อยากมีลูกจังค่ะใครนับวันไข่ตกได้ช่วยบอกหน่อยนะคะ หมวด » ชีวิต ความรัก สุขภาพ » สุขภาพ » อยากมีลูกจังค่ะใครนับวันไข่ตกได้ช่วยบอกหน่อยนะคะ

อยากท้องจังค่ะทำไงดีคะ คือประจำเดือนมาสมมุติว่าเดือนนี้มาวันที่1เดือนหน้าก็จะมาวันที่5เดือนถัดไปก็จะมาวันที่9ต่อไปก็13,17ม21ประจำเดือนจะมาทั้งหมด7วันมาตรงทุกๆเดือนนับวันไข่ตกไม่ถูกค่ะใครรู้ช่วยบอกหน่อยนะคะค่ะจค่ะสามีทำงานต่างจังหวัดจะมาเจอกันแค่เดือนละครั้งบอกสามีได้ค่ะว่าให้มาวันไหนเพื่อมีลูกโดยเฉพาะ อยากมีลูกจริงๆแต่ไม่มีเงินไปหาหมอทำกิฟขอบคุณมากค่ะ
รูป เอมอร
โดย: เอมอร
ตั้งเมื่อ: 10 พ.ค. 08
แท็ก:
กระทู้นี้ปิดไม่ให้แสดงความคิดเห็น
ผู้สนับสนุน

ความคิดเห็นที่ 12 : อยากมีลูกจังค่ะใครนับวันไข่ตกได้ช่วยบอกหน่อยนะคะ

ขอแก้ความเข้าใจผิดในค.ห.7 หน่อยคะ คือว่าช่วงตกไข่อุณหภูมิในร่างกายจะสูงขึ้นกว่าเดิมคะ ซึ่งช่วงนี้ก็มีอะไรกันไล้ว ไม่ต้องรอให้อุณหภูมิของร่างกายสูงสุดหรอกนะคะ

โดย: only me เขียนเมื่อ 18 พ.ค. 08 IP IP: 125.60.241.XXX
ความคิดเห็นที่ 11 : อยากมีลูกจังค่ะใครนับวันไข่ตกได้ช่วยบอกหน่อยนะคะ

ถ้าเป็นคนที่มีรอบประจำเดือนมาสม่ำเสมอทุกนะครับ อย่างเช่น 30 วัน ไข่จะตกช่วงวันที่ 14-16 นับจากวันแรกที่มีประจำเดือน
แต่ถ้าประจำเดือนมารอบละ มากกว่า 30 วัน เช่น 36 วัน ให้คุณนับถอยหลังมาจากรอบประมาณ 14 วัน ก็คือ 36-14 = 22 จะเป็นวันที่ไข่น่าจะตก สำหรับในกรณีนี้แนะนำให้โจ๊ะกันช่วงวันที่ 20-23 น่าจะติดได้นะครับ
- วิธีดูอีกอย่างก็คือ วันที่ไข่จะตกจะมีตกขาวเหลวๆ มากเป็นพิเศษด้วยครับ แปลว่าถ้าทำช่วงนั้นโอกาสจะท้องสูง - ถึงอย่างไรก็ตามคุณก็ต้องมั่นใจด้วยว่า เชื้อของแฟนคุณหรือว่าไข่เนี่ย มันแข็งแรงสมบูรณ์ที่จะสามารถไปผสมกันได้ด้วยนะครับ
* วิธีที่แนะนำได้จากการประมวลองค์ความรู้นะครับ อาจจะไม่ได้ผลในทุกๆ คน แต่เอาใจช่วยทุกๆ คนครับ

โดย: 987 เขียนเมื่อ 15 พ.ค. 08 IP IP: 10.8.105.221, 202.28.179.XXX
ความคิดเห็นที่ 10 : อยากมีลูกจังค่ะใครนับวันไข่ตกได้ช่วยบอกหน่อยนะคะ

อันนี้คุณต้องดูแต่ละเดือน พอวันไหนประจำเดือนมาวันแรก
คุณก้อนับไปอีก 14 วัน วันนั้นแหละค่ะ วันไข่ตก
ยังไงก้อให้มีลูกได้เร็วๆนะคะ เอาใจช่วยค่ะ

โดย: nong omo เขียนเมื่อ 14 พ.ค. 08 IP IP: 58.64.104.XXX
ความคิดเห็นที่ 9 : อยากมีลูกจังค่ะใครนับวันไข่ตกได้ช่วยบอกหน่อยนะคะ

