อยากเปิดร้านกาแฟ หมวด » เก็บตก inbox » เก็บตกจาก inbox » อยากเปิดร้านกาแฟ

อยากเปิดร้านกาแฟ อาจจะเป็นร้านเล็ก ๆ ก่อนหรือเป็นเคาเตอร์ ใครมีที่ดี ๆ แนะนำบ้างมั๊ยอ่ะ ช่วยแนะนำที.......(ที่เช่าที่ไม่ค่อยแพงมากนะ เอาแบบไม่เกินเดือนละหมื่นห้าอ่ะจ้า..)
รูป sky
โดย: sky
ตั้งเมื่อ: 28 เม.ย. 08
แท็ก:
กระทู้นี้ปิดไม่ให้แสดงความคิดเห็น
ผู้สนับสนุน

ความคิดเห็นที่ 8 : อยากเปิดร้านกาแฟ

เปิดร้านกาแฟสด ไม่ยากอย่างที่คิด Coffee Dream ลงทุนเพียง 27,900 บาท เปิดร้านได้เลย มีเครื่องชงกาแฟอุปกรณ์เปิดร้านกาแฟทุกอย่างให้ครบ พร้อมสูตรและอบรมฟรี โดยไม่เสียค่าธรรมเนียมใดๆ ทั้งสิ้น เครื่องชงและอุปกรณ์เป็นของคุณ100% ไม่ต้องเช่า ไม่หักส่วนแบ่งยอดขาย

ธุรกิจร้านกาแฟสด Coffee Dream เป็นอีกทางเลือกหนึ่งของการลงทุนซึ่งเป็นธุรกิจที่ใช้เงินลงทุนต่ำ มีกำไรต่อหน่วยสูง สามารถคืนทุนได้อย่างรวดเร็ว

สอบถามรายละเอียดได้ที่ Coffee Dream
ฌองเซลิเซ่ ติวานนท์ ปากเกร็ด นนทบุรี
panita_nitaa@hotmail.com
http://www.coffee-dream.net
http://coffeedream.tarad.com
http://coffee-dream.hi5.com
โทร 08-9498-9959 , 02-501-5227
ยินดีให้คำแนะนำค่ะ

(Coffee Dream รับบัตรเครดิต VISA MASTER ทุกธนาคาร ไม่ชาร์จ%)

โดย: coffee dream เขียนเมื่อ 21 พ.ย. 08 IP IP: 124.121.126.XXX
ความคิดเห็นที่ 7 : อยากเปิดร้านกาแฟ

มีพื้นที่ว่าง สนามบินสุวรรณภูมิ

ด่วน สนใจติดต่อ คุณจิ๊บ 02-327-3737

โดย: JIB เขียนเมื่อ 29 ต.ค. 08 IP IP: 125.24.187.XXX
ความคิดเห็นที่ 6 : อยากเปิดร้านกาแฟ

ไม่ใช่ starbuck หรือ costa หรือที่ไม่มี brand เราก้ไม่เข้า
ยกเว้นขับรถไปไกล บ้านนอกๆ ร้านขายของชำ ป้าจ๋า โอเลี้ยงดำถุงนึงจ้า
ก้มันมีแค่นั้นนี้

โดย: japonica เขียนเมื่อ 29 เม.ย. 08 IP IP: 84.64.238.XXX
ความคิดเห็นที่ 5 : อยากเปิดร้านกาแฟ

นอกจากคุณจะอยู่ใกล้ๆสถานที่ที่นักท่องเที่ยวชาวต่างขาติเยอะๆหน่อย แต่อย่าไปหวังอะไรมากนักนะ มันไม่สามารถเลี้ยงตัวได้หรอก นอกจากคุณจะขายอย่างอ่นด้วย เฃ่น เบเกอรี่ โดยมากที่เห็ฯเขาจะไปเช่าตามปั๊มน้ำมัน แต่นั่นเสียเยอะแน่นอน ถ้าหากเขายังไม่ได้ทำโครงอะไรเลยหนะ เพื่อนผมมีอยู่คนมันไปซื้อของดอยตุงมา ขายทีห้างนี่แหละ ก็ดีนะ คนกินตลอด ทั้งๆที่ในนั้นก็มีอีกจ้าวนึงเขาไม่มียี่ห้อ ก้อยู่กันได้ทั้งคู่แหละ

