ส่งอีเมลย์ ไฟล์ Auto Cad เก็บไว้ในเมลย์นานเท่าไหร่ถึงสูญหายครับ หมวด » เทคโนโลยี » คอมพิวเตอร์ » ส่งอีเมลย์ ไฟล์ Auto Cad เก็บไว้ในเมลย์นานเท่าไหร่ถึงสูญหายครับ

ส่งอีเมลย์ ไฟล์ Auto Cad เก็บไว้ในเมลย์นานเท่าไหร่ถึงสูญหายครับ
ตามหัวข้อกระทู้เลยครับ

เพราะว่าเท่าที่ผมรู้มาบางคนบอกว่าเก็บเมล์ไว้ในแผ่น CD หรือ DVD อายุจะเก็บไว้ได้นานสุดแค่ 1 ปี

เลยอยากส่งเมลย์เพื่อเก็บไว้ในอีเมลย์แทน

ไม่ทราบว่าเพื่อน ๆเคยส่งไหมครับ แบบเก็บงานที่เราเคยทำไว้ใน อีเมลย์ เช่น File Auto Cad

เมื่อส่งแล้วไม่ทราบว่ามีผลเสียอะไรบ้าง

หรือว่ามีข้อดีอะไรบ้างครับ

เพระว่า อีเมลย์ของ hotmail.com จะเก็บไว้ได้มากที่สุดประมาณ 10 Gb หรือป่าวไม่แน่ใจ

ถ้าเคสของผมเป็นงาน File Auto Cad เยอะ ๆ ล่ะ ต้องสมัครไว้หลาย ๆ อีเมลย์แล้วส่งเก็บไว้ใช่หรือป่าวครับ

ใครเคยมีประสบการณ์ด้านนี้มาแชร์กันหน่อย

แล้วถ้าเกิดว่าเราเก็บไฟล์ไว้ในอีเมล์แล้ว

เกิดว่าเราไปเปิดที่ทำงาน แต่ว่า ดันใช้ของถูกลิขสิทธิ์ในที่ทำงาน แต่ส่วนตัวที่หอเราดันใช้ของเถื่อน

อย่างนี้เจ้าของโปรแกรมเขาจะรู้ป่าวครับว่า บริษัทดาวโหลดมาจากโปรแกรมเถื่อน หรือว่าถ้าบริษัทใช้โปรแกรมถูกลิขสิทธิ์อยู่แล้วไม่มีปัญหา

เพราะว่าที่ทำงานเก่าเคยเจอเคสแบบนี้เหมือนกัน

บริษัทโดนปรับเพราะว่าใช้โปรแกรม Auto Cad เป็นของเถื่อนอยู่ แล้วโดนปรับไป ปัจจุบันก็ใช้ของถูกลิขสิทธิ์เรียบร้อยแล้วครับแต่เป็นที่บริษัทเก่านะ บริษัทใหม่ยังไม่รู้ว่าถูกลิขสิทธิ์หรือป่าว

ไงขอความเห็นหน่อยนะครับ เพิ่งเริ่มงานที่ใหม่

แต่ต้องการส่งเมลย์มาทำที่หอด้วย หรือทำงานที่หอเสร็จแล้วส่งเมลย์ไปเปิดที่ทำงานถ้าผมใช้โปรแกรมเถื่อนแต่บริษัทใช้โปรแกรมถูกลิขสิทธิ์ทาง เจ้าของโปรแกรมจะจับได้ไหมครับ

ขอความเห็นด้วยนะครับ

ขอบคุณมากครับผม

รูป ส่งอีเมลย์ ไฟล์ Auto Cad เก็บไว้ในเมลย์นานเท่าไหร่ถึงสูญหายครับ
โดย: ส่งอีเมลย์ ไฟล์ Auto Cad เก็บไว้ในเมลย์นานเท่าไหร่ถึงสูญหายครับ
ตั้งเมื่อ: 4 พ.ค. 08
กระทู้นี้ปิดไม่ให้แสดงความคิดเห็น
ผู้สนับสนุน

ความคิดเห็นที่ 3 : ส่งอีเมลย์ ไฟล์ Auto Cad เก็บไว้ในเมลย์นานเท่าไหร่ถึงสูญหายครับ

โดย: dey เขียนเมื่อ 20 มิ.ย. 08 IP IP: 125.25.183.XXX
ความคิดเห็นที่ 2 : ส่งอีเมลย์ ไฟล์ Auto Cad เก็บไว้ในเมลย์นานเท่าไหร่ถึงสูญหายครับ

ถ้าคุณมีการติดต่อกับเมล์ตลอด ไฟล์เมล์จะไม่หายนะครับ แต่ถ้าไม่ได้เข้าไปเช็คเลยนาน ๆ ทางผู้ให้บริการจะให้ intive ใหม่ เมล์ที่เก็บไว้ก็จะหายหมดครับ

โดย: juda เขียนเมื่อ 6 พ.ค. 08 IP IP: 124.120.248.XXX
ความคิดเห็นที่ 1 : ส่งอีเมลย์ ไฟล์ Auto Cad เก็บไว้ในเมลย์นานเท่าไหร่ถึงสูญหายครับ

ถ้าอยู่ใน inbox ก็ไม่โดนลบครับ แต่อ่านจากลักษณะการใช้งานแล้วซื้อแหล่งเก็บข้อมูลแบบพกพาดีกว่ามั้งครับ ไปไหนมาไหนจะได้เปิดได้เลยไม่ต้องส่งเมลเปิดเมล

โดย: jack054 เขียนเมื่อ 5 พ.ค. 08 IP IP: 58.9.54.XXX

MTha! Talk Ads

สนใจติดต่อ 02-100-8111