===ใครเคยเบื่อแฟน เข้ามาระบายกัน=== หมวด » ชีวิต ความรัก สุขภาพ » กระดานความรัก » ===ใครเคยเบื่อแฟน เข้ามาระบายกัน===

จะว่าไงดีล่ะ เกิดมาก็พึ่งตั้งกระทู้นี่แหละ เพื่อนเคยเบื่อแฟนบ้างไหม เราเป็นผู้หญิงที่เบื่อแฟนมาก ทั้งที่เค้าก็ไม่ได้ทำอะไรผิด ดีทุกอย่าง บ้านเราเค้าก็รู้จัก หนีไม่พ้น คบกันมาร่วม 10 ปี  เราเองก็นึกถึงความหลังที่เคยคบกันมา จนเราจะเป็นโรคซึมเศร้าอะ บอกเลิกเป็นร้อยก็ไม่ไปน่าเบื่อ ทวงบุญคุณว่าเราเรียนจบมาได้เป็นเพราะเค้าคอยทำรายงานให้ (เค้าเป็นพวกเด็กเนิส์ด เรียนเก่ง)เราสองคน อายุ 27 คบกันตั้งแต่สมัยเรียน

-เบื่อความเชื่องช้า คิดช้า มีความเป็นเด็กสูง วันๆ เล่นแต่เกมส์ อ่านการ์ตูน

-เบื่อความไม่ก้าวหน้า (ตอนนี้เค้ายังได้เงินเดือน 30000 ก่า เอง) ซึ่งเรา 70000 ก่า เราใช้เงินประหยัด แต่เค้าไม่ เบียดเบียนเราอีก

-เซ้าซี้ พูดจา ไม่ถูกหู

==เราเบื่อมานานแล้ว ช่วยแนะนำ หน่อยค่ะ หรือ มาระบายกัน==

รูป BB
โดย: BB
ตั้งเมื่อ: 21 ต.ค. 09
แท็ก:
กระทู้นี้ปิดไม่ให้แสดงความคิดเห็น
ผู้สนับสนุน

ความคิดเห็นที่ 34 : ===ใครเคยเบื่อแฟน เข้ามาระบายกัน===

เราก็เป็นเหมือนกัน เค้ามีคนอื่น อยากจะฆ่าทิ้งทั้งคู่เลย emoticon

โดย: คนเบื่อแฟน เขียนเมื่อ 14 พ.ย. 09 IP IP: 110.49.41.XXX
ความคิดเห็นที่ 33 : ===ใครเคยเบื่อแฟน เข้ามาระบายกัน===

เหนเงินเดือนเลยมาเม้นค่ะ

คบกันมาตั้ง 10 ปี มันน่าจะอยู่ที่ความผูกพันธ์นะคะ ไม่ใช่เงินเดือนเป็นตัววัด

อายุก้อมากแล้ว ท่าจะเบื่อกันมันก้อไม่แปลก เพราะคบกันมาตั้งนาน

แต่ที่จริงคนที่เค้ามีอายุตั้ง 27 แล้วนี่ ไม่น่าจะมองใครที่เงินเลยนะคะ เงินเดือน 7 หมื่น แต่พอเบื่อแฟนมานั่งเพ้อ รำพัน เหมือนเด็กๆ

รักกันมันอยู่ที่ใจค่ะ เงินก้อแค่วัตถุนอกกาย

ว่าแต่ว่าทำงานอะไรเหรอคะ อยากรู้จัง emoticon

โดย: -*- เครียดเรย เขียนเมื่อ 10 พ.ย. 09 IP IP: 124.121.135.XXX
ความคิดเห็นที่ 32 : ===ใครเคยเบื่อแฟน เข้ามาระบายกัน===

เราเอาใจทุกอย่างเข้าเคยเข้าใจเราไหมบางครั้งก็เซ็งแต่มีบางครั้งเป็นพักๆๆช่วงๆๆที่เข้าโทรหาเราถ้าวันไหนอยากโทรนะโทรทั้งวันเลยอยากให้เป็นแบบเนี๊ยะทุกวันได้ป่ะแต่ก็งี่เง่าบางครั้ง(เซ็งๆๆๆๆ)อ่ะเบื่อโว๊ย
emoticon emoticon emoticon emoticon emoticon emoticon emoticon emoticon emoticon emoticon emoticon emoticon <div โดย: ใครว่ะ เขียนเมื่อ 9 พ.ย. 09 IP IP: 118.174.32.XXX

