ขอความรู้เกี่ยวกับ ปากกาที่เป็นปืนหน่อยค่ะ หมวด » เก็บตก inbox » เก็บตกจาก inbox » ขอความรู้เกี่ยวกับ ปากกาที่เป็นปืนหน่อยค่ะ

เผื่อจะมีเพื่อนๆ Mthai มีความรู้ตรงนี้ คือเราเคยได้ยินข่าวหรือเคยอ่านข่าวเกี่ยวกับปากกาที่มันเป็นปืนยิงได้อ่ะ มันมีจริงๆหรอคะ มีขายที่ไหน ราคาประมาณเท่าไหร่ เราอยากเห็นน่ะค่ะ เพราะไม่เคยเห็นอะไรแบบนี้มาก่อน แล้วมันยิงได้จริงๆหรอคะแบบยิงคนตายเลยเงี้ย ใครพอรู้ก้เล่าให้ฟังหน่อยนะคะ
รูป แง่
โดย: แง่
ตั้งเมื่อ: 15 ม.ค. 08
แท็ก:
กระทู้นี้ปิดไม่ให้แสดงความคิดเห็น
ผู้สนับสนุน

ความคิดเห็นที่ 21 : ขอความรู้เกี่ยวกับ ปากกาที่เป็นปืนหน่อยค่ะ

อยากดูรูปปืนปากกาทำรายงาน emoticon emoticon emoticon emoticon

โดย: ประกรกิจ เขียนเมื่อ 23 ก.พ. 09 IP IP: 125.24.116.110, 125.24.116.XXX
ความคิดเห็นที่ 20 : ขอความรู้เกี่ยวกับ ปากกาที่เป็นปืนหน่อยค่ะ

อยากดูรูปปืนปากกาทำรายงาน emoticon emoticon emoticon emoticon

โดย: ประกรกิจ เขียนเมื่อ 23 ก.พ. 09 IP IP: 125.24.116.110, 125.24.116.XXX
ความคิดเห็นที่ 19 : ขอความรู้เกี่ยวกับ ปากกาที่เป็นปืนหน่อยค่ะ

ทํารายงานเรื่องปืนปากกา

ความคิดเห็นที่ 18 : ขอความรู้เกี่ยวกับ ปากกาที่เป็นปืนหน่อยค่ะ

เป็นปืนประดิษฐ์ของนักเรียนช่างกล-0-(ทำเองกับมือ)
ขนาดมาตรฐานเท่าปากกาจริง
สามารถพกพาได้สะดวก
ใช้สำหรับป้องกันตัว?
มีขนาดเส้นผ่าศูนย์กลางตั้งแต่
-.22 LR ระยะหวังผลเป็นคน 2เมตร แรงปะทะลูกกระสุน 0.5ปอน ความเร็วจากปากลำกล้อง 500ฟุต/วินาที
-.22 MAXMUN ระยะหวังผลเป็นคน 20เมตร แรงปะทะลูกกระสุน 2ปอน ความเร็วจากปากลำกล้อง 1500ฟุต/วินาที
-.38 APC Winseter ระยะหวังผลเป็นคน 25เมตร แรงปะทะลูกกระสุน 4ปอน ความเร็วจากปากลำกล้อง 1500ฟุต/วินาที
.357maxmun ระยะหวังผลเป็นคน 25เมตร แรงปะทะลูกกระสุน 15ปอน ความเร็วจากปากลำกล้อง 1700ฟุต/วินาที
ทุกกระบอกทำงานด้วยการเลื่อนของลูกเลื่อน
ระบายความร้อนด้วยอากาศ บรรจุกระสุนทีละนัด
กระบอกเก็บเสียงก็มีนะ-*-(สำหรับปีนปากา .38apc
เพิ่มความแม่นยำ ลดเสียงดังกว่า80 %)

