วิธี(สำหรับผู้ชาย) ที่จะทำให้ผู้หญิงรู้สึกดี(- - หมวด » ชีวิต ความรัก สุขภาพ » กระดานความรัก » วิธี(สำหรับผู้ชาย) ที่จะทำให้ผู้หญิงรู้สึกดี(- -

มีหลายวิธี ที่จะสามารถทำให้ผู้หญิงเกิดความประทับใจ และทำให้เธอหันมาชอบคุณได้  ถ้าหากคุณยังไม่มีแฟนล่ะก็  ออกตัวกันเลย! กับคำแนะนำเหล่านี้   เพื่อก้าวไปสู่ การพิชิตหัวใจของเธอ..  ฮู้เล่!

1.มีชีวิตที่เป็นส่วนตัว   
              ผู้หญิงไม่ชอบนักหรอก  กับผู้ชายประเภทที่ติดเพื่อนงอมแงม หรือแม้แต่ผู้ชายที่เอาแต่ตามติดผู้หญิงทุกฝีก้าว...   ก็อาจจะมีบ้าง สำหรับผู้หญิงบางคน ที่ชอบให้ผู้ชายติดสอยห้อยตามอยู่ตลอด  แต่นั่นมีสาเหตุจากเหตุผลบางอย่าง เช่น เธอต้องการมีความรู้สึกว่า ได้อยู่เหนือผู้ชาย หรือเธอต้องการได้รับความสนใจ ฯลฯ                   หากคุณต้องการทำให้ผู้หญิงสนในตัวคุณ  ก็ถึงเวลาแล้ว ที่จะต้องจัดการเรื่องเวลาให้กับตัวเอง ทั้งในเรื่องส่วนตัว, เพื่อน, งานอดิเรก, การทำงาน และเป้าหมายในชีวิต  

2. สร้างความประทับใจ  
               ไม่มีมาตรฐานที่แน่นอนสำหรับเรื่องนี้  สิ่งที่ทำให้ผู้หญิงคนหนึ่งประทับใจ  อาจจะไม่ใช่สิ่งที่ทำให้ผู้หญิงอีกคนประทับใจก็ได้  สิ่งสำคัญคือ คุณต้องเป็นตัวของตัวเองให้มากที่สุด  แสดงทักษะ และพรสวรรค์ของคุณออกมาให้เธอได้เห็น  ความมั่นใจในตัวเอง จะทำให้เธอรู้สึกประทับใจคุณมาก

3. ชวนเธอเสวนา 
                พูดคุยกับเธอ ถึงสิ่งที่คุณชอบ สิ่งที่คุณทำแล้วสนุก มีความสุข  ไปจนถึงความใฝ่ฝันของชีวิต   ถามเธอด้วยเช่นกัน ว่าอะไร คือสิ่งที่เธอชอบมากๆ  และสิ่งใดที่จะทำให้เธอสนุก ตื่นเต้น                 ควบคุมอารมณ์ของตัวเองให้ดี แม้แต่ในวันยุ่งๆ  พูดคุยทักทายกับเธอด้วยน้ำเสียงอ่อนหวาน + รอยยิ้ม  และเหนือสิ่งอื่นใด  “ฟัง”  เธอให้มากเข้าไว้     

4. โรแมนติก         
       คำว่า “โรแมนติก”  ไม่ได้หมายความแค่เพียงว่า  ซื้อดอกกุหลาบให้เธอ  ซื้อช๊อกโกแลตให้เธอ...  ลองคิดดูว่า  มีอะไรบ้าง ที่จะทำให้เธอรู้สึกว่า ได้เป็นคนพิเศษมากที่สุด  ดูว่าอะไรคือสิ่งที่เธอสนใจ  ช๊อปปิ้ง?  ดูภาพยนตร์?  อ่านหนังสือ?  แต่งบ้าน?  และคุณก็ให้ความสำคัญกับกิจกรรมโปรดของเธอเหล่านั้น                 ความโรแมนติก เกิดขึ้นจากการที่เธอได้รับความใส่ใจ..  รีบทำความรู้จักเธอให้มาก และสร้างความ    โรแมนติก ให้เกิดขึ้น  

