--- หมอดู ทำนาย ล่วงหน้า แม่นจริงจะบอกให้. หมวด » ทั่วไป » การเมือง » --- หมอดู ทำนาย ล่วงหน้า แม่นจริงจะบอกให้.

หมอ คฑา

สูญเสียเพื่อเริ่มต้นใหม่

หมอ คฑา ชินบัญชร หมอดูไพ่ยิปซีชื่อดังของ ประเทศไทย 

กล่าวถึง ดวงปีหน้านี้ว่าเป็น ปีวัวธาตุดิน แต่ดวงประเทศไทยเป็นธาตุไฟ จึงเป็นปีที่มีการถ่ายเทพลังซึ่งกันละกัน  ทางด้านการเมือง จะยังคงมีปัญหาต่อเนื่องอยู่อาจมี การปะทะชน เป็น การแตกหักเพื่อเกิดสิ่งที่ดีขึ้นสูญเสีย  เพื่อกำเนิดใหม่และอาจมี การรัฐประหารเกิดขึ้นในปีนี้  รวมทั้งจะมีการสูญเสียผู้ใหญ่ในบ้านเมือง

มีการสูญเสียผู้ใหญ่ในบ้านเมือง ก็คือ ( ท่าน สมัคร สุนทรเวช  ) เพราะเขาทำนายไว้ล่วงหน้า

แล้วแต่ความคิดของแต่ละคนที่คิดเห็นยังไง  ผมเอามาให้ดูว่า เรายังไม่ต้องคิดอะไร หากมันเกิดขึ้นตามที่หมอดูทำนายไว้ ก็เหมือน สูญเสียเพื่อเริ่มต้นใหม่จริงๆ

รูป s-555
โดย: s-555
ตั้งเมื่อ: 25 พ.ย. 09
แท็ก:

แสดงความคิดเห็น กับกระทู้ --- หมอดู ทำนาย ล่วงหน้า แม่นจริงจะบอกให้.

ผู้สนับสนุน

ความคิดเห็นที่ 56 : --- หมอดู ทำนาย ล่วงหน้า แม่นจริงจะบอกให้.

ความคิดเห็นที่ 45 โดย: ชื่นชอบ

อยากให้ อ.วิทย์ เข้าไปตอบกระทู้ของคุณพีในห้องการเมือง
ของเวป cmprice.com จังคะ

ผมเปิดไปดูแล้วครับ เห็นว่าสมาคมของเวปนั้นดูจะเป็นเวปเฉพาะถิ่น คนที่โพสก็ไม่มีความหลากหลายเท่าที่นี่ มีแต่คนไปอ่าน ยังไงผมก็ขอบคุณที่เอา link มาให้อ่านนะครับ อย่างน้อยก็ทำให้ผมได้ศึกษาความจริงและไม่จริงหรือความรู้สึกนึกคิดของคนไทยด้วยกันเพิ่มเติมครับ ถ้าผมคงขอโทษด้วยที่จะไม่ไปตอบในเวปที่นั่นนะครับ เวลาผมมีไม่มากขนาดนั้นครับ....ขอบคุณอีกทีนะครับที่สนใจอยากให้ผมไปคุณกับคนในนั้นครับ...คุณบอกให้คุณพีมาเล่นมาตั้งกระทู้ในนี้สิครับ ผมอาจได้คุยกับเขาครับ.... emoticon emoticon emoticon emoticon emoticon emoticon โดย: คุณบอกให้คุณพีมาเล่นมาตั้งกระทู้ในนี้สิครับ ผมอาจได้คุยกับเขาครับ.... เขียนเมื่อ 26 พ.ย. 09 IP IP: 192.168.1.XXX

ความคิดเห็นที่ 55 : --- หมอดู ทำนาย ล่วงหน้า แม่นจริงจะบอกให้.

ความคิดเห็นที่ 43 โดย: remember
ขอบคุณครับที่หวังดีกับผม สอนผมในหลายๆเรื่องผมยอมรับว่าความคิดผมยัง:-)งไกลจากท่านแต่สิ่งที่ผม แสดงออกมาก็จริงใจครับคิดยังไงพูดอย่างนั้นไม่มีการเสแสร้ง ไม่ต้องมานั่งตีความหมายใดๆฟังแล้วคงเข้าใจได้เลยว่าคิดยังไง ประสบการณ์ผมยังน้อยกว่าท่านก็จริงครับแต่ทุกๆครั้งที่ล้มผมก็ไม่เคยยอมแพ้ ขอบคุณนะครับถ้าทุกสิ่งทุกอย่างมาจากความหวังดีของท่านจริงๆ

สวัสดีครับ วันนี้ผมเพิ่งว่างงาน..ไม่เป็นไรครับ หามิได้ สำหรับความหวังดีนั้นมีอยู่ทั่วไปถ้าคุณรู้จักแสวงหาครับ ประสบการณ์ต้องใช้เวลา เวลาจะทำให้คุณได้เรียนรู้ เรียนรู้แล้วก็เลือกตัดสินใจเอา ใครก็ไม่มีอำนาจเหนือใจคุณดอกครับ ผมยังเอาใจช่วยด้วยความจริงใจ กลับไปอ่านกระทู้ของคุณพันธะเลยทราบว่าคุณเปิดร้านแถวสุวรรณภูมิ ขอให้กิจการเจริญก้าวหน้าขายดีๆนะครับ ด้วยความจริงใจจากคนไทยด้วยกัน.... emoticon emoticon emoticon <

โดย: ขอให้กิจการเจริญก้าวหน้าขายดีๆนะครับ ด้วยความจริงใจจากคนไทยด้วยกัน.... เขียนเมื่อ 26 พ.ย. 09 IP IP: 192.168.1.XXX
ความคิดเห็นที่ 54 : --- หมอดู ทำนาย ล่วงหน้า แม่นจริงจะบอกให้.

