แว่นตา Rayban แท้ ดูยังไงครับ??? หมวด » เก็บตก inbox » เก็บตกจาก inbox » แว่นตา Rayban แท้ ดูยังไงครับ???

พอดีกำลังอยากได้ Rayban 3025 Aviator ครับ แต่อยากรู้ว่า ของแท้เนี่ยดูยังไงครับ (ราคาไม่ใช่น้อยเลย กลัวโดนย้อมครับ) ใครรู้ข้อมูลช่วยบอกหน่อยครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ
รูป Spy007
โดย: Spy007
ตั้งเมื่อ: 10 พ.ย. 09
แท็ก:
กระทู้นี้ปิดไม่ให้แสดงความคิดเห็น
ผู้สนับสนุน

ความคิดเห็นที่ 0 : แว่นตา Rayban แท้ ดูยังไงครับ???

ขอบคุณทุก ๆ ท่านมากเลยครับ
emoticon

โดย: Spy007 เขียนเมื่อ 20 พ.ย. 09 IP IP: 10.181.1.XXX
ความคิดเห็นที่ -1 : แว่นตา Rayban แท้ ดูยังไงครับ???

ใส่แล้วกลัวโดนตบเอาแว่น emoticon

โดย: เหยี่ยว ถลาลม เขียนเมื่อ 12 พ.ย. 09 IP IP: 124.121.161.XXX
ความคิดเห็นที่ -2 : แว่นตา Rayban แท้ ดูยังไงครับ???

อีกเสียงครับ ดูที่ shop เค้าเลยครับ

emoticon emoticon

โดย: อา_อ๊าม_อ๊ด เขียนเมื่อ 11 พ.ย. 09 IP IP: 125.24.130.XXX
ความคิดเห็นที่ -3 : แว่นตา Rayban แท้ ดูยังไงครับ???

ดูที่ช็อป rayban คับ

โดย: dre เขียนเมื่อ 11 พ.ย. 09 IP IP: 203.146.79.XXX
ความคิดเห็นที่ -4 : แว่นตา Rayban แท้ ดูยังไงครับ???

.....ข้อมูลอย่างละเอียดถี่ยิบอย่างนี้มาจากการค้นคว้า
แล้วก็เอามาพิมพ์นำเสนอผู้ถามครับ...นี่คือน้ำใจที่มีต่อกันจากมาโดก้าที่ไม่เคยเลือกที่รักมักที่ชัง...อะไรพอจะตอบหรือหาข้อมูลมาได้เธอจะช่วยทันที

โดย: ลุงป.6 เขียนเมื่อ 11 พ.ย. 09 IP IP: 118.172.113.XXX
ความคิดเห็นที่ -5 : แว่นตา Rayban แท้ ดูยังไงครับ???

โอ้โห คุณมาโดก้า ตอบเร็วจังเลยครับ ขอบคุณมาก ๆ เลย ข้อมูลเยอะจัง

แสดงว่า ถ้าไม่มีรอยสักฝังเลนส์แบบที่ผมเจอมา สงสัยจะไม่แท้สินะครับเนี่ย เพราะอีกร้านนึงเป็นรอยลึกลงไปเลยล่ะครับ

ขอบคุณอีกครั้งนะครับ คุณมาโดก้า Diva กิ๊บกิ้ว emoticon

โดย: Spy007 เขียนเมื่อ 11 พ.ย. 09 IP IP: 202.149.24.XXX
ความคิดเห็นที่ -6 : แว่นตา Rayban แท้ ดูยังไงครับ???

เพิ่มเติมจากคุณเจริญจิตรผู้เชี่ยวชาญด้านนี้
ขณะนี้การผลิตของเรย์แบน บางส่วนเริ่มมีการผลิตที่จีน แต่ยังเป็นคุณภาพของอิตาลี เช่น แว่นกันแดดก็เริ่มมีประมาณ 10 % ที่เป็น made in china
และแว่นสายตาก็ประมาณ 90 % ก็เป็น made in china
ถ้าเป็นแว่นรุ่นใหม่ๆ ส่วนมากก็เริ่มเป็น made in china
เพราะเป็นการลดต้นทุนการผลิตของ RAYBAN เอง
จากที่มีการปรับเพิ่มราคาสินค้ากันในทุกๆ ปีดังนั้น
จึงเรียนมาเพื่อให้ทราบและเข้าใจกันทุกคน
ถ้าท่านได้รับ สินค้าเป็น made in china ก็ไม่แปลก เพราะสินค้าทุกชิ้นยังเป็นของแท้ 100 %
ที่ออกมาจากโรงงานผลิตของเรย์แบนเอง โดยยังคงมาตรฐาน อิตาลีไว้
ถ้าไม่มันใจ สามารถนำสินค้าไปตรวจสอบได้ที่ศูนย์ Rayban
และให้ปรับเปลี่ยนความคิดกันใหม่ว่าเรย์แบนไม่จำเป็นต้องเป็น made in Italy เสมอไป
( รุ่นที่จะมีการเปลี่ยนเป็น made in china ส่วนใหญ่ จะเป็นรุ่นใหม่ๆ ส่วนรุ่น หลักๆ ยังคง Italy เหมื่อนเดิม

