คุณพ่อ-คุณแม่ คุณอภิสิทธิ์ ภูมิใจรึเปล่าที่ลูกชายมีความสามรถ.ทำให้คนเกลียดได้ขนาดนี้.. หมวด » ทั่วไป » การเมือง » คุณพ่อ-คุณแม่ คุณอภิสิทธิ์ ภูมิใจรึเปล่าที่ลูกชายมีความสามรถ.ทำให้คนเกลียดได้ขนาดนี้..

ผมไม่ได้จะดูถูก หรือ ต่อว่า คุณพ่อ คุณแม่ นายก หรอกนะครับ

ลูกของคุณเกิดมาท่ามกลางการดูแลอบรมที่คุณดูแลเขาแบบไหนกัน

ถึงกลายเป็นลูกที่ นิสัยจอมสร้างภาพเก่ง  ขี้อิจฉา  ตาร้อน  ไม่เห็นผิดชอบชั่วดี แล้วอีกเรื่องที่เอาดีใส่ตัวเอาชั่วใส่คนอื่น แบบที่เรียกว่าเก่งเนียบมาก

ผมอยากฝากถึง คุณพ่อ คุณแม่นายก ลองไปเดินตามถนนลองไปฟังคำวิจารณ์ตัว นายกมาร์ค ว่าประชาชนคิดอย่างไร กับ ลูกชายสุดรักบ้าง หรือลองหันไปมองดูว่าเสื้อแดง ออกมาขับไล่ทำไม กัน

แล้วไปคุย กับ ลูกมาร์ค หน่อยว่า'' จะทำอย่างไงให้คนรัก มากกว่าคนเกลียดนะครับ''

แนะนำให้เผื่อบางที พ่อ แม่จะได้สอนลูกว่า อย่าทำอะไรเกินตัว อย่าหลงแก่อำนาจ เพราะเมื่อถึงเวลาไม่มีอำนาจจากที่ได้มาแบบเหลือเชื่อ ฟ้าดินจะลงโทษนะครับ

รูป หมีแดง
โดย: หมีแดง
ตั้งเมื่อ: 23 พ.ย. 09
แท็ก:
กระทู้นี้ปิดไม่ให้แสดงความคิดเห็น
ผู้สนับสนุน

ความคิดเห็นที่ 84 : คุณพ่อ-คุณแม่ คุณอภิสิทธิ์ ภูมิใจรึเปล่าที่ลูกชายมีความสามรถ.ทำให้คนเกลียดได้ขนาดนี้..

ต้นกำเนิดของตระกูล เวชชาญชีวะ เนี๊ยมาจากเวียดนามครับ เพราะปู่และย่าของนายก เป็นชาวเวียดนามเข้ามาอยู่ในเมืองไทย(ต้องบอกว่าอพยบมาจากเวียดนามถึงจะถูก) แล้วมาได้นามสกุลพระราชทานจาก :-)ที่ 6 เพราะฉะนั้นนายเหงียนมารค์เป็นเวียดนามครับ เรื่องจริงนะลองสืบประวัติดูได้

โดย: 007 เขียนเมื่อ 24 พ.ย. 09 IP IP: 61.19.97.XXX
ความคิดเห็นที่ 83 : คุณพ่อ-คุณแม่ คุณอภิสิทธิ์ ภูมิใจรึเปล่าที่ลูกชายมีความสามรถ.ทำให้คนเกลียดได้ขนาดนี้..

ขอทีเถอะ กระทู้ไร้สาระแบบนี้ ไม่ได้สร้างเซลสมองสักนิด
ถึงจะยังไง ..บุพการี ก็ไม่เกี่ยวข้อง
เล่นแบบนี้เกินไป

โดย: ตกสำรวจ เขียนเมื่อ 24 พ.ย. 09 IP IP: 110.164.71.XXX
ความคิดเห็นที่ 81 : คุณพ่อ-คุณแม่ คุณอภิสิทธิ์ ภูมิใจรึเปล่าที่ลูกชายมีความสามรถ.ทำให้คนเกลียดได้ขนาดนี้..

E-Mark is so Bad! his Father becomes an Alcoholic !

E-Mark is so corrupted! his Mother becomes a Prostitute !

E-Mark is so Imbicile ! his Wife becaoms a Lesbian !

โดย: goo can doo เขียนเมื่อ 24 พ.ย. 09 IP IP: 173.11.100.XXX
ความคิดเห็นที่ 80 : คุณพ่อ-คุณแม่ คุณอภิสิทธิ์ ภูมิใจรึเปล่าที่ลูกชายมีความสามรถ.ทำให้คนเกลียดได้ขนาดนี้..

