แฟนเก่าของแฟนเราตามราวี หมวด » เก็บตก inbox » เก็บตกจาก inbox » แฟนเก่าของแฟนเราตามราวี

คืองี้น่ะค่ะ..อยากทราบว่าดิฉันจะสามารถแจ้งความได้ไหม เพราะว่ารู้สึกไม่ปลอดภัยจากแฟนเก่าของแฟนเรา เพราะถึงขนาดนั่งรถแอบตามมาที่บริษัทและโทรเข้ามาในบริษัทเราด้วย และนอกจากนั้นยังแอบตามแฟนเราจากที่ทำงานกลับบ้านด้วย แถมรู้เบอร์ที่ห้องอีก พอดีโทรศัพท์ที่ห้องโชว์เบอร์ก็เลยรู้ว่าใครโทมา และเคยขู่เราว่าจะมาด่าเราที่บริษัท หาว่าไปแย่งสามีของเค้า หรืออะไรก็ตามที่จะทำให้เราเสียหาย และบริษัทเสียหาย จะสามาถถแจ้งความไม่ให้เค้ามาทำความเดือดร้อนได้หรือไม่ ถ้าใครมีคำตอบช่วยตอบด้วยน่ะค่ะ ขอบคุณมากค่ะ
รูป kame
โดย: kame
ตั้งเมื่อ: 14 ธ.ค. 09
แท็ก:
กระทู้นี้ปิดไม่ให้แสดงความคิดเห็น
ผู้สนับสนุน

ความคิดเห็นที่ 25 : แฟนเก่าของแฟนเราตามราวี

เป็นสามี หรือแฟน ลองปรึกษาคนกลางก่อนสิค่ะ
ว่าเขาจะทำไรได้บ้าง จะปกป้องเราได้ไหม
ทุกอย่างอยุ่ที่คนกลางค่ะ ถ้าเขาดีจริง ไม่ได้มีเยื่อไย
กะคนเก่าแล้ว เขาก้อต้องปกป้องเราได้นะค่ะ
สู้ๆๆ

โดย: คนที่เคยถูกแย่ง เขียนเมื่อ 16 ธ.ค. 09 IP IP: 125.26.116.XXX
ความคิดเห็นที่ 24 : แฟนเก่าของแฟนเราตามราวี

ทำไมถึงว่าจขกทว่าไปแย่งเขามาล่ะ
เราก็เคยโดนแบบนี้ แฟนเก่าของสามีเราก็มาราวี โทรไปที่บ้าน โทรไปที่ทำงาน ทั้งที่เรามีทะเบียนสมรสถูกต้อง แล้วมาข่มขู่ว่าเราจะต้องจ่ายเงินให้เขาทุกเดือน เป็นค่าเลี้ยงดู ทั้งที่เขาไม่ได้มีลูกด้วย เขามีหนี้มาก เงินไม่พอใช้ ขอเงินสามีเราซึ่งเมื่อก่อนเป็นแฟนเขาใช้ตลอด จนตอนหลังเลิกกัน แล้วก็มาคบกับเรา และแต่งงานจดทะเบียนสมรสกันถูกต้อง เธอไม่มีคนให้เงินใช้อีกแล้วก็เลยหาเรื่อง เราไม่สนใจใด ๆ ทั้งสิ้น ตอนนี้ก็เลิกตามราวีแล้ว

โดย: ป้าแจม เขียนเมื่อ 16 ธ.ค. 09 IP IP: 161.246.244.XXX
ความคิดเห็นที่ 23 : แฟนเก่าของแฟนเราตามราวี

ถ้าเค้าเลิกกันแล้ว
ทำไมเค้ามาราวีคุณ
หรือคุณไปเย่งเค้ามา
หรือผู้ชายคบทั้งคู่
เอาดีดีนะ ระวังโดนประจาน
อายเค้านะคะ โดนกล่าวหาว่าแย่งสามีชาวบ้าน