5. ชื่นชมเธอ                ถ้าคุณกำลังชอบผู้หญิงคนหนึ่งอยู่จริงๆ ล่ะก็  หมายความว่า คุณต้องชอบหลายๆ สิ่งที่เป็นตัวเธอ..  ลองบอกให้เธอได้รับรู้บ้าง  เริ่มต้นง่ายๆ เช่น เธอซื้อเสื้อผ้าชุดใหม่ หรือทำผมทรงใหม่..  พูดกับเธอว่า  ทรงผมใหม่น่ารักดีนะ  ทำมาจากที่ไหนเหรอ...   การชื่นชม เป็นการสร้างความรู้สึกดีๆ ให้เกิดขึ้นต่อกัน  ผู้หญิงส่วนมากต้องการได้รับคำชม เพื่อจะได้รู้สึกโดดเด่นกว่าผู้หญิงคนอื่นๆ  (ผู้ชายเอง ก็เป็นเหมือนกัน)

6. ทำให้เธอหัวเราะ                 ปล่อย มุขซะบ้าง หรือเล่าเรื่องตลกๆ ให้เธอฟังบ้าง และถ้าจะให้โดนใจเธอมากที่สุด ลองศึกษาดูว่า เธอชอบเรื่องตลกประเภทไหน เช่น ภาพยนต์ตลก,  ซิทคอม, การ์ตูน, ตลกคาเฟ่, และถ้าเป็นไปได้ ก็ไปดูกับเธอซะเลย  มากกว่านั้นขึ้นไปอีก ลองถามเธอว่า เธออยากให้คุณทำอะไรตลกๆ ให้ดูบ้างไหม..  เช่น แต่งตัวเป็นกะเทยออกจากบ้าน (แค่คิดก็ขำแล้ว อิอิ)  

7. ได้เวลาชวนเธอออกไปเที่ยว 
                ชวนเธอออกไปเที่ยวด้วยกัน  เริ่มต้นจากการคิดดูว่า  มีอะไรที่คุณสนใจเหมือนๆ กันบ้าง  หรืออีกวิธีหนึ่ง  เสนอสิ่งที่คุณสนใจให้เธอฟัง เช่น ชวนเธอไปสวนสนุก  ชวนเธอไปปิกนิก ที่สวนสาธารณะ  ชวนเธอไปพิพิธภัณฑ์ศิลปะ ชวนเธอไปเล่นกีฬาผาดโผน.. กระโดดบันจี้จัมพ์!   ชวนเธอไปทำบุญที่วัด                   หากรู้สึกว่ายากเกินไป  ชวนเธอไปรับประทานมื้อกลางวัน ที่ร้านอาหารอร่อยๆ ด้วยกันก็พอ                  

ให้เวลากับตัวเอง อย่ากดดันมากเกินไป  ค่อยๆ ทำความรู้จัก และจีบเธอ ตามขั้นตอนที่ได้แนะนำเอาไว้ รักษาสมดุล ไม่ให้เธอรู้สึกว่า คุณทำตัวห่างเหิน หรือทำตัววุ่นวายเกินไปนัก   และ ถ้าคุณได้ทำเต็มที่แล้ว แต่เธอยังไม่ชอบคุณ ก็แสดงว่า ทัศนคติของคุณทั้งสองไม่ตรงกัน คงไปด้วยกันไม่ได้ ยังมีผู้หญิงอีกมากมาย รอให้คุณทำความรู้จัก   ไม่ต้องกังวลไป..  มีงานวิจัยออกมาแล้วว่า  สัดส่วนประชากรโลก  ผู้ชาย 1 : ผู้หญิง 3

