ขอถามนักกฏหมาย.. ใครรู้เรื่องกฏหมา ช่วยตอบหน่อยครับ .มันเป็นเรื่องเกี่ยวกับการเมื่องเหมือนกัน?? หมวด » ทั่วไป » การเมือง » ขอถามนักกฏหมาย.. ใครรู้เรื่องกฏหมา ช่วยตอบหน่อยครับ .มันเป็นเรื่องเกี่ยวกับการเมื่องเหมือนกัน??

ขอถามนักกฏหมาย .. หรือ.. ผู้ที่ความรู้เรื่องกฏหมายหน่อยครับ..คือการที่ นาย. สนธิ ลิ้ม...ประกาศ ตัวต่อหน้ามวลชน.. ว่า ชีวีตนี้ เขาไม่คิดที่จะเล่นการเมื่อง ..แล้วก็พูดพร้อมกับชี้ไปที่หน้าตัวเองว่า.. มองหน้าเขาดีๆ ไว้ .. ถ้าเมื่อไหร..ที่เขา..เข้าไปเล่นการเมื่อง . . หรือรับตำแหน่งอะไรในทางการเมื่อง..  แต่... !! ถ้าเขากลับคำพูด.. ไปเล่นการเมื่อง.. หรือรับตำแหน่งหน้าที่อะไรทางเมื่อง... เจอหน้าเขาที่ไหน .. ให้เอารองเท้าตบหน้าเขาได้ทันที่เลย...  ด้วยเหตุนี้ ..อยากจะถามว่า... คำพูดและคำสัญญาของสนธิ..เหล่านี้ จะใช้เป็นหลักฐานทางกฏหมายได้หรือเปล่าครับ... ถ้าเราเอารองเท้าไปตบหน้า.. สนธิจริง. ตามคำที่พูดไว้.. เราจะมีความผิด .. ฐานพยามทำร้ายร่างกาย...หรือหมินประมาท..หรือเปล่า...ของให้คนมีความรู้เรื่องกฏหมายช่วยตอบด้วย....
รูป กฏหมาย
โดย: กฏหมาย
ตั้งเมื่อ: 23 ธ.ค. 09
แท็ก:
กระทู้นี้ปิดไม่ให้แสดงความคิดเห็น
ผู้สนับสนุน

ความคิดเห็นที่ 41 : ขอถามนักกฏหมาย.. ใครรู้เรื่องกฏหมา ช่วยตอบหน่อยครับ .มันเป็นเรื่องเกี่ยวกับการเมื่องเหมือนกัน??

สรุป สนธิมันก็โผล่หาง มันมาที่ละนิด

โดย: TarlMay เขียนเมื่อ 24 ธ.ค. 09 IP IP: 124.120.145.XXX
ความคิดเห็นที่ 40 : ขอถามนักกฏหมาย.. ใครรู้เรื่องกฏหมา ช่วยตอบหน่อยครับ .มันเป็นเรื่องเกี่ยวกับการเมื่องเหมือนกัน??

ไม่ต้องนักกฎหมายหรอก บ้านๆอย่างก็รู้ปรับ500บาทเอง เอาขี้ข้วางหน้าเหมือนที่เคยก็ได้อิอิๆๆๆๆ

โดย: ชาวบ้าน เขียนเมื่อ 24 ธ.ค. 09 IP IP: 118.172.20.XXX
ความคิดเห็นที่ 39 : ขอถามนักกฏหมาย.. ใครรู้เรื่องกฏหมา ช่วยตอบหน่อยครับ .มันเป็นเรื่องเกี่ยวกับการเมื่องเหมือนกัน??

สัญญาจะสมบูรณ์เมื่อเป็นลายลักษณ์อักษร อิอิ

ไม่รู้สนธิคิดไรอยู่ พูดไม่เป็นคำพูดว่ะ

โดย: คนช่างคิด เขียนเมื่อ 23 ธ.ค. 09 IP IP: 125.24.62.XXX
ความคิดเห็นที่ 38 : ขอถามนักกฏหมาย.. ใครรู้เรื่องกฏหมา ช่วยตอบหน่อยครับ .มันเป็นเรื่องเกี่ยวกับการเมื่องเหมือนกัน??