ความคิดเห็นที่ 31 : ===ใครเคยเบื่อแฟน เข้ามาระบายกัน===

ตอนนี้เราก้อเริ่มเบื่อสุดๆๆๆ เพราะเคยพูดเคยสัญญาอารัยกับเราไม่เป็นอย่างที่พูดได้เลย ชอบอ้างตลอดเวลา น่าเบื่อหน่าย emoticon emoticon emoticon emoticon emoticon emoticon emoticon emoticon emoticon emoticon emoticon

โดย: คนเบือแฟน เขียนเมื่อ 6 พ.ย. 09 IP IP: 118.172.227.XXX
ความคิดเห็นที่ 29 : ===ใครเคยเบื่อแฟน เข้ามาระบายกัน===

อื้อหือ อย่าถามเลยค่ะ เราคบกับใครเรานี่เบื่อมันทุกคน เราเป็นคนขี้เบื่ออยู่แล้วไง ชอบอยู่คนเดียว ทำไรตามใจตัวเองมากกว่า พอมีแฟนแล้วไลฟ์สไตล์มันจะเปลี่ยน มันต้องแชร์ไง ไปนั่นไปนี่ทำนั่นทำนี่ อยากทำก็ดีไม่อยากทำก็เซ็ง พอปฎิเสธก็จะทะเลาะกัน มันวนเวียนแบบนี้อ่ะ ต้องสนใจต้องโทรหาทุกวันไรแบบนี้ แบบนี้จะเบื่อมากๆ แต่พอเบื่อเราก็จะทวนความรู้สึกตัวเองเลยว่ารักมั๊ย คบเพราะอะไร ซึ่งส่วนใหญ่เราก็จะเลิกเพราะตอนคบมันไม่ได้เริ่มด้วยรักอ่ะ คบเพราะมีเข้ามา เค้ามาขอคบ ไรพวกนี้ ก็คบๆไป เลยเลิกกันไม่เคยเกินหกเดือนซักคน เหอๆ จนตอนนี้ถ้าไม่รักไม่ชอบจะไม่คบแล้ว ถ้าชอบใครจะวิ่งใส่เลย แต่มันก็ไม่มีเลยอ่ะ หล่อขนาดไหนก็ไม่โดนใจเลย เง้ออ เนื้อคู่ยังไม่มาเกิดเลย มีแต่ใครไม่รู้มา

โดย: Noppy เขียนเมื่อ 22 ต.ค. 09 IP IP: 124.121.1.XXX
ความคิดเห็นที่ 28 : ===ใครเคยเบื่อแฟน เข้ามาระบายกัน===

เบื่อก็เลิกซิเครียดทำไมถ้าทนได้ก็ทนไปถ้าไม่ได้ก็จบเท่านั้นเอง

โดย: m เขียนเมื่อ 22 ต.ค. 09 IP IP: 114.128.98.XXX
ความคิดเห็นที่ 27 : ===ใครเคยเบื่อแฟน เข้ามาระบายกัน===

เราก็เบื่อแฟนเรา คบมา 2 ปีเอง เบื่อมาก เบื่อนิสัย กินเหล้า เจ้าชู้ ติดเพื่อน ติดการพนัน สังคมจัด ไม่มีตังค์ นอนทั้งวัน ขี้โม้ ขี้โอ่ คิดไม่เหมือนชาวบ้าน อะไรที่ดี คิดว่าไม่ดี อะไรที่ไม่ดี มันทำหมด .. แต่พอมันมีคนอื่น แรก ๆ เราก็ลัลลา แต่พอนานไป ทำไมเศร้าจังแฮะ.. เริ่มคิดได้ว่า อย่างน้อยมันก็พาเราไปทุกที่ ที่เราอยากไป อย่างน้อยมันก็ตามใจเราทุกอย่าง อย่างน้อยมันก็ทนนิสัยเอาแต่ใจของเราได้ อย่างน้อยก็มีคนให้โทรหาเวลาเราฝันร้าย .. ผิดเองที่รู้ตัวช้า ที่จริงรักเธอเสมอ..ตอนนี้ก็เศร้าอยู่ อกหัก

