อยากได้ความคิดเห็นของคำถามเหล่านี้ หมวด » ทั่วไป » การเมือง » อยากได้ความคิดเห็นของคำถามเหล่านี้

ช่วยบอกหน่อยเถอะว่า

ช่วยตอบคำถามเหล่านี้หน่อยคับ
1.การที่ทักษิณบอกว่าต่อสู้โดยไม่มีความรุนแรง  กุเรื่องว่าฝ่ายโน้นฝ่านนี้ฆ่าประชาชน
แล้วเหตุการตากใบละคับคนมันตายใครคนสั่งการ  แล้วที่ไฟใต้รุกเป็นไฟมากกว่าเดิมด้วยปากของใครที่บอกว่า โจนใต้กระจอก ตั้งแต่คุณทักษิณพูดคำเเหล่านี้ออกมา  มันมีอะไรสงบบ้างคับ แล้วยาเสพติดยุดทักษิณทำไมจะไม่ลดลงละในเมื่อสั่งฆ่าตัดตอนคนร้ายถึงมันจะเป็นคนร้าย แล้ววทำมันไร้มนุษย์ธรรม มันไม่มากไปหรือ  คิดหน่อยสิคับ ว่าคนอื่นดูตัวเองหน่อย

2.การที่บอกว่าสองมาตรฐาน  ศาลไม่ยุตติธรรม  พอศาลตัดสินว่าตนเองผิดแล้วว่าไม่ยุตติธรรม  แล้วทำไมคุณมาใช้ศาลต่อสู้คดีอีกละคับ    ใครว่าคุณก็ฟ้องหมิ่นฟ้องทำไมละคับ คุณยังว่าศาลไม่ยุตติธรรมเลยคุณยังไม่ให้ความเคารพต่อศาลเลย  แล้วคุณจะอะไรๆๆก็ว่าสองมาตรฐานดูตัวเองหน่อยคับว่าที่ทำอยู่ทุกวันมันถูกหรือผิด

3.ถ้าคุณทำถูกต้องประเทศที่เป็นประชาธิปไตยอย่าง อังกฤษ  ทำไมต้องสั่งห้ามคุณเข้าประเทศ
มีแต่พวกประเทศที่แบบว่า.... รับคุณทั้งนั้นมันน่าภูมิใจจิงๆๆ  คงภูมิใจเนอะที่ กัมพูชา แต่งตั้งเป็นที่ปรึกษา  ไหนละความเจริญของกัมพูชา มันหลายเดือนแล้วนะคับ ศก. ของเค้ายังไม่ดีขึ้นเลย

ผมอยากให้คุณทั้งหลายที่อยู่กับเสื้อแดงไม่ต้องย้ายข้างงหรอกคับ  แต่ฟังแล้วช่วยเอากลับมาคิดหน่อยคับว่าที่เค้าพูดมันน่าจะเป็นจริงไหม  ขอใช้คำว่าน่าจะเลยนะคับ    ฟังเลยคิดหน่อยเถอะคับผมขอร้อง  อยู่แดงไม่ว่าหรอกคับ  ไม่ใช่แดงมันผิดหมดหรอกคับ  ทักษิณไม่ได้ผิดถูกหมดหรอกคับ  ส่วนทีเค้าดีผมก็ชื่นชมเค้าอยู่  แต่บางอย่างเขาทำเกินไปคับบบบ

รูป marlavkap
โดย: marlavkap
ตั้งเมื่อ: 6 ก.พ. 10
แท็ก:

แสดงความคิดเห็น กับกระทู้ อยากได้ความคิดเห็นของคำถามเหล่านี้

ผู้สนับสนุน

ความคิดเห็นที่ 50 : อยากได้ความคิดเห็นของคำถามเหล่านี้

เขาทำร้ายประชาชนของเราคนเข้าทำเพื่ออุดมการณ์พวกคุณชี้นี้คืออุดมการณ์สวยงามจัง...เราปราบปรามเขาโดยใช้กฎที่บังคับใช้เพื่อดูแลความสงบภายในประเทศเราผิดเรา....ชี้หน้าว่าไม่มีมนุษยธรรม...โถ..สมน้ำหน้ามึง....2.ไอ้คดีที่มีผลพวงจากการทำรัดถะประหารแล้วแต่งตั้งบุคลที่อยู่ฝังตรงข้ามมาดำเนินการโครตมีมารตาถาเลย..ศาลพระภูมันฟ้องไม่ได้.0.....และแล้วพวกมึงก็แสดงกำพืชชอบดูชอบดูถูกคนที่มีสะถานะต้อยต่ำกว่าพวกมึง...พวกเขาก็เป็นคนแล้วมันจะเป็นอารัยถ้าเขาจะอ่านหนังสือออกแล้วคิดเองได้....ว่าจะเลือกคบใคร...อังกฤษตรางูแค่ไม่ยากให้ใช้เป็นเทศเคลื่อนไหว...ก็ออกมาแล้วไง..ประเทศก็ไม่เสียหาย....