เวลามีไรกันเสด ก้อเอาหมอนรองก้นไว้ดิ มีไรกันเสดก้อไม่ต้องเข้าห้องน้ำ มีไรกันเสดก้อนอนไปเลย หาหมอน หรือไรสูงๆก้อได้ ผ้าห่มก้อได้ รองก้นไว้ เราทำแบบนี้อ่ะ สองเดือนก้อติดแล้ว ตอนนี้ได้5เดือนแล้วเนี่ย ลองดูนะ ทำใจสบายๆ อย่าไปเครียด ถ้าเค้าอยากอยู่กับเราจิงๆ เค้าจะมาเอง อย่าไปทำกิฟเลย กว่าจาติด บางทีติดแล้วก้อแท้ง ให้ท้องธรรมชาติดีกว่า เค้าจาแข็งแรง เพราะยังไงธรรมชาติย่อมสร้างให้สิ่งมีชีวิต มีโอกาสในการอยู่รอดได้สูง

โดย: noname เขียนเมื่อ 14 พ.ค. 08 IP IP: 125.27.23.XXX
ความคิดเห็นที่ 8 : อยากมีลูกจังค่ะใครนับวันไข่ตกได้ช่วยบอกหน่อยนะคะ

ทำตาม คห1 เลย ทำมาแล้วได้มาสองคนแล้วด้วยชายคนหญิงคน

โดย: ตาล เขียนเมื่อ 13 พ.ค. 08 IP IP: 75.75.114.XXX
ความคิดเห็นที่ 7 : อยากมีลูกจังค่ะใครนับวันไข่ตกได้ช่วยบอกหน่อยนะคะ

มีอีกวิธีคะคือจากวันแรกที่มีปจด. ให้วัดอุณหภูมิของร่างกายทันทีที่ลืมตาตื่นนอนตอนเช้า เหมือนเวลาเราวัดไข้ตัวเองอะ (แนะนำว่าให้วางปรอทวัดไข้ในจุดที่สามารถหยิบได้เลยตอนตื่นนอน) และบันทึกไว้ ปกติแล้วยิ่งใกล้วันไข่ตก อุณหภูมิในร่างกายก็จะสูงขึ้นเรื่อยๆ จนวันไข่ตกอุณภูมิจะสูงสุด หลังจากนั้นอุณหภูมิก็จะเริ่มลดลง
ถ้ามีอะไรตรงกับวันที่ไข่ตกพอดี โอกาสที่จะได้ลูกชายจะสูงกว่าได้ลูกสาว แต่ถ้ามีอะไรก่อนวันไข่ตกสองหรือสามวัน โอกาสที่จะได้ลูกสาวก็จะมากกว่าลูกชาย
คิดว่าน่าจะพอช่วยได้บ้างนะ แต่วิธีที่ความเห็น 1,3,4,5 บอกก็เป็นวิธี่ที่ดีเหมือนกัน ขอให้มีลูกสมใจปรารถนา และแข็งแรงละกัน

โดย: only me เขียนเมื่อ 13 พ.ค. 08 IP IP: 125.60.241.XXX
ความคิดเห็นที่ 6 : อยากมีลูกจังค่ะใครนับวันไข่ตกได้ช่วยบอกหน่อยนะคะ

หลังจากมีไรกันแล้ว ให้ใช้ท่า หกสูง ค้างไว้สัก10 นาที อสุจิ จะได้ ไหลเข้าไปได้ง่ายขึ้น

โดย: นาวาซ เขียนเมื่อ 12 พ.ค. 08 IP IP: 10.30.2.204, 202.28.77.XXX
ความคิดเห็นที่ 5 : อยากมีลูกจังค่ะใครนับวันไข่ตกได้ช่วยบอกหน่อยนะคะ

นับวันเมนส์มาวันแรกเป็นวันที่ 1 แล้วรอวันที่ 15-22 ช่วงนั้นไข่จะตก เราทำสำเร็จมาแล้ว

โดย: ได้ผลมาแล้ว เขียนเมื่อ 12 พ.ค. 08 IP IP: 202.149.25.XXX
ความคิดเห็นที่ 4 : อยากมีลูกจังค่ะใครนับวันไข่ตกได้ช่วยบอกหน่อยนะคะ

