จะไปเที่ยวแบบ 1เดย์ ทริป ที่กระบี่ แนะนำหน่อย หมวด » เก็บตก inbox » เก็บตกจาก inbox » จะไปเที่ยวแบบ 1เดย์ ทริป ที่กระบี่ แนะนำหน่อย

จะๆไปเที่ยวกระบี่   แต่จะลองไปแบบ วัน เดย์ ทริป ก่อน ไปกัน 2 คน

เพื่อนๆคนไหนรู้ทัวบริษัทไหน ดีดี บอกหน่อยน่ะ  ขอรายละเอียดมากๆหน่อยน่ะ เพราะไม่เคยไป

ขอบคุณมาก

รูป solosolo
โดย: solosolo
ตั้งเมื่อ: 26 ม.ค. 10
แท็ก:

แสดงความคิดเห็น กับกระทู้ จะไปเที่ยวแบบ 1เดย์ ทริป ที่กระบี่ แนะนำหน่อย

ผู้สนับสนุน

ความคิดเห็นที่ 15 : จะไปเที่ยวแบบ 1เดย์ ทริป ที่กระบี่ แนะนำหน่อย

ส่วนอีกทัวร์ก็จะมีสระมรกต น้ำตกร้อนคลองท่อม
แล้วก็ elephant trekking ไหว้พระวัดถ้าเสือ พิพิธภัณฑ์ลูกปัดหินสี ก็มีให้เลือกแล้วแต่ชอบครับ
อีกอันก็จะเป็นล่องแก่ง (ล่องได้ทั้งปีครับ) แล้วก็มีคายักที่อื่นอีกอย่างท่าเลน ดูภาพเขียนสีชาวไวกิ้ง หรือจะเลืกพายคายักเกาะห้องก็มีครับ เอาแบบตามความพึงพอใจดีกว่า

โดย: s.. เขียนเมื่อ 27 ม.ค. 10 IP IP: 124.120.164.XXX
ความคิดเห็นที่ 14 : จะไปเที่ยวแบบ 1เดย์ ทริป ที่กระบี่ แนะนำหน่อย

ไปเที่ยวชุมชนชาวเล ตรงท้ายเกาะ ดูวิถีพื้นเมือง การประมงแบบชาวบ้าน ไดหมึก ตกกุ้ง ฯลฯ ไหว้ศาลกรมหลวงฯ ตรงชุมชนเก่ามีเสน่ห์ครับ
กลิ่นไอของวัฒนธรรมในอีกรูปแบบ (ต้องไปสัมผัสเองครับ)
หรือจะเลือกเที่ยวถ้ำ แห่งเดียวบนเกาะที่มีหินงอกหินย้อยสวยงาม มีไกด์นำครับ (ไม่แพง) หรือจะเลือกแวะตามหาดต่างๆบนเกาะก็ได้ครับ สวยงามแปลกตาไปในแต่ละหาด ลันตายังนับได้ว่ายังคงไว้ซึ่งความเป็นธรรมชาติอยู่ในระดับที่ดี

ทั้งหมดเป็นข้อมูลเบื้องต้นที่อาจจะใช้เวลานะครับ
ส่วนตัวคิดว่าวันเดียวน้อยเกินไปครับ
*บินไทยเที่ยวสุดท้านจากกระบี่ น่าจะประมาณ ทุ่มนึง มั้งครับ
* เวลาเรือกำลังเช็คอยู่ครับ

โดย: s.. เขียนเมื่อ 27 ม.ค. 10 IP IP: 124.120.164.XXX
ความคิดเห็นที่ 13 : จะไปเที่ยวแบบ 1เดย์ ทริป ที่กระบี่ แนะนำหน่อย

(ต่อ)
ทะเลจบ ต่อไปก็เป็น nature trip ก็จะมีพายคายักป่าชายเลน
ดูภาพเขียนสีโบราณในถ้าผีหัวโต ดูวิถีพื้นบ้านในท้องถิ่น หรือช่วงนี้อาจจะพอมีนกอพยพเหลือให้ดูบ้าง แล้วจบด้วยอาหารแบบพื้นเมืองมื้อค่ำอร่อยๆ