หว้า คุณ omega 13 กับ คุณ maleong ตอบไปหมดแล้ว เสริมนิดเดียวครับ มุขที่ละครชอบใช้ว่า ทำร้ายคนนั้นคนนี้ เสีย 500 บาท อย่าเอาไปใช้เลยครับ เพราะ มันใช่ไม่ได้ในความเปนจริงทุกครั้งไปน่ะครับ ถ้าเกิดว่า ทนายเก่งเขาอาจจะอ้างได้ว่า เปนเหตุให้เขาได้รับอันตรายสาหัสละก้อ หุหุ เรื่องไม่จบแค่ 500บาท เปรียบเทียบปรับแน่ๆ

โดย: kunnupee เขียนเมื่อ 23 ธ.ค. 09 IP IP: 192.168.1.XXX
ความคิดเห็นที่ 37 : ขอถามนักกฏหมาย.. ใครรู้เรื่องกฏหมา ช่วยตอบหน่อยครับ .มันเป็นเรื่องเกี่ยวกับการเมื่องเหมือนกัน??

พอคุณสนธิเป็นแกนนำเสื้อเหลืองพรรคเพื่อไทยและคนเสื้อแดงก็ท้าเขาเหยงๆว่าให้มาสู้กันในสภาอย่ามาสู้ข้างถนนบ้างล่ะพอเขาจะสู้ในสภาจริงๆก็ดันกลัวเขาอีกผมว่าเอารองเท้าตบหน้าคุณทักษิณ 3เกลอหัวขวด แล้วค่อยตบคุณสนธิดีไหมครับ

โดย: ตบใครก่อนดี เขียนเมื่อ 23 ธ.ค. 09 IP IP: 125.27.76.XXX
ความคิดเห็นที่ 36 : ขอถามนักกฏหมาย.. ใครรู้เรื่องกฏหมา ช่วยตอบหน่อยครับ .มันเป็นเรื่องเกี่ยวกับการเมื่องเหมือนกัน??

เปลี่่ยนจากเอารองเท้าตบหน้าไอ้โกเต็กซ์เจ็กลิ้ม

เป็น ไปเยี่ยวรดโลงศพของมันเวลาตาย นี่จะผิดกฏหมายหรือเปล่าครับ

เอาแค่รองเท้าตบหน้าผมว่ามันไม่สาสมกับความชั่วของมันเลย

โดย: LArc~en~Ciel เขียนเมื่อ 23 ธ.ค. 09 IP IP: 203.149.56.XXX
ความคิดเห็นที่ 35 : ขอถามนักกฏหมาย.. ใครรู้เรื่องกฏหมา ช่วยตอบหน่อยครับ .มันเป็นเรื่องเกี่ยวกับการเมื่องเหมือนกัน??

ตบหัวพ่อแม่มึงก่อนสิ จขกท
ที่สอนให้ลูกเป็นพวกเปรตทำลายชาติน่ะ

โดย: Flying Dutchm@n เขียนเมื่อ 23 ธ.ค. 09 IP IP: 94.75.253.XXX
ความคิดเห็นที่ 34 : ขอถามนักกฏหมาย.. ใครรู้เรื่องกฏหมา ช่วยตอบหน่อยครับ .มันเป็นเรื่องเกี่ยวกับการเมื่องเหมือนกัน??

ผมเจอก็จะเอาตบเหมือนกัน จับก็มาจับ เลย แล้วถ้าพนักงานสวบสวนถามว่าทำทำไม ผมก็จะตอบว่า เค้าถ้า ครับ ตอนขึ้น เวที พธม เต็มที่ก็โดนปรับ ไม่ถึงกับพยายามฆ่าหลอก ก็เหมือนคนโดนตบหน้าสักที โดยไม่โต้ตอบ 555ฮาว่ะ

โดย: แนวร่วมนปก เขียนเมื่อ 23 ธ.ค. 09 IP IP: 192.168.2.XXX
ความคิดเห็นที่ 33 : ขอถามนักกฏหมาย.. ใครรู้เรื่องกฏหมา ช่วยตอบหน่อยครับ .มันเป็นเรื่องเกี่ยวกับการเมื่องเหมือนกัน??

