ข้าราชการมีชู้ ! หมวด » ร้องทุกข์ ประชาสัมพันธ์ » ร้องทุกข์ » ข้าราชการมีชู้ !

ผู้หญิงของพ่อหนู เป็นครูอะค่ะ ถ้าหนูจะยื่นเรื่องร้องเรียน จะทำได้อย่างไรค่ะ !

ทุกวันนี้แม่ต้องนั่งร้องไห้ หนูสงสารแม่ พ่อบอกจะเลิก แต่เขาก็ไม่ทำสักที

ผู้หญิงที่เป้นครูคนนั้น เขาก็ร้าย พูดจาไม่ดีกับหนูเลย ทั้งๆที่หนูพยายามอธิบายให้เขาเข้าใจ

ว่าครอบครัวของหนู พ่อ แม่ ของหนู ไม่ได้แยกกันอยู่

เขาก็รู้อยู่เต็มอกนะค่ะ ว่าพ่อของหนู มีแม่แล้วก็หนู

คำพูดสั้นๆ ได้ใจความที่เขาทิ้งท้ายตอนคุยกับหนู เขาบอกว่า "ช่วยไม่ได้นะ ที่พ่อเธอมายุ่งกับฉันเอง"

หนู ยอมรับค่ะว่าก็ถูก ที่พ่อหนูไปยุ่งกับเขา แล้วมีผู้หญิงดีๆที่ไหนค่ะ ที่รู้อยู่เต็มอกแล้วว่าเขามีครอบครัวแล้วยังไปยุ่งกับเขา นี่หรอค่ะ แม่พิมพ์ของชาติ 

บ้านอยู่ปากพนัง จ.นครศรีธรรมราช   แต่หนูก็ไม่รู้ว่าเขาสอนอยู่ รร ไหน หนูไม่รู้จะทำอย่างไรดีค่ะ

หนูไม่อยากเห็นแม่ต้องเสียใจ แล้วก็อยากให้พ่อกลับมาเป้นเหมือนเดิม

รูป หัวอกลูก
โดย: หัวอกลูก
ตั้งเมื่อ: 29 ต.ค. 09
แท็ก:
กระทู้นี้ปิดไม่ให้แสดงความคิดเห็น
ผู้สนับสนุน

ความคิดเห็นที่ 15 : ข้าราชการมีชู้ !

พี่เห็นใจน้องผู้หญิงหน้าด้านเดี๋ยวนี้มีเยอะพี่สาวพี่ก็เจอปัญหาเดี๋ยวกันพูดจาหน้าด้านๆยิ่งกว่านี้อีกพี่สาวของพี่ก็กําลังจะเขียนหนังสือร้องเรียนเหมือนกัน สู้ๆนะ emoticon

โดย: พี่สาว เขียนเมื่อ 24 พ.ย. 09 IP IP: 124.120.244.XXX
ความคิดเห็นที่ 14 : ข้าราชการมีชู้ !

ถ่ายรูป ประจานไปที่ สพท.นครศรีธรรมราชซะเลย
พฤติกรรมชั่วๆ อย่างนี้อย่าปล่อยให้ลอยนวล
ทุกคนต้องช่วยกัน สังคมจะได้น่าอยู่
เป็นกำลังใจให้นะค่ะ

โดย: ครู เขียนเมื่อ 5 พ.ย. 09 IP IP: 118.173.66.XXX
ความคิดเห็นที่ 13 : ข้าราชการมีชู้ !

หน่วยงานราชการก็มีชู้มีกิ๊กเยอะแยะไปค่ะ
แก้ไม่ได้หรอก คนมันจะมีให้ได้อะ
ปัญหาโลกแตก เต้าไต่ยังมีเลยค่ะ เคยได้ยินไหมคำนี้

โดย: 5 เขียนเมื่อ 3 พ.ย. 09 IP IP: 124.122.10.XXX
ความคิดเห็นที่ 12 : ข้าราชการมีชู้ !

