/////////////////หาอาชีพอิสระ ทำเงิน////////////////////// หมวด » เก็บตก inbox » เก็บตกจาก inbox » /////////////////หาอาชีพอิสระ ทำเงิน//////////////////////

เนื่องจากตอนนี้แก้มป่องกำลังจะตกงานแล้ว

แก้มป่องเลยกะว่าจะหางานอิสระทำ เบื่องานประจำ

เข้างานแปดโมงเช้า เลิกงานห้าโมงเย็นแล้วคะ

เพื่อนๆ พี่ๆน้องๆ ชาวเอ็มไทยช่วยแนะนำหน่อยสิคะ ว่าจะทำอะไรดี

เอาแบบที่สามารถรับมาทำที่บ้าน แล้วส่งได้เลยก็จะดี

ถ้าจะเปิดร้านขายเองก็กลัวจะเจ๊งเอาอ่ะคะ

ที่ตอนนี้ดูๆ อยู่ก็เห็นว่ามีทำเทียนหอม ที่เขารับสอน ป้อนงานให้ แล้วก็ส่งที่เขาเลย

แต่มันก็เสียที่ค่าจัดส่งอีกแหละคะ เพราะเราอยู่ไกล ค่าทำต่อชิ้นก็ไม่ได้สูงมาก

เฮ้อ.. เอาเป็นว่า ช่วยกันแชร์หน่อยนะคะ เผื่อว่าแก้มป่องจะได้เป็นเจ้าของธุรกิจเองบ้าง

เป็นลูกจ้างเขามันเหนื่อยใจจริงๆคะ

ตั้งเมื่อ: 4 ม.ค. 10
แท็ก:
กระทู้นี้ปิดไม่ให้แสดงความคิดเห็น
ผู้สนับสนุน

ความคิดเห็นที่ 30 : /////////////////หาอาชีพอิสระ ทำเงิน//////////////////////

ผมเองที่ออกมาจากบริษัทแล้วตั้งหลายเดือนเพราะคิดเหมือนแก้มป่อง ตั้งใจว่าจะขายของกิฟช็อปเพื่อเป็นอาชีพ แต่ช่วงนั้นโดนคนที่บ้านค้านๆไว้เลยลังเลไม่ได้ทำ แต่มันออกมาแล้วนี่สิ เลยตกงาน จะหาไรทำก็ทำไม่รุ่งเลย ตอนนี้เลยเป็นตากล้องรับงานถ่ายภาพ ถ่ายวิด๊โออยู่ ทำมาเกือบ 8 เดือนและ งานเข้ายังไม่ถึงสิบเลย กินบุญเก่าหมดแล้ว เหลือแต่เงินขวัญถุงไว้ประดับบารมี 1000 บ 555 เศร้า กะว่าจะเอาไปลงทุนทำของขายให้ได้ แต่ของผมจะลองทำสบู่ใสอ่ะครับ น่าสนป่าว ตอนนี้ตกอับมาก เศร้าแต่สู่

ถึงจะปากกัดตีนถีบฉันก็ไม่ยอมขายตัว ไม่ลักโขมยด้วย

โดย: น้องยุ่น เขียนเมื่อ 20 ม.ค. 10 IP IP: 58.9.35.XXX
ความคิดเห็นที่ 29 : /////////////////หาอาชีพอิสระ ทำเงิน//////////////////////

Monavie บริษัทเปิดมา 3ปี แต่มียอดขายถึง 1พันล้านเหรียญ ใน 13ประเทศ กำลังจะเปิดในประเทศไทย
ต้องการผู้ร่วมทุนจำนวนมาก สนใจข้อมูลเพิ่มเติม ติดต่อ 087-500-8990
ธนบดี

โดย: ธนบดี เขียนเมื่อ 6 ม.ค. 10 IP IP: 125.25.29.XXX
ความคิดเห็นที่ 28 : /////////////////หาอาชีพอิสระ ทำเงิน//////////////////////