ทำไมคัฟไม่มีการศึกษาหรือไงคัฟ
เรื่องของบุคคล เดี๋ยวนี้ลามถึงพ่อแม่กันแล้ว
ถ้าเขาด่าพ่อแม่คุนหมีแดงทำไมโง่เหมือนควายถึงได้มีลูกเป็น ขี้เรื้อนแดงมั่งละคัฟ
คิดดูดีๆนะคัฟ
ไม่ใช่หลับตาโพสหวังเอาเงินอย่างเดียว
เขาจ้างแพงไหมเผื่อผมจะได้ทำเป็นอาชีพเสริมมั่ง

โดย: 111 เขียนเมื่อ 23 พ.ย. 09 IP IP: 111.84.40.XXX
ความคิดเห็นที่ 79 : คุณพ่อ-คุณแม่ คุณอภิสิทธิ์ ภูมิใจรึเปล่าที่ลูกชายมีความสามรถ.ทำให้คนเกลียดได้ขนาดนี้..

จขกท หัดไปทำมาหากินเลี้ยงตัวเองบ้างนะครับ ดีกว่าไปรับเงินเค้ามาโพสไร้สาระแบบนี้ เชื่อผมเถอะคุณทำแบบนี้หากินได้ไม่นานหรอก ไปล้างจานหรือขายพวงมาลัยตามสี่แยกก็ได้ อย่างน้อย ถ้าคุณมีลูกลูกคุณอาจจะรู้สึกภูมิใจในตัวคุณได้บ้าง

โดย: เวรกรรม เขียนเมื่อ 23 พ.ย. 09 IP IP: 58.8.170.XXX
ความคิดเห็นที่ 78 : คุณพ่อ-คุณแม่ คุณอภิสิทธิ์ ภูมิใจรึเปล่าที่ลูกชายมีความสามรถ.ทำให้คนเกลียดได้ขนาดนี้..

ผมคนนอกครอบครัว ไม่เกี่ยวนะ ครับ เปิดมา เจอ แล้วก็อ่าน นะ ผมเห็นใจครับ เด็ก ยังไม่โต ชอบเล่นของเล่น ไปโดน ไอ้แก่ มันดันหลัง เลย เหลิงไปนิดน่อย แต่ก้....นะ น่าคิดเหมือนกัน

โดย: อืมน่าคิด เขียนเมื่อ 23 พ.ย. 09 IP IP: 110.164.161.XXX
ความคิดเห็นที่ 77 : คุณพ่อ-คุณแม่ คุณอภิสิทธิ์ ภูมิใจรึเปล่าที่ลูกชายมีความสามรถ.ทำให้คนเกลียดได้ขนาดนี้..

ปชป. พธม.พรรคโจรใต้ บริหารประเทศ ก็ใช้ระบบแบบโจรใต้ครองเมือง ใครจะยอมรับ

โดย: mm เขียนเมื่อ 23 พ.ย. 09 IP IP: 58.9.222.XXX
ความคิดเห็นที่ 76 : คุณพ่อ-คุณแม่ คุณอภิสิทธิ์ ภูมิใจรึเปล่าที่ลูกชายมีความสามรถ.ทำให้คนเกลียดได้ขนาดนี้..

อ.วิทย์ครับ
ขึ้นไปกระทู้ผมสิครับ ข้างบนสุดเรื่องเน่าๆๆๆ emoticon emoticon

โดย: s-555 เขียนเมื่อ 23 พ.ย. 09 IP IP: 58.9.134.XXX
ความคิดเห็นที่ 75 : คุณพ่อ-คุณแม่ คุณอภิสิทธิ์ ภูมิใจรึเปล่าที่ลูกชายมีความสามรถ.ทำให้คนเกลียดได้ขนาดนี้..

ความคิดเห็นที่ 74 โดย: remember
อาจารย์วิทย์คงจะตลกดีถ้ามีคนมาด่าท่านว่าพ่อแม่มันสอนดีแล้วแต่ลูกมันเลวเอง ด่าคนอื่นไม่ดูตัวเองดีเลววัดกันตรงไหนล่ะท่าน

หรือครับ ถ้าใครมาด่าท่านว่า'พ่อแม่มันสอนดีแล้วแต่ลูกมันเลวเอง'ที่เป็นบ้านท่านเขาเรียกว่าตลกดีหรือครับ เอาๆ ตามสบายครับ ตามสบาย เออ...ว่าแต่ผมไปด่าใครล่ะครับท่าน ผมแค่ยกตัวอย่างตามแบบคุณคห.50 ที่เขาด่าทักษิณเท่านั้นว่า ถ้าด่าแบบนี้ถือว่าโอเค เพราะไม่ได้ด่าพ่อด่าแม่หรือด่าลูกเมียเขา แต่ด่าตรงตัวดี ส่วนจะดูว่าดี-เลว จะวัดกันยังไง ท่านก็วัดเอาเองสิครับ ไม่มีปัญญาวัดเองก็ฟังคนอื่นวัดแทนก็ได้นี่ครับ แล้วถ้าใครเขาวัดแล้ว ท่านไม่อยากเชื่อสิ่งที่เขาวัด มันก็เรื่องของท่านอีกนั่นแหละ ใครจะไปบังคับท่านได้ เป็นตัวของตัวเองเถอะครับ คุณจำ...

