ใครเคยยกช้างเสี่ยงทายบ้าง หมวด » เก็บตก inbox » เก็บตกจาก inbox » ใครเคยยกช้างเสี่ยงทายบ้าง

หลายๆ  วัดจะมีช้างเสี่ยงทายให้ลองยกกัน คนที่ผลิตบอกว่าน้ำหนักถึงสิบกิโล

1.ครั้งแรกก่อนที่จะยกช้างเพื่อเสี่ยงทายในเรื่องใด...ให้ตั้งจิตอธิษฐาน..ถ้าเรื่องที่ตั้งจิตอธิษฐานไว้สมหวัง สมปราถนา ..ขอให้ยกช้างขึ้นได้

2.การยกช้างในครั้งที่ 2 ถ้าเรื่องที่ตั้งจิตอธิษฐานไว้ในครั้งแรกสมหวัง สมปรารถนา..ขอให้ยกช้างขึ้นไม่ได้

เราเคยไปยกช้างเสี่ยงทายมา 13 วัดแล้ว อธิษฐานว่าแฟนคนปัจจุบันที่คบกันอยู่เป็นเนื้ัอคู่เราจริงหรือเปล่า ปรากฏว่าทั้ง 13 วัด บอกว่าเป็นเนื้อคู่เราจริงๆ แล้วแฟนเราก็ขอแต่งงานแล้วด้วย ช่วงนี้กำลังอธิษฐานเรื่องการทำธุรกิจว่าจะประสบความสำเร็จหรือเปล่า

ที่เขาบอกกันว่าบางครั้งที่ยกช้างไม่ขึ้นเพราะมีเทวดามากดไว้ เป็นเรื่องจริงไหม มีใครรู้บ้าง และใครที่เคยยกบ้าง แม่นจริงไหม

รูป may
โดย: may
ตั้งเมื่อ: 2 ม.ค. 10
แท็ก:
กระทู้นี้ปิดไม่ให้แสดงความคิดเห็น
ผู้สนับสนุน

ความคิดเห็นที่ 18 : ใครเคยยกช้างเสี่ยงทายบ้าง

ผมเคยยกนะ คงไม่มีไรมากดหรอก เพียงแต่เราคิดไปเอง ว่าครั้งที่สองต้องยกไม่ขึ้น เเรื่องที่อธิฐานถึงจะจริงไง จิตใต้สำนึกบอก เลยยกไม่เต็มแรง วันนั้นยกประมาณสิบครั้ง แต่อธิฐานเรื่องเดียวกันหมดนะ ขึ้นทั้งสิบครั้งเลย แต่เรื่องที่ขอไว้กับสำเร็จแฮะ งง

ส่วนตัว เรื่องแบบนี้ไม่ค่อยเท่าไหร่

คุณลองยกเต็มๆแรงดูดิ จะได้รู้

โดย: Four เขียนเมื่อ 5 ม.ค. 10 IP IP: 118.172.56.XXX
ความคิดเห็นที่ 17 : ใครเคยยกช้างเสี่ยงทายบ้าง

โอ้โห ไอ่ปอม แทบ สำลักน้ำ

ช่างกล้าพิมพ์

โดย: Tulip Athena เขียนเมื่อ 4 ม.ค. 10 IP IP: 125.24.63.XXX
ความคิดเห็นที่ 16 : ใครเคยยกช้างเสี่ยงทายบ้าง

ขออาสาสมัคร มายกช้างผม

โดย: ปอมซัง เขียนเมื่อ 4 ม.ค. 10 IP IP: 58.8.117.XXX
ความคิดเห็นที่ 15 : ใครเคยยกช้างเสี่ยงทายบ้าง

กำลังรอผลอยู่เหมือนกัน ว่าจะได้ตามที่ถามไว้ไหม

แต่เราว่าเรื่องพวกนี้ ถ้าเรายกขึ้นมันก็จะทำให้เราสบายใจขึ้น แล้วมีแรงและกำลังใจจะทำสิ่งๆนั้นต่อไปนะ

โดย: Ice Tea เขียนเมื่อ 4 ม.ค. 10 IP IP: 124.120.193.XXX
ความคิดเห็นที่ 14 : ใครเคยยกช้างเสี่ยงทายบ้าง