โดย: เด็กอาชีววะ เขียนเมื่อ 11 ก.ย. 08 IP IP: 203.153.173.XXX
ความคิดเห็นที่ 17 : ขอความรู้เกี่ยวกับ ปากกาที่เป็นปืนหน่อยค่ะ
....คุณความเห็นที่ 4 ..บอกถูกต้องแล้วครับว่ามันมีโทษเท่ากับปืนเถื่อน(ปืนที่มีรูปร่างเป็นปืนจริงๆ)หนึ่งกระบอก..มีโทษทั้งปรับและจำคุก

ความรู้ที่พวกเราบอกมาข้างล่างนั้นคงพอแล้วมั๊ง..แต่อย่างไรก็ตามอย่าขวนขวายหาของจริงมาดูเลยนะครับ..เกิดลั่นใส่ตัวเองเดี๋ยวไปกันใหญ่..ปืนแบบนี้เขาใช้จ่อยิงเอาเพราะมันไม่มีความแม่นยำอะไร มันไม่มีเกลียวลำกล้องไว้สำหรับรีดลูก..ยิงห่างสักสี่ห้าเมตรก็ไม่รู้ว่าลูกจะหมุนคว้างไปทางไหน..ถ้าถูกเป้าบางทีเอาสีข้างลูกปืนกระแทกก็มี..
โดย: k_negative เขียนเมื่อ 15 ม.ค. 08 IP IP: .XXX
ความคิดเห็นที่ 16 : ขอความรู้เกี่ยวกับ ปากกาที่เป็นปืนหน่อยค่ะ
คห.8
ปืนแบบนั้นเค้าเรียกว่าคิง ใช่มะ
แต่ปืนปากกาที่เป็นรูปทรงปากาจริงๆเลยก็มีนะ เคยเห็นอยู่
โดย: zias เขียนเมื่อ 15 ม.ค. 08 IP IP: .XXX
ความคิดเห็นที่ 15 : ขอความรู้เกี่ยวกับ ปากกาที่เป็นปืนหน่อยค่ะ
คุณจะซื้อไปทำอะไรใครคะ ไม่ดีคะ
โดย: ก็องโต้@ยูไนเต็ด เขียนเมื่อ 15 ม.ค. 08 IP IP: .XXX
ความคิดเห็นที่ 14 : ขอความรู้เกี่ยวกับ ปากกาที่เป็นปืนหน่อยค่ะ
จะซื้อไปยิงกิ๊กของแฟน หรือป่าวเนี๊ยะ ถามทุกอย่างเลย 5555+
โดย: ก็องโต้@ยูไนเต็ด เขียนเมื่อ 15 ม.ค. 08 IP IP: .XXX
ความคิดเห็นที่ 13 : ขอความรู้เกี่ยวกับ ปากกาที่เป็นปืนหน่อยค่ะ
ตายจริงค่ะ เพื่อนแฟนเก่าเราเอง โดนยิงขณะนั่งบนรถเมล์ คาที่เลยอ่ะเพราะจ่อยิงตรงหัวเลยอ่ะ เราเคยเห็นนะ แต่ไม่รู้ว่าเขามีขายที่ไหนหรือราคาเท่าไหร่ แต่เห็นเขาบอกว่าส่วนใหญ่เขาทำกันเองอ่ะ เด็กช่างเยอะ ลองไปดูที่งานฉลองที่ลานพระบรมฯ ทุก ๆ ปีดูดิ เด็กช่างไปรวมกันแต่ละวิทลัยเพียบเลยอ่ะ เคยไปครั้ง นึกว่าจะไม่รอดกลับมา พวกเด็กช่างรู้ดี อิอิ
ความคิดเห็นที่ 12 : ขอความรู้เกี่ยวกับ ปากกาที่เป็นปืนหน่อยค่ะ
ถ้าจะให้ตายด้วยอุปกรณ์ที่ว่านี้ มีเงื่อนไขอยู่ 2 ข้อ คือ

1. ต้องยิงในระยะประชิด( ประมาณว่าหายใจรด กกหู เรย ประมาณเนี่ย )

2. ต้องโดนจุดสำคัญ หรือเรียกว่า "จุดตาย"