จำได้สิ่ครับ ยังไม่ได้เจอกันครับช่วงนี้เงียบๆครับคงอีกสักวันสองวันคุณทริปบอกจะมา เรื่องที่เป็นประโยชน์ต่อสังคมผมอยากให้เราช่วยกันครับ

โดย: remember เขียนเมื่อ 26 พ.ย. 09 IP IP: 124.120.235.XXX
ความคิดเห็นที่ 53 : --- หมอดู ทำนาย ล่วงหน้า แม่นจริงจะบอกให้.

# 52

คุณรีเม็ม...หวัดดีครับ

ขอบคุณที่เข้าใจผมนะครับ...ตกลงวันนั้นได้เจอกับใคร ยังไงบ้างครับ...

เท่าที่จำได้ ผมก็เคยกระแทก...คุณแรงๆ ไปหลายดอกเหมือนกันนะ ถ้าจำไม่ได้ไม่เป็นไร...ก็ขอโทษด้วย...

ในสนามก็ต้องทำทุกอย่างเพื่อทีม...จบเกมส์ ก็เป็นเพื่อนกันได้...ผมว่าพวกเรา ยังมีอีกหลายเรื่อง หลายทัศนะ ที่ไปกันได้...เพียงแต่ที่ผ่านมา เรามาอยู่ในทัศนะ ที่ออกจะตรงข้ามกันไปหน่อย เท่านั้นเอง...

เรื่องอื่นๆ ก็คุยได้ครับ...ไม่น่าเชื่อ กท หนังสือพิมพ์ของใครไม่รู้ เปลี่ยนเส้นทาง..ออกไปแนวท่องเที่ยว...จนถึง เรต 18+ ห้ามเข้า...เฉย...5555

จะติดตามคุณนะครับ...

โดย: ปชช เขียนเมื่อ 26 พ.ย. 09 IP IP: 124.120.185.XXX
ความคิดเห็นที่ 52 : --- หมอดู ทำนาย ล่วงหน้า แม่นจริงจะบอกให้.

สวัสดีครับ ปชช เดี๋ยวนี้เอามาปนกันจนยุ่งเหยิงไปหมดแล้วครับคนตายก็ตายไปแล้วแทนที่จะอโหสิให้กันกับเอามาเป็นเรื่องการเมืองไปเสียหมด

โดย: remember เขียนเมื่อ 26 พ.ย. 09 IP IP: 124.120.235.XXX
ความคิดเห็นที่ 51 : --- หมอดู ทำนาย ล่วงหน้า แม่นจริงจะบอกให้.

สวัสดีครับ...ทุกท่าน

ขอทักทายกันก่อน เด้อ...

ช่วงนี้จะออกไปแนว ห้ามปราม พวกเราทั้ง 2 ฝ่ายก่อน...เจอหลายความเห็น เอาเรื่องการเมืองไปไว้ใน กท อาลัย คุณสมัคร...

ก็เลย มีอารมย์นิดๆ...แต่ก็ไม่ว่าอะไรนะครับ เพราะต่างคนต่างคิด...เพียงแต่นิสัยคนไทย อย่างผม ไม่ชอบซ้ำคนล้ม ไม่ก้าวข้ามคนที่ทุกข์กว่า...

แต่ก็ชื่นชม หลายๆ ท่าน ที่มีความเห็นและคิดต่าง เอ่ยขออโหสิกรรม ต่อกันและกัน...ตรงนี้แหละครับ ที่ผมนับถือน้ำใจ พวกเราจริงๆ...

โดย: ปชช เขียนเมื่อ 26 พ.ย. 09 IP IP: 124.120.185.XXX
ความคิดเห็นที่ 50 : --- หมอดู ทำนาย ล่วงหน้า แม่นจริงจะบอกให้.

ยังเลยครับ บรรยากาศที่ร้านเงียบๆด้วยครับปิดเร็ว

ความคิดเห็นที่ 49 : --- หมอดู ทำนาย ล่วงหน้า แม่นจริงจะบอกให้.

-คุณ รีเมม
-สวัสดีครับ
-เจอคุณ ทริป แล้วยัง
-เห็นว่าวัน๒วันนี้แหละ
-บุญรักษา

โดย: --บุญรักษา พธม รัก นปช-- เขียนเมื่อ 26 พ.ย. 09 IP IP: 222.123.12.XXX
ความคิดเห็นที่ 48 : --- หมอดู ทำนาย ล่วงหน้า แม่นจริงจะบอกให้.

ตอนแรกนึกว่าจิ้วตาย.. emoticon

โดย: ไอ้ปื้ด เขียนเมื่อ 26 พ.ย. 09 IP IP: 124.121.20.XXX
ความคิดเห็นที่ 47 : --- หมอดู ทำนาย ล่วงหน้า แม่นจริงจะบอกให้.

