เด็กแรกเกิด ถึง 1ปี จะเลือกซื้อนมยี่ห้อไหนดี หมวด » ชีวิต ความรัก สุขภาพ » สุขภาพ » เด็กแรกเกิด ถึง 1ปี จะเลือกซื้อนมยี่ห้อไหนดี

เด็กแรกเกิด ถึง 1ปี จะเลือกซื้อนมยี่ห้อไหนดี....

ตอนนี้ เพิ่งมีลูกชายคนแรก อยาก ถามความคิดเห็นคนอื่น ว่าท่านเลี้ยงลูกด้วยนมอะไร

ยี่ห้ออะไร

รูป คุณพ่อมือใหม่
โดย: คุณพ่อมือใหม่
ตั้งเมื่อ: 28 พ.ย. 09
แท็ก:
กระทู้นี้ปิดไม่ให้แสดงความคิดเห็น
ผู้สนับสนุน

ความคิดเห็นที่ 7 : เด็กแรกเกิด ถึง 1ปี จะเลือกซื้อนมยี่ห้อไหนดี

ให้ลูกท่าน เอนฟาแลคและสูตรต่อเนื่องสิค่ะ เอนฟากินแล้วส่วนใหญ่จะถูกกับเด็กท้องไม่เสียถ่ายง่ายแถมยังฉลาดอีกด้วยมีของเล่นเสริมพัฒนาการมากมายเลยคะ

โดย: แม่มือใหม่ เขียนเมื่อ 2 ธ.ค. 09 IP IP: 125.27.119.XXX
ความคิดเห็นที่ 6 : เด็กแรกเกิด ถึง 1ปี จะเลือกซื้อนมยี่ห้อไหนดี

นมแม่ดีที่สุดคะ

โดย: ตอรี่ เขียนเมื่อ 2 ธ.ค. 09 IP IP: 203.155.165.XXX
ความคิดเห็นที่ 5 : เด็กแรกเกิด ถึง 1ปี จะเลือกซื้อนมยี่ห้อไหนดี

ตอนผมเด็ก แม่ให้ผม ทานนม S-26 และ โปรมิล ถัดมา เลี้ยงน้องสาวผม ก็เลี้ยงด้วยนมเมจิ สมัยนี้มียี่ห้อหลายยี้ห้อให้เลือก เช่น เอนฟราโก

เป็นไปได้อยากให้ลูกคุณทานนมแม่ ดีกว่า (ก็น้ำนมจากภรรยาคุณนั่นหละครับ)

โดย: travego เขียนเมื่อ 2 ธ.ค. 09 IP IP: 110.164.138.XXX
ความคิดเห็นที่ 4 : เด็กแรกเกิด ถึง 1ปี จะเลือกซื้อนมยี่ห้อไหนดี

......หลานผมแม่เขาเลี้ยงด้วยนมพรีเดียชัวร์+นมแม่เอง
แต่ผมว่านมแต่ละชนิดคงไม่เหมาะกับเด็กทุกคนหรอกนะครับ
คงจะต้องลองผิดลองถูกพอสมควรเพื่อหานมที่ดีสำหรับลูกคุณที่สุด

โดย: ลุงป.6 เขียนเมื่อ 2 ธ.ค. 09 IP IP: 118.172.107.XXX
ความคิดเห็นที่ 3 : เด็กแรกเกิด ถึง 1ปี จะเลือกซื้อนมยี่ห้อไหนดี

ตอนนี้ลูกได้สิบกว่าวัน ใช้ดูเมกซ์ร่วมกะนมแม่น่ะครับ ผมคิดว่าใช้ได้นะ ลูกถ่ายออกมาเป็นก้อนอ่อน เหลืองดี กินแล้วไม่มีอาการปวดท้องหรือท้องเสียครับผม (ดื่มวันละ 10 ออนซ์แน่ะ เพราะคุณแม่น้ำนมน้อย)

โดย: คุณพ่อป้ายแดง เขียนเมื่อ 1 ธ.ค. 09 IP IP: 202.183.244.XXX
ความคิดเห็นที่ 2 : เด็กแรกเกิด ถึง 1ปี จะเลือกซื้อนมยี่ห้อไหนดี

แอนฟาแลคจ้า

โดย: อุ๊ เขียนเมื่อ 30 พ.ย. 09 IP IP: 158.108.239.XXX
ความคิดเห็นที่ 1 : เด็กแรกเกิด ถึง 1ปี จะเลือกซื้อนมยี่ห้อไหนดี

ไม่มีนมแม่หรอกหรอคับ...

โดย: PA-i Sama เขียนเมื่อ 29 พ.ย. 09 IP IP: 117.47.230.XXX

MTha! Talk Ads

สนใจติดต่อ 02-100-8111