โดย: นางสาวมาโดก้า Diva กิ๊บกิ้ว เขียนเมื่อ 11 พ.ย. 09 IP IP: 98.161.52.XXX
ความคิดเห็นที่ -7 : แว่นตา Rayban แท้ ดูยังไงครับ???

แก้ตัวค่ะ มึนไวน์มือสั่น พิมพ์ตกๆหล่นๆ

ขออธิบายคร่าวๆ

วิธีการดู เรย์แบนของแท้อย่างถูกต้องที่ตัวแว่นนะคะ

1. มีคำว่า RAYBAN มุมเลนส์ซ้าย (สกรีนสีขาว)ค่ะ
2. มีคำว่า RB มุมเลนส์ขวา (รอยสักฝังเลนส์อาจอยู่ด้านในหรือนอกเลนส์)อันนี้สำคัญ ดูและสัมผัสเองเอง
3. มีคำว่า RB ที่รองจมูกทั้งสองข้างค่ะ
4. มีคำว่า made in Italy ที่ขาแว่นข้างหนึ่ง + รหัสรุ่นค่ะ
5. สังเกตุที่งานผลิตก็ต่างกันแล้วค่ะ และการใส่ก็ต่างกันนะคะ มีความกระชับและรังสีความหล่อจะแผดกล้า ต่อให้คนใส่ขี้เหร่ปานใด แป่ววว

เป็นเราจะเลือกร้านแรกอันที่มีรอยสักลึกลงไปในพื้นผิวค่ะ....ขอให้โชคดีได้ใช้ของแท้ แล้วหล่อจนสาวเหลียวมองจนเดินตกท่อเลยนะคะ emoticon emoticon

โดย: นางสาวมาโดก้า Diva กิ๊บกิ้ว เขียนเมื่อ 11 พ.ย. 09 IP IP: 98.161.52.XXX
ความคิดเห็นที่ -8 : แว่นตา Rayban แท้ ดูยังไงครับ???

ขออธิบายคร่าวๆ

วิธีการดู เรย์แบนของแท้อย่างถูกต้องที่ตัวแว่นนคะ

1. มีคำว่า RAYBAN มุมเลนส์ซ้าย (สกรีนสีขาว)ค่ะ
2. มีคำว่า RB มุมเลนส์ขวา (รอยสักฝังเลนส์อาจอยู่ด้านในหรือนอกเลนส์)อันนี้สำคัญ ดูและสัมผัสเองเอง
3. มีคำว่า RB ที่รองจมูกทั้งสองข้างค่ะ
4. มีคำว่า made in Italy ที่ขาแว่นข้างหนึ่ง + รหัสรุ่นค่ะ
5. สังเกตุที่งานผลิตก็ต่างกันแล้วค่ะ และการใส่ก็ต่างกันนะคะ มีความกระชับและรังสีความห่อจะแผดกล้า ต่อให้คนใส่ขี้เหร่ปานใด แป่ววว

เป็นเราจะเลือกร้านแรกอันที่มีรอยสักลึกลงไปในพื้นผิวค่ะ....ขอให้โชคดีได้ใช้ของแท้ แล้วหล่อจนสาวเหลียวมองจนเดินตกท่อเลยนะคะ emoticon

ความคิดเห็นที่ -9 : แว่นตา Rayban แท้ ดูยังไงครับ???