สวัสดีคุณบุญรักษาครับ

ความคิดเห็นที่ 46 : --- หมอดู ทำนาย ล่วงหน้า แม่นจริงจะบอกให้.

-แหม
-อ...มีแฟนคลับมาตาม
-ไปแล้วเล่าให้ผมฟังด้วยนะครับ
-อ...
-บุญรักษา

โดย: --บุญรักษา พธม รัก นปช-- เขียนเมื่อ 26 พ.ย. 09 IP IP: 222.123.12.XXX
ความคิดเห็นที่ 45 : --- หมอดู ทำนาย ล่วงหน้า แม่นจริงจะบอกให้.

อยากให้ อ.วิทย์ เข้าไปตอบกระทู้ของคุณพีในห้องการเมือง
ของเวป cmprice.com จังคะ

โดย: ชื่นชอบ เขียนเมื่อ 26 พ.ย. 09 IP IP: 172.31.97.8, 192.168.86.XXX
ความคิดเห็นที่ 43 : --- หมอดู ทำนาย ล่วงหน้า แม่นจริงจะบอกให้.

ขอบคุณครับที่หวังดีกับผม สอนผมในหลายๆเรื่องผมยอมรับว่าความคิดผมยัง:-)งไกลจากท่านแต่สิ่งที่ผมแสดงออกมาก็จริงใจครับคิดยังไงพูดอย่างนั้นไม่มีการเสแสร้ง ไม่ต้องมานั่งตีความหมายใดๆฟังแล้วคงเข้าใจได้เลยว่าคิดยังไง ประสบการณ์ผมยังน้อยกว่าท่านก็จริงครับแต่ทุกๆครั้งที่ล้มผมก็ไม่เคยยอมแพ้ขอบคุณนะครับถ้าทุกสิ่งทุกอย่างมาจากความหวังดีของท่านจริงๆ

โดย: remember เขียนเมื่อ 26 พ.ย. 09 IP IP: 192.168.1.XXX
ความคิดเห็นที่ 42 : --- หมอดู ทำนาย ล่วงหน้า แม่นจริงจะบอกให้.

(ต่อจากคห.41)โลกนั้นกว้างใหญ่มาก เด็กเอ๋ย จงเดินไปข้างหน้าเถอะ อย่าหยุดอยู่กับที่ โลกที่คุณต้องเรียนรู็มีอีกมาก บางทีคุณอาจต้องล้มอีกไม่รู้กี่ครั้ง โดยเฉพาะเศรษฐกิจแบบนี้ ล้มแล้วอย่าลืมลุก ล้มอีกก็ลุกอีก ขอให้ยืนด้วยขาตัวเองให้ได้ตลอดไป มองอุปสรรคในเชิงสร้างสรรนะครับ ผมเอาใจช่วยครับ...โทษทีที่นอกเรื่องด้วยความเอ็นดูและสงสารจริงๆครับ... emoticon emoticon emoticon emoticon emoticon emoticon

โดย: เก็บกดก็ระบาย ระบายแล้วก็เริ่มต้น ล้มแล้วก็ลุก ล้มอีกลุกอีก ขอให้รักษากุศลที่ทำไว้ให้ดี... เขียนเมื่อ 25 พ.ย. 09 IP IP: 192.168.1.XXX
ความคิดเห็นที่ 41 : --- หมอดู ทำนาย ล่วงหน้า แม่นจริงจะบอกให้.

ความคิดเห็นที่ 40 โดย: remember

ครับดูก็รู้ว่าคุณเก็บกดความรู้สึกบางอย่างไว้ภายใน ทำใจให้สบายๆครับ ผมเองก็ไม่เคยคิดว่าจะต้องไปขอคุณหรือใครกินเช่นกัน ตามสบายครับ ต่างคคนต่างอยู่ อย่างไรก็ขอยืนยันว่า คนที่อาบน้ำร้อนมาก่อนย่อมมองเด็กแบบคุณออกอย่างแน่นอน อาการอัลไซเมอร์มักเกิดกับคนอายุมากก็จริง แต่กับวัยผู้ใหญ่เต็มตัวแบบคุณก็ใช่ว่าจะเกิดขึ้นไม่ได้ คนที่เป็นอัลไซเมอร์จริง คงไม่อาจจำประวัติศาสตร์การเมืองไทยได้แม่นยำหรอกครับ ผมรักษาคนไข้อัลไซเมอร์มาก็มาก รู้จักโรคนี้ดีกว่าคุณหลายเท่าตัวเชียวครับ คุณไม่เคยคิดร้ายใคร ทำงานสุจริต ไม่ได้ทำนาบนหลังคน พอใจในสิ่งที่เป็น คิดดี ทำดี มันก็เป็นกุศลของตัวคุณเอง ไม่มีใครแย่งคุณไปได้ดอก..ก็ทำอย่างที่ทำต่อไป ผมก็ไม่เคยคิดจะให้คุณมาเปลี่ยนแปลงหรือคิดอะไรเหมือนผมหรอกครับ ตามสะดวกครับ แค่คนพูดคุยกันในเวป มันไม่ได้มีค่ามากมายขนาดต้องให้เราเปลี่ยนแปลงความคิดนะครับ ถ้าคุณเปลี่ยนเพราะอ่านแค่ข้อมูลเฉพาะที่ นับว่าคุณแย่แล้วครับ (มีต่อ)

โดย: เก็บกดก็ระบาย ระบายแล้วก็เริ่มต้น ล้มแล้วก็ลุก ล้มอีกลุกอีก ขอให้รักษากุศลที่ทำไว้ให้ดี... เขียนเมื่อ 25 พ.ย. 09 IP IP: 192.168.1.XXX
ความคิดเห็นที่ 40 : --- หมอดู ทำนาย ล่วงหน้า แม่นจริงจะบอกให้.

