อยากเปิดร้าน แต่ไม่รู้จะเปิดร้านอะไรดี ที่ไหนดี หมวด » เก็บตก inbox » เก็บตกจาก inbox » อยากเปิดร้าน แต่ไม่รู้จะเปิดร้านอะไรดี ที่ไหนดี

อยากทำธุรกิจส่วนตัวนะคะ มีงบประมาณ 300000 บาท แต่ไม่รู้จะทำธุรกิจอะไรคะ มองธุรกิจร้านเครื่องเขียนและกิ๊ฟช้อบไว้ แต่ยังไม่รู้จะเปิดที่ไหน อยากอยู่ต่างจังหวัดนะคะ ตามเมืองใหญ่ๆ ที่มีกลุ่มเป้าหมายเยอะ แต่ก็ยังไม่ค่อยรู้จักทำเลที่ดี ใครมีความรู้ช่วยแนะนำบ้างนะคะ เพราะกำลังจะลาออกจากงานออฟฟิศที่ทำอยู่ จบโทมานะคะ แต่ติดตรงที่หาทำเลและไม่รู้จะขายอะไรดี เพราะไม่คุ้นกับพื้นที่นั้นๆนะคะ ขอบคุณมากคะ
รูป พลอยนภัส
โดย: พลอยนภัส
ตั้งเมื่อ: 15 ม.ค. 10
แท็ก:
กระทู้นี้ปิดไม่ให้แสดงความคิดเห็น
ผู้สนับสนุน

ความคิดเห็นที่ 0 : อยากเปิดร้าน แต่ไม่รู้จะเปิดร้านอะไรดี ที่ไหนดี

ผมแนะนำตามกระแสเลยนะครับ แฟรนใชน์ เกี่ยวกับสุขภาพ ดีๆ ต้องดูด้วยว่าต้องการรายได้เดือนะเท่าไหร่ และงบที่มีอยู่
ถ้าสงสัยโทรหาผมได้ 0827353299

โดย: ผู้ให้โอกาส เขียนเมื่อ 11 ก.พ. 10 IP IP: 124.157.146.XXX
ความคิดเห็นที่ -1 : อยากเปิดร้าน แต่ไม่รู้จะเปิดร้านอะไรดี ที่ไหนดี

:อยากรู้

โดย: ไม่บอก เขียนเมื่อ 8 ก.พ. 10 IP IP: 58.9.205.XXX
ความคิดเห็นที่ -3 : อยากเปิดร้าน แต่ไม่รู้จะเปิดร้านอะไรดี ที่ไหนดี

ทำตู้เติมเงินดิ รายได้ดี ตอนนี้ที่ตจว.กำลังเวิร์ค เสริซ์ในเน็ตดิ มีหลายบริษัท เราก็ทำลงทุนไม่มาก รายได้ก็โอเค

โดย: คนทำธุรกิจ เขียนเมื่อ 24 ม.ค. 10 IP IP: 125.27.227.XXX
ความคิดเห็นที่ -4 : อยากเปิดร้าน แต่ไม่รู้จะเปิดร้านอะไรดี ที่ไหนดี

ทำธุรกิจเริ่มแรกเรามักจะมองว่าทำอะไรที่มันได้เงินดี แต่เชื่อผมทำไปนานๆ ก็เบื่อแล้วเดี๋ยวก็อึดอัด ยิ่งกว่าเป็นลูกจ้างอีก ถ้าคิดถึงระยะยาวลองตั้งคำถามกับตัวเองดูก่อนนะว่า
-เราชอบสิ่งใด
-เราอยากได้สิ่งใด
-เราอยากทำอะไรให้กับตัวเอง
ที่กล่าวเช่นนี้เพราะเราจะได้เกิดความสนใจในการทำงานและมีความสุข ถึงแม้ว่าจะได้ไม่มากก็ตาม และนิยามของมนุษย์ ต้องมีคนที่ชอบเหมือนกับเรา เราก็จะขายของกับลูกค้ากลุ่มนี้ได้ อย่าไปตามกระแสเลยครับ เหนื่อยมาก... ต้องเจอคู่แข่งกดดันสารพัด บางทีต้องยอมขาดทุนเพื่อเรียกลูกค้า ทำอะไรที่เขาไม่ทำกันจะได้รับเต็มๆ กว่าจะมีคู่แข่งเราก็รวยไปแล้ว

สู้นะครับทำธุรกิจอาจจะโดดเดี่ยวแต่อิสระภาพนั้นเต็มร้อย ล้มบ้างเป็นเรื่องธรรมดา ไม่มีใครที่ประสบความสำเร็จโดยไม่เคยล้ม

โดย: ความสุข เขียนเมื่อ 22 ม.ค. 10 IP IP: 61.7.168.XXX
ความคิดเห็นที่ -5 : อยากเปิดร้าน แต่ไม่รู้จะเปิดร้านอะไรดี ที่ไหนดี

ขายส่งกระเป๋าใส่ของจุกจิก size 10.5?x 8?