ก็ผิดฐานทำร้ายร่างกาย และละเมิด มากกว่า
แต่แน่ใจแล้วเหรอว่าจะทำ ถ้าคิดจะทำจริงขอให้มีนักข่าวอยู่ด้วยล่ะ
ไม่งั้นแทนที่จะโดนค่าปรับหรือโทษเบาๆ แต่อาจโดนฐาน
พยามฆ่าได้นะครับ การ์ดมันอาจยัดมีดใส่มือคุณก็ได้

คุณเคยเห็นแปะลิ้มมันเดินตามถนนไหม
แปะมันมีการ์ด รอบตัวมัน4 คนแค่คุณเดินไปใกล้มันก็ผลักคุณหัวทิ่มแล้วครับ

โดย: Mool3in เขียนเมื่อ 23 ธ.ค. 09 IP IP: 192.168.71.XXX
ความคิดเห็นที่ 32 : ขอถามนักกฏหมาย.. ใครรู้เรื่องกฏหมา ช่วยตอบหน่อยครับ .มันเป็นเรื่องเกี่ยวกับการเมื่องเหมือนกัน??

เลว สุุด ๆๆๆๆๆ

โดย: 3k เขียนเมื่อ 23 ธ.ค. 09 IP IP: 202.149.25.XXX
ความคิดเห็นที่ 31 : ขอถามนักกฏหมาย.. ใครรู้เรื่องกฏหมา ช่วยตอบหน่อยครับ .มันเป็นเรื่องเกี่ยวกับการเมื่องเหมือนกัน??

คำพูดใช้เป็นหลักฐานได้ครับ
แต่ใช้เป็นเหตุหรือข้ออ้าง เพื่อเอารองเท้าตบหน้าเขาไม่ได้
เพราะกฎหมายคุ้มครอง คำพูดที่เป็นปฏิปักษ์ต่อตนเอง
แต่ถ้าเราจะอ้างหมั่นไส้ ก็อ้างไปครับ เห็นที่ไหน
ก็ถอดรองเท้าตบหน้าได้ทันที
แบบว่า หมั่นไส้ จนระงับอารมณ์ไม่อยู่..

โดย: maleong เขียนเมื่อ 23 ธ.ค. 09 IP IP: 58.8.192.XXX
ความคิดเห็นที่ 30 : ขอถามนักกฏหมาย.. ใครรู้เรื่องกฏหมา ช่วยตอบหน่อยครับ .มันเป็นเรื่องเกี่ยวกับการเมื่องเหมือนกัน??

ถูกหรือไม่ถูกกฎหมาย ...ไม่สน !!!

ถ้าเจอตัวมันเป็นๆจะๆ
จะเอารองเท้าป้ายขี้หมาก่อน แล้วตบหน้ามันสัก 3 ฉาด ..
เสร็จแล้วจะถามมันว่า ...

"เฮ้ย ไอ้เต๊กลิ้ม ..มึงนี่โคตร เจ๋งเลยว่ะ !!!"

โดย: xeed เขียนเมื่อ 23 ธ.ค. 09 IP IP: 124.120.37.XXX
ความคิดเห็นที่ 29 : ขอถามนักกฏหมาย.. ใครรู้เรื่องกฏหมา ช่วยตอบหน่อยครับ .มันเป็นเรื่องเกี่ยวกับการเมื่องเหมือนกัน??

โถเชื่อคนๆนี้ก็หมาแล้ว

โดย: เด็กสุราษฏร์ เขียนเมื่อ 23 ธ.ค. 09 IP IP: 118.173.12.XXX
ความคิดเห็นที่ 28 : ขอถามนักกฏหมาย.. ใครรู้เรื่องกฏหมา ช่วยตอบหน่อยครับ .มันเป็นเรื่องเกี่ยวกับการเมื่องเหมือนกัน??

