เครื่อง Printer EPSON T1110 ติดแท้งต์แล้วมีปัญหาป่าวคับ หมวด » เทคโนโลยี » คอมพิวเตอร์ » เครื่อง Printer EPSON T1110 ติดแท้งต์แล้วมีปัญหาป่าวคับ

อยากทราบว่าเครื่องปริ้นEPSON T1110 ติดแท้งค์แล้วมีปัญหาป่าวคับ เพราะกำลังดู EPSON 1390 เพราะติดแท้งค์แล้วไม่ค่อยมีปัญหา แต่EPSON T1110 ราคาประหยัดกว่าแต่ไม่รู้ว่าถ้าติดแท้งค์แล้วจะมีปัญหาตามมาหรือป่าว
ถ้ามีปัญหาคงซื้อ EPSON 1390 เพราะตอนนี้ก้อยังเรียนอยู่เลยคับถ้าประหยัดได้คงประหยัด แต่ถ้าซื้อมาแล้วมีปัญหาคงซื้อแบบของดีเลยทีเดียว ยังไงผู้รู้ช่วยแนะนำด้วยนะคับ หรือมีรุ่นอื่นยังไงก้อขอเป็นเครื่องPRINT EPSONขนาดA3
รูป pitcha
โดย: pitcha
ตั้งเมื่อ: 29 ธ.ค. 09
แท็ก:
กระทู้นี้ปิดไม่ให้แสดงความคิดเห็น
ผู้สนับสนุน

ความคิดเห็นที่ 4 : เครื่อง Printer EPSON T1110 ติดแท้งต์แล้วมีปัญหาป่าวคับ

คุณก็ลองคิดเปรียบเทียบดูว่า สมัยก่อนคนเดินทางเกวียนเขาจะเลือกทางเก่าหรือทางใหม่มากกว่ากัน ตอบคือ คนมีประสบการณ์จะเลือกเดินทางเก่า เพราะว่าทางเก่าดินจะแน่น ส่วนทางใหม่นั้นดินยังไม่แน่นมักจะเกิดปัญหามากกว่า ลองเอาสิ่งที่ผมบอกคิดเอาน่ะ

โดย: ช่างอาชีพ เขียนเมื่อ 23 ม.ค. 10 IP IP: 124.122.116.XXX
ความคิดเห็นที่ 3 : เครื่อง Printer EPSON T1110 ติดแท้งต์แล้วมีปัญหาป่าวคับ

แนะนำพวก บารเธอร์ พวก ตามลิงค์ :-)i63.photobucket.com/albums/h143/marcuseekimsoon/lc51xl2copy1.jpg

จะดีกว่า แทงค์ไม่ใช่สายน้ำเกลือ จะเป็นตลับเสียบเข้าไปเลย ผมใช้อยู่ สองปีกว่าแล้วไม่มีปัญหาเรื่องหมึกขาด หมึกไม่เดิน มีระบบล้างหัวด้วย ใช้ดี ครับ แนะนำเพื่อๆไปหลายคน เขาเปลี่ยนมาใช้รุ่นนี้ ยี่ห้อนี้กันหมดแล้ว ไม่มีปัยหากวนใจภายหลัง

โดย: maew เขียนเมื่อ 4 ม.ค. 10 IP IP: 118.172.98.XXX
ความคิดเห็นที่ 2 : เครื่อง Printer EPSON T1110 ติดแท้งต์แล้วมีปัญหาป่าวคับ

ขอบคุณคับ สำหรับคำแนะนำ

โดย: pitcha เขียนเมื่อ 30 ธ.ค. 09 IP IP: 124.122.68.XXX
ความคิดเห็นที่ 1 : เครื่อง Printer EPSON T1110 ติดแท้งต์แล้วมีปัญหาป่าวคับ

ที่แน่ๆ ปัญหาที่มีคือ
เวลาเครื่องเจ๊ง หัวพิมพ์อุดตัน
บริษัท EPSON ไม่รับเคลม

ส่วนการใช้งานคงไม่มีปัญหา (ถ้าดูแลรักษา โดยเฉพาะหัวพิมพ์ ดูแลดีๆ)
แต่ยังไม่เคยใช้แบบติดตั้งแท้งค์ (คิดจะซื้อเหมือนกันครับ)

ผมก็อยากรู้เหมือนกันว่า
คุณภาพของสีแบบเติมเองในแท้งค์ หลากหลายยี่ห้อ
คุณภาพเทียบเท่ากับสีโดยตรงจากบริษัทหรือเปล่า
เช่น ความคงทน ความสด ของสี ประมาณนี้น่ะครับ

อันนี้คงต้องให้ผู้มีประสบการณ์ในการใช้สีแบบแท้งค์เติม
มาแชร์ข้อมูลดีกว่าครับ

โดย: โด่เด่ เขียนเมื่อ 30 ธ.ค. 09 IP IP: 192.168.105.XXX

MTha! Talk Ads

สนใจติดต่อ 02-100-8111