ตั้งเมื่อ: 4 ม.ค. 10
แท็ก:

แสดงความคิดเห็น กับกระทู้ วิธี(สำหรับผู้ชาย) ที่จะทำให้ผู้หญิงรู้สึกดี(- -

ผู้สนับสนุน

ความคิดเห็นที่ 20 : วิธี(สำหรับผู้ชาย) ที่จะทำให้ผู้หญิงรู้สึกดี(- -

ที่กลับมาได้ เพราะเป็นเรื่อง รสนิยม ค่ะ
มันขึ้นๆ ลงๆ
แต่ คนบางคน ก็ "กลับไม่ได้" นะคะ ยืนยันค่ะ

ที่โลกนี้มีแต่ผู้หญิง เพราะคุณ focus ที่จะมอง ญ

ในแต่ละสถานที่ มีจำนวนไม่เหมือนกันหรอกค่ะ
ถ้ามหาลัย ธรรมศาสตร์ เอาไปเลย ชาย 1 ต่อ หญิง 4
ถ้าแถวบ้าน ตอนนี้ ชาย 1 ต่อ หญิง 1.5 ค่ะ

มันแล้วแต่คนจะมอง

อย่างไรก็ตาม ประเด็นคือ ไม่ว่าจะ มากกว่า น้อยกว่า
ก็ ไม่เห็นด้วย ถ้ามีคนเอาประเด็นนี้ อ้างเพื่อมีเมียน้อย เมียเก็บ หลอกผู้หญิง ให้เป็นเพียง เมียน้อย ฯลฯ

เคลียร์นะคะ

โดย: TUliP Athena เขียนเมื่อ 5 ม.ค. 10 IP IP: 118.172.81.XXX
ความคิดเห็นที่ 19 : วิธี(สำหรับผู้ชาย) ที่จะทำให้ผู้หญิงรู้สึกดี(- -

ผมว่าก็จริงอย่างที่คุณ อา_อ๊าม_อ๊ด นะครับ
ถึงแม้จะมีผู้หญิง เป็น เลส ทอม แต่กลุ่มนี้กลับมากลายเป็นหญิงได้ มันไม่เหมือนเกย์ กระเทยนะครับ ที่ทำยังไงก็ไม่สามารถกลับมาเป็นผู้ชายแท้ๆได้
ขนาดผมเดินอยู่บนตามถนนหนทาง ผมยังรู้สึกเลยว่า ทำไมโลกนี้มันมีแต่ผู้หญิง

โดย: THE NEW เขียนเมื่อ 5 ม.ค. 10 IP IP: 192.168.1.XXX
ความคิดเห็นที่ 18 : วิธี(สำหรับผู้ชาย) ที่จะทำให้ผู้หญิงรู้สึกดี(- -

เอ่อ อันนี้ ผมไม่ได้ สำรวจเองนะครับ

ผมเอามาจาก ข่าวทางโทรทัศน์ ที่เค้าสำรวจมาล่าสุดกันนะครับ

เลยเอามาคุยขำๆ เท่านั้นแหละครับ

โดย: อา_อ๊าม_อ๊ด เขียนเมื่อ 5 ม.ค. 10 IP IP: 125.24.96.XXX
ความคิดเห็นที่ 17 : วิธี(สำหรับผู้ชาย) ที่จะทำให้ผู้หญิงรู้สึกดี(- -

ความคิดเห็นที่ 12 โดย: อา_อ๊าม_อ๊ด

แน่ใจหรอคะ
เราไม่ค่อยเชื่อ ทฤษฏีนี้นะคะ
อย่าลืมหัก ทอม ดี้ เลสเบี้ยน ไบ อีกล่ะคะ

ใช้การสังเกต และ ศึกษาดู จะรู้ว่า
ประชากรชายไทย เกิดเยอะกว่า หญิง ค่ะ
แต่จะเสียชีวิตมากกว่าช่วงวัย 22-26

