จะเขียนข้อความอวยพรวันเกิดแฟนเก่า ยังไงดีแนะนำหน่อยครับ หมวด » ชีวิต ความรัก สุขภาพ » กระดานความรัก » จะเขียนข้อความอวยพรวันเกิดแฟนเก่า ยังไงดีแนะนำหน่อยครับ

พี่ๆคงจำผมได้ ผมไม่ได้ติดต่อหาเขา มา นานแล้ว(เคราพการตัดสินใจของเขา) แต่ วันที่ 18นี้ วันเกิดเขา ผมอยากส่งข้อความไปหาเขา  แต่ จะพิมว่าอะไรดีละ ที่จะทำให้เขา รู้สึกดี กับผม แบบว่าอ่านแล้วเขาไม่เกียดผม

ผมเขียน ร่างๆ เอาไว้ ไม่รู้จะดีไหม ช่วยพิจราณา หรือแนะนำ เพ่ม เติมด้วย นะครับ

"สุขสันต์วันเกิดขอให้มีความสุข ขอบคุณที่ร่วมทุกข์ร่วมสุขด้วยกันมา6ปี ขอให้เจอคนที่ดีกว่าเรานะ ใจของเราจะไม่ให้ใครอีกแล้ว จะรอเธอถึงเธอจะไม่เห็นค่าก็เต็มใจที่จะรอ"

**ช่วยพิจราณาด้วยนะครับ     ขอบคุณครับ ***

** ถึงแม้จะเลิกกันแล้ว แต่ใจ ก็ยังรอเธอกลับมา  ขอแค่โอกาศ จะไม่ทำนิสัยแย่ๆ แบบเก่าอีกแล้ว

ตั้งเมื่อ: 6 ม.ค. 10
แท็ก:
กระทู้นี้ปิดไม่ให้แสดงความคิดเห็น
ผู้สนับสนุน

ความคิดเห็นที่ 23 : จะเขียนข้อความอวยพรวันเกิดแฟนเก่า ยังไงดีแนะนำหน่อยครับ

ผมว่านะการที่เราดูเขาอยู่ไกลๆมันมีความสุกกว่าที่จะไปทำให้เขาเสียความรู้สึก คนเราไม่จำเป็นต้องคบกันแต่เวลาจะพามันไปหาเธอคนนั้นเอง (เวลาคือความจริง)

โดย: เหมือนุณ เขียนเมื่อ 18 ม.ค. 10 IP IP: 118.173.71.XXX
ความคิดเห็นที่ 22 : จะเขียนข้อความอวยพรวันเกิดแฟนเก่า ยังไงดีแนะนำหน่อยครับ

โดนมาก

โดย: ตอแหลแต่น่ารัก เขียนเมื่อ 11 ม.ค. 10 IP IP: 192.168.50.XXX
ความคิดเห็นที่ 21 : จะเขียนข้อความอวยพรวันเกิดแฟนเก่า ยังไงดีแนะนำหน่อยครับ

สุขสันต์วันเกิดนะครับ
ขอให้โชคดีครับ
จาก..........

โดย: สั้น เขียนเมื่อ 10 ม.ค. 10 IP IP: 203.144.130.XXX
ความคิดเห็นที่ 20 : จะเขียนข้อความอวยพรวันเกิดแฟนเก่า ยังไงดีแนะนำหน่อยครับ

พี่ค่ะ เราก้อเพิ่งส่งอีเมล์ไปอวยพรวันเกิด
แต่พอเรามาอ่านข้อความของพี่แล้ว พี่อย่าส่งไปอย่างนี้เลยค่ะ
พี่จะดูไม่มีความหมาย ไม่ควรจะบอกว่าเรายังรอเค้าอยู่แค่บอกว่าเรายังไม่มีใครก็พอ แฟนเก่าเราเคยบอกกับเราแบบที่พี่บอกนี่แหละค่ะ แต่ตอนนี้แฟนเก่าเรามีแฟนใหม่แล้ว นี่หรอคะบอกว่าจะไม่รักใครอีกแล้ว ดูน่าเวทนาค่ะ ถึงพี่จะทำแบบที่พูดจิงมันก็ไม่ทำให้อะไรเหมือนเดิม มีคนเคยบอกไว้ว่า "ถ้าคน 2 คน มีคนใดคนหนึ่งตัดสินใจที่จะบอกเลิกกันแล้ว ถึงจะกลับมาคบกันใหม่ก็ไม่มีวันคบกันได้สนิทใจเหมือนเดิม" พี่จะลองก็ได้นะคะ เราลองมาแล้ว คบๆเลิกๆกันเป็น 20กว่าครั้ง เราเลยบอกว่าพอซักที ถึงจะพยายามปรับตัวเข้าหากันยังไง ผลลัพธ์เท่าเดิมค่ะ เพราะคนเราแยกไม่ออก ระหว่างความรักกับความผูกพันธ์ เราก็แค่รู้สึกผูกพันธ์เหมือนขาดอะไรไปสักอย่าง แต่เราเกิดมาคนเดียว ทำไมต้องให้ใครมาทำให้เราอยู่คนเดียวไม่ได้ด้วย จริงมั้ยล่ะคะ พิมเยอะไปหน่อย พอดีเจอคนที่มีปัญหาเหมือนกันน่ะค่ะ แหะๆ ฝากไว้ให้คิดนะคะพี่

