ต้องการซื้อรถมือสอง หมวด » เก็บตก inbox » เก็บตกจาก inbox » ต้องการซื้อรถมือสอง

ต้องการซื้อรถมือสองต่อจากเพื่อนหนะค่ะ ตกลงราคากันแล้ว ต้องเอารถเข้า ไฟแนนซ์  อยากให้ช่วยแนะนำหน่อยค่ะ ว่า ไฟแนนซ์ของที่ไหนดี ๆ ดอกเบี้ยถูก มั่งค่ะ  ขอบคุณค่ะ
รูป aa
โดย: aa
ตั้งเมื่อ: 24 ธ.ค. 09
แท็ก:

แสดงความคิดเห็น กับกระทู้ ต้องการซื้อรถมือสอง

ผู้สนับสนุน

ความคิดเห็นที่ 20 : ต้องการซื้อรถมือสอง

ความคิดเห็นที่ 15 โดย: น้องเมเปิ้ล เขียนเมื่อ 20:17 น. 25 ธ.ค. 2009

ไม่เข้าใจ ไม่เข้าใจ ไม่เข้าใจ ไม่เข้าใจ ไม่เข้าใจ ไม่เข้าใจ

อธิบายกันได้มั้ยคะ ยกตัวอย่างเป็นมั้ยคะ เอาเงินทำงาน ทำยังไงล่ะ ก็ยกตัวอย่างมาสิ

ก็หมายถึง แทนที่จะเอาเงินที่มีอยู่ ไปซื้อรถเงินสด
ก็เอาเงินสดที่มี ไปลงทุนสิครับ

เช่น จะซื้อรถกระบะสักคัน
ถ้าคนเขามีเงินอย่างจำกัดจำเขี่ย
หากเขาซื้อรถเงินสด เขาก็ต้องดิ้นรนไปกู้เงินที่อื่นซึ่งดอกเบี้ยอาจมากกว่าค่าดอกเบี้ยรถ เพื่อนำมาลงทุน(หลังจากหมดเงินไปกับการซื้อรถเงินสด)
ในทางกลับกัน เขามีเงินพอดีที่จะซื้อเงินสดได้ แต่เขาไม่ซื้อ เขายอมผ่อน แล้วนำเงินที่เหลืออยู่ไปทำอย่างอื่น ที่จะได้เงินเข้ากระเป๋า และผ่อนรถได้อย่างสบาย ไม่ต้องไปกู้เงินที่ดอกเบี้ยสูงกว่าดอกเบี้ยค่ารถยนต์

การใช้เงินทำงาน คือการนำเงินมาลงทุน เพื่อให้ได้ผลที่คุ้มค่าครับ

โดย: โด่เด่ เขียนเมื่อ 28 ธ.ค. 09 IP IP: 192.168.105.XXX
ความคิดเห็นที่ 19 : ต้องการซื้อรถมือสอง

ยังไม่ได้ดู 5 แพร่ง เลย ขอบคุณที่เล่าให้ฟัง เราซื้อมาดูแต่ดูเหมือนมันจะดูเราแล้ว 555

โดย: 555 เขียนเมื่อ 26 ธ.ค. 09 IP IP: 115.67.219.XXX
ความคิดเห็นที่ 18 : ต้องการซื้อรถมือสอง