เหมาะสำหรับนำไปขายต่อหรือ ผู้ที่สนใจขายที่ตลาดนัดได้
ราคาถูก ทำกำไรได้แน่นอน
ตัวกระเป๋าเป็นงานควิลล์ ซับในด้วยฟองน้ำอย่างดี
คละสี คละลาย

ขายส่ง 20 ใบขึ้นไป ใบละ 25 บาท
ราคาต่อรองกันได้ ลองโทรศัพท์มาถามดูก่อนได้นะคะ
คุณ พัชรา เบอร์โทรติดต่อ: 087-082-6915 หรือ Email :kammufc@hotmail.com

และยังมีกระเป๋าอีกหลายแบบ ทั้งกระเป๋าผ้าดิบเพ้นท์ลาย และกระเป๋าผ้าต่อ
หากสนใจติดต่อสอบถามทางโทรศัพท์หรือ อีเมลล์ ก็ได้นะคะ

โดย: พัชรา เขียนเมื่อ 21 ม.ค. 10 IP IP: 124.157.199.XXX
ความคิดเห็นที่ -6 : อยากเปิดร้าน แต่ไม่รู้จะเปิดร้านอะไรดี ที่ไหนดี

ซื้อที่ต่างจังหวัด แล้วทำไร่ ทำนาครับ เชื่อผม

โดย: 5 เขียนเมื่อ 18 ม.ค. 10 IP IP: 125.25.87.XXX
ความคิดเห็นที่ -7 : อยากเปิดร้าน แต่ไม่รู้จะเปิดร้านอะไรดี ที่ไหนดี

อยากเปิดร้านทุกอย่าง20เหมือนกัน หุหุหุ

คห13 seoก็น่าสนค่ะ ตอนนี้ก็ทำอยู่
กำลังจะทำพวกadsด้วย แต่ว่ามันต้องขยันและอดทนมากๆๆเลย ^^ ว่าจะลองดูสักตั้งไงก็นั่งหน้าคอมทั้งวันอยู่แล้ว^^

โดย: มาม่า5บาท เขียนเมื่อ 18 ม.ค. 10 IP IP: 222.123.95.XXX
ความคิดเห็นที่ -8 : อยากเปิดร้าน แต่ไม่รู้จะเปิดร้านอะไรดี ที่ไหนดี

เปิดเวปขายของค่ะ ได้ทั่วประเทศ ทำ SEO ให้ติดกูเกิลดีๆ คนมาสั่งซื้อจากทั่วโลกหรือจะ ขายในอีเบย์ก็ได้ ค่ะ
อยากสนับสนุนให้คนไทยค้าขายออนไลน์มากๆ
ทำอยู่กับบ้าน อิสระ ไม่ต้องเข้างานตรงเวลาเป๊ะๆ
ไม่เสี่ยงรถติดมลภาวะ คนต่างจังหวัดก็ทำสะดวกดีนะ
วันนั้นเห็นในเวปใ้หความรู้คอมฯ

โดย: ลองดู เขียนเมื่อ 17 ม.ค. 10 IP IP: 124.122.240.XXX
ความคิดเห็นที่ -9 : อยากเปิดร้าน แต่ไม่รู้จะเปิดร้านอะไรดี ที่ไหนดี

ถ้าร้านขายเครื่องเขียน ต้องอยู่ใกล้ๆ โรงเรียนหรือมหาลัย ต้องดูด้วยนะว่าคู่แข่งเยอะหรือเปล่า ถ่ายเอกสาร เย็บเล่ม เข้าเล่มไปด้วย เพื่อนทำแล้วประสบความสำเร็จ รายได้ดีมาก แต่ร้านกิ๊ฟช้อปนี่ถ้าเศรษฐกิจไม่ค่อยดีจะขายยากกว่านะ

โดย: e เขียนเมื่อ 17 ม.ค. 10 IP IP: 61.90.111.XXX
ความคิดเห็นที่ -10 : อยากเปิดร้าน แต่ไม่รู้จะเปิดร้านอะไรดี ที่ไหนดี

ถ้าขายเครื่องเขียน ให้ขายใกล้ ๆ โรงเรียนระดับไหนก็ได้และถ้าจะให้ดี มีเครื่อง xerox ด้วยจะเพิ่มรายได้มากขึ้น