โดย: กก เขียนเมื่อ 29 เม.ย. 08 IP IP: 61.7.178.XXX
ความคิดเห็นที่ 4 : อยากเปิดร้านกาแฟ

เมื่อวานเราไปซื้อโอวัลติน เราได้คุยกับคนขายโอวัลติน เขาบอกว่า เขาจะซื้อแฟรนไชด์ เอ๊ะเรียกถูกป่าว ก็ 30,000 บาท จะมีการอบรม มียี่ห้อ มีอุปกรณ์ จะมีสูตรของมันอะไรประมานนี้นะคะ คือเขาคุยว่าเขาจะเปิดร้านกาแฟสดนะ อย่างเช่น ต้นทุน 10 บาท /แก้ว จะขายแก้วละ 25 บาท ก็คือ 15 บาทนั่นคือกำไรคะ เขาบอกว่าเพื่อนเขาขายกาแฟโบราณได้เดือนหนึ่งประมาณ 30,000 บาท เขาว่าถ้าอยู่จะขายกาแฟเลยนะ ต้องคิดสูตรกว่าจะได้สูตรถูกใจ และที่สำคัญไม่มียี่ห้อ บางทีลูกค้าอาจไม่มั่นใจอะไรประมาณนี้นะคะ ป้าเขาจะซื้อแฟรนไชด์ เพราะมียี่ห้อ และอุปกรณ์และสูตรพร้อมนะคะ คิคิ

โดย: แฟนคลับพี่แม็ก เขียนเมื่อ 29 เม.ย. 08 IP IP: 202.28.62.XXX
ความคิดเห็นที่ 3 : อยากเปิดร้านกาแฟ

มันอยู่ที่ฝีมือคุณ จะมองการจัดตั้งร้านแบบไหน ลูกค้าที่ต้องการแบบไหน กำลังซื้อแบบไหน

ผมเชื่อมีแววรวย

----------------------------
คุณเคยมีเทพเจ้าหรือบุคคลสำคัญถอดจิตเข้ามาสั่งงานในความฝันคุณหรือไม่
คุณเคยถูกหวยเพราะมีคนถอดจิตมาให้หวยหรือไม่
คุณเคยโดนผีหลอก ผีอำแล้วมีผู้ใจดีเอายัญกันผีมาให้คุณ จนกระทั่งผีไม่มาหลอกหรือไม่
คุณเคยมีเทพประจำตัว เทวดามาคอยชี้แนะ บอกกล่าวแบบไม่เห็นตัวหรือไม่

ระวัง............คุณกำลังโดนหลอก อ่านเรื่องผมหน่อยนะครับ htt p:/ /ww w.geocities.co m/scb100yr

โดย: madeinthailand เขียนเมื่อ 29 เม.ย. 08 IP IP: 58.10.15.XXX
ความคิดเห็นที่ 2 : อยากเปิดร้านกาแฟ

ถูกต้อง . . . คนไทยไม่นิยม นั่งร้านกาแฟ หรอกครับ
ค่าไฟ ค่าแอร์ ค่าจ้าง ค่าของ ดูแล้วไม่คุ้มทุน หรอกถ้าจะเปิดร้านกาแฟ อย่างเดียว คนไทย อย่างมากก็ กาแฟสด แก้วละ 40-60 บาท ไม่เกินนี้
เปิดเป็นร้านปังเย็น นมสด เบเกอรี่ ไอศกรีม พ่วงด้วยจะดีมาก เปิดเย็นๆ ค่ำๆ แถวมหาลัย ประมาณนี้ จะขายดี เกือบทุกที่ละ

โดย: วิริยะ เขียนเมื่อ 29 เม.ย. 08 IP IP: 117.47.57.XXX
ความคิดเห็นที่ 1 : อยากเปิดร้านกาแฟ

เปิดไปก็เจ้ง
อย่าเปิดเลย เปิดร้านชานม กาแฟ ข้างทางยังจะขายดีกว่า

อย่าบ้าเห่อตามกระแส coffee prince คนไทยไม่นิยมนั่งร้านกาแฟโนเนม

จะร้านหรือเริ่ดขนาดไหน ก็เห็นนั่งตบยุงทุกร้าน

โดย: เอก เขียนเมื่อ 29 เม.ย. 08 IP IP: 58.10.30.XXX

MTha! Talk Ads

สนใจติดต่อ 02-100-8111