เหมือนผมหยูดแล้ว พอแล้วไหม

โดย: ทักกี้ เขียนเมื่อ 23 ธ.ค. 09 IP IP: 112.142.0.XXX
ความคิดเห็นที่ 27 : ขอถามนักกฏหมาย.. ใครรู้เรื่องกฏหมา ช่วยตอบหน่อยครับ .มันเป็นเรื่องเกี่ยวกับการเมื่องเหมือนกัน??

ไปเอาร้องเท้าตบหน้า มันก็ฟ้องข้อหาทำร้ายร่างกาย นะสิครับคุณคนตั้งกระทู้..เอาขี้เหลืองๆขว้างใส่หน้าดีกว่า..เบามาหน่อยนิดนึ่ง555

โดย: แมวดำ เขียนเมื่อ 23 ธ.ค. 09 IP IP: 86.99.151.XXX
ความคิดเห็นที่ 26 : ขอถามนักกฏหมาย.. ใครรู้เรื่องกฏหมา ช่วยตอบหน่อยครับ .มันเป็นเรื่องเกี่ยวกับการเมื่องเหมือนกัน??

ระบอปประเทศไทย มันเป็นระบอปไม้หลักปักขี้เลน เดียวก็จะเอาประชาธิปไตย วันดีคืนดี ก็จะเอาระบอปเผด็จการณ์ ระบอปคอมมิวนิสต์ ระบอปเจ็กลิ้ม ระบอปเปรม ระบอปจำลอง ระบอปสันติอโศก เลยไม่รู้ว่ามันจะปกครองด้วยระบอปอะไรกันแน่ จะเอาอะไรเป็นหลักกันแน่

โดย: kop เขียนเมื่อ 23 ธ.ค. 09 IP IP: 115.87.130.XXX
ความคิดเห็นที่ 25 : ขอถามนักกฏหมาย.. ใครรู้เรื่องกฏหมา ช่วยตอบหน่อยครับ .มันเป็นเรื่องเกี่ยวกับการเมื่องเหมือนกัน??

เรื่องเล็กเท่าขี้หมาโดนควายแดงเหยียบ ไอ้พวกเสื้อแดงยังมาทำเป็นจะเอาเรื่องทางกฎหมาย ไม่รอไปแก้กฏหมายล่ะจะได้มาเล่นงานชาวบ้านได้ ไม่ต้องเรียกหรอกกฏ กฏมรึงดีกว่าจะได้หลบภาษีได้สบาย แม่งกูละโครตรงง มีคนมานั่งเปรียบเทียบ นาย A ฆ่านาย B ด้วย
อย่างนี้เห็นกันชัดๆว่าไม่ผิดกฏหมาย บ้าจัง

โดย: เบื่อการเมืองไทย เขียนเมื่อ 23 ธ.ค. 09 IP IP: 203.126.242.XXX
ความคิดเห็นที่ 24 : ขอถามนักกฏหมาย.. ใครรู้เรื่องกฏหมา ช่วยตอบหน่อยครับ .มันเป็นเรื่องเกี่ยวกับการเมื่องเหมือนกัน??

นั่นดิ ไอ่สนธิลิ้มมันเคยตั้งมอปสถุึนขับไล่ท๊ากสิน แล้วมันก็ลั่นวาจาไว้ว่า"ผมจะไม่คิดเล่นการเมือง"

ปล. ตอนนี้ก็... อย่างว่า "ปากว่า ตาขยิบยึ๊กๆ"

โดย: นศ.เมคคราฯปทุมวัน เขียนเมื่อ 23 ธ.ค. 09 IP IP: 118.174.98.XXX
ความคิดเห็นที่ 22 : ขอถามนักกฏหมาย.. ใครรู้เรื่องกฏหมา ช่วยตอบหน่อยครับ .มันเป็นเรื่องเกี่ยวกับการเมื่องเหมือนกัน??