เท่าที่รู็ ถ้ารถเก่า เข้าไฟแนนซ์ ดอกเบี้ยแพงหูฉี่เลยนะนั่น แพงกว่ารถมือหนึ่ง ไปอีกหลายเปอร์เซนต์ เพราะเค้าบอกว่า ความเสี่ยงเค้าสูง อะไรมากมาย ว่าไปโน่น เราก็ไม่เข้าใจ แต่เข้าใจว่ามันเป้นข้ออ้าง ส่วนตัว ถ้าเราซื้อรถมือสอง เราซื้อสด เอาเงินไปปิดไฟแนนซ์ซะ แล้วหาแหล่งเงินกู้อื่นที่ดอกเบี้ยถูกกว่าไปโปะส่วนเงินค่ารถ แล้วค่อยๆ หาเงินมาผ่อนชำระกับเงินกู้ที่ได้กู้เงินมา ถ้ารถยนต์ขับเฉยๆ ไม่ใช่รถเอามาทำธุรกิจก็ซ์้อสดตลอด เก็บเงินได้ค่อยซื้อไม่กู็้ แต่ถ้ารถทำงาน มันราคาสูง หลักล้าน เราก็ ทำแบบนี้อ่ะ คือกู้แบงค์มา ดอกร้อยละไม่เกิน 9ต่อปี ตามเครดิตแล้วก็ตามธนาคาร แล้วเราก็เอาเงินกู้ไปซื้อรถเงินสด แล้วเอาเงินที่รถทำงานเนี่ย มาผ่อนค่างวดกับแบงค์แทน ดีกว่าเยอะ แต่แนวทางที่ดี เรามองว่า คุณควรไปคุยกะไฟแนนซ์ให้ดีก่อนดีกว่า ว่าดอกเบี้ยคิดยังไง ผ่อนต่ออีกกี่งวด ถ้าหาแหล่งเงินที่ดอกเบี้ยถูกกว่าไฟแนนซ์ได้ ก็เอามาโปะเหอะ เพราะดอกเบี้ยมันสูงกว่าเยอะจริงๆ รู้ึสึกจะร้อยละ 12 ต่อปีเลยอ่ะ เคยสอบถามมาแล้วเหมือนกัน ทั้งๆที่รถมือหนึ่งแค่ร้อยละ 3-4 เอง

โดย: ^^ เขียนเมื่อ 26 ธ.ค. 09 IP IP: 118.173.133.XXX
ความคิดเห็นที่ 17 : ต้องการซื้อรถมือสอง

พอขายรถก็ได้เงินที่ลงไปกลับคืนมาครึ่งนึง

ใช่สิกุมันคนโง่.....

โดย: น้องเมเปิ้ล เขียนเมื่อ 25 ธ.ค. 09 IP IP: 70.24.110.XXX
ความคิดเห็นที่ 16 : ต้องการซื้อรถมือสอง

กุโง่ตรงไหนเนี่ย ซื้อรถเงินสดทั้งสองครั้งเลย นี่เราโง่หรือนี่ ฮ้า.......

โดย: น้องเมเปิ้ล คนโง่ๆ ที่ไม่ยอมเสียดอกเบี้ย จ่ายแพงกว่าทำไม เขียนเมื่อ 25 ธ.ค. 09 IP IP: 70.24.110.XXX
ความคิดเห็นที่ 15 : ต้องการซื้อรถมือสอง

ไม่เข้าใจ ไม่เข้าใจ ไม่เข้าใจ ไม่เข้าใจ ไม่เข้าใจ ไม่เข้าใจ

อธิบายกันได้มั้ยคะ ยกตัวอย่างเป็นมั้ยคะ เอาเงินทำงาน ทำยังไงล่ะ ก็ยกตัวอย่างมาสิ (เริ่มหงุดหงิด)

ยังข้องใจอยู่ดีว่าซื้อรถเงินสดแล้วมันโง่ตรงไหน ตรงไหน รถราคาห้าแสน แล้วแทนที่จะจ่ายล้านนึงในอีกสิบปีข้างหน้า เอาเงินห้าแสน ที่มีอยู่ไปลงที่เดียว โอเค สมมติดาวน์แสนนึงนะ เอาเงินสี่แสนไปลงทุน ซึ่งการลงทุน ปีสองปีแรก มันให้กำไรที่ไหนล่ะ สี่แสน ถ้าไม่อยากเสี่ยง โอเคเอาเข้าธนาคาร ดอกเบี้ยที่ได้ มันคุ้มกับที่จ่ายให้รถมั้ยอะ

ข้างล่างเนี้ย อย่าพูดว่าใช้สมองอีกนิด เอาตัวอย่างแบบเป็นรูปธรรมหน่อยได้มั้ยจ๊ะ คือกุโง่..........
v
v
v

โดย: น้องเมเปิ้ล เขียนเมื่อ 25 ธ.ค. 09 IP IP: 70.24.110.XXX
ความคิดเห็นที่ 14 : ต้องการซื้อรถมือสอง

ต่อให้มีเงินพอซื้อสดได้ก็เถอะครับ ใช้สมองอีกนิดเงินมันจะผ่อนตัวมันเอง ศึกษาดูๆ

โดย: 15 เขียนเมื่อ 25 ธ.ค. 09 IP IP: 222.123.189.XXX
ความคิดเห็นที่ 13 : ต้องการซื้อรถมือสอง