ขอบคุณมากครับ คุณนางสาวมาโดก้า Diva กิ๊บกิ้ว สำหรับข้อมูล ถามต่อนิดนึงนะครับ พอดีไปเดิน ๆ ดูมาที่ร้าน 2 ร้านปรากฎว่า ตรงเลนส์ข้างซ้ายไม่เหมือนกันครับ เลนส์ร้าน_ _ แว่น ตัว RB เหมือนเป็นสลักเอาไว้ (ตัว RB ลึกลงไปเลยครับ) อีกร้านนึงร้าน I____ ตัว RB ที่เลนส์ ไม่ได้เป็นสลักไว้น่ะครับ แต่ส่วนอื่น ๆ เหมือนกันครับ
ทั้ง 2 ร้านแจ้งว่าของแท้แน่นอน ผมเลย งง เลยครับทีนี้

อ้อ ขอบคุณคุณเจ้าเหว่ยด้วยครับ

โดย: Spy007 เขียนเมื่อ 11 พ.ย. 09 IP IP: 202.149.24.XXX
ความคิดเห็นที่ -10 : แว่นตา Rayban แท้ ดูยังไงครับ???

ดูยังไง ดูที่ศูนย์ครับ

โดย: เจ้าเหว่ย เขียนเมื่อ 11 พ.ย. 09 IP IP: 58.8.175.XXX
ความคิดเห็นที่ -11 : แว่นตา Rayban แท้ ดูยังไงครับ???

ลืมไปเอารูปลงมะด้ายยยย แสรดดดด emoticon

ความคิดเห็นที่ -12 : แว่นตา Rayban แท้ ดูยังไงครับ???

ต่อจากมะกี้#หมายความว่า # มันกัน UV 100%

อันนี้แถมให้ ไม่ได้ถามแต่จะบอก

* ถ้าเป็นของเก่า แท้ๆ ต้อง made in usa By B&L (10 ปีที่แล้ว)

* ของใหม่แท้ๆ made in italy By Luxottica โดย Luxottica ซื้อมาจาก B&L
เมื่อ 28 เมษายน 1999 โดยให้บริษัท ดีทแฮล์ม เป็นตัวแทนจำหน่ายในประเทศไทย

* รุ่นพิเศษ Japan Model จะผลิตในญี่ปุ่น และเป็นกรอบพลาสติกเท่านั้น ผลิต
ขายเฉพาะในเอเชีย โดยออกแบบแป้นจมูกให้สูงขึ้น เหมาะกับดั้งคนเอเชีย
รุ่นนี้จะไม่มีคู่มือมาให้ และไม่สกรีนที่ขาแว่นว่า made in อะไร emoticon

หาข้อมูลมาใ้ห้ต้องพูดว่าไงเอ่ย???? emoticon

ความคิดเห็นที่ -13 : แว่นตา Rayban แท้ ดูยังไงครับ???

# ของแท้จากศูนย์จะมีไอ่พวกนี้ให้ค่า

* กล่องกระดาษสีเทา พร้อม Barcode ตามรูป

* กล่องหนังสำหรับใส่แว่น จะต้องเป็นแบบ Soft case เท่านั้น มีหลายแบบ

* ผ้าเช็ดเลนส์ ต้องมีสีเทาตามรูป

* คู่มือการใช้งาน สีดำตามรูป

* รุ่นพิเศษเช่น 3025 จะมี note เล่มเล็ก THE ICONS แนบไปด้วย
2140 Original Wayfarer จะมี note เล่มเล็ก COLORIZE แนบไปด้วย

* ป้ายราคาจากบริษัทตัวแทนจำหน่าย

# การกันรังสี UV ของเลนส์ Ray-Ban แท้ ต้องกัน UV ได้ 100% (400nm)
สามารถทดสอบได้โดยเครื่องเช็คยูวีของโฮย่า ตามรูป

* Fake Ray-Ban = No UV-Ban คือมันไม่กันรังสีเลย อันตรายมาก
ให้สังเกตที่แถบสีในรูป มันไม่ลดลงเลย หมายความว่า มันไม่กัน UV เลย
อันตรายยังไง คือเวลาเราใส่แว่นกรองแสง ม่านตาจะขยายเพื่อรับแสง
แล้วถ้าม่านตาขยาย แต่เลนส์ไม่กันยูวี เราก็รับรังสียูวีเต็มๆ

* Ray-Ban แท้ต้องกัน UV ได้ 100% Ray-Ban = UV-Ban
ให้สังเกตที่แถบสีในรูป มันตัดออกไม่เหลือเลย หมายความว่า

MTha! Talk Ads

สนใจติดต่อ 02-100-8111