โดย: มาม เขียนเมื่อ 22 ต.ค. 09 IP IP: 125.25.169.XXX
ความคิดเห็นที่ 26 : ===ใครเคยเบื่อแฟน เข้ามาระบายกัน===

พวกที่ด่าเจ้าของกระทู้เรื่องเงินเดือน อ่ะ ไปอยู่ไหนมา
แต่เจ้าของกระทู้ก็นะ ไม่ต้องพิมพ์มาก็ด้าย เงินเดือนอ่ะ ไม่มีใครว่า

โดย: supersally เขียนเมื่อ 22 ต.ค. 09 IP IP: 60.240.220.XXX
ความคิดเห็นที่ 25 : ===ใครเคยเบื่อแฟน เข้ามาระบายกัน===

ผมก็ได้ 80k + นะ

มาคบกับผมมั้ย ผมไม่เซ้าซี้ผมคิดไว(ถอดผ้าก็ไว)

แต่
ผมอาจจะชิ่งจากคุณเมื่อไหร่ก็ได้นะ แล้วผมก็สำส่อนนะ ผมอาจไม่เซ้าซี้คุณ เพราะผมก็ไม่ได้ใส่ใจคุณเท่าไหร่ ส่วนเรื่องเงิน อย่ามายุ่งกันนะ เพราะผมก็ไม่ไวใจคุณเหมือนกันนะ

โดย: เบื่อ ผู้หญิง เป็นเกย์ละกู เขียนเมื่อ 22 ต.ค. 09 IP IP: 118.173.235.XXX
ความคิดเห็นที่ 24 : ===ใครเคยเบื่อแฟน เข้ามาระบายกัน===

ไอ้พวกที่ว่าเค้าเรื่องเงินเดือนนี้ เป็นกบในกะลาครอบจริงๆ เลย
สมัยนี้ผู้หญิงอายุน้อยๆ เค้าหาเงินได้เยอะแยะมีถมไป
อย่างบริษัทเรา ทำพวก software แต่ละคนอายุประมาณนี้ได้ไม่ต่ำกว่า 50000 หรอก ถือว่าธรรมดา ถ้า 30 up นี่เป็นแสนกันแล้ว พี่ PM ก็ปาไป 200000 ก็ผลประกอบการมันดี แถมบุคลากรสายนี้ืีก็ยังไม่่มากพอ ค่าตอบแทนก็สูงเป็นธรรมดา

โดย: normal_flora เขียนเมื่อ 22 ต.ค. 09 IP IP: 203.121.164.XXX
ความคิดเห็นที่ 23 : ===ใครเคยเบื่อแฟน เข้ามาระบายกัน===

โหพี่อย่าคิดมากไปเลย ชีวิตพี่นี่โคตะระดีเลยแหละ เงินเดือนเจ็ดหมื่น แถมแฟนพี่ก็ไม่ได้เจ้าชู้ เรื่องแค่นี้ค่อยๆคุยกับเค้าก็ได้ค่ะ เค้าไม่ทำตัวเป็นภาระพี่ก็ดีถมไปนะค่ะ หนูแย่กว่าพี่อีกเงินเดือนหนูเดือนๆตกสี่หมื่นบาท ยังต้องแบ่งให้แฟนหนุ่มใช้อีก(แฟนตกงาน) แฟนหนูอยู่บ้านมันก็เล่นแต่เกมส์ๆๆ แต่หนูก็คิดในแง่ดีมันไม่ไปติดสาว ไม่มีเรื่องราวมากวนใจให้วุ่นวายก็ดีถมไป ติดแต่ว่าต้องเลี้ยงมันนี่ดิ ห้าๆๆๆ แต่หนูรับได้ ชิวๆ อิอิ สู้ๆนะค่ะ คนที่เค้าแย่กว่าพี่มีอีกเยอะนะค่ะ ของพี่หนูว่าเลิศเลย คงเป็นครอบครัวที่มีความสุขได้ ถ้าพี่ไม่หวังมากจนเกินไป