โดย: คนนี้ก็แปลกๆ อ่านหนังสือไม่แตกจริงๆ...เชื่อตัวเองเถอะครับท่านจำ.. เขียนเมื่อ 23 พ.ย. 09 IP IP: 192.168.1.XXX
ความคิดเห็นที่ 74 : คุณพ่อ-คุณแม่ คุณอภิสิทธิ์ ภูมิใจรึเปล่าที่ลูกชายมีความสามรถ.ทำให้คนเกลียดได้ขนาดนี้..

- อาจารย์วิทย์คงจะตลกดีถ้ามีคนมาด่าท่านว่าพ่อแม่มันสอนดีแล้วแต่ลูกมันเลวเอง ด่าคนอื่นไม่ดูตัวเองดีเลววัดกันตรงไหนล่ะท่าน

โดย: remember เขียนเมื่อ 23 พ.ย. 09 IP IP: 124.122.89.XXX
ความคิดเห็นที่ 73 : คุณพ่อ-คุณแม่ คุณอภิสิทธิ์ ภูมิใจรึเปล่าที่ลูกชายมีความสามรถ.ทำให้คนเกลียดได้ขนาดนี้..

ip เดิมตอบให้ดูเยอะๆ ไว้หลอกควายแดงด้วยกัน เฮฮาปาจิงโก๊ะ

โดย: banka เขียนเมื่อ 23 พ.ย. 09 IP IP: 124.122.200.XXX
ความคิดเห็นที่ 72 : คุณพ่อ-คุณแม่ คุณอภิสิทธิ์ ภูมิใจรึเปล่าที่ลูกชายมีความสามรถ.ทำให้คนเกลียดได้ขนาดนี้..

ใครเป็นพ่อแม่ไอ้มาร์ค น่าอายฉิบหาย

โดย: kio เขียนเมื่อ 23 พ.ย. 09 IP IP: 58.9.222.XXX
ความคิดเห็นที่ 71 : คุณพ่อ-คุณแม่ คุณอภิสิทธิ์ ภูมิใจรึเปล่าที่ลูกชายมีความสามรถ.ทำให้คนเกลียดได้ขนาดนี้..

โจรก่อการร้ายมาร์ค ลงพื้นที่จังหวัดไหนๆ ไปจังหวัดไหน ๆ ก็ไม่มีจังหวัดไหนเขาตอนรับ ลาออกเถอะมาร์ค ให้คนอื่น พรรคอื่นเขา เข้ามาบริหารประเทศเถอะ บ้านมืองจะได้สงบ อย่าเห็นแก่ตัวมากเลย

โดย: kop เขียนเมื่อ 23 พ.ย. 09 IP IP: 58.9.222.XXX
ความคิดเห็นที่ 70 : คุณพ่อ-คุณแม่ คุณอภิสิทธิ์ ภูมิใจรึเปล่าที่ลูกชายมีความสามรถ.ทำให้คนเกลียดได้ขนาดนี้..

ความคิดเห็นที่ 69 โดย: s-555

ครับเห็นครับ คุณน่าจะพูดถูกนะ จขกท.นี่ก็น่าจะเหลืองเหมือนกัน ผมยังไม่เห็นเขาออกมาแสดงความรับผิดชอบเลยครับ....กระทู้ไหนน่าสนใจบ้าง ไปกันครับ...สมาชิกหนองบัวแดงไปไหนหมดแล้ว วันนี้ผมยังไม่พบใครเลยครับ ไปอยู่ตรงไหนกันครับ บอกกันนะครับ...

โดย: ครับเห็นครับ คุณน่าจะพูดถูกนะ จขกท.นี่ก็น่าจะเหลืองเหมือนกัน เขียนเมื่อ 23 พ.ย. 09 IP IP: 192.168.1.XXX
ความคิดเห็นที่ 69 : คุณพ่อ-คุณแม่ คุณอภิสิทธิ์ ภูมิใจรึเปล่าที่ลูกชายมีความสามรถ.ทำให้คนเกลียดได้ขนาดนี้..

ไปดูยังครับ กระทู้ ลอก คุณหมีแดงครับ ข้างบน ผมอ่านแล้วยอมรับเลยว่าป็นนิสัยเหลือง แน่นอน ฟันธงครับ emoticon

โดย: s-555 เขียนเมื่อ 23 พ.ย. 09 IP IP: 58.9.128.XXX
ความคิดเห็นที่ 68 : คุณพ่อ-คุณแม่ คุณอภิสิทธิ์ ภูมิใจรึเปล่าที่ลูกชายมีความสามรถ.ทำให้คนเกลียดได้ขนาดนี้..