ชอบแบบไหนก่อน..ทำแล้วมีความสุข..ถ้าชอบเทียนหอม..ก้อควรศึกษาตลาด...พวกโรงแรม..สปา..ร้านเสริมสวย..เอามาเป็นของประดับบ้านก้อได้..แต่เราต้องมีวิธีการนำเสนอ..1.เคาะตามประตูบ้าน..ถ่ายรูปเทียนหอม..แล้วไปเสนอผลงาน..(อย่ากลัวไม่ซื้อก้อไม่เห็นเป็นไร...)2.ขายในเนต..ไปแปะขายในเวปพวกฝรั่งมันชอบนะ..การแข่นขันสูง..แต่ถ้าเรามีไอเดียเก๋ๆๆ..ก้ออาจขายได้ถ้าเขาถูกใจ..สมองเรามีไว้คิด..ไม่ใช่เครียด..ตอนแรกๆอาจเหนี่อย..จบ

โดย: เจ้จูซอย8 เขียนเมื่อ 6 ม.ค. 10 IP IP: 118.173.145.XXX
ความคิดเห็นที่ 27 : /////////////////หาอาชีพอิสระ ทำเงิน//////////////////////

*21. พี่พรหล้า นู๋คิดว่าเค้าใช้สี อะคิลิกนะ ที่เพ้นท์
เคยสนใจเหมือนกัน อยากวาดรูปบนเสื้อยืด ปกติเป็นคนชอบวาดๆขีดๆเขียนๆอยู่แล้ว แล้วเวลาไปเดินดูเสื้อยืด ที่เค้าเพ้นท์ๆ นู๋ว่ามันเจ๋งดีอ่า วาดสวยสีสวย แล้วลายนึงก็มีตัวเดียว
อ้อ มีอันนึงแก้มป่อง..เราเคยไปเดินดู พวกเครื่องประดับ ตุ้มหู สร้อย แหวน ฯลฯ ถ้าสนใจพวกนี้เราว่าก็ไม่ยากนะ ร้อยสร้อยแฟชั่นขาย หรือร้อยส่งตามร้านก็ได้
รู้สึกไอเดีย จะเยอะเลย555+
เอาที่ถนัดๆดีกว่าเนอะ

โดย: น.ส ทองใบ เขียนเมื่อ 5 ม.ค. 10 IP IP: 122.167.215.XXX
ความคิดเห็นที่ 26 : /////////////////หาอาชีพอิสระ ทำเงิน//////////////////////

โอ๊ววว ขอบคุณคำแนะนำดีๆจากทุกๆคนนคะ

แล้วก็ขอบคุณกำลังใจก้อนโตของทุกคนด้วย

แก้มป่อง จะลองค้นหาตัวเองว่า จริงๆแล้ว เราชอบทำอะไร

แล้วค่อยมีปรับเข้าหาตลาดและกลุ่มลูกค้านะคะ

โดย: นู๋แก้มป่องมาแว้ววว เขียนเมื่อ 5 ม.ค. 10 IP IP: 58.137.148.XXX
ความคิดเห็นที่ 25 : /////////////////หาอาชีพอิสระ ทำเงิน//////////////////////

1...สุขที่ใจ ไงเล่า เจ้าเพื่อนยาก
ไม่ลำบาก หาง่าย ก็ใจเรา
อย่าไปเปรียบ เทียบกับ คนอื่นเขา
อย่ามัวเมา อำนาจ วาสนา
2...แม้นมีเงิน มีทอง ข้าวของใช้
ก็พอใจ หาได้ แค่นี้นี่หว่า
เอ็งจะเอา อะไร กันนักกันหนา
หรือว่าอยู่ บนโลกนี้ หลายร้อยปี
3...มีงานทำ ไม่ก่อหนี้ ไม่ยืมสิน
ก็พอกิน แสนสุขล้ำ ฉ่ำชีวี
สัมมาชีพ รีบทำ เถิดคนดี
พุงอ้วนพี สีผิว มิหม่นหมอง
4...ถ้าอยากหา คนรัก สักหนึ่งคน
เปี่ยมสุขล้น พี่ยอมทน เป็นคู่ครอง
จะเอาใจ ไม่ให้หงอย คอยประคอง
สุขทั้งสอง ครองรัก ชั่วนิรันดร์
..................อิอิ จบง่ะ