ในคนปกติวันตกไข่จะอยู่ประมาณ 14วันก่อนรอบเดือนครั้งต่อไปจะเริ่มมาวันแรก หรือจะพูดว่าตกไข่แล้ว 14 วัน จะเริ่มมีรอบเดือนวันแรก ก็ได้ (ถ้าไม่มีการตั้งครรภ์) ดังนั้นในคนที่มีรอบเดือนมาสม่ำเสมอ และมีรอบเดือนรอบละประมาณ 28 วัน จะอยู่ประมาณกึ่งกลางของรอบเดือนพอดี (วันที่ 14 ของรอบเดือน โดยการนับวันของรอบเดือน จะนับวันแรกที่เริ่มมีประจำเดือนครั้งหลังสุดเป็นวันที่ 1 ของรอบเดือน)แต่ถ้ารอบเดือนยาวกว่านี้ ระยะตกไข่ก็จะเลื่อนช้าออกไปทางท้ายรอบเดือนมากขึ้นเช่น ถ้ารอบเดือนยาว 35 วัน ระยะตกไข่จะอยู่ประมาณวันที่ 21 ของรอบเดือน ตรงกันข้ามถ้ารอบเดือนสั้นเช่นรอบเดือนแต่ละรอบยาวแค่ 21วัน วันตกไข่จะอยู่ประมาณ วันที่ 7 ของรอบเดือนเท่านั้น อย่างไรก็ดี ระยะเวลาตกไข่อาจจะคลาดเคลื่อนไปกว่านี้ได้บ้าง ทั้งเร็วกว่าและช้ากว่าประมาณ 4-5 วัน ยิ่งห่างออกมาจากระยะเวลาที่คาดไว้ก็ยิ่งมีโอกาศน้อยลง ดังนั้นในการกำหนดระยะปลอดภัย จึงต้องเผื่อการคลาดเคลื่อนนี้ไว้ด้วย นอกจากนี้ ยังต้องเผื่ออายุของสเปอร์ม ซึ่งสามารถมีชีวิตอยู่ในช่องคลอดได้หลายวัน(มีบางรายงานพบว่าสเปิร์มอาจมีชีวิตในช่องคลอดได้ถึง 6 วันแต่ความแข็งแรงจะลดลง) ดั

โดย: หวังดี เขียนเมื่อ 12 พ.ค. 08 IP IP: 202.69.141.XXX
ความคิดเห็นที่ 3 : อยากมีลูกจังค่ะใครนับวันไข่ตกได้ช่วยบอกหน่อยนะคะ

วิธีธรรมชาติสุดๆ ก้แบบที่ คห 1 ว่านั่นล่ะค่ะ นับไป 14 วัน สังเกตได้ว่าไข่ตกหรือไม่ ให้เอามือรองฉี่ดู ฉี่จะขุ่นค่ะ

โดย: มณีจันทร์ เขียนเมื่อ 12 พ.ค. 08 IP IP: 122.0.3.XXX
ความคิดเห็นที่ 2 : อยากมีลูกจังค่ะใครนับวันไข่ตกได้ช่วยบอกหน่อยนะคะ

ปรึกษาหมอ เพื่อความชัวร์ เขาจะมียาเช็คเลยนะ (เคยเห็นพี่เราเอาให้ดู เป็นเหมือนแท่งตรวจอ่ะ) แบบนี้นอกจากจะรู้ว่าไข่ตกตอนไหน ยังสามารถคำนวณเพื่อเอา หญิง หรือ ชายได้ด้วยอ่ะ (เปอร์เซ็นต์สูง ถ้าทำตามแพทย์แนะนำ) แต่ทั้งนี้ทั้งนั้น เราก็ได้แค่คำแนะนำแหละ เพราะพี่เราเป็นหมัน อิอิ เลยไม่รู้ว่าเป็นจริงอย่างที่เขาว่าหรือเปล่า

ขอให้สมหวังนะคะ

โดย: its not easy to be princess เขียนเมื่อ 12 พ.ค. 08 IP IP: 63.148.211.XXX
ความคิดเห็นที่ 1 : อยากมีลูกจังค่ะใครนับวันไข่ตกได้ช่วยบอกหน่อยนะคะ

วันตกไข่จะนับจากวันที่มีประจำเดือวันแรก นับไป14วัน หรือ สองสัปดาห์นะคะ

โดย: ppp เขียนเมื่อ 12 พ.ค. 08 IP IP: 124.120.25.XXX

MTha! Talk Ads

สนใจติดต่อ 02-100-8111