได้มีอคตินะคูร แต่คิดว่า ทุกๆคนคงอยากจะช่วยคุณ
แต่คุณku..แนะนำผิดวิธีจริงๆ ผู้หญิงกับผู้ชายคิดไม่เหมือนกันหรอกครับ

ยังไงก็ขออภัยคุณku.. ไว้ ณ ที่นี้ด้วย
แต่ผมอยากช่วยผู้หญิงคนนี้จริงๆครับ

โดย: ผู้หวังดี เขียนเมื่อ 18 ต.ค. 09 IP IP: 124.120.192.XXX
ความคิดเห็นที่ 50 : สามีหาคู่นอนทางอินเตอร์เน็ต

อ่อ ลืมไป ไม่ต้องไปว่าเค้าเรื่องเมลล่ะ ทำตัวเป็นแม่ที่ดีเมียที่ดี
สักวันเค้าก็จะละอายใจ และรักเรามากขึ้น ถ้าไปด่าเรื่องเมล หรือไปตามนัด
แบบที่ไอ้พวกโง่ๆข้างล่างบอกนะคุณ ตายแน่ๆ ผัวทิ้งแน่นอน ถึงไม่ทิ้งก็จะไปมีอีก
ถ้าไม่อยากให้มีควรทำให้เค้าละอายใจ ไม่ใช่ไปด่า
พอไปด่าเค้าแล้วคิดหรอว่าเค้าจะไม่ทำอีก ถ้ายอมไม่ทำอีกก็กลัวอ้ะดิครับ
ทำอีกแน่นอน ยิ่งถ้าเค้ารู้ว่าคุณมาเล่าให้คนอื่นฟังนะ 100%เลย ผมรับประกัน

ถ้าไม่อยากให้เค้าไปมีแบบนี้ ลองหาอะไรแปลกใหม่มาเล่นกับเค้าสิ อย่าอาย

หวังว่าคำแนะนำนี้จะมีประโยชน์ และขอพูดจากใจเลยว่า อ่านแล้วอยากช่วยจริงๆ
ขอแค่ให้ทำตามคำแนะนำ อย่าไปเชื่อพวกข้างล่าง พวกนั้นมันไม่เคยเจอ มันไม่รู้หรอก
ดีแต่พูดเท่านั้นเอง พอปัญหาเกิดมา ใครจะช่วยแก้? ไม่มีหรอกครับ แก้เองทั้งนั้น

โดย: ผู้หวังดี เขียนเมื่อ 18 ต.ค. 09 IP IP: 192.168.0.XXX
ความคิดเห็นที่ 49 : สามีหาคู่นอนทางอินเตอร์เน็ต

โง่กันหมด คุณแม่ของลูกอย่าไปเชื่อ
เพราะผมเคยโดนแฟนจับได้ยังงี้ โมโหมากกกก
ไม่เชื่อใจ โคดอาย จนอยากจะเลิกกับมันเดี๋ยวนั้นเลย แต่คือรักไง
แต่หลังจากนั้นก็ค่อยๆรักน้อยลง เพราะมันจับผิดตลอดเวลา ตอนนี้เลิกแล้ว
ไปเจอบันทึกสนทนาในmsnด้วย ยิ่งคิดยิ่งแค้น
ก็แค่อยากจะตื่นเต้นนิดหน่อย เร้าใจดี ไม่รู้จะจับผิดทำไม ดีนะที่ไม่ได้แต่งงานกับมัน
ไม่งั้นชีวิตคงไม่มีความสุขแน่ ต้องคอยโดนจับผิดตลอดเวลา

เออ คุณน่ะ อย่าลืมลบบันทึกสนทนา แล้วก็ history หน้านี้ด้วยล่ะ
เดี๋ยวแฟนคุณมาเห็นจะโดนด่าเอาได้นะ

โดย: ผู้หวังดี มีประสบการณื พวกไม่มีอย่ามาอวดรู้ เขียนเมื่อ 18 ต.ค. 09 IP IP: 124.120.192.XXX
ความคิดเห็นที่ 48 : สามีหาคู่นอนทางอินเตอร์เน็ต