โดย: P เขียนเมื่อ 9 ม.ค. 10 IP IP: 222.123.23.XXX
ความคิดเห็นที่ 19 : จะเขียนข้อความอวยพรวันเกิดแฟนเก่า ยังไงดีแนะนำหน่อยครับ

ที่จริงส่งไป ทำตามหลายๆ คห.ก็ดีนะครับ
แค่อวยพรวันเกิดก็พอ

เรื่องรอผมไม่อยากแนะนำจริงๆนะครับ ผมก็เคยเจอมาเหมือนกัน
เวลาช่วยได้เต็มที่ก็แค่ ทำให้เราอายุมาขึ้นเรื่อยๆ
พอเวลามันผ่านไปเรื่อยๆ จนเราทำใจได้แล้ว เราจะรู้ว่าที่ผ่าน
มาเรามัวทำอะไรอยู่ว่ะ เท่านั้นเอง ลองทำใจเชื่อว่าเธอไม่มาทางกลับมาสิครับ
ไม่ได้อยากทำลายความตั้งใจนะครับ ยังไงๆคุณก็เลือกเองอยู่แล้ว ตามนี้

โดย: ผู้ร้าย... เขียนเมื่อ 7 ม.ค. 10 IP IP: 117.47.186.XXX
ความคิดเห็นที่ 18 : จะเขียนข้อความอวยพรวันเกิดแฟนเก่า ยังไงดีแนะนำหน่อยครับ

อีกอย่างนะคะ คุณจขกท เป็นงี่เง่ามากคะ น่ารำคาญ
น่าจะเลิกตามเค้าได้แล้ว เค้าก็ขอแล้ว คุณจะอะไรกับเค้าอีก

โดย: เจง เขียนเมื่อ 7 ม.ค. 10 IP IP: 58.8.71.XXX
ความคิดเห็นที่ 17 : จะเขียนข้อความอวยพรวันเกิดแฟนเก่า ยังไงดีแนะนำหน่อยครับ

อ่านแล้วทำให้รู้สึกว่าคุณเป้นผู้ชายไม่มีค่าเอาซะเลย จะลดคุณค่ะตัวเองไปถึงไหน แค่ HAPPY BIRTHDAY ก็พอ แหล่ะ เราว่านะ

โดย: 555 เขียนเมื่อ 7 ม.ค. 10 IP IP: 203.146.6.XXX
ความคิดเห็นที่ 16 : จะเขียนข้อความอวยพรวันเกิดแฟนเก่า ยังไงดีแนะนำหน่อยครับ

แฟนเก่าเราก็ส่งมาแค่ สุขสันต์วันเกิด

แล้วก็สุขสันต์วันปีใหม่

แค่นี้เอง

แต่..เราก็ลบทิ้ง เพราะเกรงใจแฟนใหม่

โดย: นู๋แก้มป่องมาแว้ววว เขียนเมื่อ 7 ม.ค. 10 IP IP: 58.137.148.XXX
ความคิดเห็นที่ 15 : จะเขียนข้อความอวยพรวันเกิดแฟนเก่า ยังไงดีแนะนำหน่อยครับ

"สุขสันต์วันเกิดขอให้มีความสุข"
เอาแค่นี้พอได้มั้ยครับ
ถ้าคุณบอกว่าอยากส่งไปอวยพรวันเกิดจริงๆ
และเคารพการตัดสินใจของเค้า
ส่งไปแบนี้กลัวเค้าจะรำคาญเอาน่ะสิครับ
ลองส่งไปแบบธรรมดาๆดูครับ เผื่อเค้าจะเหนใจบ้าง

โดย: kkkkk เขียนเมื่อ 7 ม.ค. 10 IP IP: 180.183.146.XXX
ความคิดเห็นที่ 14 : จะเขียนข้อความอวยพรวันเกิดแฟนเก่า ยังไงดีแนะนำหน่อยครับ