ตายไปก็ตกนรก
แต่ถ้าไม่จริงก็ฉะมันเลยค่ะ

แต่ทางที่ดี ถามตัวเอง สามี ดูก่อนดีไหมคะ

เผื่อสามีตัวดีเค้าหลอกอะไรเราอยู่ก้ได้นะ

โดย: 22 เขียนเมื่อ 15 ธ.ค. 09 IP IP: 112.142.24.XXX
ความคิดเห็นที่ 22 : แฟนเก่าของแฟนเราตามราวี

ไปเเย่งเค้ามาดิเมิง
ทำมาเรียกร้องว่าเดือดร้อน
ถ้าไม่เคยทำไรเค้าใว้เค้าจะมาทำขนาดนี้หรอ หญิงร้ายชายชั่วก็น่าจะโดนเเบบนี้เเล้ส สะใจ อิอิ

โดย: สะใจ เขียนเมื่อ 15 ธ.ค. 09 IP IP: 58.11.36.XXX
ความคิดเห็นที่ 21 : แฟนเก่าของแฟนเราตามราวี

ผมเรียนนิดนึง
ที่พิมพ์ผิดๆถูกๆเนี่ยะ
เครื่องคอมที่ทำงาน
มันโยราณมากจ้า
เวลาพิมพ์ออก ตัวเล็กกะจิ๊ว
มองไม่ชัด emoticon

โดย: เหยี่ยว ถลาลม เขียนเมื่อ 15 ธ.ค. 09 IP IP: 10.112.51.XXX
ความคิดเห็นที่ 20 : แฟนเก่าของแฟนเราตามราวี

แหม พี่จะแหย่พี่ซี
แกเล่นหน่อยอ่ะ
ทำเป็นโมโหพี่ เดี๊ยะ จุ๊ปๆ
....................
พี่ไม่ทำให้น้องพี่เสียหายหร่อกจ้า
เพราะรู้ว่าอิกไม่นานเรื่องจริงก็จะ
ปรากฏอบ่างที่เห็น
.................
อ้าว เกิดตรูเป็นอไรไปล่ะวะ อิอิ emoticon emoticon

โดย: เหยี่ยว ถลาลม เขียนเมื่อ 15 ธ.ค. 09 IP IP: 10.112.51.XXX
ความคิดเห็นที่ 19 : แฟนเก่าของแฟนเราตามราวี

emoticon ka

โดย: นางสาวมาโดก้า Diva กิ๊บกิ้ว เขียนเมื่อ 15 ธ.ค. 09 IP IP: 98.161.52.XXX
ความคิดเห็นที่ 18 : แฟนเก่าของแฟนเราตามราวี

มาโดดูเมลลืด้วย

ความคิดเห็นที่ 17 : แฟนเก่าของแฟนเราตามราวี

ความคิดเห็นที่ 15 โดย: MDKเก๊

emoticon emoticon emoticon

โดย: นางสาวมาโดก้า Diva กิ๊บกิ้ว เขียนเมื่อ 15 ธ.ค. 09 IP IP: 98.161.52.XXX
ความคิดเห็นที่ 16 : แฟนเก่าของแฟนเราตามราวี

emoticon....ฮะ ๆ ๆ คุณจะบ้าเหรอคุณเหยี่ยว ถลาลม แฟนคุณไม่ใช่เหรอครับ ?
v
v
v
v

โดย: ซีsexฉ่าย เขียนเมื่อ 15 ธ.ค. 09 IP IP: 76.73.47.XXX
ความคิดเห็นที่ 15 : แฟนเก่าของแฟนเราตามราวี

ยังคิดถึงพี่เสมอ emoticon

โดย: MDK เขียนเมื่อ 15 ธ.ค. 09 IP IP: 10.112.51.XXX
ความคิดเห็นที่ 14 : แฟนเก่าของแฟนเราตามราวี

....เรื่องข่มขู่ หรือทำให้คุณต้องเสียหายในที่ทำงาน คุณฟ้องได้ครับ...ฐานหมิ่นประมาท จนทำให้เสียชื่อเสียง เก็บหลักฐานไว้ให้หมดครับ....

เอ...แต่ว่าคุณ Omega_13 นักกฏหมายประจำบอร์ดเก็บตก น่าจะให้คำตอบได้ดีที่สุดนะครับ...เดี๋ยวคุณ Omega_13 หรือเพื่อน ๆ คงเข้ามาครับ เพื่อน ๆ ด้านล่างก็ตอบไปบ้างแล้ว....!