ต่างคนต่างความคิดน่ะท่านไม่มีใครคิดตรงกันเหมือนกันไปหมดหรอกครับท่านจะว่าผมอย่างไรก็แล้วแต่ท่านนะครับวัดกันที่อายุไม่ได้หรอกครับคนแก่ที่เป็นอัลไซเมอร์ก็เยอะแยะไปผมอายุแค่นี้แต่ผมก็ไม่เคยคิดร้ายกับใคร ทำงานสุจริต ไม่ได้ทำนาบนหลังคนถึงไม่ได้ร่ำรวยอะไรมากมายแต่ผมก็พอใจในสิ่งที่ผมเป็น ผมคิดแค่ว่าผมคิดดี ทำดีก็พอครับ โทษทีนะครับที่นอกเรื่อง

โดย: remember เขียนเมื่อ 25 พ.ย. 09 IP IP: 124.121.207.XXX
ความคิดเห็นที่ 39 : --- หมอดู ทำนาย ล่วงหน้า แม่นจริงจะบอกให้.

ครับหวังว่ามีแค่คนเดียวนะครับ

.
ว่างๆเชิญแวะไปอ่านนิยายสนุกๆได้ที่ กระทู้คุณ HI'Sครับ

sameskyboard.com/index.php?showtopic=37667

ยินดีต้อนรับทุกๆท่าน ทุกๆความคิดเห็นครับ

โดย: Lord xXx เขียนเมื่อ 25 พ.ย. 09 IP IP: 61.7.149.XXX
ความคิดเห็นที่ 38 : --- หมอดู ทำนาย ล่วงหน้า แม่นจริงจะบอกให้.

ตามที่บอกใช่ไหมครับ แต่ผมเข้าไม่เป็นครับ ถ้ายังไงถ้าคุณ พันธะ ว่างเมื่อไรเราก็คุยกันทางนี้ได้ไหมครับ emoticon

โดย: s-555 เขียนเมื่อ 25 พ.ย. 09 IP IP: 58.9.134.XXX
ความคิดเห็นที่ 37 : --- หมอดู ทำนาย ล่วงหน้า แม่นจริงจะบอกให้.

ราตรีสวัสดิ์ครับ
-อ...
-คุณเอส
-คุณ รีเมม
-บุญรักษาครับ

โดย: บุญรักษา พธม รัก นปช ..(นอกรอบ..) เขียนเมื่อ 25 พ.ย. 09 IP IP: 114.128.129.XXX
ความคิดเห็นที่ 36 : --- หมอดู ทำนาย ล่วงหน้า แม่นจริงจะบอกให้.

-คุณ เอส ว่างๆ เมล์หากันบ้างนะ
-bigsaing@sanook.com
-เดียวผมจะเล่าอะไรดีๆสนุกๆให้ฟังแล้วจะรอง ..อ๋อ
-บุญรักษา

โดย: บุญรักษา พธม รัก นปช ..(นอกรอบ..) เขียนเมื่อ 25 พ.ย. 09 IP IP: 114.128.129.XXX
ความคิดเห็นที่ 35 : --- หมอดู ทำนาย ล่วงหน้า แม่นจริงจะบอกให้.

คิดถึงเหมือนกันครับ พันธะ อย่าลืมเข้ามาคุยกันหน่อยนะครับ emoticon emoticon

โดย: s-555 เขียนเมื่อ 25 พ.ย. 09 IP IP: 58.9.134.XXX
ความคิดเห็นที่ 34 : --- หมอดู ทำนาย ล่วงหน้า แม่นจริงจะบอกให้.

-คุณ เอส
-เพื่อนเก่า ถามหา อ...ครับ
-ไม่มีอะไรมากหรอกครับ
-คิดถึงนะวันนี้ผมยุ่ง...ตอนนี้อยู่ข้างนอกครับแว๊ปมาเพราะคิดถึงเพื่อนๆ
-อ...ฝากอ่าน กท.เมื่อวานด้วยHttp://talk.mthai.com/topic/84965
-ถือว่า เพื่อนกันแล้วกันนะครับ
-เมื่อวานคุยกันแบบไม่แบ่งสีก็พอได้รู้ใจกันนิดหน่อยเพิ่มขึ้นมาครับ
-เพียงแต่ เรื่องการเมืองบางทีสีมันค่อนข้างเข็มไปหน่อยครับ
-บุญรักษา

โดย: พธม รัก นปช(นอกรอบ...เล่นที่อื่น) เขียนเมื่อ 25 พ.ย. 09 IP IP: 117.47.237.XXX
ความคิดเห็นที่ 33 : --- หมอดู ทำนาย ล่วงหน้า แม่นจริงจะบอกให้.

อ.วิทย์ ผมมาช้าไปหน่อย โทษนะครับ ข้อความที่ อ.โพสต์ว่าใครรึครับ เถียงกัน มันหยดเลย emoticon

ความคิดเห็นที่ 32 : --- หมอดู ทำนาย ล่วงหน้า แม่นจริงจะบอกให้.