โดย: เพราะเราเข้าใจคุณ เขียนเมื่อ 22 ต.ค. 09 IP IP: 192.168.0.XXX
ความคิดเห็นที่ 22 : ===ใครเคยเบื่อแฟน เข้ามาระบายกัน===

เบื่อแต่ขาดเขาไม่ได้

โดย: ... เขียนเมื่อ 22 ต.ค. 09 IP IP: 125.25.83.XXX
ความคิดเห็นที่ 21 : ===ใครเคยเบื่อแฟน เข้ามาระบายกัน===

เอ่อไม่ผิดปกติหรอกค่ะ อย่าเหมาว่าผู้หญิงที่มีรายได้เยอะต้องทำงานทุจริตหมดสิคะ น้อยใจเหมือนกันนะ มองโลกในแง่ดีกันหน่อยค่า อย่าเหมารวม..จขกท ออกมาตอบโต้สิค้าาาา ปล่อยเค้าว่าอยู่ได้เนาะ emoticon

โดย: นางสาวมาโดก้า Diva กิ๊บกิ้ว เขียนเมื่อ 22 ต.ค. 09 IP IP: 192.168.0.XXX
ความคิดเห็นที่ 20 : ===ใครเคยเบื่อแฟน เข้ามาระบายกัน===

ผู้ชายเล่นเกม ไม่ผิด แก่แล้วก็ยังเล่น ถ้ามีงานทำเป็นของตัวเอง

แต่งานส้นตรีนไรครับ เงิน 70000 ขายตัวหรอครับ อายุ 27 นี้ถ้าตั้งใจทำงานจริงๆก็ได้อย่างมากแค่ หัวหน้าแผนก ถ้าทำงานบริษัท เงินประมาณ 15000-20000
ธุรกิจส่วนตัวก็ไม่ใช่่

โดย: เหรี้ย เขียนเมื่อ 22 ต.ค. 09 IP IP: 58.9.64.XXX
ความคิดเห็นที่ 19 : ===ใครเคยเบื่อแฟน เข้ามาระบายกัน===

กลายเป็นกระทู้ด่าเจ้าชองกระทู้ไปซะแล้ว

น่าสงสาร

เป็นอุทาหรณ์ว่า ความรัก ต้องหมั่นรดน้ำพรวนดิน ใส่ปุ๋ย ไม่งั้นต้นรักจะเหี่ยวเฉาดังเจ้าของกระทู้นี่แหละ คือต้องฝ่าฟันอุปสรรคด้วยกันก่อนล่ะ ถึงจะรักกันจริง ถ้ายังไม่เคยมีเหตุการณ์อะไรมาทดสอบ ก็เบื่อเยี่ยงนี้แล

โดย: just throw it in the bag--Fabolous เขียนเมื่อ 22 ต.ค. 09 IP IP: 192.168.0.XXX
ความคิดเห็นที่ 18 : ===ใครเคยเบื่อแฟน เข้ามาระบายกัน===

แค่อ่านก็เบื่อที่จะมาแชร์ไอเดียละ น้ำเน่า โม้ป่าว 30000
70000

โดย: พูดกันฉันสิ เขียนเมื่อ 22 ต.ค. 09 IP IP: 124.120.178.XXX
ความคิดเห็นที่ 17 : ===ใครเคยเบื่อแฟน เข้ามาระบายกัน===

รักกันจะพูดถึงเงินเดือนทำไม ผู้ชายซวยเลยที่ดันเสียเวลาคบกับคุณ

โดย: eiei เขียนเมื่อ 21 ต.ค. 09 IP IP: 124.121.99.XXX
ความคิดเห็นที่ 16 : ===ใครเคยเบื่อแฟน เข้ามาระบายกัน===

สวัสดีท่านผู้โชม รายการน้ำเงาะเกิดมาถุย

วันนี้ขอเสนอสำนวนว่า อิตับห่ านราดน้ำเกรวี่ emoticon

โดย: วู้ดขี้ เขียนเมื่อ 21 ต.ค. 09 IP IP: 124.122.33.XXX
ความคิดเห็นที่ 15 : ===ใครเคยเบื่อแฟน เข้ามาระบายกัน===

