ช่วยทีคับ ภาษาเวียตนาม หมวด » เก็บตก inbox » เก็บตกจาก inbox » ช่วยทีคับ ภาษาเวียตนาม

ขอรบกวนหน่อยครับประโยคนี้แปลว่าอะไรหรอครับพอดีเพื่อนผมที่เป็นผู้หญิงเวียดนามเอเขียนในสมุดของผมพอถามเค้าก็ไม่ตอบครับ tao thueng mai mot min toi ประโยคนี้อะครับ รบกวนทีนะฮะ ขอบพระคุณครับ

รูป Knocky knotY
โดย: Knocky knotY
ตั้งเมื่อ: 3 พ.ค. 08
แท็ก:
กระทู้นี้ปิดไม่ให้แสดงความคิดเห็น
ผู้สนับสนุน

ความคิดเห็นที่ 16 : ช่วยทีคับ ภาษาเวียตนาม

ระวังพวกโรคจิตมันตามจิกไม่เลิกนะ ผมกลัวแทนคุณจริงๆ

----------------------------
คุณเคยมีเทพเจ้าหรือบุคคลสำคัญถอดจิตเข้ามาสั่งงานในความฝันคุณหรือไม่
คุณเคยถูกหวยเพราะมีคนถอดจิตมาให้หวยหรือไม่
คุณเคยโดนผีหลอก ผีอำแล้วมีผู้ใจดีเอายัญกันผีมาให้คุณ จนกระทั่งผีไม่มาหลอกหรือไม่
คุณเคยมีเทพประจำตัว เทวดามาคอยชี้แนะ บอกกล่าวแบบไม่เห็นตัวหรือไม่

ระวัง............คุณกำลังโดนหลอก อ่านเรื่องผมหน่อยนะครับ htt p:/ /ww w.geocities.co m/scb100yr

โดย: madeinthailand เขียนเมื่อ 5 พ.ค. 08 IP IP: 58.10.15.XXX
ความคิดเห็นที่ 15 : ช่วยทีคับ ภาษาเวียตนาม

เอาล่ะเว้ย...หนุ่มไทยขายออกแล้ว...ไม่ใกล้ไม่ไกล...เวียดนามนี่เอง ว่าแต่ว่าสาวเวียดนามโซนเหนือของประเทศเขานี่ขาวได้ใจจริงๆ

โดย: ชื่อคนตอบ 555 เขียนเมื่อ 5 พ.ค. 08 IP IP: 58.8.169.XXX
ความคิดเห็นที่ 14 : ช่วยทีคับ ภาษาเวียตนาม

เฮ้อ อยากเรียนภาษาเวียตนาม มีที่ไหนสอนบ้างครับ
ลูกหลานคนเวียตนามแท้ๆแต่กลับพูดไม่ได้ เวลาผู้ใหญ่คุยกันแล้วแปลไม่ออก มันหงุดหงิด

โดย: อันนิวแอม เขียนเมื่อ 4 พ.ค. 08 IP IP: 125.24.1.XXX
ความคิดเห็นที่ 13 : ช่วยทีคับ ภาษาเวียตนาม

เวียตนามไรคะเนี่ย(ภาคไหนของเวียตนาม)...อ่านแล้วยังงงๆ

ถ้าแปลแล้วได้ความหมายว่า...ฉันรักคุณคนเดียว
tao = กู (ซึ่งไม่สุภาพเอาซะเลย)

โดย: อร เขียนเมื่อ 4 พ.ค. 08 IP IP: 58.9.43.XXX
ความคิดเห็นที่ 12 : ช่วยทีคับ ภาษาเวียตนาม

แวะมาดู อิอิอิ

โดย: แฟนคลับพี่แม็ก เขียนเมื่อ 4 พ.ค. 08 IP IP: 202.28.62.XXX
ความคิดเห็นที่ 9 : ช่วยทีคับ ภาษาเวียตนาม