สำหรับคนมีตังค์ พอที่จะจ่ายหมด ก็ควรจ่าย
แต่คห 6, 7 เค้าหมายถึง กรณีที่เงินไม่พอซื้อ สด
การได้มาซึ่งรถ เพื่อหาเงิน(ทำงาน) มันคุ้มค่ากว่าดอกเบี้ยที่เสียไป (ประมาณว่าดีกว่าอยู่เปล่าๆ รอเก็บเงินก้อนไปซื้อสด ไง)

โดย: .... เขียนเมื่อ 25 ธ.ค. 09 IP IP: 192.168.0.XXX
ความคิดเห็นที่ 12 : ต้องการซื้อรถมือสอง

ไม่ชอบใช้มือสอง
ไม่ว่าของหรือคน อ้าว!

โดย: เหยี่ยว ถลาลม เขียนเมื่อ 24 ธ.ค. 09 IP IP: 124.121.161.XXX
ความคิดเห็นที่ 11 : ต้องการซื้อรถมือสอง

ดอกเบี้ยก็เท่าฯกันหมดเเหละครับ
สำคัญคือต้องไล่เช็คดูว่าที่ใหนมันเงื่อนไขน้อยที่สุด
ส่วนตัวเคยจะจัดอยู่เเต่โครตเรื่องมากเพราะค้าขาย ไม่ใช่ข้าราชการ เลยซื้อสดซะเลย หมดเรื่อง ถ้าจะให้เเนะนำก็ลองดูของกรุงศรีคาร์ฟอร์เเคชละกัน โชคดีครับ

โดย: กระเหี้ยนกระหือรือ เขียนเมื่อ 24 ธ.ค. 09 IP IP: 125.26.83.XXX
ความคิดเห็นที่ 10 : ต้องการซื้อรถมือสอง

เฮ้ย พิมพ์ผิด

ถามคห. 6 กับ 7

ไม่ได้ถามแอน
v
v
v
v

โดย: น้องเมเปิ้ล เขียนเมื่อ 24 ธ.ค. 09 IP IP: 69.158.85.XXX
ความคิดเห็นที่ 9 : ต้องการซื้อรถมือสอง

คุณคห.ที่ 5 ใช้เงินทำงานยังไงเหรอ อธิบายให้ฟังหน่อยสิ

สมมตินะ เราซื้อรถ ราคาจริง $12000 (เหรียญ) ถ้าผ่อนเค้า ก็ต้องเสียดอกเบี้ย ปีละ 10% เป็นเท่าไหร่หว่า ผ่อนทั้งหมดห้าปี

กับการที่เราเอาเงินหมื่นสอง จ่ายค่ารถทีเดียวรวด ไม่ต้องเสียดอกเบี้ย มันเป็นความโง่ตรงไหนเหรอ สงสัยเราโง่จริงๆแหละ

หรือคุณหมายถึง ผ่อนเอา แล้วเงินที่มีอยู่ในธนาคารจะสร้างดอกเบี้ยได้มากกว่าที่เราจ่ายดอกเบี้ยให้เต๊นท์รถ พูดแล้วก็งงอีกง่ะ เพราะเคยมีเพื่อนเรียนบัญชี เค้ากดเครื่องคิดเลขให้ดูเลยว่าซื้อรถแบบผ่อนจะเสียมากเป็นสองเท่าของรถ เลยงงว่ามีแต่คนโง่ที่ซื้อรถเงินสดตรงไหน

สงเคราะห์คนโง่เลขหน่อยนะ ถามจริงๆไม่ได้กวน เผื่อต่อไปจะได้ไปซื้อรถอีก จะได้ตัดสินใจถูก

โดย: น้องเมเปิ้ล เขียนเมื่อ 24 ธ.ค. 09 IP IP: 69.158.85.XXX
ความคิดเห็นที่ 8 : ต้องการซื้อรถมือสอง

คุยด้วยคน..5แพร่งตอนแรกอ่ะน่ากลัว
เมื่อคืนดู นอนไม่หลับเลย กลัวปี๋

โดย: เจ้าหญิงสัปปะรังเค เขียนเมื่อ 24 ธ.ค. 09 IP IP: 110.164.70.XXX
ความคิดเห็นที่ 7 : ต้องการซื้อรถมือสอง