คุณต้องบอกเค้าดิ ว่าคุณรู้ว่า เค้าไปเปิดเมลล์ใหม่ แล้วไปโพสอะไรไว้ เพื่อหยุดพฤติกรรมเค้าด้วย เพียงแต่ไม่ต้องพูดเรื่องตัวละครคนนั้น

เป็นกำลังใจให้คุณนะคะ ภาษาที่คุณเขียนเห็นถึงความรักที่มี ต่อสามีคุณ และลูกสาวคุณแค่ไหน ทำทุกอย่างให้มันดีขึ้นได้เพื่อครอบครัวให้ดีที่สุด

รักและให้อภัย ความรักที่คุณมีเค้ารับรู้ได้ค่ะ เค้าก็รักคุณ รักลูก แต่บางครั้ง กิเลส หรือ อำนาจใฝ่ต่ำ มันก็รุนแรงนัก เนอะๆๆๆ

เราว่าเค้าอาจจะคิดว่าคุณต้องรู้อะไรบ้างแล้วหละ เพียงแต่รอคุณพูดออกมา.....เป็นกำลังใจให้ค่ะ สู้ๆ เพื่อครอบครัว emoticon emoticon emoticon

โดย: ku.... เขียนเมื่อ 18 ต.ค. 09 IP IP: 110.164.95.XXX
ความคิดเห็นที่ 47 : สามีหาคู่นอนทางอินเตอร์เน็ต

จากการตัดสินใจใน คห.28 คิดว่าจะทำใจให้เป็นปกติเดิม ๆ ได้ แต่คิดผิดค่ะ ไม่อยากมองหน้า ไม่อยากคุยด้วย มันออกมาเองจากใจ ไม่ได้ทำประชดอะไรเลย คือรู้สึกเสียใจทุกทีที่คิดขึ้นมา จนทำใจให้คุยกระหนุงกระหนิงเหมือนเดิมไม่ได้ จะคุยเฉพาะเรื่องที่เกี่ยวกับลูกเท่านั้น แต่ได้อ่านความคิดเห็นของทุกท่านแล้วนะคะ ขอบพระคุณมากค่ะ

คุณ ku คะ อ่านความคิดเห็นของคุณแล้ว ตรงใจอย่างแรง รู้สึกว่าตัวเราเองนี่ละผิดในหลาย ๆ เรื่อง แล้วเมื่อคืนดันนอนร้องไห้ สงสัยสะอื้นแรงไปหน่อย สามีถามว่าเป็นอะไร ร้องไห้ทำไม อยากข่วนให้หน้าแหกแบบคุณว่าละค่ะ แต่ทำไม่ได้ ได้แต่บอกไม่มีอะไร ดูดิ ป่านนี้มันยังไม่รู้เรื่องรู้ราวอะไรเล๊ย

โดย: แม่ของลูก เขียนเมื่อ 17 ต.ค. 09 IP IP: 125.27.115.XXX
ความคิดเห็นที่ 46 : สามีหาคู่นอนทางอินเตอร์เน็ต

ก็ท่าไม่เสียเงินเสีงานก็ปล่อยๆๆๆไปนะครับเห็นใจเมียท้องเหมือนกันไม่ได้เอามา8เดือนแล้วเงี่ยนครับ emoticon

โดย: ติ๊ก เขียนเมื่อ 17 ต.ค. 09 IP IP: 192.168.0.XXX
ความคิดเห็นที่ 45 : สามีหาคู่นอนทางอินเตอร์เน็ต

ดีเหมือนกัน ก็นัดเจอกันไปเลย ไปนอนกันเลย จาได้มีความรู้สึกที่ไม่เคยปรากฏมาก่อน ค่อยๆคุยกานเปิดใจคุยกาน ของอย่างนี้ ต้องใจเย็นๆๆๆๆๆๆๆ

โดย: m เขียนเมื่อ 17 ต.ค. 09 IP IP: 125.24.176.XXX
ความคิดเห็นที่ 44 : สามีหาคู่นอนทางอินเตอร์เน็ต