ดีจิง ทำไมไม่เสียภาษีละจ๊ะไอ้ทักษิณ เลี่ยงทำไม หาผลประโยชน์ให้พวกพ้องตัวเองทั้งนั้น

โดย: นุ่น เขียนเมื่อ 23 ธ.ค. 09 IP IP: 125.27.101.XXX
ความคิดเห็นที่ 20 : ขอถามนักกฏหมาย.. ใครรู้เรื่องกฏหมา ช่วยตอบหน่อยครับ .มันเป็นเรื่องเกี่ยวกับการเมื่องเหมือนกัน??

ดีเหมือนกันเจ้าของกระทู้จะได้เข้าใจกฏของตัวเอง(หมาเหมือนกัน)

โดย: ... เขียนเมื่อ 23 ธ.ค. 09 IP IP: 124.157.188.XXX
ความคิดเห็นที่ 19 : ขอถามนักกฏหมาย.. ใครรู้เรื่องกฏหมา ช่วยตอบหน่อยครับ .มันเป็นเรื่องเกี่ยวกับการเมื่องเหมือนกัน??

สนธิควรจัดตั้งพรรคการเมือง เค้าจะได้รู้ว่ามวลชนของเค้ามีกี่คน จะได้สู้กันในสภาไม่ต้องออกมาสู้ข้างถนน สนธิทำอย่างนี้แสดงว่าไม่ไว้ใจพรรคประชาธิปปัตย์ว่าจะทำงานได้ดี จึงขอสู้ในสภาแบ่งคะแนนเสียงจากประชาชน อีกอย่างพรรคเพื่อแม้วก็เคยพูดว่าสนธิแน่จริงมาสู้ในสภาสิ.....

โดย: ทักสีหน้าหิน เขียนเมื่อ 23 ธ.ค. 09 IP IP: 58.10.96.XXX
ความคิดเห็นที่ 18 : ขอถามนักกฏหมาย.. ใครรู้เรื่องกฏหมา ช่วยตอบหน่อยครับ .มันเป็นเรื่องเกี่ยวกับการเมื่องเหมือนกัน??

ก็ลองไปตบดูสิครับ แต่ระวังจะถูกสวนด้วย เดี๋ยวจะหาว่าไม่เตือน อิๆ

โดย: กูละเบื่อ เขียนเมื่อ 23 ธ.ค. 09 IP IP: 118.172.242.XXX
ความคิดเห็นที่ 17 : ขอถามนักกฏหมาย.. ใครรู้เรื่องกฏหมา ช่วยตอบหน่อยครับ .มันเป็นเรื่องเกี่ยวกับการเมื่องเหมือนกัน??

55 น่าจะทำให้มีผลทางกฏหมายเนอะ
แบบ ผมไม่เล่นการเมืองแล้วก็ด้วยอะไรแบบนี้อะ

โดย: เขียนเมื่อ 23 ธ.ค. 09 IP IP: 58.8.99.XXX
ความคิดเห็นที่ 16 : ขอถามนักกฏหมาย.. ใครรู้เรื่องกฏหมา ช่วยตอบหน่อยครับ .มันเป็นเรื่องเกี่ยวกับการเมื่องเหมือนกัน??

เฮ้ย ถ้า"ไปทำ"นะครับ ไม่ใช่ถ้า"ไม่ทำ"

โดย: OMEGA_13 เขียนเมื่อ 23 ธ.ค. 09 IP IP: 203.155.54.XXX
ความคิดเห็นที่ 15 : ขอถามนักกฏหมาย.. ใครรู้เรื่องกฏหมา ช่วยตอบหน่อยครับ .มันเป็นเรื่องเกี่ยวกับการเมื่องเหมือนกัน??