พี่ว่าลองคุยกับพ่อหนูดีไหมครอบครัวของพี่ก็เป็นอย่างหนูนี่แหละแต่พี่ไม่เคยโทษผู้หญิงหรอก เพราะถ้าพ่อรักแม่หมดหัวใจก็คงไม่มีใจให้ใครอีกแต่นี่พ่อทำแบบนี้แสดงว่าเค้าไม่รักแม่แล้ว และอีกอย่างมันเป็นเรื่องของผู้ใหญ่พี่ว่าหนูอย่าไปทำแบบนั้นเลย เพราะพี่ทำมาแล้วสุดท้ายพี่ไม่เหลืออะไรเลย เพราะว่าพ่อสงสารผู้หญิงคนนนั้นจนมาขอหย่ากะแม่สุดท้ายเราก็แพ้คิดซะว่ามันเป็นการชดใช้กรรมนะอ้อแล้วจะบอกอีกอย่างนะว่าถ้าน้ำเชี่ยวอย่าเอาเรือขวาง คนมันกำลังหลงทำอะไรก็ไม่ได้ทั้งนั้นแหละ ถ้าแม่หนูดีจริงสุดท้ายเค้าก็กลับมาเคยได้ยินป่ะกลับมาตายรัง

โดย: ผู้หวังดี เขียนเมื่อ 1 พ.ย. 09 IP IP: 172.29.3.XXX
ความคิดเห็นที่ 11 : ข้าราชการมีชู้ !

เป็นชู้นี่ก็มีความผิดตามกฎหมายนะครับ แต่จะเป็นคดีแพ่ง แล้วการพิสูจน์ก็ยากซะด้วย นอกจากหนูมีหลักฐาน เช่น เค้าไปบอกต่อหน้าสาธราณะชนว่า นี่คือเมียผม หรือเขาไปซื้อบ้านแล้วกินอยู่กันเป็นเรื่องเป็นราว เพราะถ้าแค่ซื้อของให้ เขาก็อ้างได้ว่า ให้กันในฐานะเพื่อน คนรู้จัก ส่วนเรื่องระเบียบราชการนี่พี่ไม่แน่ใจว่า โทษจะเป็นอย่างที่ลุง ป 6 ว่าหรือเปล่า คงทำได้แค่นั้น นอกจากพ่อหนูทำร้ายร่างกายแม่หนู หรือพิสูจน์ได้ว่า พ่อหนูมีชู้จริง ก็จะฟ้องร้องต่อศาลขอหย่าได้ แต่ห้ามไม่ไห้ อยู่:-)งกันเกิน 1 ปี โดยไม่พบเจอกันเลย เพราะ แม่หนูจะโดนฟ้องหย่า ว่า ทิ้งร้าง เกิน 1 ปีได้ ก็ขอเป็นกำลังใจ ให้ ล่ะกันครับ คนสมัยนี้ เค้าไม่กลัวต้นงิ้วกันแล้วล่ะครับ

โดย: ผีแดง เขียนเมื่อ 1 พ.ย. 09 IP IP: 192.168.1.XXX
ความคิดเห็นที่ 10 : ข้าราชการมีชู้ !