เคยแต่ยกลูกแก้วที่เชียงใหม่ แต่วัดอะไรจำไม่ได้แล้วค่ะ

ที่อ่านดูเค้าเขียนแนะว่าให้อธิษฐานสองครั้งตามนี้ ต่างกะของ จขกท

ครั้งแรกถ้าสิ่งที่อธิษฐานจะสำเร็จ ขอให้ยกไม่ขึ้น

แล้วครั้งที่สองอธิษฐานอย่างเดิม ถ้าสำเร็จคราวนี้ขอให้ยกขึ้น

มันก้อเป็นไปตามนั้นะคะ คือครั้งแรกยกไม่ขึ้น เหมือนโดนแรงดึงดูดดึงไว้ ไม่ขึ้นๆ ครั้งที่สองยกขึ้นแบบง่ายๆ เคยคิดจะลองครั้งที่สามและสี่แบบไม่อธิษฐานดูเหมือนกันว่าไม่อธิษฐานจะเป็นหยัง แต่ก้อไม่ได้ทำ เพราะของอย่างนี้ไม่เชื่อก้อไม่ต้องลบหลู่จะดีก่า

เราว่าไม่ว่าอะไรก้อตามทำเพื่อแค่ให้สบายใจก้อพอค่ะ ส่วนสิ่งที่ขอนั้นให้คาดหวังกับตัวเราเองจะดีที่สุด

โดย: lluM เขียนเมื่อ 4 ม.ค. 10 IP IP: 58.9.102.XXX
ความคิดเห็นที่ 13 : ใครเคยยกช้างเสี่ยงทายบ้าง

บางครั้ง ความศรัทธาก็ไม่ควรไปลบหลู่
บางสิ่งไม่จำเป็นต้องพิสูจน์

โดย: ... เขียนเมื่อ 3 ม.ค. 10 IP IP: 110.164.168.XXX
ความคิดเห็นที่ 12 : ใครเคยยกช้างเสี่ยงทายบ้าง

งมงายอีกแล้ว อยากรู้มั้ยทำไม ครั้งที่2 ถึงยกไม่ขึ้น
ก็มรึงออกแรงยกครั้งแรกไปแล้วไง พอจะยกครั้งที่2 มันก็ปวดนิ้วอะดิ กูก็เคยลอง พอครั้งที่2ตอนแรกก็ยกไม่ขึ้นเพราะปวดนิ้วมาก แต่ด้วยความที่ตอนนั้นบ้าพลังแบบว่า เป็นไงเป็นกันนิ้วจะปวด จะหักก็ชั่งแม่ง แบบว่ากูไม่เชื่อ สิ่งที่กูเชื่อคือเชื่อตัวเองว่ากูสามารถยกมันขึ้นมาได้ในครั้งที่2 สุดท้ายก็ยกมันขึ้นมาได้ จากนั้นก็พูดออกมาดังๆแล้วบอกเพื่อนว่า เลิกยก เหอะ แม่งขี้โม้ชิบหาย ไหนบอกว่าครั้งที่2 จะยกไม่ขึ้นไง
แล้วทำไมกูยกขึ้นวะ สุดท้าย โครตสะใจเลย ที่ สามารถ พิสูจ
ความเชื่อไร้สาระนี้ ที่มันหลอกลวงชัดๆ

โดย: NJU เขียนเมื่อ 3 ม.ค. 10 IP IP: 125.27.42.XXX
ความคิดเห็นที่ 11 : ใครเคยยกช้างเสี่ยงทายบ้าง

แหมเวลา เห็นท่ามันถูพื้นละ ปวดหัวครับคุณ

เหง่อไร นะ คุณเล็กดีรสโต มันไม่ยอมใช้ไม้ถูพื้นอ่ะ

โดย: เหยี่ยว ถลาลม เขียนเมื่อ 3 ม.ค. 10 IP IP: 10.112.51.XXX
ความคิดเห็นที่ 10 : ใครเคยยกช้างเสี่ยงทายบ้าง

เห็นบอกว่าคนใช้สวยนี่ค่ะ......ระวังถูกอุ้มเหมือนแตงนะค่ะพี่เหยี่ยว........

โดย: เล็กดีรสโต เขียนเมื่อ 3 ม.ค. 10 IP IP: 110.164.75.XXX
ความคิดเห็นที่ 9 : ใครเคยยกช้างเสี่ยงทายบ้าง

เปล่าเหน๊บแนม ธ๊อออเหน็บที่ไหนอ่ะ

ฝังลงดินเลยสิพี่เด่น กร๊ากกกกกกกกก

โดย: เหยี่ยว ถลาลม เขียนเมื่อ 3 ม.ค. 10 IP IP: 10.112.51.XXX
ความคิดเห็นที่ 8 : ใครเคยยกช้างเสี่ยงทายบ้าง

ไม่เคยอุ้ม เพราะไม่เชื่อเรื่องพวกนี้
เเต่มีคนข้างบ้านอยู่คน เค้าชอบยกมากกกกกกกกกก เค้าชื่อหลุยส์

โดย: Tagel?hner เขียนเมื่อ 3 ม.ค. 10 IP IP: 92.228.83.XXX
ความคิดเห็นที่ 7 : ใครเคยยกช้างเสี่ยงทายบ้าง