บางคนเขาไม่ได้สู้เพียง1 แต่สู้เพื่อ1ประเทศอยู่ผาสุข ทักษินโดนจับก็เรื่องของมัน ผิดว่าตามผิด แต่ขออย่างสุจริตในการตัดสิน เช่นเด๊ยวกับสนธิก็สุจริตโดนตัดสิน การมอมเมาเหมาเข่งทำเพื่อไครนั้น คิดว่าไม่สะอาดพอ การเอาสถาบันมาพูดเพ้อเจ้อทุกวันทั้งที่ชุมนุมและหน้าทีวี บอกได้คำเด๊ยวเลยวะ ไอ้ทุเรศ

โดย: ดาเมด เขียนเมื่อ 25 พ.ย. 09 IP IP: 115.87.84.XXX
ความคิดเห็นที่ 31 : --- หมอดู ทำนาย ล่วงหน้า แม่นจริงจะบอกให้.

(ต่อจากคห.30)ไม่มีใครนำเขาเข้าไปพันหลักเขาไปพันเอง เขาต้องแก้เอง คุณจำครับ...คุณอายุ 27 เท่านั้น เด็กมากๆสำหรับผม ผมไม่อยากจะใช้คำว่าสอนคุณนะ เพราะคุณมีความเป็นตัวของตัวเองสูง มี ego สูงมาก ยากที่จะรับอะไรง่ายๆ มีวิธีเดียวที่คุณจะเข้าใจสิ่งที่ผมพูดคือ คุณปฏิบัติเองครับ ส่วนในเรื่องการตัดสินใครหรืออะไรนั้น ทั้งหมดทั้งสิ้น มันอยู่ที่ตัวเราเอง คุณตัดสินผม ว่าผมอย่างโน้นอย่างนี้ แต่คนที่รู้ดีที่สุดกลับเป็นผมเองต่างหาก เช่นเดียวกับคนที่ผมสาปแช่ง เขานั่นแหละรู้ดีว่าเขาทำอย่างนั้นเพื่ออะไร ผมก็บอกเขานะว่า ถ้าเขาทำเพื่อแบ่งแยกคนไทยเขาจะได้รับผลที่ผมสาปแช่งนั้นทันที..มันอยู่ที่เขาไม่ได้อยู่ที่ผม ส่วนการตัดสินคนอื่น มนุษย์นั้นย่อมดูตามพฤติกรรมที่ทำอย่างสม่ำเสมอไม่ใช่ตามความรู้สึก ผมไม่เหมือนคุณตรงนี้กระมัง คนที่ผมสาปแช่งไปนั้นล้วนทำพฤติกรรมอ้างเจ้าเพื่อทำลายฝ่ายตรงข้ามซ้ำๆ...การตัดสินจึงแม่นยำ % ผิดพลาดจึงน้อย ดั่งงานวิจัยที่มี n ใหญ่นั่นแหละ...ยิ่ง n มากยิ่งเข้าใกล้ของจริงมาก...หรือไม่จริง...ว่าแต่คุณเถอะ อยากรู้ว่าผมมีแรงส่งได้อย่างไร ก็ต้องลองทำดูเองนะครับ โดย: ใครตัดสินใครครับ คุณต่างหากที่ชอบตัดสินคน นี่ก็ตัดสินผมไปหลายรอบแล้ว เอิ๊กกๆๆๆ เขียนเมื่อ 25 พ.ย. 09 IP IP: 192.168.1.XXX

ความคิดเห็นที่ 30 : --- หมอดู ทำนาย ล่วงหน้า แม่นจริงจะบอกให้.

ความคิดเห็นที่ 28 โดย: remember

อย่าไปตัดสินคนอื่นเพียงแค่ความรุ้สึกของตัวท่านเองเลยครับท่านก็บอกว่าท่าน ไม่ได้ดีเด่อะไรในเมื่อตัวท่านเองก็ไม่ได้มีดีอะไรแล้วท่านจะไปสาปแช่งคน อื่นได้ยังไงครับแรงส่งจะมาจากไหนล่ะครับ

ใครตัดสินใครครับ คุณต่างหากที่ชอบตัดสินคน นี่ก็ตัดสินผมไปหลายรอบแล้ว เอิ๊กกๆๆๆ เดี๋ยวก็ตัดสินว่า 'ผมอวด' เดี๋ยวก็ว่า 'นึกรึว่าเป็นผู้วิเศษ' อะไรของคุณหว่า..เดี๋ยวก็บอกว่า 'คนดีจริง' พอกลับไปอ่านที่ผมเขียนใหม่อีกที อ้าว!!!บอกใหม่เสียแล้ว 'ไหนคุณบอกไม่ได้ดีเด่อะไร' เอิ๊กๆๆๆ ทำไมรึครับ จะให้ผมถอนคำสาปแช่งรึ มันทำไม่ได้แล้วนี่ครับ ผมทำวจีกรรมอันนั้นไปแล้ว...มันแก้ไขไม่ได้ มันเป็นอดีตไปแล้ว ถามว่าแรงส่งจากไหน ผมก็บอกไปแล้วว่าจากไหน แถมบอกให้คุณลองทำดูบ้าง คุณเฉยไม่ตอบรับ แล้วจะให้มารู้อย่างที่ผมรู็ได้อย่างไรกัน ใครทำใครก็ได้ มันเป็นเช่นนั้นจริงๆ...แล้วยังไง ผมไม่ต้องตัดสินเขาคนนั้นดอก เขาตัดสินตัวเขาเอง เขาเอาตัวไปพัวพันเอง (มีต่อ)

โดย: ใครตัดสินใครครับ คุณต่างหากที่ชอบตัดสินคน นี่ก็ตัดสินผมไปหลายรอบแล้ว เอิ๊กกๆๆๆ เขียนเมื่อ 25 พ.ย. 09 IP IP: 192.168.1.XXX
ความคิดเห็นที่ 29 : --- หมอดู ทำนาย ล่วงหน้า แม่นจริงจะบอกให้.