ยิ่งคุณส่งไป ยิ่งคุณเซ้าซี้ เขายิ่งเกลียดคุณเพิ่มขึ้น
เพราะเราเคยมีความรู้สึกอย่างแฟน จขกท
จะรำคาญ จะเกลียดมาก อยากให้ตายไปพ้นๆ เพราะตื้อมาก มันน่ารำคาญ และทำให้เสียอารมณ์
อย่าไปรบกวนเขาดีกว่าคะ ขอให้เขาอยู่อย่างสงบๆ และหมดเวรหมดกรรมกับคุณเถอะ
คุณอย่าไปจองเวรกับเขาเลย แค่นี้เขาก็เกลียดขี้หน้าจะแย่อยู่แล้ว

โดย: เจง เขียนเมื่อ 7 ม.ค. 10 IP IP: 58.8.71.XXX
ความคิดเห็นที่ 13 : จะเขียนข้อความอวยพรวันเกิดแฟนเก่า ยังไงดีแนะนำหน่อยครับ

อย่าส่งไปเลย...เจ็บป่าวๆ
ตัวคุณเองไม่มีความสุขก็อย่าทำเป็นคนดีขอให้คนอื่นมีความสุขเลย
ผมว่าใช้คำว่า"สุขสันต์วันเกิด"...แค่นี้พอ ถ้าอยากส่งจริงๆ

โดย: DeadMan เขียนเมื่อ 7 ม.ค. 10 IP IP: 34.252.139.XXX
ความคิดเห็นที่ 12 : จะเขียนข้อความอวยพรวันเกิดแฟนเก่า ยังไงดีแนะนำหน่อยครับ

เก็บใจที่รักจริงรักเดียวใจเดียวของคุณไว้ให้กับคนที่ต้องการเถอะครับ..

โดย: 1000อักษร เขียนเมื่อ 7 ม.ค. 10 IP IP: 58.9.102.XXX
ความคิดเห็นที่ 11 : จะเขียนข้อความอวยพรวันเกิดแฟนเก่า ยังไงดีแนะนำหน่อยครับ

แล้ว จขกท จะรอได้นานเหมือนคำพูดรึเปล่าหล่ะ เราว่าเปลี่ยนจากพิมพ์ส่งทางโทรศัพท์ เปลี่ยนเป็นการ์ดจะดีกว่าไหม

ถ้าคิดจะลองต่อก็ไม่ห้ามนะ ก็ลองดู
"สุขสันต์วันเกิดขอให้มีความสุข ขอบคุณที่ร่วมทุกข์ร่วมสุขด้วยกันมา6ปี (ข้อความนี้โอเคนะ แต่ต่อจากนั้นมันดูระทดระทวยเกินไปหน่ะ เพราะถ้าเค้ามีคนใหม่เค้าอาจจะรำคาญ) ลองต่อจากประโยคเก่า เพิ่มเป็น ขอให้เธอมีความสุขมากๆในทุกๆวันเกิด ไม่ว่าจะปีนี้หรือปีไหนๆนะ เพราะโอกาสที่เราจะดูแลเธอคงไม่มีอีกแล้ว ขอให้คนที่ดูแลเธอต่อจากเราเค้าเป็นคนดี อย่างน้อยเราก็หมดห่วง ความสุขของเราคือได้เห็นเธอมีความสุข แค่นี้

โดย: ปู๊นๆ เขียนเมื่อ 7 ม.ค. 10 IP IP: 112.142.91.XXX
ความคิดเห็นที่ 10 : จะเขียนข้อความอวยพรวันเกิดแฟนเก่า ยังไงดีแนะนำหน่อยครับ

ปล่อยเค้าไปเหอะ...เด๋วแฟนใหม่หึงนะ

โดย: นางสาวมาโดก้า Diva กิ๊บกิ้ว เขียนเมื่อ 7 ม.ค. 10 IP IP: 98.161.52.XXX
ความคิดเห็นที่ 9 : จะเขียนข้อความอวยพรวันเกิดแฟนเก่า ยังไงดีแนะนำหน่อยครับ

สั้น ๆ ได้ใจความก็พอครับวันเกิดเค้าทั้งที เขาคงไม่อยากอ่านอะไรที่มันอ่านแล้วหดหู่เหมือนทำให้เค้ารู้สึกผิด

มีความสุขก็ทำไปเถอะฮะ...