มันผิดที่คุณด้วยที่ไม่ยอมมีอไรกับเค้า

คุณบกพร่องนะ เรื่องแบบนี้ผู้ชายขาดไม่ได้หรอก

แล้วแฟนคุณมันก็ไม่ยอมเล่นว่าวทดแทนเช่นกัน

สรุป ทั้งคู่แหละครับ

โดย: NuTTeNN เขียนเมื่อ 17 ต.ค. 09 IP IP: 192.168.0.XXX
ความคิดเห็นที่ 43 : สามีหาคู่นอนทางอินเตอร์เน็ต

ตัดกระเจี้ยวมันทิ้งให้เป็ด..ถ้าไม่มีเป็ดที่บ้าน ก็ตัดกระเจี้ยวมัน หั่นเป็นชิ้นเล็กๆ ต้มกับมาม่าให้มัน:-)ให้หมด แล้วค่อยบอกมันว่า ต้มมาม่าอร่อยใหมค่ะ....
ปล. ทำมาแล้ว พวกงี้ไม่เลือก

โดย: dd เขียนเมื่อ 17 ต.ค. 09 IP IP: 58.137.93.XXX
ความคิดเห็นที่ 42 : สามีหาคู่นอนทางอินเตอร์เน็ต

#28 กร้ากก.. ใจร้อนไปคุณ
น่าจะเก็บๆ ไว้
หลอกถามความเห็นเรื่องเมียจากเค้า
อัดเสียงไว้ด้วย
แล้วไปเจอกัน ค่อย หุหุ... นิ่มๆ แต่หนักแน่น แง่บๆ

โดย: itoursab เขียนเมื่อ 17 ต.ค. 09 IP IP: 58.9.148.XXX
ความคิดเห็นที่ 41 : สามีหาคู่นอนทางอินเตอร์เน็ต

อ้าวเช็ดแม่ ตกลงตัดสินใจเรียบร้อยแล้วนินา

ก็ดีนะ เป็นการตัดสินใจที่ดี (คห.28)

ดีใจด้วย เก่งจัง เลิศ

โดย: เมเปิ้ล เขียนเมื่อ 17 ต.ค. 09 IP IP: 192.168.0.XXX
ความคิดเห็นที่ 40 : สามีหาคู่นอนทางอินเตอร์เน็ต

ฉลาดอะ ชอบจัง

อืม เค้าคงเก็บกดเนื่องจากคุณไม่ยอมนอนด้วย

คุยกันดีๆค่ะ อย่าไปหาเรื่อง ไม่ต้องไปเจอหรอก ก็ก่อนเค้าออกจากบ้านก็บอก เออ ไม่ต้องไป คนๆนั้นอยู่นี่แล้ว

เค้าก็จะทำหน้า เหมือนผีหลอก ตอนนั้น ให้ถ่ายรูปไว้ อะไม่ใช่ละ

แต่คุณนี่เก่งง่ะ น่าไปเป็นนักสืบ

ตีลังกาซัมเมอร์ซอลท์ ปรบมือให้เกรียวกราว คารวะ

โดย: เมเปิ้ล เขียนเมื่อ 17 ต.ค. 09 IP IP: 70.29.29.XXX
ความคิดเห็นที่ 39 : สามีหาคู่นอนทางอินเตอร์เน็ต

แอดเอง เล่นเอง ช้ำเอง

โดย: 69 เขียนเมื่อ 17 ต.ค. 09 IP IP: 192.168.0.XXX
ความคิดเห็นที่ 38 : สามีหาคู่นอนทางอินเตอร์เน็ต

กุ อิน นะนี่ ...... emoticon

อ่าน คห. จขกท. แล้วสะเทือนใจ เห็นในความรัก...อินจัดเลยกุ

โดย: ku.... เขียนเมื่อ 17 ต.ค. 09 IP IP: 110.164.95.XXX
ความคิดเห็นที่ 37 : สามีหาคู่นอนทางอินเตอร์เน็ต

เค้าก็นึกว่าผู้หญิงรักสนุก ใครจะไม่เอา หน้าไหน ก็เอา ทั้งนั้นแหละ คุณวางกับดักผู้ชายคนนึงด้วยเซ็กส์ ใครจะไม่เล่นด้วย