คุณความเห็นที่8ครับผมรบกวนเขียนเป็นภาษาเวียตนามคาราโอเกะให้ผมสักประโยคสองประโยคได้ไหมครับ
ฉันรู้แล้วว่าเธอคิดยังไงแต่ฉันไม่อยากเสียเพื่อนเพราะเราคือเพื่อนรักกันตลอดไป ขอโทษเธอจริงๆ

ขอบพระคุณครับ

โดย: จขกท เขียนเมื่อ 3 พ.ค. 08 IP IP: 124.121.101.XXX
ความคิดเห็นที่ 8 : ช่วยทีคับ ภาษาเวียตนาม

ที่เขาเขียนให้ตอนแรกเป็นคำบอกรักแต่ค่อนข้างไม่สุภาพครับ
"ก+อู รัก ม+อึง แค่คนเดียว"
tao (ตาว) = ก+อู
thueng (เทือง) = รัก
mai(ไหม่) = ม+อึง
mot min (โหมด หมิ่น) = คนเดียว
toi (โทย) = เท่านั้น , พอแล้ว

โดย: เด็กเวียต เขียนเมื่อ 3 พ.ค. 08 IP IP: 124.120.87.XXX
ความคิดเห็นที่ 7 : ช่วยทีคับ ภาษาเวียตนาม

ขอบคุณสำหรับคำแปลมากคับคุณโคโค่
ก็คงแนวๆนั้นหละคับเธอเป็นเพ่อนกับผม เครียดเหมือนกันคับไม่อยากเสียเพื่อนเพราะผมมีคู่หมั้นอยู่แล้ว

โดย: จขกท เขียนเมื่อ 3 พ.ค. 08 IP IP: 124.121.101.XXX
ความคิดเห็นที่ 6 : ช่วยทีคับ ภาษาเวียตนาม

ฉันชอบเธอ or ไม่ทราบเป็นภาษาอังกฤษหรือเปล่า ไม่รู้จักคำนี้ ส่วนคำหลังแปลว่า คนเดียว
อีกบรรทัดล่าง เดาๆเอานะ "ฉันชอบพี่คนเดียว ฉันชอบได้เปล่า"
ว่าแต่ว่าโดนสาวเวียตนามจีบอยู่เหรอ

โดย: Coco เขียนเมื่อ 3 พ.ค. 08 IP IP: 58.107.114.XXX
ความคิดเห็นที่ 5 : ช่วยทีคับ ภาษาเวียตนาม

ได้มาอีกแล้วอะครับ ช่วยแปลให้ผมทีนะครับ ขอบคุณทุกคนมาก
Toi cung or mot min

Toi thueng anh mot min toi cung duoc khong?

ขอบคุณครับ

โดย: จขกท ครับ เขียนเมื่อ 3 พ.ค. 08 IP IP: 124.121.101.XXX
ความคิดเห็นที่ 4 : ช่วยทีคับ ภาษาเวียตนาม

กูชอบมึงคนเดียว

โดย: may เขียนเมื่อ 3 พ.ค. 08 IP IP: 121.44.96.XXX
ความคิดเห็นที่ 3 : ช่วยทีคับ ภาษาเวียตนาม

ฉันรัก/ชอบเธอคนเดียว

โดย: Coco เขียนเมื่อ 3 พ.ค. 08 IP IP: 58.107.114.XXX
ความคิดเห็นที่ 2 : ช่วยทีคับ ภาษาเวียตนาม

รอได้มั้ยล่ะ วันอังคารนี้จะไปเรียน มีเพื่อนเวียตนามเยอะเลยเรา เดี๋ยวถามให้

โดย: ผ่านมา เขียนเมื่อ 3 พ.ค. 08 IP IP: 211.223.102.XXX
ความคิดเห็นที่ 1 : ช่วยทีคับ ภาษาเวียตนาม

Tao = I
mai = tomorow
min
toi = to die

ทีเหลือ หาเอาเองนะ หาได้แค่นี้

โดย: ไม่บอก เขียนเมื่อ 3 พ.ค. 08 IP IP: 203.146.186.XXX

กระทู้ล่าสุดในหมวด เก็บตกจาก inbox

MTha! Talk Ads

สนใจติดต่อ 02-100-8111