ขอเส้นทางไปพัทยา อย่างละเอียดครับ หมวด » เก็บตก inbox » เก็บตกจาก inbox » ขอเส้นทางไปพัทยา อย่างละเอียดครับ

ขอเส้นทางไปพัทยา อย่างละเอียดครับ ไปหลายครั้งแล้วแต่ไม่เคยจำทางครั้งนี้ต้องขับรถเอง

ขอแบบละเอียดนะครับ เอาแบบทุกแยก ต้องวิ่งไปตามป้ายไหน ผมอยู่แถว แคราย ครับ

ขากลับด้วยนะครับ

รูป oo
โดย: oo
ตั้งเมื่อ: 22 ธ.ค. 09
กระทู้นี้ปิดไม่ให้แสดงความคิดเห็น
ผู้สนับสนุน

ความคิดเห็นที่ 0 : ขอเส้นทางไปพัทยา อย่างละเอียดครับ

ไปดูที่ Link ด้านล่างเลย

:-)maps.google.co.th/maps?saddr=%E0%B9%81%E0%B8%A2%E0%B8%81+%E0%B9%81%E0%B8%84%E0%B8%A3%E0%B8%B2%E0%B8%A2&geocode=CYcMcpF_tVujFe940wAdWNb9BSEXpSZju5OKWg&dirflg=&daddr=%E0%B8%9E%E0%B8%B1%E0%B8%97%E0%B8%A2%E0%B8%B2&f=d&hl=th&dq=%E0%B9%81%E0%B8%A2%E0%B8%81%E0%B9%81%E0%B8%84%E0%B8%A3%E0%B8%B2%E0%B8%A2+&sll=13.859055,100.52156&sspn=0.006295,0.006295&ie=UTF8&t=h&z=9&pw=2

โดย: jiji เขียนเมื่อ 28 ธ.ค. 09 IP IP: 58.137.23.XXX
ความคิดเห็นที่ -1 : ขอเส้นทางไปพัทยา อย่างละเอียดครับ

เอาให้ง่ายก็ขึ้นทางด่วนไม่ต้องลงข้างล่าง แล้วไปตามป้าย
๑.ขึ้นทางด่วนตรงถนนงามวงศ์วาน ฝั่งที่เขียนว่าไป บาง-ตราด(ค่าทางด่วนด่านแรกก็ ๕0 บาท ไม่รู้ขี้นราคายัง)
๒.เลี้ยวซ้ายตรงแยกที่ป้ายชี้ว่าไป พระราม ๙ แล้วจะจ่ายทางด่วนด่านที่สอง (๒๕ บาท)
๓.จากนั้นขับเลนกลางแล้วตรงอย่างเดียว
๔.ต่อด้วยมอเตอร์เวย์อีก สองด่านๆละสามสิบบาท ตรงนี้ให้ขับไปตามป้าย ชลบุรี-พัทยา
๕.จะถึงชลบุรีก่อนแต่ไม่ต้องลง ให้ไปตามป้ายพัทยา-ระยอง ตรงไหนที่เป็นทางแยกให้ชลอความเร็วหน่อยเดี๋ยวเลย
๖.จากนั้นขับไปตามป้ายพัทยา
(สาเหตุที่ใช้มอเตอร์เวย์เพราะว่าขับรถสะดวกที่สุด เพราะว่าใช้เลี่ยงเมืองชลฯ รถบรรทุกเยอะมาก)
๗.ขากลับก็กลับทางเดิม ขับรถหัดจำทางกลับด้วย ฮ่าๆ
สังเกตุนิดว่า ให้ไปตามป้าย กรุงเทพ มอเตอร์เวย์

โดย: Coco Gustoux เขียนเมื่อ 23 ธ.ค. 09 IP IP: 124.157.220.XXX
ความคิดเห็นที่ -2 : ขอเส้นทางไปพัทยา อย่างละเอียดครับ

ป้ายที่เขียนว่า "ไปยมโลก ชิดซ้าย" อย่าขับเข้าไปน่ะฮับ
ปล. ป๊มก็ไม่ขับไปน่ะ

โดย: ด.ช.หำเทียม เขียนเมื่อ 23 ธ.ค. 09 IP IP: 115.67.35.XXX
ความคิดเห็นที่ -5 : ขอเส้นทางไปพัทยา อย่างละเอียดครับ

อืม ตาม คห.16 เลยครับ

ขึ้นทางด่วนตรงงามวงศ์วาน ไปบางนา ก็ลงตรงบางนา จะมีแยกที่บอกว่าไป ชลบุรี (ควรมีน้ำมันเกินครึ่งถังจะดีมากครับ) วิ่งไปเส้นนั้นเลยครับ จะได้ไม่ต้องลงด่วนบางนา จะวิ่งบนทางด่วนยาวไปลงชลบุรี เลยแหละครับ แล้วดูป้ายไปพัทยา นะครับ ถ้าไม่อยากวิ่งเข้าตัวเมือง ก็วิ่งเส้นเลี่ยงเมืองชลบุรี ก็ได้ เพราะมันมีป้ายบอกตลอดครับ