แล้วคุณจะเฉลย และ ฆ่าเค้าด้วย ครอบครัว ความรัก และลูกสาวตัวน้อย โอ..... ปวดหัวตุ๊บ มันใช่เรื่องที่น่าจะพิสูจน์ หรือเอาเหยื่อไปวางล่อมั้ย เป็นใครก็ติดกับ

ทิ้งตัวละครตัวนั้นไปซะ ฟอร์มว่าจับได้ ว่าแอบเปิดเมลล์ใหม่ใช่มั้ย แล้วบอกว่า เห็นว่าไปโพสระยำอะไรไว้ หาได้รึยังหละ มีใครมาให้มั่งมั้ย เคยไปเจอใครรึยัง แล้วคุณจะข่วนให้หน้าแหก หรือให้เค้าทำอะไร เค้าก็คงยอม จะยกเก้าอี้ ฟาดหัวให้แตกไปเลยก็ได้เอ๊า.....

--------------------------------------------------

ปล. พิมพ์ ผิด สองเม้นท์ เลย พูดถึง 2 ข้อ ข้อ 1, 3 ข้อ 2 ไม่เกี่ยว คุณอาจจะลอง 2 ข้อ ที่คุณคิดไว้ก็ได้นะ แต่เราว่ามันเสี่ยงมากเกินไป เสี่ยงสำหรับครอบครัว

โดย: ku.... เขียนเมื่อ 17 ต.ค. 09 IP IP: 110.164.95.XXX
ความคิดเห็นที่ 36 : สามีหาคู่นอนทางอินเตอร์เน็ต

3 วิธี นั่น ไม่ใช่วิธี ที่ควรทำเลย ไม่ว่าวิธีไหน คือการฆ่าเค้า ทำลายความเชื่อใจไว้ใจ ทั้งของเค้าและของคุณ เค้าจะคิดว่า คุณเห็นเค้าเป็นตัวอะไร โอยยยย....อย่าดีกว่าคุณ เราว่า มันถึงกับขาดกันเลยนะนั่น มันจะไม่เหลืออะไรเลย

-----------------------------------------------
ทิ้ิงให้หมด ทิ้งไอ้ตัวละครนั่นเสีย ไม่ต้องแอดไม่ต้องคุยอะไรอีกแล้ว ไม่ต้องให้เค้ารู้ด้วยว่านั่นคือคุณ ถ้าคุณยังรักและต้องการพ่อของลูกอยู่

แล้วเริ่มใหม่ ฟอร์มไป ว่่าแอบไปออกเมลล์ใหม่ใช่มั้ย ไปเจอมาเมื่อวาน เห็น โพสห่ าไรไว้ อยากมากใช่มั้ย ด่าไปเลย ก่นอะไรขึ้นมาด่า ก็ด่าไป ให้เหมือนว่าคุณจำได้ครั้งแรก ให้เหมือนว่าคุณเพิ่งรู้ แล้วจะข่วนให้หน้าแหก เค้าคงยอม

ถ้าคุณรักเค้า และรักลูก ให้โอกาสพ่อเด็กหน่อย เปิดช่องทางให้เค้าได้รอด อย่าฆ่าเค้าให้ตาย อะไร ๆ มันจะร้ายแรงกว่าที่คิด เราไม่เข้าใจสิ่งที่คุณทำ ว่าจะทำไปเพื่ออะไร ผู้หญิงเสนอมาขนาดนี้ คุณคิดว่า ผู้้ชายหน้าไหน จะไม่สนใจเหรอ โพสเล่น ๆ ว่าหาคู่นอน แบบไม่ผูกมัด แล้วคุณแอดไป เค้าก็นึกว่าผู้หญิงร

โดย: ku.... เขียนเมื่อ 17 ต.ค. 09 IP IP: 192.168.0.XXX
ความคิดเห็นที่ 35 : สามีหาคู่นอนทางอินเตอร์เน็ต

ตอบก่อน ไม่ได้ลงไปอ่าน คห. จขกท. ข้างล่าง เฮ่ออออ.....