โดย: ซีsexฉ่าย เขียนเมื่อ 15 ธ.ค. 09 IP IP: 76.73.47.XXX
ความคิดเห็นที่ 13 : แฟนเก่าของแฟนเราตามราวี

ความคิดเห็นส่วนตัวนะค่ะ
การที่แฟนเก่าของแฟนคุณทำแบบนี้แสดงว่าเลิกไม่ดีกันแน่ๆ
เพราะเค้ายังตัดไม่ขาด จึงต้องทำแบบนี้

เพราะอะไรนั้นคุณสามคนน่าจะรู้ตัวเองดีที่สุด
หากคุณเป็นมือที่สามที่ทำให้เค้าต้องแตกหักกัน
คุณต้องคิดว่าสักวันคุณก็จะต้องเจอ

โชคดีในความรักกับการแย่งของคนอื่นมานะค่ะ

โดย: หญิงแจ๊ซ เขียนเมื่อ 15 ธ.ค. 09 IP IP: 110.164.80.XXX
ความคิดเห็นที่ 12 : แฟนเก่าของแฟนเราตามราวี

พิษรัก แรงหึง นี่ก็อย่าได้ประมาทนะครับ ถ้าคุกคามกันขนาดนี้ คุณลองคิดดู จะแก้ไขยังไง ไอ้ความสัมพันธ์ ของคนเนี้ย วัด ลึก ตื้น บาง หนา ไม่ถูกครับ.

โดย: ttwiss เขียนเมื่อ 14 ธ.ค. 09 IP IP: 115.67.18.XXX
ความคิดเห็นที่ 11 : แฟนเก่าของแฟนเราตามราวี

emoticon
พากลับบ้านแล้ว
ยังหนีออกมาอิก.
v
v
v emoticon

โดย: เหยี่ยว ถลาลม เขียนเมื่อ 14 ธ.ค. 09 IP IP: 10.112.51.XXX
ความคิดเห็นที่ 10 : แฟนเก่าของแฟนเราตามราวี

ตอนนี้พี่น้ำเงาะ รับงานพิเศษเป็น รปภ.คุ้มกันความปลอดภัยให้กับบุคคลพิเศษจากทั่วทุกมุมโลก ที่ได้รับการข่มขู่ คุกคามจากบรรดา"เมียหลวง"เจ้าค่ะ

อนึ่ง พี่น้ำเงาะคือความสบายใจ ของบรรดาอิสสตรีเมียน้อย ขอจงวางใจในบริการของเราเจ้าคะ! emoticon

โดย: น้องเหน่ยเหนย เขียนเมื่อ 14 ธ.ค. 09 IP IP: 124.157.200.XXX
ความคิดเห็นที่ 9 : แฟนเก่าของแฟนเราตามราวี

เค้าก็ทำได้ เท่านั้นแหละค่ะ

ปล่อยให้มันสงบดีกว่า ยังไงซะคนที่ยืนอยู่ข้างเค้าตอนนี้ก็คือคุณ

โดย: Tokyo_Santa เขียนเมื่อ 14 ธ.ค. 09 IP IP: 110.164.91.XXX
ความคิดเห็นที่ 8 : แฟนเก่าของแฟนเราตามราวี

ก่อนจะไปแจ้งความเช็คให้ละเอียดดูก่อน เขาเป็นภรรยาที่ถูกต้องตามกฏหมายหรึเปล่า หากใช่ คุณและฝ่ายชายนั่นแหละจะเดือดร้อน ถามฝ่ายชายให้เคลียร์ก่อน

โดย: พอลล่า ตาเหล่ เขียนเมื่อ 14 ธ.ค. 09 IP IP: 125.25.71.XXX
ความคิดเห็นที่ 7 : แฟนเก่าของแฟนเราตามราวี

ไปเเย่งเค้ามาก็จะโดนเเบบเดียวกัน
ไม่ช้าก็เร็ว คอยดูกันต่อไป ระวังไว้ emoticon

โดย: สาเเก่ใจ เขียนเมื่อ 14 ธ.ค. 09 IP IP: 115.67.108.XXX
ความคิดเห็นที่ 6 : แฟนเก่าของแฟนเราตามราวี

