หมาตาแฉะ ขี้ตาเยอะ ไม่ทราบว่าเป็นโรคอะไรและจะรักษายังไงคะ หมวด » เก็บตก inbox » เก็บตกจาก inbox » หมาตาแฉะ ขี้ตาเยอะ ไม่ทราบว่าเป็นโรคอะไรและจะรักษายังไงคะ

ตามหัวข้อเลยค่ะ
รูป mk
โดย: mk
ตั้งเมื่อ: 4 ธ.ค. 09
แท็ก: ,
กระทู้นี้ปิดไม่ให้แสดงความคิดเห็น
ผู้สนับสนุน

ความคิดเห็นที่ 22 : หมาตาแฉะ ขี้ตาเยอะ ไม่ทราบว่าเป็นโรคอะไรและจะรักษายังไงคะ

mthai

โดย: mthai เขียนเมื่อ 16 ธ.ค. 09 IP IP: 110.164.91.XXX
ความคิดเห็นที่ 21 : หมาตาแฉะ ขี้ตาเยอะ ไม่ทราบว่าเป็นโรคอะไรและจะรักษายังไงคะ

พันธุ์อะไรล่ะคะ จขกท. จะได้ให้คำแนะนำถูก emoticon

โดย: Its not easy เขียนเมื่อ 7 ธ.ค. 09 IP IP: 63.148.211.XXX
ความคิดเห็นที่ 20 : หมาตาแฉะ ขี้ตาเยอะ ไม่ทราบว่าเป็นโรคอะไรและจะรักษายังไงคะ

แนะนำให้เข้า เว็บ pantip.com ห้อง จตุจักร ครับ
จะได้คำแนะนำดี ๆ และมีสาระมากกว่านี้มากมายนัก emoticon

โดย: ZX เขียนเมื่อ 7 ธ.ค. 09 IP IP: 58.10.225.XXX
ความคิดเห็นที่ 19 : หมาตาแฉะ ขี้ตาเยอะ ไม่ทราบว่าเป็นโรคอะไรและจะรักษายังไงคะ

ลองเปลี่ยนอาหารเม็ดทีให้อยู่ซิค่ะ

น้องหมาเราพอเปลี่ยนอาหารเม็ดให้ ก็ดีขึ้นนะค่ะ

โดย: อืมม เขียนเมื่อ 7 ธ.ค. 09 IP IP: 68.53.181.XXX
ความคิดเห็นที่ 17 : หมาตาแฉะ ขี้ตาเยอะ ไม่ทราบว่าเป็นโรคอะไรและจะรักษายังไงคะ

หมาตาแฉะ...... emoticon emoticon emoticon

โดย: Tokyo_Santa เขียนเมื่อ 5 ธ.ค. 09 IP IP: 110.164.155.XXX
ความคิดเห็นที่ 15 : หมาตาแฉะ ขี้ตาเยอะ ไม่ทราบว่าเป็นโรคอะไรและจะรักษายังไงคะ

ถามในนี้ไม่ได้อะไรหรอก หมาทั้งตัว
เป็นไรก็ พาไปหาหมอดิ

โดย: เจ้าชาย เขียนเมื่อ 4 ธ.ค. 09 IP IP: 124.120.187.XXX
ความคิดเห็นที่ 14 : หมาตาแฉะ ขี้ตาเยอะ ไม่ทราบว่าเป็นโรคอะไรและจะรักษายังไงคะ

แอบดูหมาข้างบ้านทำไรกันเหรอเปล่า emoticon

โดย: คิคิ เขียนเมื่อ 4 ธ.ค. 09 IP IP: 124.122.110.XXX
ความคิดเห็นที่ 13 : หมาตาแฉะ ขี้ตาเยอะ ไม่ทราบว่าเป็นโรคอะไรและจะรักษายังไงคะ

อาจจะเป็นพยาธิค่ะ ลองถ่ายพยาธิให้บ้าง เดี๋ยวดีขึ้นเอง อย่าลืมทำวัคซีนตามกำหนดนะคะ เดี๋ยวเค้าจะป่วย แล้วอยู่กับเราได้ไม่นาน ที่สำคัญ ป่วยขึ้นมาหมดค่ารักษาเยอะค่ะ อิอิอิ กันดีกว่าแก้ค่ะ

โดย: ตาวาว เขียนเมื่อ 4 ธ.ค. 09 IP IP: 40.0.1.XXX
ความคิดเห็นที่ 12 : หมาตาแฉะ ขี้ตาเยอะ ไม่ทราบว่าเป็นโรคอะไรและจะรักษายังไงคะ

ดูบอลมั้ง

โดย: 1010 เขียนเมื่อ 4 ธ.ค. 09 IP IP: 117.47.50.XXX
ความคิดเห็นที่ 11 : หมาตาแฉะ ขี้ตาเยอะ ไม่ทราบว่าเป็นโรคอะไรและจะรักษายังไงคะ

ข้อมูลน้อยมากครับ อาการที่บอกมาพบได้ตั้งแต่โรคที่ไม่ติดเชื้ออย่าง โรคตาแห้ง (KCS = Keratoconjunctivitis sicca) จนถึงโรคติดเชื้อร้ายแรงอย่าง ไข้หัดสุนัข (Canine distemper)
ต้องดูว่ามีอาการอื่นอีกรึเปล่า ประกอบกับประวัติวัคซีน อายุสุนัข และการตรวจร่างกายถึงจะบอกได้ครับว่าน่าจะเป็นอะไร พาไปตรวจกับสัตวแพทย์ใกล้บ้านดีกว่าครับ