ความคิดเห็นที่ 26 โดย: remember

เออ..คุณจำควรคุมสติเพื่ออ่านหนังสือให้แตกให้มากๆหน่อยนะครับ..ผมก็บอกไว้ในคห.18 ไปแล้วว่า'ผมก็ไม่ได้ดีเด่อะไรนักหนาหรอกครับคุณจำ'คุณก็ยังอ้างคำเดิม เหมือนเดิม ย้ำคิดย้ำทำจะให้ผมเป็นคนดีสุดๆให้ได้ เอิ๊กๆๆ แบบนี้ระวัง 'บ้าดี' นะครับ ขนาดผมไม่มีคำว่าอวดสักนิด คุณยังใส่คำว่า'อวด' ให้ผมเฉยเลย พูดคุยกันเหมือนพายเรือในอ่าง เอิ๊กๆๆๆ บอกให้ไปลองทำความเพียรเองในวันพระดู คุณก็ไม่รับปาก แต่เอาแต่ลับฝีปาก..แบบนี้แล้ว เราจะคุยกันรู้เรื่องรึ เพราะมันคนละจิตกัน คนวิเศษ พิเศษนั่น ก็เป็นคุณพูดเองเออเองทั้งนั้น ผมบอกที่ไหนว่าผมเป็นผู้วิเศษ ผมแค่บอกว่ามันเป็นผลจากความเพียร แล้วก็เชิญชวนให้คุณลองทำดูบ้าง คุณไม่รับปากว่าจะทำดู จะลองดู แล้วคุณจะรู้อะไรๆกับผมไหมนี่...คุยวนๆ อิอิ พอเถอะครับ ไม่ลองทำอย่างที่ผมแนะ ก็อย่าคุยกับผมเลยนะ เพราะมันจะวนที่เดิมน่ะครับ...นะ..

โดย: คุณจำควรคุมสติเพื่ออ่านหนังสือให้แตกให้มากๆหน่อยนะครับ...อ่านคห.18ใหม่ด้วย เขียนเมื่อ 25 พ.ย. 09 IP IP: 192.168.1.XXX
ความคิดเห็นที่ 28 : --- หมอดู ทำนาย ล่วงหน้า แม่นจริงจะบอกให้.

อย่าไปตัดสินคนอื่นเพียงแค่ความรุ้สึกของตัวท่านเองเลยครับท่านก็บอกว่าท่านไม่ได้ดีเด่อะไรในเมื่อตัวท่านเองก็ไม่ได้มีดีอะไรแล้วท่านจะไปสาปแช่งคนอื่นได้ยังไงครับแรงส่งจะมาจากไหนล่ะครับ

โดย: remember เขียนเมื่อ 25 พ.ย. 09 IP IP: 124.121.207.XXX
ความคิดเห็นที่ 27 : --- หมอดู ทำนาย ล่วงหน้า แม่นจริงจะบอกให้.

ความคิดเห็นที่ 25 โดย: s-555

ผมอยากให้ท่านสำนึกที่ทำกรรมไว้กับบ้านเมืองนี้ไว้เยอะครับ ผมสังเกตดูว่าท่านไม่กล้าแม้แต่ฟ้องพลโทมนูญกฤษดิ์กลับเลย เงียบผิดวิสัยของท่านครับ องคมนตรีและรัฐบุรุษของไทยลอบฆ่านายทหารไปหลายท่าน เพื่อพาตัวเองไต่เต้าไปสู่ตำแหน่งที่สูงยิ่งๆขึ้นไป ตัวละครบางตัวในจดหมายเปิดผนึกนั้น ยังมีชีวิตอยู่ก็มาก ท่านปล่อยแบบนี้ เท่ากับยอมรับว่าตนทำ เพราะข้อกล่าวหาฆ่าคนไม่ใช่เรื่องสนุกๆที่จะล้อเล่นได้ พลโทมนูญกฤษดิ์กล้าออกมาเปิดเผยแบบนี้ เขาคงอัดอั้นเต็มที่แล้ว แบบว่าไม่กลัวว่าจะถึงแก่ชีวิตหรือโดนจำคุกแล้ว พยานยังมีชีวิตหลายท่านเสียด้วย เช่นเดียวกับพยานเท็จสองท่านที่ออกมาเปิดตัวต่อสังคมในคดีว่าจ้างจากนายสุเทพในคคดียุบพรรคทรท. นั่นแหละ ชีวิตคนเรามีค่า การยอมทำบางอย่างเมื่อเข้าตาจน มีในทุกสังคมโลก พูดปล่าวๆไม่ได้ ต้องพร้อมพิสูจน์ด้วย ความจริงอาจช่วยใครบางคน และฆ่าบางคน แต่ความจริงไม่เคยโดนฆ่าให้ตายสักทีเลยครับ...ผมพอใจที่เสื้อแดงรักความจริงกันครับ..ขอให้รักษาสิ่งนี้ไว้ กู่ให้ก้องโลก แล้วจะมีคนอยู่ข้างคุณมากขึ้นเรื่อยๆครับ เพราะนี่คือโลกของความจริง ไม่ใช่ภาพลวงตาครับ....