โดย: เหยี่ยว ถลาลม เขียนเมื่อ 5 ม.ค. 10 IP IP: 10.112.51.XXX
ความคิดเห็นที่ 24 : /////////////////หาอาชีพอิสระ ทำเงิน//////////////////////

ทำหลายๆอย่างเลยจ้า รับของมาขายหน้าบ้าน แล้วเวลาไม่มีลูกค้าก็ร้อยลูกปัดสร้อยกำไลขายเลย

ตอนนี้เพื่อนก็ขายของทางเฟซบุ๊กเยอะอยู่เหมือนกัน เดี๋ยวนี้อะไรๆก็ออนไลน์หมดแล้ว ซื้อมาขายไปก็ง่ายดี เป็นแค่คนจัดส่งก็โอนะ เหนื่อยตรงหาลูกค้าเนี่ย ตอนนี้เพื่อนก็เปิดธุรกิจกันสองสามคนละ ช่วงเหนื่อยคือช่วงหาลูกค้านี่ล่ะ โชคดีนะคะ

โดย: น้องเมเปิ้ล เขียนเมื่อ 5 ม.ค. 10 IP IP: 70.24.110.XXX
ความคิดเห็นที่ 23 : /////////////////หาอาชีพอิสระ ทำเงิน//////////////////////

แนะนำอันนึงครับ

Just Do it <<< ทำทันที ครับ ชอบมากสโลแกนนี้

อย่าคิดเยอะครับ ยิ่งคิดเยอะยิ่งกลัว ยิ่งกลัวก็ยิ่งไม่กล้า ยิ่งไม่กล้าก็ไม่ก้าว ไม่ก้าวก็ไม่ถึงเป้าหมายครับ

คิดในเรื่องของผลกำไรความคุ้มค่าจุดคุ้มทุน ทำเล ที่ตั้ง การขนส่ง ถ้าคุ้ม ลุยเลยครับ

มองอะไรมองให้กว้างๆครับ

โดย: xLiverpool69x เขียนเมื่อ 5 ม.ค. 10 IP IP: 125.26.46.XXX
ความคิดเห็นที่ 22 : /////////////////หาอาชีพอิสระ ทำเงิน//////////////////////

เอ่อ....

พอดีวันนั้นได้ไปเดินตลาดอ่ะนะ เห็นเค้าขายพวกเครื่องหอมน่ะ ที่เอาไปใส่ในห้องแล้วมันหอมอ่ะ มีหลายแบบ ทั้งพวกที่ตกแต่งได้ส่งกลิ่นหอมได้ด้วย เป็นแจกันก็มี เห็นขายดีอยู่นะ

ก็เลยมาแนะนำให้ ..

โดย: ต.โต้ง เขียนเมื่อ 5 ม.ค. 10 IP IP: 192.168.2.111, 127.0.0.XXX
ความคิดเห็นที่ 21 : /////////////////หาอาชีพอิสระ ทำเงิน//////////////////////