ในทางกฎหมายอาญา การให้ความยินยอมในลักษณะนี้ไม่มีครับ ถ้าไม่ทำก็ผิดฐานทำร้ายร่างกายนะครับ

เป็นความผิดลหุโทษจำคุกไม่เกินหนึ่งเดือน หรือ ปรับไม่เกิน๕๐๐ ครับ

โดย: OMEGA_13 เขียนเมื่อ 23 ธ.ค. 09 IP IP: 203.155.54.XXX
ความคิดเห็นที่ 14 : ขอถามนักกฏหมาย.. ใครรู้เรื่องกฏหมา ช่วยตอบหน่อยครับ .มันเป็นเรื่องเกี่ยวกับการเมื่องเหมือนกัน??

คำว่าอีแอบ เหมาะแล้วกับพฤติกรรมของเสื้อแดง

โดย: tee9tee เขียนเมื่อ 23 ธ.ค. 09 IP IP: 111.84.116.XXX
ความคิดเห็นที่ 13 : ขอถามนักกฏหมาย.. ใครรู้เรื่องกฏหมา ช่วยตอบหน่อยครับ .มันเป็นเรื่องเกี่ยวกับการเมื่องเหมือนกัน??

ความคิดเห็นที่ 4 โดย: เขียนเมื่อ 12:31 น. 23 ธ.ค. 2009
คล้ายๆเสียปืนแตกแล้วผมจะกลับมาหรือเปล่า
โอ้ อันนี้ใช่เลยครับ

โดย: คนไทย เขียนเมื่อ 23 ธ.ค. 09 IP IP: 58.8.143.XXX
ความคิดเห็นที่ 12 : ขอถามนักกฏหมาย.. ใครรู้เรื่องกฏหมา ช่วยตอบหน่อยครับ .มันเป็นเรื่องเกี่ยวกับการเมื่องเหมือนกัน??

ดัดจริตตั้งกระทู้ทำเป็นไร้เดียง โธ่เอ้ยพวกอีแอบเสื้อแดง

โดย: ฮุนเซ็ง เขียนเมื่อ 23 ธ.ค. 09 IP IP: 222.123.230.XXX
ความคิดเห็นที่ 11 : ขอถามนักกฏหมาย.. ใครรู้เรื่องกฏหมา ช่วยตอบหน่อยครับ .มันเป็นเรื่องเกี่ยวกับการเมื่องเหมือนกัน??

จะไปเอาอะไรกับคำพูดของควายเหลือง

ไอ้พวกนี้ หลอกลวงไปวันๆ กล้าทำแต่ไม่กล้ารับ

อย่างเจ๊ลอง บอกว่า จะชดใช้ค่าเสียหายที่ทำเนียบ แต่ก็ทำเงียบ ต่อต้านเบียร์เข้าตลาดหุ้น แต่พอได้เงิน ก็ยอมให้เข้าตลาดหุ้น เลิกต่อต้านแล้ว

โดย: พันธมวยหัวคิด เขียนเมื่อ 23 ธ.ค. 09 IP IP: 58.8.142.XXX
ความคิดเห็นที่ 10 : ขอถามนักกฏหมาย.. ใครรู้เรื่องกฏหมา ช่วยตอบหน่อยครับ .มันเป็นเรื่องเกี่ยวกับการเมื่องเหมือนกัน??

ผมไม่ได้จบกฏหมายนะครับ...เคยเรียนแต่กฏหมายเบื้องต้น...

ตอบว่าทำไม่ได้ครับ... ถือว่าเป็นการ ทำร้ายร่างกายคนทำมีความผิดครับ...

ผมนึกเทียบกับ...เรื่องหนึ่ง..เช่น นาย A บอก กับนาย B ...ว่า ไปสักยันต์ ลงอาคมมาอยากจะลองของ...มีการลงชื่อ ถ้าหากพลาด ไม่เอาเรื่อง ไม่เอาความ กันเรียบร้อย..แล้วให้นาย B เอาปืนลองยิง (ลองของ) ปรากฏว่า ปืนยิงเข้า ....และ นาย A ตายในเวลาต่อมา....

นาย B จะผิดฐานฆ่าคนตายครับ.... เอกสารลงชื่อ ฯลฯ ใช้ไม่ได้ครับ....