คุณ.....นั่น ผัว คุณ นะ พ่อของลูกคุณนะ เอ้ออออ......กุจะพูดยังไงดีวะ

คุณไม่ควรจะทำให้เรื่องมันบานปลาย ควรจะข่วนให้หน้าแหกตั้งแต่จับได้แล้ว จิกหัวมาดู ยังไม่ร้ายแรง เท่ากับการทำอย่างนี้เลย.......

โอเค ใช่ เค้านอกใจ แต่สิ่งที่คุณทำคือการไม่ให้เกียรติ กันอย่างร้ายแรง เห็น สามีคุณเป็นไอ้โง่คนนึง เค้าผิดๆๆๆๆๆๆๆ เค้าแย่ ๆๆๆๆ แต่คุณควรจะลงโทษเค้า ไม่ใช่ฆ่าเค้าให้ตาย เลยทีเดียว

ความคิดเห็นที่ 34 : สามีหาคู่นอนทางอินเตอร์เน็ต

เฮ้.... เราว่า ถ้าคุณทำ ทั้ง 3 ข้อ คุณนั่นแหละ จะโดนบอกเลิก ไม่ต้องคิดมาก เลย โดนบอกเลิกชัวร์ ๆ คนไม่ใช่ืของเล่น อย่าทำไรโง่ ๆ

โดย: ku.... เขียนเมื่อ 17 ต.ค. 09 IP IP: 192.168.0.XXX
ความคิดเห็นที่ 33 : สามีหาคู่นอนทางอินเตอร์เน็ต

ส่วนเรื่องคำถามเป้นเราๆไม่ไปค่ะ แต่เราจะยังใช้ชื่อปลอมคุยกับเค้า หลอกถามเค้าว่าตัวบกพร่องตรงไหน หาข้อมูลให้ได้มากที่สุด ทำตัวเหมือนว่าคุณคุยกับเค้าได้ทุกๆเรื่องที่เค้าไม่สามารถบอกเมียตัวเองได้
ให้เค้าได้ระบายความในใจออกมาเยอะ แล้วเอามาปรับปรุงตัวเอง อันไหนที่เค้าว่าคุณดีก็ทำต่อไป อันไหนที่เค้าว่าคุณแย่ก็ปรับปรุง
ถ้าเค้ายังจะนัดเจอคุณบอกไปเลยว่า คุณคงไปไม่ได้
คุณกันแบบนี้ไปก่อน แล้วค่อยตะล่อมให้เค้าล้มเลิกความตั้งใจจะมีคู่นอน

ป.ล อย่าได้พูดเด็ดขาดว่า เธอมีอะไรจะบอกฉันมั๊ย มีอะไรจะสารภาพหรือเปล่า เพราะถ้าเค้ารู้เรื่องทั้งหมดที่เราปลอมตัวไปคุยเค้าจะหมดศัทธาในตัวคุณทันที แล้วคราวนี้เค้าคงทำอะไรโดยที่ไม่ต้องเกรงใจคุณแล้ว-*- คิดดูดีๆๆนะ emoticon

โดย: มาม่า5บาท เขียนเมื่อ 16 ต.ค. 09 IP IP: 117.47.71.XXX
ความคิดเห็นที่ 32 : สามีหาคู่นอนทางอินเตอร์เน็ต