3.พี่อยากไปเรียนวาดรูปอ่า พี่เห็นที่อิมฯ สำโรง เขา รับเสื้อยืดคอกลมมา แล้ว วาดรูปคนที่ีจะซื้อเสื้อเขาน่ะ ใส่ลงไป พี่ไม่แน่ใจว่า เขาใช้สีอะไรแต่ว่ามันซักแล้วไม่ออก เป็นงานฝีมือที่แปลก มีคนสนใจเยอะอยู่เหมือนกันนะ
4. อิอิ วันนี้พี่โทรไปที่บริษัท ชาดำเย็น ที่หนึ่ง อยากจะรับชามาขายอ่ะ พอดีกลับบ้านไป น้องพี่มันซื้อมาเป็นลังเลย ลังนึงมีประมาณ 24 ขวด อร่อยดีอ่ะ พี่ชอบเอามาแช่ตู้เย็นให้เป็นวุ้นกิน ว่าจะลองโทรถามเขาว่าเขามีส่งที่ใหนใกล้ๆบ้านบ้าง เผื่อสั่งมากิน แล้วอาจจะเอาไปยัดเยียดขายให้เพื่อนๆพี่ๆน้องๆที่ทำงาน ฮ่ะๆ ลังละ 170 บาท ขายมันซะ ขวดละ 12 บาท ก็ไม่น่าเกลียด เพราะว่าอร่อย แล้วก็ปริมาณเยอะด้วย ได้กำไรลังละ 100 บาท ฮ่าๆๆ

โดย: หงส์_3_ขา_พรคนน่ารัก เขียนเมื่อ 4 ม.ค. 10 IP IP: 125.24.220.XXX
ความคิดเห็นที่ 20 : /////////////////หาอาชีพอิสระ ทำเงิน//////////////////////

มาให้กำลังใจน้องอีกแรงนะ แก้มป่องสู้ๆ วันนึงถ้าพี่เบื่องานประจำ ก็คงจะหาอะไรทำเหมือนแก้มป่องนั่นล่ะ แต่พี่ว่าทำเกี่ยวกับของกิน น่าจะดีนะแก้มป่อง ที่พี่แอบเล็งเห็นอิอิ ที่ตลาดนัด แถวที่พัก
1. พวกชาเย็นปั่นละเอียด ชานมไข่มุก ต่างๆ พี่ว่าได้กำไรเยอะเลย เพราะว่าช่วงนี้หน้าหนาว แต่ร้อนมาก พี่เห็นเขาขาย แก้วละ 10 บาท แต่ไม่ได้มานั่งปั่นตอนนั้นนะ เขาปั่นมาแล้วแล้วใส่ในถังเย็น พอมีคนมาซื้อเลือกว่าจะเอาอะไรก็แค่ตักเท่านั้น ตอนพี่ไปซื้อเขายังต้องรอคิวตั้งหลายคนเลย พี่แนะนำให้ไปขายแถวตลาดนัด หรือว่า ใกล้กับ โรงเรียนเด็กๆ หรือว่าตามป้ายรถเมล์อ่ะ พี่ว่าน่าจะเข้่าท่านะ
ฮ่ะๆๆ
2.มันอาจจะไม่เหมาะกับผู้หญิงอ่า อยากไปเรียน เดินสายเครื่องเสียง รถยนต์อ่ะ คงได้กำไรเยอะเหมือนกัน อิอิ
เพราะว่าสมัยนี้ แว๊นๆ แก๊งซิ่งมันเยอะ

โดย: หงส์_3_ขา_พรคนน่ารัก เขียนเมื่อ 4 ม.ค. 10 IP IP: 125.24.220.XXX
ความคิดเห็นที่ 19 : /////////////////หาอาชีพอิสระ ทำเงิน//////////////////////

เอาใจช่วยจ้าแก้มป่อง นตท ว่าเทียนแบบในรูปก็สวยดีนะ นกป ก็ลองออกแบบใหม่ๆดูสิ สู้ๆนะ

โดย: IIน้ำตาลทรายII เขียนเมื่อ 4 ม.ค. 10 IP IP: 202.91.19.XXX
ความคิดเห็นที่ 18 : /////////////////หาอาชีพอิสระ ทำเงิน//////////////////////

แซนวิช คุ๊กกี้ เค้ก พวกนี้ ก็น่าสนนะ
สู้ๆ ค่ะ

โดย: Tulip Athena เขียนเมื่อ 4 ม.ค. 10 IP IP: 125.24.63.XXX
ความคิดเห็นที่ 17 : /////////////////หาอาชีพอิสระ ทำเงิน//////////////////////