อัตราประชากรจึง สูสี กัน หรือ หญิงอาจมากกว่าเล็กน้อยค่ะ

แต่เท่าที่สังเกต ถ้าไปวัด จะมีผู้ชาย 1 ต่อ หญิง 3

ถ้าเรียนวิศวะ สถานที่เกี่ยวกับเครื่องจักร ชาย 2 ต่อ หญิง 1

ถ้าทำงานที่สถาบันเทคโนโลยีบางแห่ง ชาย 1 ต่อ หญิง 1 ค่ะ

ถ้ามองตามถนนหนทาง เราว่า ชาย 1 ต่อ หญิง 2 ดูใกล้เคียงสุด

เดาเอา และ
เราไม่เหนด้วย ถ้า ผู้ชายจะเอาเรื่องจำนวนประชากรที่น้อยกว่า ไปอ้างเพื่อมี เมียน้อย เมียเก็บ ฯลฯ

โดย: Tulip Athena เขียนเมื่อ 5 ม.ค. 10 IP IP: 125.25.180.XXX
ความคิดเห็นที่ 16 : วิธี(สำหรับผู้ชาย) ที่จะทำให้ผู้หญิงรู้สึกดี(- -

ดูรูปโรมิโอ จูเลียส ของจขกท. แล้วมันไม่เข้ากับบทความเท่าไหร่นะ อันนี้เค้าเจอกันครั้งเดียวไม่ได้คุยไรกันแถมตระกูลเป็นศัตรูกันยังรักกันได้เลย นี่แหละเค้าเรียกวรรณกรรม นิยาย

จะเอาไรมากกับชีวิต คนเราคบกันเพื่อจาก ไม่มีใครจะอยู่กันได้ตลอดไป ไม่จากเป็นก็จากตาย อย่าซีเรียสค่ะ แค่จริงใจเท่านั้นพอ โอเค๊ๆ

โดย: qvpop เขียนเมื่อ 5 ม.ค. 10 IP IP: 110.164.62.XXX
ความคิดเห็นที่ 15 : วิธี(สำหรับผู้ชาย) ที่จะทำให้ผู้หญิงรู้สึกดี(- -

พอ ๆกันครับ คุณกับผม
v
v
v
v

โดย: เด่น เขียนเมื่อ 5 ม.ค. 10 IP IP: 112.142.89.XXX
ความคิดเห็นที่ 14 : วิธี(สำหรับผู้ชาย) ที่จะทำให้ผู้หญิงรู้สึกดี(- -

เมล์ผมนะหรอครับ ?

หรือเปล่าหว่า

โดย: อา_อ๊าม_อ๊ด เขียนเมื่อ 5 ม.ค. 10 IP IP: 118.173.103.XXX
ความคิดเห็นที่ 13 : วิธี(สำหรับผู้ชาย) ที่จะทำให้ผู้หญิงรู้สึกดี(- -

ใครจะเป็นเกย์ก็ช่างค่ะ แต่ยกเว้นคุณปลาสามกรอบเอ๊ยรสก็พอค่ะ แล้วไหนละอีเมล์ รอนานแล้วนะ

โดย: qvpop เขียนเมื่อ 5 ม.ค. 10 IP IP: 110.164.61.XXX
ความคิดเห็นที่ 12 : วิธี(สำหรับผู้ชาย) ที่จะทำให้ผู้หญิงรู้สึกดี(- -

ประชากรโลก ช 1 คน ต่อ ญ 3 คน

แต่ล่าสุด ของไทย ตอนนี้นะครับ

ช 1 ต่อ ญ 7 คน แล้วละครับ

เพราะหัก พวก เกย์ กระเทย อะไรพวกนี้ออกไปแล้วนะครับ

จริงๆครับ ดูแล้วยังตกใจเลย มิน่า ช่วงนี้ ใจหวิว บ่อยจริงๆ

โดย: อา_อ๊าม_อ๊ด เขียนเมื่อ 5 ม.ค. 10 IP IP: 118.173.103.XXX
ความคิดเห็นที่ 11 : วิธี(สำหรับผู้ชาย) ที่จะทำให้ผู้หญิงรู้สึกดี(- -