ถ้าขายขนม อาหาร ของขบเคี้ยวกินเล่น ขายใกล้โรงเรียนก็ดี แต่ละระดับลงมาเป็นโรงเรียนประถม หรือ มัธยมก็ได้ ถ้าหากมีมีมุมร้านให้นั่งแล้วขายพวกกาแฟ น้ำปั่น (ไม่ใช่เหล้าปั่นนะ) จะทำให้ขายได้มากขึ้น (ต้องอร่อยด้วย)

ก็ประมาณนี้ล่ะครับ แต่ผมว่า กิ๊บชอบไม่น่ารอด แต่ของมันไม่เน่าเสีย เอามาขายประกอบในร้านก็คงได้แหละครับ

โดย: Chang เขียนเมื่อ 17 ม.ค. 10 IP IP: 61.7.165.XXX
ความคิดเห็นที่ -11 : อยากเปิดร้าน แต่ไม่รู้จะเปิดร้านอะไรดี ที่ไหนดี

2.เปิดร้านอินเตอร์เนท..เกมส์..
3.เปิดร้านขายกาแฟ..
4.เปิดร้านขายเหล้า..บุหรี่
5.ขายของในเนทนี้แหละ..ลงทุนน้อย..อยู่จังหวัดไหนก้อได้
6.ขายกระดาษ..ลองติดต่อดับเบี้ล A
จบแล้วง่วงนอน..

โดย: เจ้จูซอย8 เขียนเมื่อ 16 ม.ค. 10 IP IP: 118.173.153.XXX
ความคิดเห็นที่ -12 : อยากเปิดร้าน แต่ไม่รู้จะเปิดร้านอะไรดี ที่ไหนดี

300,000บาท..เปิดร้านเครื่องเขียนคงสู้รายใหญ่ๆไม่ไหว..หาดใหญ่..เจอคาร์ฟู,โลตัส..บิ๊กซี..เซ็ลทรัล..ไดอาน่า..ไม่รวมรายย่อยๆๆ.อีกมาก..ใจเย็นๆๆไม่ต้องรีบ..ต้องบอกหน่อยว่าอยากอยู่จังหวัดอะไร..เซอร์เวย์ดูก่อนดีมั๊ย..
1.เปิดร้านถ่ายเอกสารดีมั๊ย..เครื่อง1ตัว..ยี่ห้อแคนนอน..80,000กว่าบาท..เคลือบบัตร..5,000บาท..เครื่องแฟกซ์..4,000บาท..สำหรับงานส่งแฟกซ์..คอมพิวเตอร์1ชุด..15,000บาท..เครื่องปริ้นซ์..สำหรับงานพิมพ์..3,00บาท..กระดาษA4..อีกซัก100รีม..ของใช้จิปาฐะประมาณ30,000บาท(พวกโต๊ะ..เก้าอี้..)..เตรียมไว้ประมาณ150,000บาท..ไว้มีงานแยอะค่อยซื้อเครื่องถ่ายเพิ่มอีกซักตัว..เลือกทำเลใกล้มหาลัย..หรือหน่วยงานราชการ..จบ

โดย: เจ้จูซอย8 เขียนเมื่อ 16 ม.ค. 10 IP IP: 118.173.153.XXX
ความคิดเห็นที่ -13 : อยากเปิดร้าน แต่ไม่รู้จะเปิดร้านอะไรดี ที่ไหนดี

สนใจธุรกิจ สักลายไหมค่ะ ในเครือ Eak Tattoo Group

อยู่ที่ถนน ข้าวสารค่ะ

ให้คำปรึกษาฟรีค่ะ สำหรับคนที่ยังไม่เคยประกอบหรือรู้จักธุรกิจประเภทนี้
ลองเข้าเวปดูร้านของเราได้ค่ะ 5 สาขา ในข้าวสารและอีก 3

สาขา ตามเส้นธุรกิจ สุขขุมวิท พัฒน์พงษ์

www.eaktattoo.com

โดย: nui เขียนเมื่อ 16 ม.ค. 10 IP IP: 58.9.196.XXX
ความคิดเห็นที่ -14 : อยากเปิดร้าน แต่ไม่รู้จะเปิดร้านอะไรดี ที่ไหนดี

# 5 อยู่นี่

โดย: เหยี่ยว..ถลาลม เขียนเมื่อ 16 ม.ค. 10 IP IP: 124.121.167.XXX
ความคิดเห็นที่ -15 : อยากเปิดร้าน แต่ไม่รู้จะเปิดร้านอะไรดี ที่ไหนดี

ของกินอ่า คนมานต้องกินทุกวัน ไงก็ขายได้ ขอให้หร่อยไว้นะ สะอาดด้วย

โดย: p'liw เขียนเมื่อ 16 ม.ค. 10 IP IP: 125.26.76.XXX
ความคิดเห็นที่ -16 : อยากเปิดร้าน แต่ไม่รู้จะเปิดร้านอะไรดี ที่ไหนดี