รับสบู่นมข้าวจากพี่ไปขายได้นะ อิอิ

โดย: Tiky เขียนเมื่อ 4 ม.ค. 10 IP IP: 202.91.18.XXX
ความคิดเห็นที่ 16 : /////////////////หาอาชีพอิสระ ทำเงิน//////////////////////

ขายของทางเนตอ่ะ อย่าถามว่ารายได้ดีไหม อิอิ เพราะกำลังจะเปิด

แต่ก็ศึกษาเรื่องขายของในเนตมาพอสมควร ถ้าชอบอะไรก็เอาดีไปทางนั้นดีกว่า เริ่มจากที่เราชอบอ่ะค่ะ

อีกอย่างชิมก็ทำบ๊อคดุดตังจากพวกgoogle ลองเสิทหาดูค่ะ

โดย: มาม่า5บาท เขียนเมื่อ 4 ม.ค. 10 IP IP: 222.123.91.XXX
ความคิดเห็นที่ 15 : /////////////////หาอาชีพอิสระ ทำเงิน//////////////////////

- คิดมาหลายปีแล้วเหมือนกัน..แต่ยังไม่เจอที่ใช่สักที

โดย: แมงเม่า...! เขียนเมื่อ 4 ม.ค. 10 IP IP: 124.122.117.XXX
ความคิดเห็นที่ 14 : /////////////////หาอาชีพอิสระ ทำเงิน//////////////////////

คห.11 คุณเล็กดีรสโต
ขาดปอมซังอีกคนค่ะ

โดย: nam เขียนเมื่อ 4 ม.ค. 10 IP IP: 113.53.182.XXX
ความคิดเห็นที่ 13 : /////////////////หาอาชีพอิสระ ทำเงิน//////////////////////

เข้ามาให้กำลังใจคนทำมาหากินหน่อย รุ่งเมื่อไหร่เรียกเราด้วยน๊า

โดย: โมโมจัง เขียนเมื่อ 4 ม.ค. 10 IP IP: 60.238.95.XXX
ความคิดเห็นที่ 12 : /////////////////หาอาชีพอิสระ ทำเงิน//////////////////////

v
v
v
v
v
v
v

โดย: เหยี่ยว ถลาลม เขียนเมื่อ 4 ม.ค. 10 IP IP: 10.112.51.XXX
ความคิดเห็นที่ 11 : /////////////////หาอาชีพอิสระ ทำเงิน//////////////////////

ชายถุงยางสิค่ะคงจะมาแรง โดยเฉพาะห้องนี้ อีเงาะคนเดียวก็สั่งแล้วสิบโหลค่ะ.........

โดย: เล็กดีรสโต เขียนเมื่อ 4 ม.ค. 10 IP IP: 110.164.61.XXX
ความคิดเห็นที่ 10 : /////////////////หาอาชีพอิสระ ทำเงิน//////////////////////

ตอนสมัยเรียนมหาลัย เห็นมีคนเขาเย็บเสื้อช็อปเลียนแบบของมหาลัย แล้วเอาไปใส่ให้ตุ๊กตาหมี กลายเป็นตุ๊กตาหมีแต่งกายคล้ายนศ.ใส่ช็อป(แต่ละคณะสีช็อปจะไม่เหมือนกัน) เวลาทำก็จะทำตามคำสั่งลูกค้าเช่น ขนาดตุ๊กตา,สีเสื้อช็อป,ฯลฯ แล้วเวลาโปรโมทก็เอานามบัตรไปติดที่บอร์ดคณะ เวลามีลูกค้าสั่งซื้อก็เอานามบัตรแจกแนบไปด้วย ช่วงเทศกาลนี่ต้องสั่งล่วงหน้ากันเป็นสัปดาห์เลยทีเดียวตอนนั้นพวกนศ.ชอบซื้อไปให้แฟนที่อยู่ต่างคณะหรือต่างม.กัน ขายดีเป็นเทน้ำเลยทีเดียว ...