ขากลับ ก็กลับทางเดิมนะครับ เข้ากรุงเทพ มีป้ายบอกตลอด จะมางง ว่าจะวิ่งมอเตอร์เวย์ หรือ จะกลับเส้นเก่าเหมือนเดิม ก็เท่านั้นแหละครับ ขากลับไม่ยากหรอกครับ เพราะถ้าหลงไปวิ่งทางมอเตอร์เวย์ ก็วิ่งยาวมาเลย ผ่านสุวรรณภูมิ ขึ้นด่วนพระราม 9 ไปเส้นแจ้งวัฒนะ เพื่อไปลง งามวงศ์วาน

ถ้ากลับทางเก่า ก็เหมือนกันครับ ขึ้นทางด่วนข้างบนยาวๆ และก็ขึ้นทางด่วนขั้นที่ 1 ไปทางเส้นดาวคะนอง แล้วก็ไปเส้น พระราม9 - แจ้งวัฒนะ แล้วก็ลงงามวงศ์วานนะครับ

โดย: อา_อ๊าม_อ๊ด เขียนเมื่อ 23 ธ.ค. 09 IP IP: 125.24.149.XXX
ความคิดเห็นที่ -6 : ขอเส้นทางไปพัทยา อย่างละเอียดครับ

google map มีไว้ทำไมไม่ทราบครับ

ฮ้วยๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

โดย: ชชช เขียนเมื่อ 23 ธ.ค. 09 IP IP: 125.24.170.XXX
ความคิดเห็นที่ -7 : ขอเส้นทางไปพัทยา อย่างละเอียดครับ

เราจะบอกคร่าวๆนะที่เหลือนายต้องแสวงหาเองไม่งั้นคงไม่จำ
แคราย(เริ่มตรงเซนทรัลแจ้งวัฒนะวิ่งเลนฝั่งตรงข้ามเซนทรัล)==>ตรงมาเรื่อยๆจนถึงวงเวียนหลัก 4 ตรงไปเรื่อยๆ จะผ่านรามอินทรา ผ่านฟิวเจอร์ แล้วจะมีทางให้เลี้ยวซ้ายไปสนามบินสุวรรณภูมิ(สนามบินนี้ป้ายเยอะมากหลงก็บ้าหละ)ก็วิ่งมาตามทางเรื่อยๆมานจะมีป้ายบอกเองหละ(ไปชลบุรี)ก็วิ่งตรงอย่างเดียวพวิ่งมาสักแป้บจะมีป้ายบอกทางไปพัทยาก็ตรงตามป้ายเลยครับ ขากลับก็กลับเหมือนเดิม
**หมายเหตุ**
-ไม่แน่ใจจอดรถถาม
-สังเกตุป้าย
-ซื้อแผนที่ไทยเอามาเชคข้อมูลก่อนออกเดินทาง
แค่นี้ทั่วไทยไม่มีหลง
ป.ล.คนที่ด่าทำถูกแล้ว จขกทน่าจะเปิด gg search กทมไปพัทยา มาขอแบบนี้ดูไม่มีความพยายาม

โดย: เอ้ เขียนเมื่อ 22 ธ.ค. 09 IP IP: 124.122.203.XXX
ความคิดเห็นที่ -8 : ขอเส้นทางไปพัทยา อย่างละเอียดครับ

ทางด่วนที่จะไปบางนา-ตราด ไม่แน่ใจ แรว่าขึ้นทางข้างพันธ์ทิพย์งามวงศ์วานนะ ลองถามคนแถวบ้านดู ใกล้ๆน่าจะรู้ เราว่าใช่แต่ไม่แน่ใจ ยังไงถามก่อนขึ้นชัวร์กว่า ขึ้นทางด่วนจะสะดวกกว่า

โดย: * เขียนเมื่อ 22 ธ.ค. 09 IP IP: 124.121.74.XXX
ความคิดเห็นที่ -9 : ขอเส้นทางไปพัทยา อย่างละเอียดครับ

เอาแบบละเอียดเลยเหรอ เราเองก็คนหนึ่งที่โดนด่าเรื่องขับรถไม่จำทาง แต่จะบอกพอเข้าใจนะ ไม่รู้ว่า จขกท.จะเข้าใจรึเปล่า อ่ะเริ่มเดินทางกันเลยนะ ถ้าออกจากแครายถึง 4 แยกแคราย ขับตรงไป 3 แยกนนท์ เลี้ยวซ้ายไปทางวงศ์สว่าง ไปลี้ยวซ้ายอีกที ตรงวงศ์สว่าง ข้ามสะพานไปทางรัชดา ผ่านฟอร์จูนเลี้ยวซ้ายไปทางพระราม 9 ขับตรงไปเรื่อย ขึ้นสะพานก็ได้ มันจะไปโผล่ทางไปสุวรรณภูมิ แล้วก็ขึ้นมอเตอร์เวย์ ขับตรงไป จะมีป้ายบอกไปชลบุรี มีอีกทางถ้าอยู่แครายขึ้นทางด่วนไปทางบางนา ขับตรงไปตามป้ายชลบุรี ก็ถึงพัทยาได้เช่นกัน ขอบอกเราก็ไม่เก่งทางเหมือนกัน อยู่ไทรน้อยค่ะ