ยุ่งยาก ขี้เกียจจีบ แค่ทำงานก็เหนื่อยแล้ว อยู่คนเดียวสบายกว่า เหงาๆก็ใช้บริการมืออาชีพก็พอแล้ว

โดย: เหนือ่ยอ่ะ เขียนเมื่อ 4 ม.ค. 10 IP IP: 125.24.95.XXX
ความคิดเห็นที่ 10 : วิธี(สำหรับผู้ชาย) ที่จะทำให้ผู้หญิงรู้สึกดี(- -

แต่ถ้าใช้แผน ขอพบสามหน แล้วยังไม่ติด ผมก็ไม่รู้จะพูดยังไงแล้วเอ๊ย ไม่ใช่ ก็แสดงว่าผู้หญิงคนนั้นไม่ดีพอที่จะมองเห็นคุณค่าคุณ ผู้หญิงดีๆ เขาจะต้องมองเห็นความจริงใจของเราบ้างไม่มากก้น้อยแหละครับ

สำคัญที่พยายามเข้าไว้นะครับ โดยเฉพาะคนที่กำลังจีบสาวและตามหาหัวใจให้ตัวเองอยู่นี่

โดย: THE NEW เขียนเมื่อ 4 ม.ค. 10 IP IP: 192.168.1.XXX
ความคิดเห็นที่ 9 : วิธี(สำหรับผู้ชาย) ที่จะทำให้ผู้หญิงรู้สึกดี(- -

2.แต่ถ้าแผนที่วางมา จีบไม่สำเร็จ คงต้องใช้ไม้ตายสุดท้าย นั่นคือ แผนนี่มีชื่อว่า ขอพบสามหน หรืออีกชื่อ เยี่ยมทับสามครา ซึ่งเป็นแผนอันลือลั่นของเล่าปี่ ที่แม้แต่ผู้หยั่งรู้ฟ้าดินมหาสมุทรอย่างขงเบ้ง ยังต้องแพ้ราบคาย ยอมแพ้ความจริงใจ

จริงใจ พยายามเข้าไว้ครับ แต่ไม่ใช่พยายามแค่สามหนเหมือนตามชื่อแผนนะครับ ต้องพยายามให้มากกว่านั้นหลายเท่าไปเรื่อยๆ แสดงความจริงใจ บอกความต้องการที่แท้จริงไปเลยครับ

โดย: THE NEW เขียนเมื่อ 4 ม.ค. 10 IP IP: 192.168.1.XXX
ความคิดเห็นที่ 8 : วิธี(สำหรับผู้ชาย) ที่จะทำให้ผู้หญิงรู้สึกดี(- -

เคล็ดลับการจีบสาวของพี่มาโดก้า เหมาะเป็นอย่างยิ่งที่จะนำเอาไปใช้นะครับ งั้นผมขอแนะนำเพิ่มเติมเกี่ยวกับการจีบสาวโดยประยุกตร์มาจากตำราพิชัยสงครามเอ๊ยมาจากบุคลิกตัวละครในสามก๊ก

1.อย่างที่เราท่านๆรู้กันนะครับว่า การจีบสาวเป็นทั้งศาสตร์และศิลป์แขนงหนึ่ง ที่ผู้ชายอกสามศอกอย่างเราต้องรู้จักวางแผนกลยุทธ์ ไม่ใช่จู่ๆจะไปพรวดพราดจีบเลย เหมือนพระเอกที่มีหลายชื่อชอบขอเบอร์ แบบนั้นมันก็ซดน้ำแห้ว คิดจะทำการใดต้องวางแผน สร้างสถานการณ์เหมืนละครน้ำเน่าช่อง7
และชอบใครรักใคร อย่ามัวอายอยู่เฉยๆ เพราะแสวงหามิใช่การรอคอยนะครับ รับรองจีบติดแน่นอนถ้ามีการวางแผนแบบ ขงเบ้งดีๆ