...ผมว่าถ้าเราจับกระแสพวกนศ.ได้ล่ะก็ รวยเละครับ เพราะพวกนี้ซื้อของง่าย แถมกำลังซื้อสูงเสียด้วย แต่ตอนนี้ตุ๊กตาที่ผมว่า คงโหลไปแล้วมั้ง แต่น่าจะพอเป็นไอเดียได้ครับ ลองดูๆ ...

โดย: 001 เขียนเมื่อ 4 ม.ค. 10 IP IP: 115.87.87.XXX
ความคิดเห็นที่ 9 : /////////////////หาอาชีพอิสระ ทำเงิน//////////////////////

พี่ป6 ครับ ผมมีเรื่องรบกวนที่ Hi5 พี่ครับ

โดย: เด่น เขียนเมื่อ 4 ม.ค. 10 IP IP: 112.142.89.XXX
ความคิดเห็นที่ 8 : /////////////////หาอาชีพอิสระ ทำเงิน//////////////////////

ซื้อของหนีภาษีมาขายครับ~~~~โอ๊ว ว~~~~ไม่นะ~~ไม่ไม่

พูดเล่นจร้า~~~~แหม๊~~~~~ผมมันคิดได๋แค่นี้เจงๆ

สมองไม่แล่นเล๊ยยยย~~~~~หิหิ

โดย: เหยี่ยว ถลาลม เขียนเมื่อ 4 ม.ค. 10 IP IP: 10.112.51.XXX
ความคิดเห็นที่ 7 : /////////////////หาอาชีพอิสระ ทำเงิน//////////////////////

ขอบคุณทุกคนนะคะ

ตอนนี้แก้มป่องก็พยายามหาข้อมูลในเว็บอยู่

พอบอกพี่ๆว่าจะทำเทียนหอม มีหลายคนตั้งข้อสังเกตว่าอาจจะเป็นไปได้ยาก ให้ลองทำพวกของกิน เพราะยังไงคนเราก็ต้องกินอยู่ทุกวัน ติดอยู่ที่ว่า แก้มป่องทำของกินห่วยมาก ฮ่าๆ

ปล1.คิดถึงก้อยจังเหมือนกันคะ
ปล2.ถ้ามีเวลาแก้มป่องจะไปเดินหาไอเดียตามถนนคนเดินบ้างนะคะลุง ป.6

โดย: นู๋แก้มป่องมาแว้ววว เขียนเมื่อ 4 ม.ค. 10 IP IP: 58.137.148.XXX
ความคิดเห็นที่ 6 : /////////////////หาอาชีพอิสระ ทำเงิน//////////////////////

......หลานชายของลุงก็คิดเหมือนหนูแก้มป่องเลย
ตอนนี้เขาเรียนการทำเทียนหอมจบแล้วและกำลังเริ่มการประดิษฐ์กระป๋องเบียร์เปล่าให้เป็นรูปต่างๆเช่นเครื่องบิน
พวงกุญแจรองเท้า...รถตุ๊กๆ...เขาไปเอาตัวอย่างมาจากไนท์บาซ่าร์เชียงใหม่ที่บางคนอาจจะเคยเห็นแล้วขายตัวละ 100-150 บาทตามความยากง่าย
กระป๋องเบียร์อะไรก็ทำได้ครับแต่ต้องคงสัญญลักษณ์ของยี่ห้อเบียร์ไว้ให้เห็นชัดเจน...ส่วนประกอบอย่างอื่นที่ขาดไม่ได้ก็คือลวด...กาว..เท่านั้นเอง
ลองดูไหมหนูแก้มป่อง ?ระยะแรกๆก็เหมือนบ้างไม่ได้เรื่องบ้างไปก่อน...กระป๋องเบียร์เปล่าโลละ 35 บาท ซื้อมาลองสักสองโลก็เหลือเฟือแล้วหลาน

โดย: ลุงป.6 เขียนเมื่อ 4 ม.ค. 10 IP IP: 118.172.114.XXX
ความคิดเห็นที่ 5 : /////////////////หาอาชีพอิสระ ทำเงิน//////////////////////