โดย: ผมอยากให้ท่านสำนึกที่ทำกรรมไว้กับบ้านเมืองนี้ไว้เยอะครับ เขียนเมื่อ 25 พ.ย. 09 IP IP: 192.168.1.XXX
ความคิดเห็นที่ 26 : --- หมอดู ทำนาย ล่วงหน้า แม่นจริงจะบอกให้.

ไม่มีคนดีที่ไหนเค้าอวดอ้างตัวเองหรอกท่าน ที่ผมจะบอกก็คือใครก็พูดได้ครับ จะอวดอ้างว่าตัวเองวิเศษมาจากไหนก็ได้แต่ที่ท่านแสดงอาการแบบนี้ออกมามันไม่ใช่อาการของคนที่เค้าบำเพ็ญเพียรจริงๆครับ

ความคิดเห็นที่ 25 : --- หมอดู ทำนาย ล่วงหน้า แม่นจริงจะบอกให้.

ท่าทาง ป.จะเจอของจริงมั่งครับ ออกมาคราวนี้ สงบ ลงเยอะเลย อ.วิทย์ว่าไงครับ คิดเหมือนกันรึเปล่า emoticon emoticon

โดย: s-555 เขียนเมื่อ 25 พ.ย. 09 IP IP: 58.9.132.XXX
ความคิดเห็นที่ 24 : --- หมอดู ทำนาย ล่วงหน้า แม่นจริงจะบอกให้.

ความคิดเห็นที่ 23 โดย: s-555

ครับ เชื่อหูไว้หู เอิ๊กๆๆๆ หรือป๋าโดนปรามเสียแล้ว คิดหูไว้หู..เอิ๊กๆๆๆ.... emoticon emoticon emoticon emoticon emoticon

โดย: ครับ เชื่อหูไว้หู เอิ๊กๆๆๆ หรือป๋าโดนปรามเสียแล้ว คิดหูไว้หู..เอิ๊กๆๆๆ.... เขียนเมื่อ 25 พ.ย. 09 IP IP: 192.168.1.XXX
ความคิดเห็นที่ 23 : --- หมอดู ทำนาย ล่วงหน้า แม่นจริงจะบอกให้.

ผมรู้เท่าที่ผมรู้นะครับ แต่อย่างว่า ทำไม ป.ถึงออกมาบอกว่าให้หันหน้าเข้าหากัน แต่ อ.อย่าเพิ่งเชื่อข่าวที่ผมรู้มามากนะครับ emoticon

โดย: s-555 เขียนเมื่อ 25 พ.ย. 09 IP IP: 58.9.132.XXX
ความคิดเห็นที่ 22 : --- หมอดู ทำนาย ล่วงหน้า แม่นจริงจะบอกให้.

ความคิดเห็นที่ 20 โดย: remember

ผมบอกให้คุณลองบำเพ็ญเอง คุณไม่ทำแต่บอก 'ผมเก่งไหม' ผมก็คงต้องตามใจคุณกระมัง เอิ๊กๆๆ คุณจะเพ้อได้อีกเยอะเชิญครับคุณจำ...

'คนชั่วช้าหรือครับเพราะอะไรท่านจึงคิดแบบนั้นหรือเพราะเค้าคิดไม่เหมือนท่านเลยกลายเป็นคนเลว'

ไม่ได้คิดเองดอก ผมเพียงแต่กล่าวออกไปผ่านลมผ่านแล้วนะคุณว่า ถ้าสิ่งที่สนธิ ลิ้มและพวกจะทำในวันที่ 14 นั้น ทำด้วยใจไม่บริสุทธิ์ไม่ได้รักพระองค์ท่านจริงขอให้..... ชั่วเลวหรือไม่ เขาและพวกเท่านั้นที่ทราบ ผมมันแค่คนเร่งผลกรรมเท่านั้น...ไม่เกี่ยวกับว่าเขาจะคิดเหมือนผมหรือไม่ครับ....

ไม่ลองทำ ไม่รู้ มันเป็นเช่นนั้นจริงๆ ผมไม่ได้กล่าวเท็จดอก วันนี้วันพระ ผมถือศีลและทานมัสวิรัตครับ คืนนี้ต้องทำสมาธิและสวดมนต์ถวายใน หลวง ผมทำมานานแล้ว ลองทำดูนะครับ คุณจะได้รู้เอง ไม่ต้องเฝ้าสงสัยว่าผมพูดอะไรของผม....

emoticon emoticon โดย: ผมบอกให้คุณลองบำเพ็ญเอง คุณไม่ทำแต่บอก 'ผมเก่งไหม' ผมก็คงต้องตามใจคุณกระมัง เอิ๊กๆๆ เขียนเมื่อ 25 พ.ย. 09 IP IP: 192.168.1.XXX

แจ้งลบ แจ้งลบ
ความคิดเห็นที่ 21 : --- หมอดู ทำนาย ล่วงหน้า แม่นจริงจะบอกให้.