พิมผิดป่าว 3000 7000 ป่าว

โดย: กวย เขียนเมื่อ 21 ต.ค. 09 IP IP: 192.168.0.XXX
ความคิดเห็นที่ 14 : ===ใครเคยเบื่อแฟน เข้ามาระบายกัน===

คบกันมาตั้งแต่อายุ 17

ฮ่าๆๆๆ

โดย: - - เขียนเมื่อ 21 ต.ค. 09 IP IP: 125.27.10.XXX
ความคิดเห็นที่ 13 : ===ใครเคยเบื่อแฟน เข้ามาระบายกัน===

โห ...ทำงานหร่าไรกันวะ เงินเดือนขนาดนั้น มากไปมั้ง แต่เรื่องของเมริงเหอะ

แฟนเมริง 27 เท่ากัน ชอบอ่านการ์ตูน เล่นเกมส์ แต่เงินเดือน 3 หมื่นกว่า เออ มันเก่งว่ะ หายากผู้ชายแบบนี้

โดย: เป๊ก เขียนเมื่อ 21 ต.ค. 09 IP IP: 122.154.9.XXX
ความคิดเห็นที่ 12 : ===ใครเคยเบื่อแฟน เข้ามาระบายกัน===

อ๋อ...อยากบอกว่าเงินเดือนเยอะ

โดย: pim เขียนเมื่อ 21 ต.ค. 09 IP IP: 1.1.1.XXX
ความคิดเห็นที่ 11 : ===ใครเคยเบื่อแฟน เข้ามาระบายกัน===

คนมันอยู่กันมานานมันก็เบื่อแหละ

โดย: kop เขียนเมื่อ 21 ต.ค. 09 IP IP: 192.168.0.XXX
ความคิดเห็นที่ 10 : ===ใครเคยเบื่อแฟน เข้ามาระบายกัน===

มันไม่มีไรหรอก แค่อยากเปลี่ยน คุวย

โดย: กาก เขียนเมื่อ 21 ต.ค. 09 IP IP: 192.168.0.XXX
ความคิดเห็นที่ 9 : ===ใครเคยเบื่อแฟน เข้ามาระบายกัน===

ขายหิอะดิ ได้ตั้งเยอะ

โดย: ปอมซัง(ช่วงกินเจ งดกินหอย) เขียนเมื่อ 21 ต.ค. 09 IP IP: 58.8.127.XXX
ความคิดเห็นที่ 8 : ===ใครเคยเบื่อแฟน เข้ามาระบายกัน===

โถ... ผ่อนฟีโน่ให้หมดก่อนเหอะคับ สก๊อยมาเชียว อิตับห่ านราดน้ำเกรวี่

โดย: น้ำเงาะ เขียนเมื่อ 21 ต.ค. 09 IP IP: 192.168.0.XXX
ความคิดเห็นที่ 7 : ===ใครเคยเบื่อแฟน เข้ามาระบายกัน===

เหรอ??..แล้วไงต่อ อะค่ะ emoticon

เงินเดือน 70000 สงสัยรับงานสองjob
ใช่ปะละหรือไม่ก็ทำธุรกิจขายตรง
หรือ ธรุกิจส่วนตัว

คบมาตั้งนาน 10 ปี เบื่อกันก็คงไม่แปลก
แต่อย่านอกใจกันก็พอ ว่ามะ??

แต่เป็นเราก็รำคาญว่า พวกชอบรำเลิกบุญคุณ
ไม่จบไม่สิ้นเนี่ย อยากจะถีบไปไกลๆเลยให้ตายซิ
(แฟนหนุ่มของคุณ นิสัย น่าโดนถีบ)

อายุ 27 ปี ละ อีก 3 ปีแต่งได้แล้วนะเนี่ย
คุณสองคนนะ ลองคุยกับแฟนคุณดู
เรื่องวางแผนอนาคตร่วมกัน
ปรับเปลี่ยนสไตส์ชีวิต
ให้สอดคล้องกัน ลองคุยๆกันก่อน
อย่างน้อยเขาก็มีข้อดีนี้ค่ะ เพียงแค่เฉื่อยไป
คุณก็เป็นฝ่ายกระตุ้นเขาเองซิค่ะ

มุมมองของเรา ผู้ชายที่เป็นสามี
และพ่อที่ดีของลูกเราหายากค่ะสมัยนี้
ถ้าเจอะแล้ว ก็ต้องพยายามประคับประคอง
กันไป เพราะข้อเสียของเขา
มันสามารถยอมรับและปรับได้
ถ้าใจเราเทให้เขามากพอ

ลองไตร่ตรองเอาเองนะค่ะคุณ
เพราะมันคือชีวิตของคุณ
คุณต้องเลือกเอง เข้าใจ๋!!