เราคิดเหมือนลุงค่ะ ถามตัวเราก่อนว่าเราบกพร่องตรงไหน
แต่จากที่เราอ่านดูคือคุณไม่มีเวลา ไม่มีอารมณ์ง่วง บลาๆ
เวลาที่ผู้ชายเค้าต้องการเค้าก็ต้องการจะปลดปล่อย อยากระบาย แล้วจะที่เราอ่านดูเค้าบอกว่าต้องการคู่นอนที่ไม่ผูกมัด
นั้นหมายความว่าเค้ายังไม่ได้อยากจากคุณไป แบ่งเวลาให้เค้าสักหน่อยไม่ได้เหรอ คิดดูนะคุณอุ้มท้องมากี่เดือนระหว่างนั้นเค้ายังไม่มีเมียน้อยเลย เราเห็นอาอ่ะเมียท้องมาก็หนีไปมีเมียน้อยเลย พอเมียน้อยท้องทิ้งก็ไปเอาสาวอื่นอีก นั้นถึงเรียกว่าเจ้าชู้ แต่ในกรณีของแฟนเจ้าของกระทู้ที่เค้าทำเค้าแค่ต้องการระบายความใคร่เท่านั้น +รู้สึกตื่นเต้นกับการลักกินซ่อนกิน
เราว่าถ้าคุณตอบสนองเค้าได้ในเรื่องนั้นเค้าก็คงไม่ทำแบบนี้หรอก พยายามเติมความหวานให้กันค่ะ
เค้าบอกว่าผู้หญิงส่วนมากเวลามีลุกมักจะให้ความสำคัญกับลุกมากกว่าสามี(มันก็แน่อยู่แล้วเนอะ) แต่จะทำไงให้เค้าไม่รู้สึกว่าโดนทอดทิ้งบ่อยๆอ่ะ นั้นก็ขึ้นอยู่กับคุณแล้ว
อย่าคิดว่าเซ็กไม่ใช่เรื่องสำคัญของชีวิตคู่นะคะ ลองกลับไปคิดดูดีๆ

โดย: มาม่า เขียนเมื่อ 16 ต.ค. 09 IP IP: 192.168.0.XXX
ความคิดเห็นที่ 31 : สามีหาคู่นอนทางอินเตอร์เน็ต

......ผมว่าคุณมองผ่านการมีเพศสัมพันธ์ระหว่างผัวเมียไปนะครับ...เรื่องนี้มองข้ามไปไม่ได้เด็ดขาด...คุณจะบอกเขาว่า ไม่มีอารมณ์ กลัวลูกตื่น ฯลฯไม่ได้หรอกครับ
ปกติ พอลูกอายุสามสี่เดือนพอมดลูกเข้าอู้แล้ว(ตามภาษาชาวบ้าน) ผัวเมียก็ตกเบิกกันได้แล้วครับ...คุณทิ้งระยะเวลาให้:-)งเกินไปหน่อย...ผู้ชายเขาต้องการนะครับ คงจะอายุยังไม่มากเป็นหนุ่มเป็นสาวกันอยู่ เรื่องอย่างนี้ผู้ชายเขามีความต้องการมากกว่าผู้หญิงนะ...กินในบ้านไม่ได้เขาก็หาทางออกไปกินนอกบ้านเท่านั้นเอง...ผู้หญิงพอจะระงับความต้องการได้เพราะถูกสอนมาอย่างนั้น ไม่เหมือนผู้ชายนะครับ

ไปพบเขาตามนัดใน MSN ก็ดี...แต่อย่าไปว่าอะไรเขาเด็ดขาด บอกเขาเลยว่า ต่อไปนี้จะปรับปรุงตัวเองตามใจเขา
จะให้ทำอย่างไรก็บอกมา...ลองดูนะครับ

โดย: ลุงป.6 เขียนเมื่อ 16 ต.ค. 09 IP IP: 118.172.112.XXX
ความคิดเห็นที่ 30 : สามีหาคู่นอนทางอินเตอร์เน็ต

i choose No.1
but i will do No.2 too

โดย: gorilla เขียนเมื่อ 16 ต.ค. 09 IP IP: 220.24.10.XXX
ความคิดเห็นที่ 29 : สามีหาคู่นอนทางอินเตอร์เน็ต

อย่าอาวรณ์เรื่องรักๆ มากนักเลยครับ

สิ่งที่คุณควรจะกังวลอันดับ1 ในตอนนี้คือ

โรคร้าย โรคเอดส์ ที่คุณอาจจะซวยไปด้วยต่างหากล่ะครับ

คนเราพอติดโรค ก้อต่างคนต่างตัวใครตัวมัน

ครอบครัวบางครอบครัว ตายด้วยโรคทั้งพ่อเด็ก และแม่เด็ก
เหลือแต่เด็กทิ้งเอาไว้

ถามว่าความรักหนุ่มสาวของคุณมันมีประโยชน์กว่าชีวิตคุณรึ?

โดย: นกกระจิบ เขียนเมื่อ 16 ต.ค. 09 IP IP: 124.120.125.XXX

MTha! Talk Ads

สนใจติดต่อ 02-100-8111