หรือ
จะเลือกเดินทางไปพักผ่อนสบายๆ ที่เกาะลันตา (อันนี้ต้องเช็คเวลานิดนึงครับ) จะมีเรือวิ่งจากกระบี่ไปลันตา เลาะเลียบชายฝั่งไปเรื่อยๆ สวยงามครับ รับรองติดใจแน่นอน กับเวลาเดินทางประมาณ 2 ชม. ไม่ต้องนั่งรถไป (ทางเลือกสำหรับการเดินทาง) ท่าเรือที่ลันตาจะอยู่ตรงชุมชนศาลาด่าน ชุมชนใหม่ มีร้านอาหาร แหล่งช้อปปิ้งขนาดเล็กๆ กำลังน่าเดินครับ
(อันนี้อย่าลืมจองที่พักล่วงหน้าครับ มีตั้งแต่หลักพันต้นๆ ถึงหลักเกือบแสนต่อคืน) อาหารทะเลสดๆกับบรรยากาศยามเย็น สวยอย่าบอกใครครับ เดินเลือกจองทัวร์แบบ day trip ได้เยอะแยะมากมายครับ ส่วนใหญ่จะเป็นทัวร์ดำน้ำเกาะสี่เกาะห้า แหล่งดำน้ำติดอันดับโลก หรือจะเลือกพักรีสอร์ทหรูๆสบายๆ หน่อยตื่นเช้ามาหาเช่ารถมอเตอร์ไซด์ ขี่ไปเที่ยวอุทยาน เส้นทางศึกษาธรรมชาติ หรือ
(ต่อ)

โดย: s.. เขียนเมื่อ 27 ม.ค. 10 IP IP: 124.120.161.XXX
ความคิดเห็นที่ 12 : จะไปเที่ยวแบบ 1เดย์ ทริป ที่กระบี่ แนะนำหน่อย

วันเดียว เวลาน้อยจังเลย
ถ้าออกจากภูเก็ต จะมีเรือนั่งไปลงปากน้ำกระบี่ได้นะ
ได้บรรยากาศดีด้วย ใช้เวลาประมาณ 2 ชม. กว่า
เลือกนั่งเที่ยวบ่ายจากภูเก็ตไปก็ได้ ถึงกระบี่เย็นๆ หาที่พัก หรือจองไปล่วงหน้าก็จะดี แถวอ่าวนาง ก็จะดีเพราะจะได้ สัมผัส night life ของกระบี่ ถ้าเป็นที่พักในเมือง (:-)งจากอ่าวนางประมาณ 20 km)
ราคาจะถูกหน่อย แต่จะเริ่มต้นเที่ยวในตอนเช้าอีกวันส่วนใหญ่เริ่มที่อ่าวนาง หาดนพกันทั้งนั้นเลย
ทัวร์แบบ day trip ส่วนใหญ่ก็จะมีเที่ยวสี่เกาะ ทะเลแหวก ดำน้ำดูปะการัง
มีให้เลือกทั้งเรือหางยาว สปีดโบ๊ท ตามราคา แล้วก็มีสปีดโบ้ทไปพีพี เกาะไผ่ แวะระหว่างทางก็ปิเละ เกาะห้อง เพราะทำเวลาได้เร็ว นอกนั้นก็แวะดำน้ำเป็นจุดๆ ทั้งหน้าพีพี มาหยา เกาะห้อง
กลับเข้าฝั่ง หมดแล้วหนึ่งวัน
(ต่อ)

โดย: s.. เขียนเมื่อ 27 ม.ค. 10 IP IP: 124.120.161.XXX
ความคิดเห็นที่ 11 : จะไปเที่ยวแบบ 1เดย์ ทริป ที่กระบี่ แนะนำหน่อย

อย่าไปเลยเห็นข่าวบอกว่า สึนามิ จะมาอีก มาเที่ยวนี้รุนแรงกว่าครั้งก่อน

โดย: Rakyim เขียนเมื่อ 27 ม.ค. 10 IP IP: 125.25.230.XXX
ความคิดเห็นที่ 10 : จะไปเที่ยวแบบ 1เดย์ ทริป ที่กระบี่ แนะนำหน่อย

ทำไมให้เวลาน้อยจัง?...