หวัดดีอ่ะอยู่ไหมคับ

โดย: ป๊อป เขียนเมื่อ 16 ม.ค. 10 IP IP: 125.26.66.XXX
ความคิดเห็นที่ -17 : อยากเปิดร้าน แต่ไม่รู้จะเปิดร้านอะไรดี ที่ไหนดี

ความคิดเห็นที่ 2 โดย: แบดบอย

ถูกต้องตามที่เขาพูดเลยครับ
ถ้ามีฝีมือทำอาหารอย่างที่ลุงป.6 ก็ลองทำด้านนี้ดูนะครับ

แต่ถ้าเป็นความคิดส่วนตัวผม คุณลองไปเรียนอบรมทำเบอเกอรี่ดูสิครับ เมื่อทำเป็นแล้ว ก็ลองมาหัดทำดู ชิมรสชาติฝีมือตัวเอง ส่งขนมที่คุณทำไปให้คนที่ออฟฟิศที่ทำงานเก่าคุณลองชิมดูก็ได้ ถือเป็นการสร้างตลาดไปในตัว แรกเริ่มก็ทำเป็นแบบโฮมเหมดเบอเกอรี่ไปก่อน ค่อยๆขยาย จะทำธุรกิจต้องเริ่มจากลองทำสิ่งเล็กๆน้อย เพื่อดูทิศทางของมันก่อน เมื่อเห็นว่าไปได้สวย ค่อยขยาย

โดย: THE NEW เขียนเมื่อ 16 ม.ค. 10 IP IP: 112.142.98.XXX
ความคิดเห็นที่ -18 : อยากเปิดร้าน แต่ไม่รู้จะเปิดร้านอะไรดี ที่ไหนดี

......เงินลงทุนแค่นี้จะพอหรือครับถ้าคุณคิดจะค้าขายในเมืองใหญ่ๆทำเลดีๆ....ถ้าเป็นเมืองเล็กมันก็ไม่เวิร์ค
โดนค่าที่ค่าเช่าเก๋าเจี๊ยะเข้าไป+ค่าของจะไหวหรือเปล่า
ลงไปทั้งหมดเลยก็ไม่ได้เพราะต้องเหลือไว้เวลาเจ็บตัวหรือออกตัวกันบ้างถ้ามันขายไม่ดี
ถ้ามีฝีมือทางอาหารก็ลองพวกของกินง่ายๆที่ไม่ต้องใช้โต๊ะเก้าอี้ก็ดีนะ...แต่จะค้าขายอะไรก็ขอเชียร์และให้กำลังใจกันครับ....ให้มันชัวร์ๆก่อนนะค่อยลาออกจากงานประจำ เดี๋ยวเคว้งคว้างกินทุนไปเปล่าๆ

โดย: ลุงป.6 เขียนเมื่อ 16 ม.ค. 10 IP IP: 118.172.113.XXX
ความคิดเห็นที่ -19 : อยากเปิดร้าน แต่ไม่รู้จะเปิดร้านอะไรดี ที่ไหนดี

อย่าพึ่งทำเลยครับ

เจ๊ง กับ เจ๊ง

คนทำไม่รู้ตัวเองชอบอะไร และจะทำอะไร

ทำไปยังไงก็ไม่รอด มีแต่ปัญหา

วางแผนมาให้ดี ๆ ก่อน แล้วค่อยทำเหอะครับ

โดย: แบดบอย เขียนเมื่อ 16 ม.ค. 10 IP IP: 117.47.145.XXX
ความคิดเห็นที่ -20 : อยากเปิดร้าน แต่ไม่รู้จะเปิดร้านอะไรดี ที่ไหนดี

ในสายตาของผมนะ ตอนนี้ขายของที่ทุกอย่าง 20 บาทผมว่าน่าจะดีและเหมะกับยุดนี้ รู้สึกว่ากำไรชิ้นละประมาณ 5 บาทครับ

ลงทุนประมาณสัก 1-1.5 แสน น่าจะพออยู่ได้ครับ เพราะว่าของพวกนี้มันไม่บูดไม่เน่า ลองดูครับ เผื่อมันอาจจะดีขึ้น

แต่ถ้าเป็นไปได้ไปขายอยู่ต่างจังหวัดผมว่าน่าจะดีกว่าอยู่กรุงเทพ คับ

โดย: เบอร์แมน เขียนเมื่อ 16 ม.ค. 10 IP IP: 125.27.61.XXX

MTha! Talk Ads

สนใจติดต่อ 02-100-8111