ความคิดเห็นที่ 65 โดย: s-555

นั่นแหละคราวนี้เห็นหรือยัง มันเป็นแบบนี้แหละคนไทยวันนี้ แสดงความเกลียดชังเพื่อนไม่พอ ลามไปถึงพ่อแม่ลูกเมีย อนาถใจเช่นกันครับ...ผมถึงบอก จขกท. ถ้าคุณแดงจริงไม่กลิ้งกลอกควรออกมารับผิดชอบอย่างสง่างาม ผมคนนึงยังให้อภัยได้เสมอครับ...ผิดเป็นครูนะครับ จขกท. emoticon emoticon emoticon emoticon emoticon

โดย: นั่นแหละคราวนี้เห็นหรือยัง มันเป็นแบบนี้แหละคนไทยวันนี้ เขียนเมื่อ 23 พ.ย. 09 IP IP: 192.168.1.XXX
ความคิดเห็นที่ 67 : คุณพ่อ-คุณแม่ คุณอภิสิทธิ์ ภูมิใจรึเปล่าที่ลูกชายมีความสามรถ.ทำให้คนเกลียดได้ขนาดนี้..

ความคิดเห็นที่ 54 โดย: s-555

ยกตัวอย่างครับ ยกแรงไปหน่อยเหรอ เอิ๊กๆๆ คุณนี่รู้ทันนะ ใช่ได้ครับๆ emoticon emoticon emoticon emoticon emoticon emoticon

โดย: ยกตัวอย่างครับ ยกแรงไปหน่อยเหรอ เอิ๊กๆๆ คุณนี่รู้ทันใช่ได้ครับๆ เขียนเมื่อ 23 พ.ย. 09 IP IP: 192.168.1.XXX
ความคิดเห็นที่ 66 : คุณพ่อ-คุณแม่ คุณอภิสิทธิ์ ภูมิใจรึเปล่าที่ลูกชายมีความสามรถ.ทำให้คนเกลียดได้ขนาดนี้..

เห็นด้วยเลยครับ emoticon

โดย: s-555 เขียนเมื่อ 23 พ.ย. 09 IP IP: 58.9.128.XXX
ความคิดเห็นที่ 65 : คุณพ่อ-คุณแม่ คุณอภิสิทธิ์ ภูมิใจรึเปล่าที่ลูกชายมีความสามรถ.ทำให้คนเกลียดได้ขนาดนี้..

อ.วิทย์ กระทู้ใหม่ ลอกกระทู้ จากคุณหมีแดง ด่า ทักษิณครับ เห็นแล้วบอกตามตรง อนาถจริงครับ เฮ้อ emoticon emoticon

ความคิดเห็นที่ 64 : คุณพ่อ-คุณแม่ คุณอภิสิทธิ์ ภูมิใจรึเปล่าที่ลูกชายมีความสามรถ.ทำให้คนเกลียดได้ขนาดนี้..

(ต่อจากคห.63)คุณ s-555 ลองมองมุมกลับซิ พิจารณาดูทีรึว่าการที่เขมรจะยกพลเข้าเมืองไทยมันพูดยังกับฝ่ายความมั่นคงของรัฐที่เทือกเป็นคนคุมเองนี้มันพิการไปแล้วจึงปล่อยให้คนเขมรเดินเข้าออกเมืองไทยเหมือนเดินชมสวน ฮาไม่ออกจริงๆ บอกจะเอาผิดแกนนำเสื้อแดงที่เอาเขมรเข้าบ้านมาร่วมชุมนุม บอกแม้แต่เขมรที่มาเป็นลูกจ้างก็ห้ามมาชุมนุมจะเอาผิดแกนนำ งานนี้ผมว่าสงสัยตำรวจคงต้องตั้งสำนักให้ร้องเพลงชาติก่อนเข้าชุมนุมแน่เลย ฮาซะประเทศไทย...เอิ๊กๆๆๆ...ที่รุนแรงมันแรงที่ปากเทือกที่ปากมาร์คและโฆษกของรบ.โจรน่ะ มันคงคิดว่าคนไทยโง่จังแล้ว จึงสร้างเรื่องป่วนเสียเองแบบนี้ ผมล่ะสมเพชใจแทนรัฐบวมนี้เสียจริงๆครับ...ไม่ใช่เทือกจ้างคนเขมรมาป่วนเสียเองล่ะ กลัวใจจริงๆเพราะที่ผ่านมาเทือกมันทำได้ทุกอย่าง จ้างพยานเท็จยุบพรรคเพื่อนก็ทำมาแล้ว เอาที่ดินไปให้คนรวย แปลงสินทรัพย์ของรัฐไปเป็นของต่างด้าวในคดีปรส. มันก็ทำมาแล้ว เลวเองแต่ป้ายขี้ให้เพื่อน...คุณ s-555 เห็นเหมือนผมไหม....

โดย: นั่นแหละผมรับไม่ได้เลย แล้วน้องมาร์คก็ไม่มีมาตรการอะไรเลยกับเสื้อแดงทำอีกแบบ..เซ็งครับ.. เขียนเมื่อ 23 พ.ย. 09 IP IP: 192.168.1.XXX
ความคิดเห็นที่ 63 : คุณพ่อ-คุณแม่ คุณอภิสิทธิ์ ภูมิใจรึเปล่าที่ลูกชายมีความสามรถ.ทำให้คนเกลียดได้ขนาดนี้..