ผมว่ากรณีนี้ ไม่ต้องไปว่าผู้ ญ ที่เป็นข้าราชการครุหรอก อยู่ที่ตัวพ่อหนูแหละไม่รู้จักพอ หรือไม่ก็ พ่อหนูเลือกที่จะไปกับทางผู้หญิงที่เป็นข้าราชการครูแล้ว ต่อให้เขาลิกกับคนนี้ พ่อของหนูก็ต้องไปหาคนอื่นอีก ในเมื่อใจของพ่อหนูไม่ได้อยู่ที่แม่ของหนูแล้ว ต่อให้เขากลับมาก็ไม่เหมือนเดิมหรอก บอกแม่หนูทำใจเถอะสำหรับเรื่องนี้ มาตั้งหน้าทำมาหากิน เลี้ยงดูหนูให้โตเป็นผู้ใหญ่ที่ดี และไม่เอาเยี่ยงอย่างในสิ่งที่หนูได้เจอมาดีกว่ามาจมปัก กับเรื่องแบบนี้ ในเมื่อคนมันไม่รักแล้วทำยังไงพ่อและ แม่ของหนูก้คงกลับมาอยู่ด้วยกัน ก็ ยังไม่สนิทใจหรอกสังคมสมัยนี้เขาไม่ต้องเพิ่งผู้ชายที่เป็นเสาหลักของบ้านกันแล้ว ผู้ ญ คนเดียว หรือแม่ของหนูก็สามารถทำให้หนู และเลี้ยงลูกอย่างมีความสุขได้ สู้ๆๆนะครับ เรื่องที่จะไปแจ้งหรือร้องเรียนก้ อยู่ที่แม่หนูว่า ทำไปแล้วพ่อหนูจะกลับมาเป็นคนเดิมไหม

โดย: สะจายจัง เขียนเมื่อ 31 ต.ค. 09 IP IP: 124.122.157.XXX
ความคิดเห็นที่ 9 : ข้าราชการมีชู้ !

ประจานมันเลยค่ะน้อง
ไปที่ศูนย์ดำรงธรรมจังหวัดนครฯ ก็ได้ค่ะ
หรือไปโพสต์ในบอร์ดเว็บไซต์ของจังหวัด
มีชู้ ผิดวินัยร้ายแรง ค่ะ
สงสารคุณแม่หนูจัง โชคดีนะคะ
คนเลวเลว เราต้องประจานค่ะ

โดย: เป้ เขียนเมื่อ 31 ต.ค. 09 IP IP: 112.142.54.XXX
ความคิดเห็นที่ 8 : ข้าราชการมีชู้ !

ถ้าร้องเรียนแล้วพ่อหนู่ไม่เดือดร้อน
ก็แนะนำตามที่ลุง ป.6 บอก
ข้าราชการเรื่องชู้สาวถือว่าผิดวินัยร้ายแรง
ต้องดูว่าพ่อหนูทำงานอะไร
เกี่ยวข้องกับราชการหรือไม่
ถ้าร้องเรียนแล้วพ่อโดนไปด้วยก้ไม่น่าทำ
หลักฐานชัดเจนแค่ไหน ของแบบนี้ไม่มีหลักฐาน
หลุดง่ายนะครับ แค่คำพูดถือว่าหลักฐานอ่อนมาก

โดย: ครู เขียนเมื่อ 31 ต.ค. 09 IP IP: 124.120.202.XXX
ความคิดเห็นที่ 7 : ข้าราชการมีชู้ !

พวกข้าราชการบางที่เป็นแบบนี้ละคะ
ขนาดจบแบบ หรูต่างประเทศ ได้ ดร. ได้ป.เอกกันมา
เวลาทำงานยังแบ่งพวก ขัดกันจะตาย
ถึงเวลาก็นั่งนินทากัน เอาไรมากคะ
ทนๆค่ะ

โดย: เขียนเมื่อ 30 ต.ค. 09 IP IP: 124.122.238.XXX
ความคิดเห็นที่ 6 : ข้าราชการมีชู้ !

......เป็นข้าราชการโดยเฉพาะครู ถือว่าเรื่องชู้สาวเป็นเรื่องผิดวินัยร้ายแรง โทษถึงไล่ออกไม่มีเบี้ยหวัดบำเหน็จบำนาญ
ให้หนูไปสืบดูให้รู้ว่าเขาชื่อ สกุลว่าอะไร ทำงานที่ไหน
แล้วทำหนังสือร้องเรียนถึงผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษานั้น....คงไม่เกินความสามารถของหนู ม.3-4 นี่ก็ทำเป็นแล้ว ปรึกษาอาจารย์ที่ปรึกษาของหนูก็ได้

โดย: ลุงป.6 เขียนเมื่อ 30 ต.ค. 09 IP IP: 118.172.107.XXX
ความคิดเห็นที่ 5 : ข้าราชการมีชู้ !