ความคิดเห็นที่ 7 : วิธี(สำหรับผู้ชาย) ที่จะทำให้ผู้หญิงรู้สึกดี(- -

ใครทำได้ 7 ข้อ นี่นับถือเลย

โดย: Tulip Athena เขียนเมื่อ 4 ม.ค. 10 IP IP: 125.24.12.XXX
ความคิดเห็นที่ 6 : วิธี(สำหรับผู้ชาย) ที่จะทำให้ผู้หญิงรู้สึกดี(- -

แค่ซื้อ Durex Play O มาให้เค้าใช้ทาแตรด แค่นี้เค้าก็รู้สึกดีแล้วคับ

โดย: น้ำเงาะ เขียนเมื่อ 4 ม.ค. 10 IP IP: 58.64.55.XXX
ความคิดเห็นที่ 5 : วิธี(สำหรับผู้ชาย) ที่จะทำให้ผู้หญิงรู้สึกดี(- -

คุณหมอก็ จำ ๆ ก็แล้วกันนะครับ

มีคนมาตั้งกระทู้บอกใบ้ให้แล้วครับ

โดย: เด่น เขียนเมื่อ 4 ม.ค. 10 IP IP: 112.142.89.XXX
ความคิดเห็นที่ 4 : วิธี(สำหรับผู้ชาย) ที่จะทำให้ผู้หญิงรู้สึกดี(- -

คุณหมอไม่ต้องแต่งตัวเป็นกระเทยก็ได้ค่ะแค่ทำท่าแบบอ่างเถิดเทิงก็ฮาแล้วค่ะ พอแฟนทำไรไม่ถูกใจก็บอก เดี๋ยวปั๊ดเหนี่ยวเลย....งิงิ

โดย: qvpop เขียนเมื่อ 4 ม.ค. 10 IP IP: 110.164.45.XXX
ความคิดเห็นที่ 3 : วิธี(สำหรับผู้ชาย) ที่จะทำให้ผู้หญิงรู้สึกดี(- -

...แต่งตัวเป็นกะเทยออกจากบ้าน... <<< ขอผ่านนะอันนี้อ่ะ

โดย: Schnitzel เขียนเมื่อ 4 ม.ค. 10 IP IP: 124.121.129.XXX
ความคิดเห็นที่ 2 : วิธี(สำหรับผู้ชาย) ที่จะทำให้ผู้หญิงรู้สึกดี(- -

ต้องปรับปรุงตัวเรื่องการเดินด้วยหรือเปล่าค่ะ จขกท. แบบบางคนเคยใช้ชีวิตอยู่ท้องไร่ท้องนา เวลาเย็นก็ต้องไปตามควายที่ปล่อยให้กินหญ้าอยู่ กลับเข้าคอก ก็เลยติดนิสัยเดินเร็วแบบตามควายอะค่ะ

โดย: qvpop เขียนเมื่อ 4 ม.ค. 10 IP IP: 110.164.45.XXX
ความคิดเห็นที่ 1 : วิธี(สำหรับผู้ชาย) ที่จะทำให้ผู้หญิงรู้สึกดี(- -

ทำได้แค่ข้อ 1
ผมเป็นของผมแบบนิแหละ
อย่ามายุ่งกะหนูมากกกกก
มิตามใจใครแ้ร้ววว เข็ด แง่บๆ

โดย: itoursab เขียนเมื่อ 4 ม.ค. 10 IP IP: 58.9.144.XXX

MTha! Talk Ads

สนใจติดต่อ 02-100-8111