โดย: งง ไปเลย... เขียนเมื่อ 23 ธ.ค. 09 IP IP: 124.121.105.XXX
ความคิดเห็นที่ 9 : ขอถามนักกฏหมาย.. ใครรู้เรื่องกฏหมา ช่วยตอบหน่อยครับ .มันเป็นเรื่องเกี่ยวกับการเมื่องเหมือนกัน??

คห 1. กูว่ามึงเลิกตั้งชื่อว่า คนกลาง เหอะ มึงตั้งชื่อว่า คนของลิ้ม ดีกว่านะ กูเห็นมึงเข้าข้างมันทุกกระทู้เลย แล้วบอกคนกลาง ไอควาย หลอกตัวเอง แต่หลอกกูไม่ได้นะ ถุย

โดย: ไอ้คนกลาง เขียนเมื่อ 23 ธ.ค. 09 IP IP: 58.8.27.XXX
ความคิดเห็นที่ 8 : ขอถามนักกฏหมาย.. ใครรู้เรื่องกฏหมา ช่วยตอบหน่อยครับ .มันเป็นเรื่องเกี่ยวกับการเมื่องเหมือนกัน??

กระทู้ไร้สาระคับ

เรื่องแบบนี้เรา รู้กัน

อย่าเพ่ สนธิ รึ จะรักษาคำพูด เขาไม่ใช่ลูกผู้ชายนะคับ เขาเป็นตุ๊ด เราๆก็รู้กันอยู่ เป็นตุ๊ด ที่คลั่งโกเต็ก ซะด้วย

อย่าไปใกล้มันเลยคับ เดี๋ยวติดเชื้อ เจอสนธิที่ไหน อยู่ให้:-)งจากมัน รับรองปลอดภัยและเจริญคับ

ที่ประเทศไทยเราไม่เจริญ เพราะ มี คนชื่อ สนธิ ลิ้มทองกุลนี่แหละ

ส่วน พวกเหลืองโกเต๊ก ขออภัยนะ ที่กุไปด่า พ่อพวกมืง อ่ะ เอ๊ะ รึกุไปด่าแม่ พวกมืงวะเนี่ย ก็ กุงง ไอ่สนธิ มันเป็นตุ๊ด นี่ ระบุเพศ ว่าอะไรดีวะ

55555+

โดย: กทผ เขียนเมื่อ 23 ธ.ค. 09 IP IP: 114.128.41.XXX
ความคิดเห็นที่ 7 : ขอถามนักกฏหมาย.. ใครรู้เรื่องกฏหมา ช่วยตอบหน่อยครับ .มันเป็นเรื่องเกี่ยวกับการเมื่องเหมือนกัน??

อย่าไปถือคำสากะคำพูด เลยครับ .......เรามานั่งรอว่า หลังเลือกตั้ง พรรคไอ่ลิ้ม มันจะได้กี่คน ดีกว่า ผมกะ ประมาณ 8 คน +- ไม่เกิน 3

โดย: ครับ เขียนเมื่อ 23 ธ.ค. 09 IP IP: 124.120.168.XXX
ความคิดเห็นที่ 6 : ขอถามนักกฏหมาย.. ใครรู้เรื่องกฏหมา ช่วยตอบหน่อยครับ .มันเป็นเรื่องเกี่ยวกับการเมื่องเหมือนกัน??

ถ้าเจอมัน ก็ตบได้ ไม่ผิด...แต่ต้องระวัง เพราะอาจโดน พวกคลั่งชาติ สาวกที่มัน ใช้โกเต็ก ผสมน้ำมนให้ดื่ม...รุมตื้บซะก่อน...ฉนั้น ถ้าจะตบมัน มีทางเดียว...ต้องหาสาวชุดแดงสวยๆ...เหมือนในคลิป ไปหลอกมัน หน้ามืดก่อน แล้วค่อย ชวนมันเข้าโรงแรม พอเหลือมันคนเดียว ค่อยตบได้...อิอิ เป็นไง ไอเดียบรรเจิดมั๊ยครับ...พี่น้อง...