โดย: Life On The Rock เขียนเมื่อ 21 ต.ค. 09 IP IP: 124.120.10.XXX
ความคิดเห็นที่ 6 : ===ใครเคยเบื่อแฟน เข้ามาระบายกัน===

u are bitch!!

โดย: gorilla เขียนเมื่อ 21 ต.ค. 09 IP IP: 220.24.10.XXX
ความคิดเห็นที่ 5 : ===ใครเคยเบื่อแฟน เข้ามาระบายกัน===

โห..............
เพิ่ง 27 ได้เงินเดือนขณาดนี้แล้วเหรอเนี่ยะ ได้ 70000

อยากทำได้แบบนี้จัง

หุ ๆ แค่เห็นเงินเดือน เลยเม้นต์เลย เดี๋ยวมาเม้นต์ใหม่นะคะ emoticon

โดย: Soul เขียนเมื่อ 21 ต.ค. 09 IP IP: 192.168.0.XXX
ความคิดเห็นที่ 4 : ===ใครเคยเบื่อแฟน เข้ามาระบายกัน===

ปัญหาคล้ายผมกับแฟนคนล่าสุดก่อนจะเลิกกันเลยครับ แต่ผมไม่เคยทวงบุญคุณ และผมกับแฟนเก่าเงินเดือนไม่เยอะขนาดนี้อ่ะ (ทำงานไรฟ่ะ เงินเดือนโคตรเยอะ)

โดย: Schnitzel เขียนเมื่อ 21 ต.ค. 09 IP IP: 192.168.0.XXX
ความคิดเห็นที่ 2 : ===ใครเคยเบื่อแฟน เข้ามาระบายกัน===

โห..ทำงานไรเหรอคะเงินเดือนตั้ง 7 หมื่น น่าอิจฉา เราอายุมากกว่าคุณเงินเดือนยังไม่ได้ครึ่งของคุณเลย

โดย: ... เขียนเมื่อ 21 ต.ค. 09 IP IP: 61.19.227.XXX
ความคิดเห็นที่ 1 : ===ใครเคยเบื่อแฟน เข้ามาระบายกัน===

เฮ้ย ดีเเล้วล่ะค่ะ

เเต่กลับมีเเฟน เจ้าชู้ นอกใจ เรียนยังเรียนไม่จบ เป็นโรคประจำตัว [อันนี้ขนาดเป็นโรคประจำตัวจะตายวันตายพรุ่งก็ไม่รู้นอกใจได้ตลอดเวลา เหอๆๆ เเล้วเวลาเจ็บป่วยมาใครดูเเล กรูเอง]5555+

คุนโชคดีจัง ดีเเล้วล่ะที่เขาไม่นอกใจคุณมีคุณพียงคนเดียว

เรื่องนี้เป็นเรื่องที่ไม่ใหญ่ค่ะ ค่อยๆคุยกัน

คุณเเค่อยากให้เเฟนคุณปรับตัวให้เป็นผู้ใหญ่ขึ้น ใจเย็นค่ะ

เเต่ของเรานี้สิ มันเป็นสันดานเเล้วเเก้ไม่ได้เเล้ว บอกเลิกไปหลายครั้งก็ไม่ยอมเลิก

ผู้ชายเจ้าชู้นิเกลียดที่สุดเลย

โดย: คนเคยมีประสบการณ์มาเเล้ว เขียนเมื่อ 21 ต.ค. 09 IP IP: 58.8.145.XXX

Hot Issue

กระทู้ล่าสุดในหมวด กระดานความรัก

MTha! Talk Ads

สนใจติดต่อ 02-100-8111