โดย: Schnitzel เขียนเมื่อ 4 ธ.ค. 09 IP IP: 124.122.210.XXX
ความคิดเห็นที่ 10 : หมาตาแฉะ ขี้ตาเยอะ ไม่ทราบว่าเป็นโรคอะไรและจะรักษายังไงคะ

ไหน ๆ ตั้งกระทู้แล้ว ให้มันตั้งใจหน่อย กรุณาเขียนรายละเอียด ว่าเป็นอะไร ที่มาที่มันเป็นแบบนั้นเพราะอะไร เขียนอะไรไปก็ได้ครับ ให้เหมือนกับว่าเราตั้งใจเข้ามาขอความเห็น มาเขียนตามหัวข้อแบบนี้มันน่าด่าถึงพ่อแม่นะครับ เค้าจะหาว่าพ่อแม่ไ่ม่สั่งไม่สอนเอา

โดย: เทเรซา เขียนเมื่อ 4 ธ.ค. 09 IP IP: 124.120.203.XXX
ความคิดเห็นที่ 9 : หมาตาแฉะ ขี้ตาเยอะ ไม่ทราบว่าเป็นโรคอะไรและจะรักษายังไงคะ

หมาเข้าเวปดึกๆ เล่นเกมยันเช้า เข้าแคมฟรอกยันเที่ยง ตาจะไม่แฉะได้อย่างไร

ตอบเอามัน

โดย: น้องเมเปิ้ล เขียนเมื่อ 4 ธ.ค. 09 IP IP: 69.158.26.XXX
ความคิดเห็นที่ 8 : หมาตาแฉะ ขี้ตาเยอะ ไม่ทราบว่าเป็นโรคอะไรและจะรักษายังไงคะ

เขย่าปลุกคุณหมอข้างๆ คุณคะไปตอบกระทู้ให้เขาหน่อย emoticon emoticon

โดย: แก้วหน้าม้า เขียนเมื่อ 4 ธ.ค. 09 IP IP: 124.121.61.XXX
ความคิดเห็นที่ 7 : หมาตาแฉะ ขี้ตาเยอะ ไม่ทราบว่าเป็นโรคอะไรและจะรักษายังไงคะ

ติดเชื้อหรือเปล่าคะ แมวที่บ้านก็เคยเป็น พอไปหาหมอดีกว่าค่ะ

โดย: fon202 เขียนเมื่อ 4 ธ.ค. 09 IP IP: 124.121.108.XXX
ความคิดเห็นที่ 6 : หมาตาแฉะ ขี้ตาเยอะ ไม่ทราบว่าเป็นโรคอะไรและจะรักษายังไงคะ

หมอหลับดึก เด๋วคงตื่นมาช่วยแนะนำ emoticon

โดย: นางสาวมาโดก้า Diva กิ๊บกิ้ว เขียนเมื่อ 4 ธ.ค. 09 IP IP: 98.161.52.XXX
ความคิดเห็นที่ 5 : หมาตาแฉะ ขี้ตาเยอะ ไม่ทราบว่าเป็นโรคอะไรและจะรักษายังไงคะ

......ขออนุญาตแก้ไขมาม่าแมวสับเจ้าเก่านิดนะน้อง
Cosmophobia...ครับ
อ่านความเห็นต่างๆของคนตอบแล้วก็พาหมาไปหาสัตว์แพทย์นะครับ...รับรองดีที่สุดแน่นอน

โดย: ลุงป.6 เขียนเมื่อ 4 ธ.ค. 09 IP IP: 118.172.115.XXX
ความคิดเห็นที่ 4 : หมาตาแฉะ ขี้ตาเยอะ ไม่ทราบว่าเป็นโรคอะไรและจะรักษายังไงคะ

ระวังจะเป็นโรคเกี่ยวกับพยาธิหรือไม่ก็ติดเชื้อในกระแสเลือดนะคะเพราะหมาที่บ้านเคยเป็น..

โดย: *-* เขียนเมื่อ 4 ธ.ค. 09 IP IP: 210.246.148.XXX
ความคิดเห็นที่ 3 : หมาตาแฉะ ขี้ตาเยอะ ไม่ทราบว่าเป็นโรคอะไรและจะรักษายังไงคะ

เป็นโรค Cosmpphobia ครับ

เนื่องจากมีความวิตกกังวัลมากเกินไป จากการที่กลัวว่าโลกจะแตกในปี 2012

emoticon

โดย: มาม่าแมวสับ เขียนเมื่อ 4 ธ.ค. 09 IP IP: 10.10.10.XXX
ความคิดเห็นที่ 2 : หมาตาแฉะ ขี้ตาเยอะ ไม่ทราบว่าเป็นโรคอะไรและจะรักษายังไงคะ

โรคเอดส์

โดย: NuTTeNN เขียนเมื่อ 4 ธ.ค. 09 IP IP: 110.164.125.XXX
ความคิดเห็นที่ 1 : หมาตาแฉะ ขี้ตาเยอะ ไม่ทราบว่าเป็นโรคอะไรและจะรักษายังไงคะ

ก็พาไปหหาหมอซิครับ

โดย: kwan เขียนเมื่อ 4 ธ.ค. 09 IP IP: 58.97.34.XXX

MTha! Talk Ads

สนใจติดต่อ 02-100-8111