พี่คิดว่า นู๋ยังเด็กมากเกินไปที่จะทำเรื่องพวกนี้คะ
อย่าทำอะไรที่ไม่ปรึกษาแม่นู๋นะคะ
ลองให้คุณพ่อและคุณแม่ปรึกษาหารือก่อนดีกว่คะ
เรื่องบางเรื่อง เด็กไม่เข้าใจหรอกคะ เชื่อพี่เถอะ
พ่อน้องไม่ได้ฆ่าคนตาย ไม่ได้ไปทำร้ายอะไรใคร พ่อขของน้องเค้ายังรับผิดชอบแม่น้องดูแลครอบครัวดีหรือเปล่าละคะ?

ยังไงนู๋คือลูกเค้านะ.-. อย่าลืม

โดย: ราชินีกู้เงิน เขียนเมื่อ 30 ต.ค. 09 IP IP: 222.123.150.XXX
ความคิดเห็นที่ 4 : ข้าราชการมีชู้ !

หนูต้องรู้ก่อนว่า เขาชื่ออะไร และอยู่ โรงเรียนอะไร
และ้ทำตาม คห.3 ครับ ร้องเรียนเลย ได้ผลแน่

โดย: ต๊ะ เขียนเมื่อ 30 ต.ค. 09 IP IP: 58.147.21.XXX
ความคิดเห็นที่ 3 : ข้าราชการมีชู้ !

ในกรณีที่ข้าราชการผู้นั้นเป็นครู ตามระเบียบของข้าราชการครูนั้น จะมีความผิดมากกว่าข้าราชปกติครับ
เรื่องนี้ผมรู้ เพราะผมก็ครู หากเป็นความจริงให้ทำหนังสือร้องเรียน ไปทางโรงเรียน และหากโรงเรียนนั้นเพิกเฉยให้ส่งคำร้องไปยัง ต้นสังกัดโรงเรียนสามัญ ให้ส่งไปยังสำนักงานคณะกรรมการขั้นพื้นฐานได้
ด้วยหน้าที่ครูต้องเป็นแม่พิมพ์และพ่อพิมพ์ที่ดีต้องเป็นต้นแบบและตัวอย่างที่ดีครับ ถ้าเป็นความจริง ข้าราชการครูนั้นจะถูกไล่ออกสถานเดียวครับ (ราชการอื่น คงผิดแต่ไม่มากเท่าราชการครูครับ)
ปล.เคยเจ้าชู้ เป็นครูเลยต้องเลิก เพื่ออนาคต)

โดย: devil เขียนเมื่อ 30 ต.ค. 09 IP IP: 58.147.21.XXX
ความคิดเห็นที่ 2 : ข้าราชการมีชู้ !

ไม่จริงมั้งค่ะ เห็นเป็นชู้กันเกลื่อนที่ทำงาน
เฮ้อ ไม่มีแล้วค่ะ ระบบลงโทษพวกเป็นชู้

ไม่อยากนินทา แบบว่า ตำแหน่งใหญ่โต มีคนนับถือเยอะแยะ แต่ มี เมียน้่อยในที่ทำงานเฉ้ย

โดย: 1234 เขียนเมื่อ 30 ต.ค. 09 IP IP: 124.157.189.XXX
ความคิดเห็นที่ 1 : ข้าราชการมีชู้ !

ชู้ของพ่อหนูชื่ออะไรอะครับอยากรู้เผื่อรู้สัพคุณเหอๆ
ข้าราชการมีชู้หรือเป็นชู้มีโทษหนักนะครับถึงขั้นไล่ออกจากราชการเลยนะครับ

โดย: เด็กสะเดา เขียนเมื่อ 30 ต.ค. 09 IP IP: 113.53.0.XXX

กระทู้ล่าสุดในหมวด ร้องทุกข์

MTha! Talk Ads

สนใจติดต่อ 02-100-8111