(ต่อจากคห.62)ปิดถนนปิดทางเสด็จฯ ทำสกปรกใส่พระรูปฯ พอรัฐบาลสมชาย สมัครจะทำอะไร ทางทหารเป็นง่อยไปเสียเฉยๆสั่งอะไรๆก็ไม่ทำ ปชป. เองโดยเฉพาะมาร์คก็จะออกมาพูดเสียงดังทันทีว่า อย่าทำอะไรรุนแรงกับเสื้อเหลืองนะ สว. นักสิทธิ์ฯ นักวิชาการฝ่ายมาร์คและเสื้อเหลืองทั้งหลายก็ออกมาพูดทำนองเดียวกันเลย ทั้งๆที่พิจารณาดีๆแดงชุมนุมไม่เคนมีอะไรรุนแรงเลยนับจากสงกรานต์เลือดเป็นต้นมา เขาชุมนุมอย่างสงบ ขนาดตำรวจเองยังบอกเองเลยว่ามาคุมม๊อบเสื้อแดงเหมือนมาดูหมอลำซิ่ง แต่เวลามาคุมม๊อบเสื้อเหลืองต้องสั่งเสียลูกเมียยักับจะไปตายกันมาแล้วต้องอยู่:-)งจากเสื้อเหลืองเป็นวาๆ กะเสื้อแดงเดินปะปนได้เลย ตำรวจบอกความเครียดมันผิดกันเลยจริงๆ...แต่สิ่งที่ปรากฏทุกวันนี้ คนที่เป็นผู้ออกข่าวว่า การชุมนุมเสื้อแดงจะรุนแรงกลับเป็นฝ่ายรัฐเองทั้งสิ้น เทือกบ้าง เทพไทบ้าง ออกมาพืดไปวันๆ ล่าสุดเห็นกรุข่าวเสื้อแดงเอาเขมรเข้าประเทศมาร่วมชุมนุม ผมฟังยังนึกขำ รัฐนี่มันเลวจริงๆเม่งเสื้อแดงทุกทางเลยนิ (มีต่อ)

โดย: นั่นแหละผมรับไม่ได้เลย แล้วน้องมาร์คก็ไม่มีมาตรการอะไรเลยกับเสื้อแดงทำอีกแบบ..เซ็งครับ.. เขียนเมื่อ 23 พ.ย. 09 IP IP: 192.168.1.XXX
ความคิดเห็นที่ 62 : คุณพ่อ-คุณแม่ คุณอภิสิทธิ์ ภูมิใจรึเปล่าที่ลูกชายมีความสามรถ.ทำให้คนเกลียดได้ขนาดนี้..

ความคิดเห็นที่ 52 โดย: s-555

นั่นแหละผมรับไม่ได้เลย แล้วน้องมาร์คก็ไม่มีมาตรการอะไรเลย แต่กับเสื้อแดงแข็งขันบอกมีแนวโน้มจะรุนแรง ผมมานั่งวิเคราะห์การชุมนุมของเสื้อแดงเหลืองที่ผ่านมา วุ่นวายทั้งคู่ ซ้ำร้ายของเหลืองนี้มีแผนสงครามเก้าทัพของจริง ทุบหม้อข้าวทุบแล้วทุบอีก กะชนะลูกเดียว จนวันนี้ผมยังไม่รู้เลยว่ามันนำชัยชนะสู่ใครกันแน่ แผนตีล้อมทำเนียบทุกทาง ถ้าคุณจำได้นะ ไหนจะเข้ายึดสถานีโทรทัศน์ช่อง11 ตอบตีสี่อีก ดีนะว่ายึดไม่สำเร็จ ไม่งั้นคงได้ยินสนธิ ลิ้มพูด 'โปรดฟังอีกครั้งๆ' เอิ๊กๆๆ ชุมนุมทีไรต้องการชัยชนะทุกครั้ง ยึดสถานที่ราชการจนชาติเสียหาย ต่างชาิติลดความน่าเชื่อถือใครๆไม่กล้ามาลงทุน ท่องเที่ยวเผ่นหายหมด คนไทยเจ๊งไปตามๆกัน ปิดเดินรถรถไฟ ปิดถนนหลวงทั้งสี่สายทั่วประเทศ ปิดน้ำปิดไฟ ใช้กุญแจปิดทางออกรัฐสภาขังสส.สว.เป็นร้อยๆคน ตะโกนฆ่ามันๆๆๆ สั่งสมอาวุธทั้งไม้มีดหอกดาบปืน ยาเสพติดก็มี ขนวัตถุทำระเบิดเอามาทำระเบิดปิงปอง ประทัดยักษ์ก็มี ครอบปิดกล้องวงจรของกทม.ด้วยถุงดำไม่เกรงกลัวกฏหมายบ้านเมืองเลย (มีต่อ)

ความคิดเห็นที่ 61 : คุณพ่อ-คุณแม่ คุณอภิสิทธิ์ ภูมิใจรึเปล่าที่ลูกชายมีความสามรถ.ทำให้คนเกลียดได้ขนาดนี้..