หากอยู่เงื่อนไข สองข้อนี้ รับรอง ตายชัวร์.
โดย: ArtBu เขียนเมื่อ 15 ม.ค. 08 IP IP: .XXX
ความคิดเห็นที่ 11 : ขอความรู้เกี่ยวกับ ปากกาที่เป็นปืนหน่อยค่ะ
ถ้าหมายถึงปืน ปากกา สมัยผมเรียนเทคนิค ก็เคยเห็นครั้งนึง และลองยิงดู . . . มันจะคล้ายปากกา อันใหญ่นะ เป็นโลหะ ใส่กระสุนได้ทีละนัด . . .เป็นปืนที่ทำกันเองในหมู่ช่าง กลโลหะ ระยะหวังผลสั้น ความรุนแรงไม่มากเท่าไร แต่ถ้าระยะประชิด ก็ทำให้ตายได้เหมือนกัน ความแรงแค่ทะลุกระป๋องเบียร์ได้เองมั้ง ส่วนความคงทน นับว่าน้อยมาก . . . ใช้ยิงบ่อยๆ ได้ข่าวว่า มีระเบิดใส่มือ ด้วยนะ อย่าหามาไว้เลย . . . ราคาไม่แพงก็จริง แต่ถ้าตำรวจค้นเจอ มีความผิดเท่าพกปืนเถื่อน . . . ถ้าต้องการหาปืนมาป้องกันตัว ซื้อ อันเล็กๆ สำหรับผู้หญิง แล้วไปขึ้นทะเบียนให้ถูกต้องดีกว่า . . . ถึงแม้มันจะยากซักหน่อยก็เหอะ
โดย: KKK เขียนเมื่อ 15 ม.ค. 08 IP IP: .XXX
ความคิดเห็นที่ 10 : ขอความรู้เกี่ยวกับ ปากกาที่เป็นปืนหน่อยค่ะ
ถ้าโดนจุดสำคัญ ก้อเด๊ด สะมอเร่ เหมือนกันล่ะคับ จขกท. เพราะกระสุนที่ใช้คือ กระสุนปืนจริงๆ ...

ระยะหวังผลไม่ เกิน 10 ม. 3-5 ม. นี่โอกาสไปหา ยมบาล สูงเลย เหอๆๆๆ...
โดย: MichaelScofield เขียนเมื่อ 15 ม.ค. 08 IP IP: .XXX
ความคิดเห็นที่ 9 : ขอความรู้เกี่ยวกับ ปากกาที่เป็นปืนหน่อยค่ะ
ทำกันเองได้ครับ เพราะหลักการนั้นไม่ยากเลย
กระสุนปืนนั้นจะมีแป้นกลม ๆ อยู่ที่ท้ายของกระสุน นั้นคือแก๊ป
แค่หาอะไรมากระแทกให้แก๊ปตรงนี้แรง ๆ มันก็จะจุดระเบิดดินปืนที่อยู่ภายในกลายเป็นแก๊สที่มีแรงดันสูง ดันหัวกระสุนให้ออกจากปลอก วิ่งเข้าสู่เป้าหมาย โดยจะวิ่งไปทางไหนนั้น ก็ขึ้นอยู่กับทิศทางของลำกล้องปืน
แต่ปืนปากกานั้นไม่มีลำกล้อง ระยะหวังผลจึงต่ำ

รู้แค่นี้พอล่ะ อย่ามีไว้เองเลย
โดย: its not easy 2b princess เขียนเมื่อ 15 ม.ค. 08 IP IP: .XXX
ความคิดเห็นที่ 8 : ขอความรู้เกี่ยวกับ ปากกาที่เป็นปืนหน่อยค่ะ
ทำเองทั้งนั้นฮะ เด้กช่างมันทำกลึงเองอะไรเองไง ก็ใช้สปริงคล้ายๆในปากกากดหนะ แต่ใหญ่กว่า อย่างป้นแก๊ป ก็ทำได้ แต่ยิงไม่กี่ทีก็ปากกะบอกพัง นี่ผมเห็นเอาจากเด็กๆแถวนั้นะ ไม่รู้อะไรมากกว่านี้หรอก
โดย: ss เขียนเมื่อ 16 ม.ค. 08 IP IP: .XXX
ความคิดเห็นที่ 7 : ขอความรู้เกี่ยวกับ ปากกาที่เป็นปืนหน่อยค่ะ
ปืนปากกา อ่ะคับ