โดย: * เขียนเมื่อ 22 ธ.ค. 09 IP IP: 124.121.74.XXX
ความคิดเห็นที่ -10 : ขอเส้นทางไปพัทยา อย่างละเอียดครับ

ถ้าจะเอาแบบละเอียดอธิบายไม่ถูกอ่ะค่ะ...

แต่ถ้าจะให้พาไป รับอาสาค่ะ...

โดย: baibuabok เขียนเมื่อ 22 ธ.ค. 09 IP IP: 125.24.84.XXX
ความคิดเห็นที่ -12 : ขอเส้นทางไปพัทยา อย่างละเอียดครับ

ความคิดเห็นที่ 11 โดย: จขกท.

ปากแบบนี้ เลิกกินนมก่อนนอนรึยัง...

ล้อเล่นล่ะ ปากดีแบบนี้ บ้าพอกันแหละ

โดย: Tokyo_Santa เขียนเมื่อ 22 ธ.ค. 09 IP IP: 110.164.91.XXX
ความคิดเห็นที่ -16 : ขอเส้นทางไปพัทยา อย่างละเอียดครับ

ไปตามป้ายรูปเครื่องบิน (สนามบินสุวรรณภูมิ) ค่ะ แล้วถ้ามาโผล่เส้นบางนา-ตราด หรือ มอเตอร์เวย์ ก็จะเห็นป้ายพัทยาค่ะ ก็ตามป้ายโลด...

แผนที่อยู่กับปาก คนไทยไม่ทิ้งกันอยู่แล้ว

โดย: NIHAO เขียนเมื่อ 22 ธ.ค. 09 IP IP: 112.142.87.XXX
ความคิดเห็นที่ -17 : ขอเส้นทางไปพัทยา อย่างละเอียดครับ

ลักษณะนี้แนะนำว่าให้ออกแต่เช้ามืด..(หลงชัวร์)

โดย: *-* เขียนเมื่อ 22 ธ.ค. 09 IP IP: 210.246.148.XXX
ความคิดเห็นที่ -19 : ขอเส้นทางไปพัทยา อย่างละเอียดครับ

เออ จริงของ คห.1 มัน

ถ้าเมิงจะเอาทุกป้าย ทุกแยก มิงเอาเชือกผูกติดรถทัวร์ไปเลย

โดย: เหอะๆ เขียนเมื่อ 22 ธ.ค. 09 IP IP: 203.143.139.XXX
ความคิดเห็นที่ -20 : ขอเส้นทางไปพัทยา อย่างละเอียดครับ

ตามความเห็น 3 เลยครับ !

โดย: จ่าห้อย เขียนเมื่อ 22 ธ.ค. 09 IP IP: 61.19.51.XXX
ความคิดเห็นที่ -21 : ขอเส้นทางไปพัทยา อย่างละเอียดครับ

น้องเหน่ยเหนย ...... นีปัญญาอ่อนเหรอเปล่า เข้าทุกกระทู้ แต่หาสาระไม่ได้เลย !!!!!!!! เรียกร้องความสนใจหรืออย่างไรคะ คุณน้อง

โดย: คนอยากรู้ เขียนเมื่อ 22 ธ.ค. 09 IP IP: 125.26.74.XXX
ความคิดเห็นที่ -22 : ขอเส้นทางไปพัทยา อย่างละเอียดครับ

ขำ คห.1 ตามนั้นค่ะ

โดย: Tokyo_Santa เขียนเมื่อ 22 ธ.ค. 09 IP IP: 110.164.91.XXX
ความคิดเห็นที่ -23 : ขอเส้นทางไปพัทยา อย่างละเอียดครับ

ถนนกรุงเทพ-พัทยา ทำด้วยพื้นคอนกรีตผสมซีเมนต์(ตราอินทรีย์)อัดแน่นไปด้วยคุณภาพ บริษัทชิโนทัยเป็นเจ้าภาพในการสร้างเจ้าค่ะ!

โดย: น้องเหน่ยเหนย เขียนเมื่อ 22 ธ.ค. 09 IP IP: 124.157.216.XXX
ความคิดเห็นที่ -24 : ขอเส้นทางไปพัทยา อย่างละเอียดครับ

ขับตามรถทัวไปเลย ครับแน่นอน

โดย: 1860 เขียนเมื่อ 22 ธ.ค. 09 IP IP: 192.168.2.XXX

MTha! Talk Ads

สนใจติดต่อ 02-100-8111