แต่ไม่ต้องคาดหวังอะไร

โดย: พารานอย77 เขียนเมื่อ 7 ม.ค. 10 IP IP: 222.123.214.XXX
ความคิดเห็นที่ 8 : จะเขียนข้อความอวยพรวันเกิดแฟนเก่า ยังไงดีแนะนำหน่อยครับ

หากจะส่งไปจริงๆ ข้อความมันเหมือนตัดพ้อกลาย
แค่บอกว่า "สุขสันต์วันเกิดน่ะ" แค่นั่นจบ
ไม่ต้องพร่ำเพ้ออะไรอีกแล้ว

โดย: เฮ้อ เขียนเมื่อ 6 ม.ค. 10 IP IP: 58.9.30.XXX
ความคิดเห็นที่ 6 : จะเขียนข้อความอวยพรวันเกิดแฟนเก่า ยังไงดีแนะนำหน่อยครับ

อย่าส่งไปเลยครับ จบแล้วก้อจบกันไป ตอนนี้มันโดนใครปี้อยู่ก้อไม่รู้ จะอาลัยอาวรณ์อยูทำไมล่ะ หาใหม่ดีกว่า ผู้หญิงดีๆยังมีอีกเยอะ ขอให้ทำงานดีๆ มีงานทำ มีเงิน ขี้คร้าวหัวกะดอจะไม่แห้ง.. เชื่อพี่เหอะ

โดย: P'Sum เขียนเมื่อ 6 ม.ค. 10 IP IP: 125.27.79.XXX
ความคิดเห็นที่ 5 : จะเขียนข้อความอวยพรวันเกิดแฟนเก่า ยังไงดีแนะนำหน่อยครับ

ทำไมสำนวนไม่ค่อยเหมือนเก่า

โดย: รู้นะ เขียนเมื่อ 6 ม.ค. 10 IP IP: 222.123.200.XXX
ความคิดเห็นที่ 4 : จะเขียนข้อความอวยพรวันเกิดแฟนเก่า ยังไงดีแนะนำหน่อยครับ

อยากจะส่งอยากจะเขียนอะไรก็เอาเหอะ..ว้อนมาก

แต่มันคงไม่มีความหมายอะไรก้บเขาหรอก อย่างดีเขาก็คงรำคาญ...ส่งมาทำไม่ฟะ น่าเบื่อ หรือ อย่างเลวก็ลงถังขยะไปเลย ไม่เปิดอ่านให้เสียเวลา ไปเที่ยวกับแฟนใหม่อย่างสนุกสนาน

ตอนมีอยู่ไม่รู้จักรักษา ไม่เห็นคุณค่า พอหลุดมือไปมาเรียกร้อง หมดเวลาแก้ตัวแล้ว

โดย: ลำโพง เขียนเมื่อ 6 ม.ค. 10 IP IP: 125.24.1.XXX
ความคิดเห็นที่ 3 : จะเขียนข้อความอวยพรวันเกิดแฟนเก่า ยังไงดีแนะนำหน่อยครับ

แต่งเรื่องมารึเปล่าว

โดย: เบื่อ เขียนเมื่อ 6 ม.ค. 10 IP IP: 222.123.205.XXX
ความคิดเห็นที่ 2 : จะเขียนข้อความอวยพรวันเกิดแฟนเก่า ยังไงดีแนะนำหน่อยครับ

ก็ดีนะคับ คุณเหมื่อนผมเลยเหตุแบบเดียวกันเลย แล้วนี้ก็ใกล้จะวันเกิดเขาแล้วเหมื่อนกัน ส่งไปเหะคับอย่างน้อยเราก็มีความสุขที่ได้ทําในสิ่งที่ใจเราอยากจะทํา จัดไปอย่าให้เสียคับ

โดย: เด็กเสเพ เขียนเมื่อ 6 ม.ค. 10 IP IP: 118.173.52.XXX
ความคิดเห็นที่ 1 : จะเขียนข้อความอวยพรวันเกิดแฟนเก่า ยังไงดีแนะนำหน่อยครับ

มรึงปล่อยเค้าไปเถอะ
ส่ง ข้อความนี้ไป มีแต่ทำให้คนรับเสียความรู้สึก

กรูเข้าใจนะว่า จะเห็นคุณค่าของบางสิ่งก็ต่อเมื่อเสียมันไปแล้ว และในเมื่อเราเสียมันไปแล้วก็ควรจะทำใจได้แล้ว

โดย: ใครจะไปรู้วะ เขียนเมื่อ 6 ม.ค. 10 IP IP: 125.26.241.XXX

MTha! Talk Ads

สนใจติดต่อ 02-100-8111