คงไม่เคยเห็นคนมีกำไรจากการผ่อนรถ แทนที่จะเอาเงินก้อนไปโปะซื้อรถ จ่ายดอกเบี้ยผ่อนรถก็จริง แต่เงินที่มันทำงานให้เรา รายสูงกว่าดอกเบี้ยผ่อนรถเยอะ คนมีสมองเค้าทำกัน ไม่ใช่คอยดูถูกคนอื่นนะครับ

โดย: แปลก เขียนเมื่อ 24 ธ.ค. 09 IP IP: 117.47.196.XXX
ความคิดเห็นที่ 6 : ต้องการซื้อรถมือสอง

คุณแอน คงยังไม่รู้จักคำว่า ใช้เงินทำงานนะครับ ถ้ารู้จักหน่อย แล้วจะรู้ว่ามีแต่คนซื่อบื้อที่ซื้อรถเงินสด ลองไปศึกษาดูนะครับ เผื่อจะเปลี่ยนความคิดได้ หวังดีจริงๆ

โดย: 55 เขียนเมื่อ 24 ธ.ค. 09 IP IP: 117.47.196.XXX
ความคิดเห็นที่ 5 : ต้องการซื้อรถมือสอง

ทำไมไม่ซื้อเงินสดละค่ะ คุณโง่ขนาดยอมเสียดอกเบี้ยให้เค้าขนาดนั้นเลยเหรอค่ะ จะขับรถสักคันยังลำบากขนาดนี้ สู้อย่ามีเลยดีกว่าค่ะ ดอกเบี้ยเห็นยอมเสียกันจัง ทั้งผ่อนรถ ผ่อนบ้าน ผ่อนมือถือ ผ่อนเครื่องใช้ไฟฟ้า ยอมเสียได้ ทีตอนกินข้าวนอกบ้านกัน ค่าน้ำแข็งเกินไปบาทนึงก็เห็นโวยวายจะเป็นจะตายกันแล้ว เงินสดเท่านั้นจะได้ไม่มีปัญหาใดๆทั้งสิ้น ไม่ต้องกลัวดอกเบี้ย ไม่ต้องกลัวโดนยึดรถ

โดย: แอน เขียนเมื่อ 24 ธ.ค. 09 IP IP: 124.121.241.XXX
ความคิดเห็นที่ 4 : ต้องการซื้อรถมือสอง

คห 1-2 มาไงฟะ

โดย: alone เขียนเมื่อ 24 ธ.ค. 09 IP IP: 116.68.144.XXX
ความคิดเห็นที่ 3 : ต้องการซื้อรถมือสอง

ไฟแนนท์ของธนชาติ ก็ดี ติดต่อคุณสุพรชัย 081-496-3517 ก็ได้ เป็นลูกค้าพี่เค้าอยู่ ดอกเบี้ยไฟแนนท์จะใกล้เคียงกันทุกที่แหละจ้า ติดต่อเองเลยค่ะ ถ้าผ่านเต๊นท์ต้องเสียค่าธรรมเนียมให้เต๊นท์ บางเต๊นท์เรียกสูงมาก

โดย: * เขียนเมื่อ 24 ธ.ค. 09 IP IP: 124.122.253.XXX
ความคิดเห็นที่ 2 : ต้องการซื้อรถมือสอง

5 แพร่งตอนแรกนะพอรู้เรื่อง
เรื่องที่ 1 นะกลายเป็นเปรตเพราะฆ่าพ่อด่าแม่ พอเข้าใจ
เรื่องที่ 2 Backpackers กลายเป็นผีดิบ ตลกจัง
เรื่องที่ 3 รถมือสอง ไม่เข้าใจว่าเด็กทำไมต้องตายก็ใน เมื่อเด็กไม่ได้ไปทำอะให้สักหน่อย...
เรื่องที่ 4 คนกอง ตลกมากมาก
เรื่องที่ 5 ห้องเตียงรวม ไม่เข้าใจว่า แดนไม่ทำอะไรให้โกรธจึงต้องมาหลอกด้วย.....

โดย: อิจัง เขียนเมื่อ 24 ธ.ค. 09 IP IP: 124.120.174.XXX
ความคิดเห็นที่ 1 : ต้องการซื้อรถมือสอง

ไปดู 5 แพร่งครับหลอนดีฮ่าๆๆๆๆๆๆ

โดย: ไออาท เขียนเมื่อ 24 ธ.ค. 09 IP IP: 58.64.114.XXX

MTha! Talk Ads

สนใจติดต่อ 02-100-8111