พวก นร.ช่าง จะประดิษฐ์ ซะส่วนใหญ่

แล้วแต่ว่า จะทำมาให้จุ ขนาดลูกกระสุน ขนาดไหน

ส่วนใหญ่แล้ว จะใส่ได้ทีละนัด ใช้วิธีล๊อคยิงแบบ กลอนประตู ยิงได้ในระยะกระชั้นชิด เกินกว่า 10 ม. อาจจะพลาดเป้า

ขนาดลูกกระสุนที่ใช้ส่วนใหญ่ จะเป็น .22 หรือ .38 หรือ 9 น่ะคับ 11 ไม่เคยเห็นน่ะ แต่ก้อทำได้ อยู่ที่คนประดิษฐ์

แต่ของผมที่ผมมี เป็นของ US บรรจุได้พร้อมกัน ได้สองนัด ของผมไม่ใช่แบบปากกา เป็นแท่ง น่ะ ของผมจะเป็นแบบ แบนเหมือนเครื่องช๊อตไข่ผู้ชาย ที่ ผญ พกอ่ะ
ตัวเท่าโทรศัพท์ โนเกีย 8250 พาเข้าผับ โดนค้นผ่านตลอด เพราะเค้านึกว่า โทรศัพท์ ข้างนึงบรรจุลูกกระสุนขนาด .22 ส่วนอีกข้างเป็น .38

จขกท. จะเอาไว้ยิงครัยหรอคับ ??? เหอๆๆๆๆ...
โดย: xscience เขียนเมื่อ 16 ม.ค. 08 IP IP: .XXX
ความคิดเห็นที่ 6 : ขอความรู้เกี่ยวกับ ปากกาที่เป็นปืนหน่อยค่ะ
ปืนปากกาไม่ใช่ทำมาจากปากกา หรือเอาส่วนประกอบของปากกามาทำแต่ประการใดนะครับ
มันแค่เอาเหล้ก หรือแสตนเลส มากลึงให้เป็นรูปทรงกระบอก ใช้สปริงในการดันเข็มแทงชวน เค้าเลยเรียกว่าปื่นปากกา
ผู้มีใว้ในครอบครองมีความผิดเท่ากับมีปื่นเถื่อนนะครับ
โดย: ตัวป่วน เขียนเมื่อ 16 ม.ค. 08 IP IP: .XXX
ความคิดเห็นที่ 5 : ขอความรู้เกี่ยวกับ ปากกาที่เป็นปืนหน่อยค่ะ
มีขายที่ไหน
-ไม่มีร้านขายครับ และโทษเทียบเท่าปืนเถื่อนทุกกรณีต้องขึ้นโรงขึ้นศาลเสีย คชจ.ไม่ต่ำกว่าแสนต่อสู้คดี เท่าที่เห็นมาน่ะ