เอาเถอะครับอย่าไปว่าบิดามารดรเขาเลยครับ มันอยู่ที่นิสัยสันดาน ที่ติดอยุ่ติ่งขมอง ที่คิดว่าถ้าพี่ไม่เป้นดาราหน้ากล้อง ก้ขอทำอะไรก็ได้ที่ัมันเป็นพลุแตก( ตูตแตกด้วย) เป็นไงสมใจพี่เขาแล้ว ไปที่ไหนก็มีแต่คนชื่มชมหอมซะไม่เมยแม้แต่พวกขี้ๆยังมาตอม ไปไหนๆคนก็จะเอาลูกระเบิดมาประเคนให้ ผมก้ประชาชนคนหนึ่งโคตรภูมิใจ ที่มี พณฯ นายกโอบามาร์คเป็นลูกพี่

ปล. จากประชาชนปะเทศศรีธัญแลนด์แดนติ่งต้อง emoticon emoticon emoticon

โดย: คลละก๊ก เขียนเมื่อ 23 พ.ย. 09 IP IP: 202.28.78.XXX
ความคิดเห็นที่ 60 : คุณพ่อ-คุณแม่ คุณอภิสิทธิ์ ภูมิใจรึเปล่าที่ลูกชายมีความสามรถ.ทำให้คนเกลียดได้ขนาดนี้..

เห็นด้วยกะ 28

โดย: ปลาทู เขียนเมื่อ 23 พ.ย. 09 IP IP: 203.172.138.XXX
ความคิดเห็นที่ 59 : คุณพ่อ-คุณแม่ คุณอภิสิทธิ์ ภูมิใจรึเปล่าที่ลูกชายมีความสามรถ.ทำให้คนเกลียดได้ขนาดนี้..

คุณหมอ อรรถสิทธิ์ และคุณหมอ สดใส เสียสละและอดทนมาก ที่ยอมให้ลูกเล่นการเมืองทั้งฯที่สามารถเลือกอาชีพที่ดีกว่านี้ได้ ไม่ต้องมาผจญกับพวกกะเลวกะลาดอย่างที่เห็นฯ

โดย: คนหล่อก็คน เขียนเมื่อ 23 พ.ย. 09 IP IP: 192.168.105.XXX
ความคิดเห็นที่ 58 : คุณพ่อ-คุณแม่ คุณอภิสิทธิ์ ภูมิใจรึเปล่าที่ลูกชายมีความสามรถ.ทำให้คนเกลียดได้ขนาดนี้..

งั้นฝากถามพ่อ แม่คุณทักษิณด้วยว่า เลีิ้ยงลูกยังไง ทำให้บ้านเมืองปั่นป่วนได้ขนาดนี้

โดย: ** เขียนเมื่อ 23 พ.ย. 09 IP IP: 124.157.154.XXX
ความคิดเห็นที่ 57 : คุณพ่อ-คุณแม่ คุณอภิสิทธิ์ ภูมิใจรึเปล่าที่ลูกชายมีความสามรถ.ทำให้คนเกลียดได้ขนาดนี้..

42 โดย: คนเชียงใหม่ เขียนเมื่อ 15:44 น. 23 พ.ย. 2009

คุณถามคนผิดแล้ว ต้องไปถาม นช.ทักษิณโน้นถึงจะถูก เพราะคนๆเดียวที่ไม่ยอมรับความจริง ประเทศถึงได้แตกแยกขนาดนี้
สัส มีงไม่ต้องมาอ้างว่าอยู่เชียงใหม่เลย
แน่จริงมีงใส่เสื้อเหลืองเดินเล่นแถวท่าแพ ดูสิ กาดหลวงก็ได้

โดย: หละอ่อนสันผีเสื้อ เขียนเมื่อ 23 พ.ย. 09 IP IP: 222.123.17.XXX
ความคิดเห็นที่ 56 : คุณพ่อ-คุณแม่ คุณอภิสิทธิ์ ภูมิใจรึเปล่าที่ลูกชายมีความสามรถ.ทำให้คนเกลียดได้ขนาดนี้..

เอาไรมาก ขนาดลูกสาวมันยังไม่สนเลย

โดย: แดงเต็มร้อย เขียนเมื่อ 23 พ.ย. 09 IP IP: 222.123.17.XXX
ความคิดเห็นที่ 55 : คุณพ่อ-คุณแม่ คุณอภิสิทธิ์ ภูมิใจรึเปล่าที่ลูกชายมีความสามรถ.ทำให้คนเกลียดได้ขนาดนี้..