โดย: สุริยคราส เขียนเมื่อ 23 ธ.ค. 09 IP IP: 110.164.77.XXX
ความคิดเห็นที่ 5 : ขอถามนักกฏหมาย.. ใครรู้เรื่องกฏหมา ช่วยตอบหน่อยครับ .มันเป็นเรื่องเกี่ยวกับการเมื่องเหมือนกัน??

ถ้า มันไปรับตำแหน่งการเมืองเมื่อไหร่ ย้ายฝากทันที นี่เป็นแค่หัวหน้าพรรค เพราะเสียงโหวตของ พธม. ยังพอยกเป็นข้ออ้างได้ แต่ถ้าไปรับตำแหน่งกินเงินเดือนรัฐ คงอ้างไม่ได้แล้ว

โดย: Habb เขียนเมื่อ 23 ธ.ค. 09 IP IP: 110.164.51.XXX
ความคิดเห็นที่ 4 : ขอถามนักกฏหมาย.. ใครรู้เรื่องกฏหมา ช่วยตอบหน่อยครับ .มันเป็นเรื่องเกี่ยวกับการเมื่องเหมือนกัน??

คล้ายๆเสียปืนแตกแล้วผมจะกลับมาหรือเปล่า

โดย: เขียนเมื่อ 23 ธ.ค. 09 IP IP: 118.173.43.XXX
ความคิดเห็นที่ 3 : ขอถามนักกฏหมาย.. ใครรู้เรื่องกฏหมา ช่วยตอบหน่อยครับ .มันเป็นเรื่องเกี่ยวกับการเมื่องเหมือนกัน??

เวลาเปลี่ยน สันดานคนเปลี่ยน เช่น คาราบาวแดง รวยแล้วไม่โกง เป็นต้น

โดย: นายหอยหลอด เขียนเมื่อ 23 ธ.ค. 09 IP IP: 112.142.135.XXX
ความคิดเห็นที่ 2 : ขอถามนักกฏหมาย.. ใครรู้เรื่องกฏหมา ช่วยตอบหน่อยครับ .มันเป็นเรื่องเกี่ยวกับการเมื่องเหมือนกัน??

ผมไม่ใช่นักกฏหมายครับ แต่เรื่องนี้ก็น่าคิดครับ คงจะไปตีความกันตรงที่ว่า ตำแหน่งทางการเมือง กับคำว่าเล่นการเมืองว่ามีขอบเขตกว้างขวางเพียงใด คำสัญญาจากปาก เป็นคำพูดที่ไม่น่าจะมีผบังคับใช้ทางกฏหมาย เฉกเช่น การยืมเงินปากเปล่า แล้วเจ้าหนี้ไม่มีหลักฐานอันใดมาฟ้องร้อง..คงจะมีแต่ฟ้าดินและเวรกรรมเท่านั้นแหละครับที่จะเป็นตัวตัดสินว่าสิ่งใดผิดหรือสิ่งใดถูก .. เหมือนเช่นที่ ทักษิณเองก็บอกว่าถ้าเสียงปืนแตก ผมจะเข้ามานำพี่น้องเพื่อต่อสู้ ..หรือ จตุพรบอกว่ามีศพร้อยศพ ..หรือ การุนย์บอกว่า ถ้าผมถีบจริงขอให้แม่ผมตาย..คำพูดเหล่านี้ใครเล่าจะไปกล้าทวงถามถึงความเท็จจริง เพราะ ซักวันคนเราก้ลืม อย่าไปยึดติดเลยครับ ใช้สติปัญญาอย่างตั้งมั่นและเชื่อในเหตุและผล ดีที่สุด

โดย: สมเพชฟายแดงอยู่ทุกขณะจิต เขียนเมื่อ 23 ธ.ค. 09 IP IP: 210.86.128.XXX

MTha! Talk Ads

สนใจติดต่อ 02-100-8111