ความคิดเห็นที่ 17 โดย: s-555

เหรอครับ ดีครับๆ ขอให้พระบารมีปกเกล้าปกกระหม่อมปวงข้าพระพุทธเจ้าด้วยเทอญ...ด้วยเกล้าด้วยกระหม่อมขอเดชะฯ...

ผมอยากให้ยินพระสุรเสียงของพระองค์ท่านตรัสอะไรสักอย่างในวันเฉลิมฯที่จะถึงนี้ครับ ประเทศเราอับเฉามา 4 ปี แล้วครับ...มิน่า เมื่อกี้ข่าวเสื้อแดงออกบอกทักษิณบอกให้ยุติการชุมนุม..บอกว่าจะถวายให้ใน หลวงของเราครับ...
emoticon emoticon emoticon emoticon emoticon

โดย: ขอให้พระบารมีปกเกล้าปกกระหม่อมปวงข้าพระพุทธเจ้าด้วยเทอญ...ด้วยเกล้าด้วยกระหม่อมขอเดชะฯ... เขียนเมื่อ 25 พ.ย. 09 IP IP: 192.168.1.XXX
ความคิดเห็นที่ 20 : --- หมอดู ทำนาย ล่วงหน้า แม่นจริงจะบอกให้.

คนชั่วช้าหรือครับเพราะอะไรท่านจึงคิดแบบนั้นหรือเพราะเค้าคิดไม่เหมือนท่านเลยกลายเป็นคนเลว ผมเชื่อกฎแห่งกรรมครับแต่ผมไม่เคยเชื่อว่าคนที่บำเพ็ญเพียรจริงๆจะมาสาปแช่งใครถ้าอย่างนั้นผมก็พูดได้ว่าเพราะแรงส่งจากจิตของผมทำให้ทักษิณต้องหนีออกไปจากประเทศ เป็นไงครับผมเก่งไหม

ความคิดเห็นที่ 19 : --- หมอดู ทำนาย ล่วงหน้า แม่นจริงจะบอกให้.

อ้างประชาธิปไตยแต่เลื่อนการชุมนุมเพราะคนๆเดียวหรือที่พวกคุณสู้มาตั้งแต่แรกมันเป็นแค่ข้ออ้างในการสู้เพื่อคนๆเดียว

ความคิดเห็นที่ 18 : --- หมอดู ทำนาย ล่วงหน้า แม่นจริงจะบอกให้.

ความคิดเห็นที่ 14 โดย: remember
คนดีไม่สาปแช่งใครครับผมเชื่อเรื่องเวรกรรมครับแต่เวรกรรมไม่ได้เกิดขึ้นเพราะใครคนใดคนหนึ่งครับกรรมกำหนดตัวเองไม่ใช่คุณนะครับ

ผมก็ไม่ได้ดีเด่อะไรนักหนาหรอกครับคุณจำ แต่การบำเพ็ญเพียรของผมมันไปดันไปมีผลต่อคนชั่วช้าบางกลุ่มในประเทศนี้เท่านั้น เวลาคนบำเพ็ญเพียรสาปแช่งคนเลวจึงมีผลชะงักนัก อาจเป็นเพราะเขาทำกรรมอย่างที่ผมว่าไว้จริง ถึงต้องประสบเหตุแบบนั้น แต่แรงส่งจากจิตของผมในวันพระมันมีผลอย่างยิ่งยวดที่เขาเรียกว่าเร่งกฏแห่งกรรมให้ปรากฏเร็วทันตาเห็นก็เท่านั้น คนไม่ทำความเพียรไม่อาจทราบได้ดอก ลองทำเองดูสิครับคุณจำ ของแบบนี้ต้องทำเองและทำให้สม่ำเสมอนะครับถึงจะเข้าถึงได้ พูดเฉยๆไม่ทำก็จะได้แต่พูดแบบคุณนี่แหละ..ลองดู ใครทำใครได้ครับ ผมเองก็ไม่เคยคิดจะลองใช้มันในทางที่เร่งกรรมสาปแช่งคนเลวคนชั่วหรอกครับ แต่ผมพลั้งปากเอ่ยวาจาสาปแช่งไปแล้ว มันเรียกกลับไม่ได้แล้ว ก็แค่นั้น...

โดย: ถ้าไม่ทำกรรม การเร่งกรรมจากคนทำควคามเพียรก็คงไม่มีผลดอกคุณจำ..ลองทำเองดูก็ได้..อธิบายไปคุณก็ไม่รู้ดอ เขียนเมื่อ 25 พ.ย. 09 IP IP: 192.168.1.XXX
ความคิดเห็นที่ 17 : --- หมอดู ทำนาย ล่วงหน้า แม่นจริงจะบอกให้.

มีสัญญาณพิเศษครับ เสื้อแดงเลยเลื่อน ชุมนุม
เบื้องบนข้างบน บอกบางอย่างลงมากับ ป .ครับ เรื่องนี้มีสิ่งที่ดีจะเกิดขึ้นอีกไม่นานครับ อ.วิทย์ ผมรู้มาแค่นี้ครับ emoticon

Hot Issue

MTha! Talk Ads

สนใจติดต่อ 02-100-8111