มีคนมาประท้วง 1คนหรือ10คน ถ้าเป็นผม ผมต้องลาออกแล้วเพราะว่า มาตราฐานของนักการเมืองต้องสูงกว่าคนธรรมดาทั่วไป จำคำพูดนี้ได้ป่าว มาร์ค ที่เคยพูดไว้กลางสภา ถ่ายทอดไปทั่ว หรือความจำเสื่อมแล้ว มาร์คเอ๋ย

โดย: g เขียนเมื่อ 23 พ.ย. 09 IP IP: 192.168.182.XXX
ความคิดเห็นที่ 54 : คุณพ่อ-คุณแม่ คุณอภิสิทธิ์ ภูมิใจรึเปล่าที่ลูกชายมีความสามรถ.ทำให้คนเกลียดได้ขนาดนี้..

ตกลง อ.วิทย์ ด่า หรือยกตัวอย่างครับ ผมงงไปเลย emoticon emoticon

ความคิดเห็นที่ 53 : คุณพ่อ-คุณแม่ คุณอภิสิทธิ์ ภูมิใจรึเปล่าที่ลูกชายมีความสามรถ.ทำให้คนเกลียดได้ขนาดนี้..

ความคิดเห็นที่ 51 โดย: s-555

อาจเป็นไปได้ครับ แต่ถ้าเขาเป็นแดงจริง เขาควรรับผิดชอบครับ ผมว่านะ ถ้าเราไม่รู้ผิดรู้ชอบเสียเอง เราจะว่ากล่าวคนอื่นไม่ได้ สังคมก็จะเสื่อมอย่างผมว่าน่ะครับ ถ้าจขกท.ไม่ได้ตั้งใจว่าไปถึงพ่อแม่มาร์คก็ควรออกมาชี้แจง อย่างคห.50 นี่ก็จะเน้นที่ตัวทักษิณ ถ้าอยากด่ามาร์คก็ด่าแบบคุณคห.50 นี้ก็น่าจะเข้าท่ามากกว่าครับ

'อภิสิทธิ์น่ะ พ่อแม่มันสอนดีแล้ว แต่ลูกเลวเอง' เออแบบนี้สิถึงจะถูก ผมเติมให้อีกหน่อย อยากอำนาจจนลืมตัว ความจริงอายุแค่นี้ ยังเติบโตทางการเมืองได้อีกนาน แต่กลับยอมให้ความอยากครอบงำจิตใจ จนยอมลบความสง่างามของชาติตระกูล วุฒิทางการศึกษาไปเสียหมด เสียดายแทนจริงๆ...

โดย: ถ้าเราไม่รู้ผิดรู้ชอบเสียเอง เราจะว่ากล่าวคนอื่นไม่ได้ สังคมก็จะเสื่อมอย่างผมว่าน่ะครับ เขียนเมื่อ 23 พ.ย. 09 IP IP: 192.168.1.XXX
ความคิดเห็นที่ 52 : คุณพ่อ-คุณแม่ คุณอภิสิทธิ์ ภูมิใจรึเปล่าที่ลูกชายมีความสามรถ.ทำให้คนเกลียดได้ขนาดนี้..

จำได้ครับ ใน.หลวง ตรัสไว้ครับ ผมจำได้
ผมยังไม่ชอบการกระทำของ นายสนธิเลยตอนนั้น ผมยอมรับว่าเกลียดได้ไหมครับ เหมือนตอนนี้ สนธิจะชุมนุม วันที่5 วันพ่อ อ.วิทย์คิดยังไงครับ

ความคิดเห็นที่ 51 : คุณพ่อ-คุณแม่ คุณอภิสิทธิ์ ภูมิใจรึเปล่าที่ลูกชายมีความสามรถ.ทำให้คนเกลียดได้ขนาดนี้..

ผมว่าคนที่เขียน กระทู้เนี้ยไม่น่าจะเป็นเสื้อแดงรึเปล่าครับ เพราะดูเหมือน รุนแรงแบบที่ อ.วิทย์บอกเหมือนกัน แต่ผมว่าเขาต้องมีแอบแฝงรึเปล่าครับ emoticon

ความคิดเห็นที่ 50 : คุณพ่อ-คุณแม่ คุณอภิสิทธิ์ ภูมิใจรึเปล่าที่ลูกชายมีความสามรถ.ทำให้คนเกลียดได้ขนาดนี้..

ทักษิณน่ะ พ่อแม่มันสอนดีแล้ว แต่ลูกเลวเอง

โดย: 2508 เขียนเมื่อ 23 พ.ย. 09 IP IP: 61.90.251.XXX
ความคิดเห็นที่ 49 : คุณพ่อ-คุณแม่ คุณอภิสิทธิ์ ภูมิใจรึเปล่าที่ลูกชายมีความสามรถ.ทำให้คนเกลียดได้ขนาดนี้..