ลอง creative ทำออกมาในแนวที่ไม่เหมือนใคร
ที่สะดุดตา ไอเดียเจิดๆ น๊า แก้มป๋อง
แล้วเอางานเราไปเสนอ ตามร้าน มินิมาร์ท หรือร้านอื่นๆ ดูว่าเค้ารับ รึป่าว
ถ้าจะทำ งาน แฮนด์เมด จริงๆ มันต้องขายแนวๆ และไอเดีย เจ๋งนิดนึง อ่า
ลองศึกษาดูเยอะๆน๊า ค่อยเป็นค่อยไป
สู้ๆๆ
ป.ล คิดถึง น๊ะจ๊ะ

โดย: น.ส ทองใบ เขียนเมื่อ 4 ม.ค. 10 IP IP: 122.167.192.XXX
ความคิดเห็นที่ 4 : /////////////////หาอาชีพอิสระ ทำเงิน//////////////////////

อยากไปขายของตลาดนัดไหมค่ะ ตอนนี้เราหาแหล่งซื้อของราคาส่งได้แล้ว เอาไปขายได้กำไรนิดหน่อยดีกว่านั่งทำหลังขดหลังแข็ง หาร้านเล็กๆเปิดเข้าท่ากว่าเยอะ แถวอนุสาวรีย์คนเยอะมาก ไปอยู่มาเดือนนึง แ:-)ากไปขายบ้างเลย

โดย: qvpop เขียนเมื่อ 4 ม.ค. 10 IP IP: 110.164.45.XXX
ความคิดเห็นที่ 3 : /////////////////หาอาชีพอิสระ ทำเงิน//////////////////////

ลองหาอะไรทำแบบใหม่ๆ ความคิดสร้างสรรค์ แล้วขายในอินเตอร์เน็ต ในอีเบย์ก็ได้ ไม่เสียค่าใช้จ่ายเยอะ รวยเมื่อไหร่ก็ยินดีด้วยนะจ๊ะ

โดย: รวยๆ เขียนเมื่อ 4 ม.ค. 10 IP IP: 58.8.69.XXX
ความคิดเห็นที่ 2 : /////////////////หาอาชีพอิสระ ทำเงิน//////////////////////

ธุระกิจประดิษฐ์ประดอยนี่ ผมต้องยอมรับว่า ฝีมือต้องถึงจริง ๆ ครับ

แล้วก็ความคิดสร้างสรรอีกอย่าง ต้องมีอยู่สม่ำเสมอ

เรื่องเทียนหอมนี่ก็เหมือนกัน เมื่อใดที่มีรูปแบบแปลก ๆ ใหม่ ๆ ต้องตาต้องจมูกคน

ไม่ต้องวิ่งหาหรอกครับลูกค้า พี่แกมาเองเลยครับ จขกท

ผมขอแสดงความเห็นตามแบบความคิดเพื่อนผมหน่อย

ธุระกิจ ตามแต่วิธีการอย่างเดียว

ส่วนลงมือทำแบบอย่างนั้น

อยู่ที่เราจะดัดแปลง ให้ดูสวยงามสร้างสรร

แล้วแต่พรสวรรค์และพรแสวงของเราเอง

เท่านี้ งานของเรา ไม่ต้องขายที่ไหนหรอกครับ

เมื่อเราทำให้คนรู้จักสินค้าเราแล้ว

ลูกค้ามันจะวิ่งเข้ามาเอง ลำพังแต่เมืองนอกสั่งก็ทำไม่หวาดไม่ไหวแล้ว

สู้ ๆ นะครับ จขกท

โดย: เด่น เขียนเมื่อ 4 ม.ค. 10 IP IP: 112.142.89.XXX
ความคิดเห็นที่ 1 : /////////////////หาอาชีพอิสระ ทำเงิน//////////////////////

เล่นแชร์จ๊ะ

โดย: เทเรซา เขียนเมื่อ 4 ม.ค. 10 IP IP: 124.120.200.XXX

MTha! Talk Ads

สนใจติดต่อ 02-100-8111