แนะนำให้เธอ
หันมาทางนี้
เหยี่ยว ยังว่างจร้า emoticon

โดย: เหยี่ยว ถลาลม เขียนเมื่อ 14 ธ.ค. 09 IP IP: 10.112.51.XXX
ความคิดเห็นที่ 5 : แฟนเก่าของแฟนเราตามราวี

emoticon emoticon

โดย: baibuabok เขียนเมื่อ 14 ธ.ค. 09 IP IP: 125.24.0.XXX
ความคิดเห็นที่ 4 : แฟนเก่าของแฟนเราตามราวี

เค้าถ้ายังไม่ได้ทำร้ายร่างกายเราหรือหมิ่นประมาท ก็ทำได้แค่ลงบันทึกประจำวันไว้ เพราะเราพาเพื่อนไปลงมาแล้ว แต่ก็ได้แค่นั้นแหละ มันจะมีประโยชน์ก็ตรงที่เวลามีอะไรเกิดขึ้นมา คนคนนี้จะเป็นคนแรกที่เป็นผู้ต้องสงสัยอ่ะ

เหอะๆๆเรื่องนี้พูดยากนะ เหมือนเพื่อนเราอ่ะ แฟนเก่าของแฟนมันตามแบบนี้แหละ โทรไปหาทุกคนที่นามสกุลเดียวก่ะเพื่อนเราในจังหวัดนั้นแล้วบอกว่าแย่งแฟนมัน แล้วก็ไปโพสในบอร์ดคณะที่มีชื่อเพื่อนเราอยู่ คือทำทุกอย่างให้อับอาย ทำใบปลิวแจกตามสะพานลอยมีรูปเพื่อนเรามันยังทำเลย จนไม่รู้จะทำไงละ

แต่แล้วสวรรค์ยังเข้าข้าง มันมีคลิปโป๊ลักษณะยั่วยวนที่มันเคยถ่ายเก็บไว้อยู่ในเครื่องคอมของแฟนเพื่อนเรา เพื่อนเราเลยเอาภาพบางภาพส่งไปให้มัน แต่ก็ยังอุสาเซ็นต์เซอร์บางส่วนที่มันไม่น่าดูให้นะ พอมันได้เมล์นั้น มันเลิกยุ่งเลย ฮ่าๆๆ

โดย: เฮ่อ เขียนเมื่อ 14 ธ.ค. 09 IP IP: 58.9.13.XXX
ความคิดเห็นที่ 3 : แฟนเก่าของแฟนเราตามราวี

ไร้สาระ
จขกท.ไปแย่งเค้ามาป้ะเนี่ย เรื่องแบบนี้น่าจะให้ต้นเหตุเคลียร์นะ

โดย: จอช เจ๊าะแจ๊ะ เขียนเมื่อ 14 ธ.ค. 09 IP IP: 112.142.141.XXX
ความคิดเห็นที่ 2 : แฟนเก่าของแฟนเราตามราวี

ไปแย้งเค้ามาหรอ emoticon emoticon emoticon
ถ้าไม่...ให้ฝ่ายชายไปเคลียร์ดีกว่าไหม..

โดย: ใครจะไปรู้วะ เขียนเมื่อ 14 ธ.ค. 09 IP IP: 118.174.65.XXX
ความคิดเห็นที่ 1 : แฟนเก่าของแฟนเราตามราวี

แจ้งได้ค่ะน่าจะเป็นการลงบันทึกประจำวันหรือเปล่าไม่แน่ใจเพราะเคยแจ้งเหมือนกัน ตอนแจ้งความจขกท.ก็บอกไปตามความเป็นจริงว่าคนนี้ตามรังควานแล้วเคยข่มขู่ แต่ถ้ามีบันทึกข้อความข่มขู่ด้วยยิ่งดีค่ะ

โดย: santamornica เขียนเมื่อ 14 ธ.ค. 09 IP IP: 71.165.239.XXX

MTha! Talk Ads

สนใจติดต่อ 02-100-8111