ความคิดเห็นที่ 47 โดย: s-555

สวัสดีคุณ s-555 แม้เราไม่ตั้งใจจะด่าพ่อแม่ของใคร แต่ผมก็ไม่ชอบที่จะให้คนที่รักประชาธิปไตยทุกคนเอาพ่อแม่ลูกเมียของใครมาวิจารณ์ เมื่อเราไม่ชอบเราก็ไม่ควรทำเสียเองนะครับ ผมก็ดีใจที่เจอคุณครับ 'ผู้กำหนดสังคม ต้องเป็นคนดีเสียก่อนนะครับ'ผมขอแค่นี้ ไม่งั้นสังคมไทยเราจะตกต่ำไปเรื่อยๆ นั่นแสดงว่า เราทุกคนทุกฝ่ายไม่มีใครรักบ้านเมืองนี้จริง...สงสารใน หลวงครับ...เล่นกันจากชาติไม่ล่ม จนชาติล่มเลย ผมจำพระรา ชดำรัสของใน หลวง ที่ตรัสบอกสนธิ ลิ้มได้เสมอที่ว่า'ชาติไม่ได้ล่ม ไม่ต้องกู้'คุณ s-555 จำได้ไหมครับ...

โดย: เมื่อเราไม่ชอบพฤติกรรมแบบนี้เราก็ไม่ควรทำเสียเองนะครับ เขียนเมื่อ 23 พ.ย. 09 IP IP: 192.168.1.XXX
ความคิดเห็นที่ 48 : คุณพ่อ-คุณแม่ คุณอภิสิทธิ์ ภูมิใจรึเปล่าที่ลูกชายมีความสามรถ.ทำให้คนเกลียดได้ขนาดนี้..

จขกท. เห็นหรือยัง ผมเอ่ยไม่ทันขาดคำ ก็มีคนตรงข้ามทักษิณอย่างคุณอบต.มนตรี ในคห.43-44 ออกมาพล่ามถึงพ่อถึงแม่ของทักษิณทันที คราวนี้คงเข้าใจแล้วนะครับว่า ผมพูดน่ะจริงอย่างไร จริงๆการเอาพ่อแม่ลูกเมียทักษิณมากล่าวจาบจ้วงให้ร้ายป้ายสีนั้น มีมานานแล้ว โดยเฉพาะในเวปผู้จัดการ ในนี้ก็มีมาก อย่าทำนิสัยแบบเดียวกับอมนุษย์พวกนี้เลยครับ ปล่อยเขาไปเถอะ คุณอย่าไปเป็นอย่างเขาเลยนะครับ จขกท.ออกมาแสดงตัวขอโทษเสียเถอะครับ...ผมเกลียดจริงๆคนที่ชอบเล่นถึงพ่อถึงแม่หรือลูกเมีย ญาติมิตรของคนอื่นเขานี่น่ะ...ด่าเป็นคนๆไปเลยครับ ถ้าคุณเห็นว่าใครไม่ดี ทำความเสียหายให้ประเทศ พาประเทศถอยหลังเข้าคลอง ทำให้สังคมแตกแยกแตกต่างแบ่งเหนืออีสานแบ่งคนกรุงคนบ้านนอก แบ่งไทยให้เป็นเสี่ยงๆ รักชาติรักใน หลวงแต่ปาก แบบนี้จี้ด่าผมเอาด้วยคน เพราะผมก็เกลียดคนพวกนี้ครับ....

โดย: จขกท. เห็นหรือยัง ผมเอ่ยไม่ทันขาดคำก็มีคนอย่างผมว่าปรากฏตัวทันที ว่าไงครับจขกท.แสดงตัวขอโทษเสียทีครั เขียนเมื่อ 23 พ.ย. 09 IP IP: 192.168.1.XXX
ความคิดเห็นที่ 47 : คุณพ่อ-คุณแม่ คุณอภิสิทธิ์ ภูมิใจรึเปล่าที่ลูกชายมีความสามรถ.ทำให้คนเกลียดได้ขนาดนี้..

หวัดดีครับ อ.วิทย์
ผมดีใจจังครับที่คุณเข้ามา แต่ในความเห็นผมนะครับ ผมว่า จขกท ไม่คิดจะว่าหรือด่า พ่อแม่ มาร์คหรอกครับ ผมว่าเขาแนะนำมากกว่า emoticon

ความคิดเห็นที่ 46 : คุณพ่อ-คุณแม่ คุณอภิสิทธิ์ ภูมิใจรึเปล่าที่ลูกชายมีความสามรถ.ทำให้คนเกลียดได้ขนาดนี้..

ผมอยากถามว่าเจ้าของกระทู้ พ่อแม่สั่งสอนบ้างไหม ที่ก้าวร้าวถึงคนอื่น สงสัยว่าพ่อแม่คุณคงสั่งสอนมาดีเรื่องก้าวร้าวคนอื่น หรือไม่ก็พ่อแม่คุณสอบสอด เสือกและก้าวร้าวเป็นตัวอย่างไห้คุณ พ่อแม่คุณคงภูมิใจมากที่มีลูกสามารถสืบเชื้อสายแบบลูกไม้หล่นไม่ไกลต้น 55555555

โดย: คนไม่ดีไม่ทำไครเดือดร้อน เขียนเมื่อ 23 พ.ย. 09 IP IP: 58.147.8.XXX

MTha! Talk Ads

สนใจติดต่อ 02-100-8111