ราคาประมาณเท่าไหร่เราอยากเห็นน่ะค่ะ เพราะไม่เคยเห็นอะไรแบบนี้มาก่อน แล้วมันยิงได้จริงๆหรอคะแบบยิงคนตายเลยเงี้ย
-มันเป็นท่อนเหล็กที่ซื้อตามร้านขายท่อเหล็ก [เหล็กแป๊บไฟ]เอามากลึงทำเกลียวและทำช่องรูเล็กๆไว้กั๊กตัวลูกหนู และ ใส่สปริงมีหัวเป็นนอตเล็กๆฝนหัวทำไว้ตีตูดกระสุนปืน โดยส่วนมากนิยม ลูกขนาด .22 เท่าที่เห็นน่ะในรูปแบบปืนปากกา และยิงคนตายถ้าเข้าหัว อย่าไปยุ่งก่ะมันเลย เคยเห็นผ่านๆมาตอนสมัยเรียนเหมือนกัน อตร. และ อุปกรณ์ สัม.พ.วส
โดย: ลุงป.6 เขียนเมื่อ 16 ม.ค. 08 IP IP: .XXX
ความคิดเห็นที่ 4 : ขอความรู้เกี่ยวกับ ปากกาที่เป็นปืนหน่อยค่ะ
ลองไปหาดูตอนเด็กช่างยกพวกตีกันสิค่ะ....พูดเล่นนะคะ อย่างที่คุณลุงป.6 บอก อย่าไปหามา
ดูเลย หรือว่าจะเอาไปยิงใคร
โดย: วิริยะ เขียนเมื่อ 16 ม.ค. 08 IP IP: .XXX
ความคิดเห็นที่ 3 : ขอความรู้เกี่ยวกับ ปากกาที่เป็นปืนหน่อยค่ะ
อย่าพยายามหามาครอบครองเลยครับ ยิ่งถ้ารู้ตัวเองว่าเป็นคนใจร้อน
แล้ว เอาไว้ให้ไกลๆหรือไม่มีไว้เลยดีกว่า
ผมก้อเรียนปวช ปวส เรียนช่างนี่แหละ เรียนที่ไหนบอกไปคงรู้กันหมด
แหละ ข่าวเพิ่งหมาดๆๆ

ปืนปากกาคือเป็นแท่งโลหะทรงกระบอกยาวๆ ใหญ่กว่าปากกาประ-มาณ3เท่า แล้วก้อมีสปริงข้างใน แล้วก็มีตัวตอกกระสุนคล้ายกลอน
ประตูบ้านเรานี่แหละ ยิงหวังผลคือประชิดตัว
ยิงไกลๆได้แค่ขู่ครับ %โดนน้อยมาก

ส่วนปืนของ ก็องโต้เรียนว่า ปืนคิง ของUSA ผมก็มีนะ
ของผมยยิงได้3นัดพร้อมกัน หรือว่าจะยิงทีละนัดก็ได้
ขนาดใหญ่กว่ากล่องไม้ขีดนิดเดียวจริงๆ ไว้ระยะประชิด
เป็นของUSAแท้ๆเลย หายาก
แต่ควรเก็บไว้ให้ดี เพราะตอนนี้ประจุเป็นข้อหาอาวุธสงครามแล้วครับ
โดย: แน็ต เขียนเมื่อ 16 ม.ค. 08 IP IP: .XXX
ความคิดเห็นที่ 2 : ขอความรู้เกี่ยวกับ ปากกาที่เป็นปืนหน่อยค่ะ
เคยแต่ได้ยินว่าเป็นอาวุธของพวกที่เรียนเทคนิคเวลาตีกันบนรถเมล์นะคะ จะใช้ปืนปากกายิงเป็นประจำ น่าจะทำเองมากกว่าคะ
โดย: แฟนคลับพี่แม็ก เขียนเมื่อ 16 ม.ค. 08 IP IP: .XXX
ความคิดเห็นที่ 1 : ขอความรู้เกี่ยวกับ ปากกาที่เป็นปืนหน่อยค่ะ
ไม่แน่ใจว่าเรียกว่าอะไรคับ ผมโชคดีได้มาโดยบังเอิญ ...

แต่ที่รู้ ในเมืองไทยก้อใช้คับ อย่างพวกทหารพรานไรงี้ก้อจะใช้ เค้าจะเหน็บไว้ที่รองเท้าได้อะ ไว้ใช้ยามฉุกเฉิน ...

แต่ที่แน่ๆ เป็นของ Us แน่นอน สแตนเลสขาว Made In Usa
โดย: แฟนคลับพี่แม็ก เขียนเมื่อ 19 ม.ค. 08 IP IP: .XXX

MTha! Talk Ads

สนใจติดต่อ 02-100-8111