เมื่อก่อนเพื่อนผมเจ้าซีฯ ไปยกช้างที่ พระปฐมเจดีย์ พี่แกยกขึ้นครับ

ผมถามว่าอธิษฐานอะไร พี่แกบอกว่า อธิษฐานว่าถ้าได้เป็นลูกเขยย่าโม โคราช ให้ยกขึ้น

ผมเลยบอกว่า บ้าเหรอ ย่าโมต้องไปลอดประตูชุมพลที่โคราชโน่น

พี่แกบอก ไปลอดมาแล้วเป็นพันครั้ง โทรหาสาวเจ้าทีไร โดนด่ากลับทุกที

ของคุณอาจจะแม่นครับ จขกท แต่ก็ใช้สติช่วยด้วนนะครับ จึงจะเป็นจริงยิ่งขึ้น

ยินดีด้วยนะครับ จขกท

เหน็บแนมใครก็บอกมาตรง ๆ ครับคุณเหยี่ยวฯ

คงไม่ใช่เจ้าซีฯ แน่ท่าทาง

โดย: เด่น เขียนเมื่อ 3 ม.ค. 10 IP IP: 112.142.89.XXX
ความคิดเห็นที่ 6 : ใครเคยยกช้างเสี่ยงทายบ้าง

# 4 ครับ..

โฮ๊ะ ๆ ๆ เคยเห็นลิงอุ้มแตงมั๊ยครับ

บ้านผม ลิงก็เยอะ สวนแตงโมก็เยอะ

ปล. มันแอบมาขะโมย อุ้มแตงชาวบ้านไปกินเรื่อย อิอิ

ความคิดเห็นที่ 5 : ใครเคยยกช้างเสี่ยงทายบ้าง

30 ลิขิตฟ้า
70 ต้องฟ่าฟัน ครับ

อย่างคุณ คห.1 Ent ติด เพราะตัวคุณด้วยครับ อ่านหนังสือ ตั้งใจเรียน ขยัน
สมมติว่า ไม่อ่านหนังสือ ไม่ขยัน แต่ยกช้างขึ้น แล้วคุณคิดว่า จะEntติดรึเปล่าล่ะครับ

เชื่อครึ่งไม่เชื่อครึ่งอ่ะดีครับ ผมก็เชื่อครึ่งไม่เชื่อครึ่ง

โดย: xLiverpool69x เขียนเมื่อ 3 ม.ค. 10 IP IP: 125.26.45.XXX
ความคิดเห็นที่ 4 : ใครเคยยกช้างเสี่ยงทายบ้าง

จริงเหรอค่ะ อย่างนี้ต้องลองซะหน่อยแล้ว........

โดย: เล็กดีรสโต เขียนเมื่อ 3 ม.ค. 10 IP IP: 110.164.75.XXX
ความคิดเห็นที่ 3 : ใครเคยยกช้างเสี่ยงทายบ้าง

เรื่องอย่างนี้ สำหรับผม

เอาเป็นว่า เชื่อครึ่งไม่เชื่อครึ่งละกันครับ

ไม่เชื่อแต่ก็ไม่ได้ลบหลู่ ฮึ ๆ ๆ

คนแข็งแรง น่าจะยกอะไรก็ขึ้นตามกำลังของตน อันนี้น่าจะจริง

ความคิดเห็นที่ 2 : ใครเคยยกช้างเสี่ยงทายบ้าง

แฟนขอแต่งงานแล้ว ยังจะต้องถามเรื่องเนื้อคู่อีกเหรอ

โดย: Tokyo_Santa เขียนเมื่อ 3 ม.ค. 10 IP IP: 110.164.166.XXX
ความคิดเห็นที่ 1 : ใครเคยยกช้างเสี่ยงทายบ้าง

เราเคยแต่ อธิษฐานว่า ถ้ายกได้ คือ เป็นจริง
ซึ่งเราก็ ยก ได้
ตอนนั้นขอให้ เอนทรานต์ติด ซึ่งมันก็ติดจริงๆ

เพื่อนคนหนึ่ง ยก ได้นะ แต่ เอ็นทรานต์ ไม่ติด
ปีต่อมา มันก็ ติด!!

ส่วนคนที่ยกไม่ได้ แล้ว เอ็นไม่ติด ก็จริงตามนั้น

แล้วแต่คนเชื่อ เพราะวันนั้นเราก็จำไม่ได้ว่า ใครยกขึ้นบ้าง ไม่ขึ้นบ้าง ไม่แน่ใจ แต่เราว่า ถ้าอธิษฐานแรงๆๆๆ เทวดาท่าน น่าจะช่วยกดหรือยกนะ

โดย: Tulip Athena เขียนเมื่อ 3 ม.ค. 10 IP IP: 125.24.31.XXX

MTha! Talk Ads

สนใจติดต่อ 02-100-8111