โดย: baibuabok เขียนเมื่อ 26 ม.ค. 10 IP IP: 125.24.74.XXX
ความคิดเห็นที่ 9 : จะไปเที่ยวแบบ 1เดย์ ทริป ที่กระบี่ แนะนำหน่อย

ขนาดไปเครื่องยังใช้เวลาเดินทางเกือบวันแล้ว ลงจากเครื่องต่อรถ ต่อเรือ สามต่อ แล้วจะเอาเวลาไหนเที่ยว

โดย: แปลกแต่จริง เขียนเมื่อ 26 ม.ค. 10 IP IP: 118.174.108.XXX
ความคิดเห็นที่ 8 : จะไปเที่ยวแบบ 1เดย์ ทริป ที่กระบี่ แนะนำหน่อย

:-)www.krabiinformation.com/ ลองเข้าไปดูเว็ปนี้นะค่ะ พอดีอยากไปเลยหาข้อมูลไว้

โดย: หมูหยอง เขียนเมื่อ 26 ม.ค. 10 IP IP: 124.121.175.XXX
ความคิดเห็นที่ 7 : จะไปเที่ยวแบบ 1เดย์ ทริป ที่กระบี่ แนะนำหน่อย

1 วัน มันจะสนุกได้เต็มเหนี่ยว เหรอคับ

โดย: ม้าห่อ เขียนเมื่อ 26 ม.ค. 10 IP IP: 124.121.180.XXX
ความคิดเห็นที่ 6 : จะไปเที่ยวแบบ 1เดย์ ทริป ที่กระบี่ แนะนำหน่อย

คห.2

เล่นที่ไหนงะ ไอพีเหมือนผมเด๊ะเลย

โดย: สุลต่านก็องโต้ เขียนเมื่อ 26 ม.ค. 10 IP IP: 110.164.224.XXX
ความคิดเห็นที่ 5 : จะไปเที่ยวแบบ 1เดย์ ทริป ที่กระบี่ แนะนำหน่อย

ไปเที่ยววันเดียว เดินทางจากที่ไหน ถึงกระบี่
ถ้าจาก กทม ก็ให้ขึ้นเครื่องบินไปเลย จะได้ย่นระยะทาง และมีเวลาเที่ยวมากขึ้นคะ ขอให้สนุกในการท่องเที่ยวนะคะ

โดย: เจง เขียนเมื่อ 26 ม.ค. 10 IP IP: 58.8.74.XXX
ความคิดเห็นที่ 4 : จะไปเที่ยวแบบ 1เดย์ ทริป ที่กระบี่ แนะนำหน่อย

จะไปภูเก็ตก่อนอ่ะ

ถ้าวันเหลือก้อจะไปกระบี่

ที่จะไปทริป เพราะยังไม่เคยไปไง

ไว้คล่องๆกว่านี้ค่อยไปซ้ำอิกรอบ

โดย: solosolo เขียนเมื่อ 26 ม.ค. 10 IP IP: 58.8.13.XXX
ความคิดเห็นที่ 3 : จะไปเที่ยวแบบ 1เดย์ ทริป ที่กระบี่ แนะนำหน่อย

อย่าลืมพกกระเทียมไปด้วยนะ เพราะว่าจังหวัดนี้ ...ไร้เทียมทาน...

หุหุหุ

มุกนี้ แจ้งเกิด!

โดย: น้องเมเปิ้ล หน้ามึน เขียนเมื่อ 26 ม.ค. 10 IP IP: 69.158.27.XXX
ความคิดเห็นที่ 2 : จะไปเที่ยวแบบ 1เดย์ ทริป ที่กระบี่ แนะนำหน่อย

ไปเองก็ได้หนิคะ

แค่ไปพักอ่าวนาง แล้วก็หารถไปหาด เสร็จก็จ้างเรือของชาวบ้าน เค้าก็ไปเที่ยวตามเกาะ ต่าง ๆ เล่นน้ำเล่นไรจนเบื่อเสร็จจะกลับตอนไหนก็กลับ สบาย ๆ

โดย: ขาประจำเว็บ เขียนเมื่อ 26 ม.ค. 10 IP IP: 110.164.224.XXX
ความคิดเห็นที่ 1 : จะไปเที่ยวแบบ 1เดย์ ทริป ที่กระบี่ แนะนำหน่อย

เที่ยววันเดียว เดินทางจากไหนไปกระบี่ล่ะ

โดย: somsri13 เขียนเมื่อ 26 ม.ค. 10 IP IP: 122.106.132.XXX

กระทู้ล่าสุดในหมวด เก็บตกจาก inbox

MTha! Talk Ads

สนใจติดต่อ 02-100-8111