โดย: ...... เขียนเมื่อ 8 ก.พ. 10 IP IP: 203.148.162.XXX
ความคิดเห็นที่ 49 : อยากได้ความคิดเห็นของคำถามเหล่านี้

ข้อ 1.ทักษิณคือคนที่สร้างภาพลวงโลกเก่ง เหตุการณ์ที่ตากใบทักษิณเป็นคนสั่งเอง และทัการก็ว่าโจรใต้คือโจรกระจอก แต่ก็ไม่สามารถปราบได้ เรื่องยาเสพติด ก็มีการฆ่าตัดตอนกันมากมาย เพื่อมิให้สาวถึงตัวใหญ่ ส่วนยาเสพติดก็ยังคงมีอยู่

ข้อ 2.ความยุติธรรมของทักษิณก็คือ การที่ศาลนั้นต้องซื้อและสั่งได้อย่างเช่นเงินในถุงขนม 2 ล้านบาท แต่งานนี้ศาลไม่เข้าข้าง เลยเป็นเรื่อง และทักษิณก็เลยหาว่าศาลไม่ยุติธรรม
ถ้าศาลไม่ยุติธรรม คดีกล้ายางทำไมศาลถึงได้ตัดสินให้เนวินพ้นผิด ซึ่งคดีนี้เกิดขึ้นสมัยทักษิณเป็นนายกฯ

ข้อ 3.ที่อังกฤษไม่ให้ทักษิณเข้าประเทศก็เป็นเพราะทักษิณไม่สามารถสำแดงที่มาที่ไปของเงินที่จะนำมาลงทุนในประเทศของพวกเขาได้ จึงเป็นเหตุให้อังกฤษยกเลิกวีซ่า
ส่วนที่เขมรตั้งให้ทักษิณเป็นที่ปรึกษานั้น เพราะฮุนเซ็นต้องการช่วยทักษิณเพราะผลประโยชน์บนเกาะกงและสัมปทานน้ำมันในอ่าวไทยที่ฮุนเซ็นต้องการฮุบเอาไว้คนเดียว

โดย: คำตอบ เขียนเมื่อ 8 ก.พ. 10 IP IP: 125.24.238.XXX
ความคิดเห็นที่ 47 : อยากได้ความคิดเห็นของคำถามเหล่านี้

คห 46...
เขารวยหลายหมื่นล้าน ที่เขาเข้าประมูล เพราะกองทุนฟื้นฟูขอให้เข้าร่วมประมูล และ บอกด้วยว่าไม่มีปัญหาทางกฎหมาย.. รวมทั้งกฤษฎีกา ก็บอกว่า ไม่มีปัญหา...
- การที่จะยึดทรัพย์ 76000 ล้าน ไม่เกี่ยวกับบรรยากาศ แต่เกี่ยวกับ มันเป็นเงินที่เขาทำบริษัทมาเกือบ 30 ปี บางช่วง เคยขึ้นถึง แสนล้านบาท.. การที่ยึดอำนาจ ชงคดีมายึดทรัพย์ มันปัญญาอ่อน และทำให้นานาชาติหมดความเชื่อถือในระบบการเมืองของไทย.. นี่คือ เหตุผลที่แท้จริงต่างหาก.. (คุณคิดเหมือนเด็ก หรือเหมือนผู้ใหญ่ที่ยังมองอะไรไรอบด้าน ศึกษาและคิดใหม่ ให้มากๆ)
- ถ้าพวกคุณคิดว่า ม็อบ มีการจ้าง คุณจะเห็นม็อบที่เขามากันหลายแสน ช่วยคำนวณด้วยว่าหัวละเท่าไหร่ กี่คน กี่ครั้ง
หัวละ 500 แสนคน 50 ล้าน
10 ครั้ง 500 ล้าน
ค่ากิน ค่าอยู่ ค่าพาหนะ ค่าความเสี่ยงภัยต่างๆ ในการชุมนุม..
มันง่ายที่จะคิดอย่างนั้น..
แต่คุณคิดดู มันง่ายเหรอที่จะจ้างคนมาสักแสน ถ้าเขาไม่อยากมาเอง.. (คุณคิดใหม่ได้เลยเรื่องนี้ ไม่งั้น ก็คงเป็นได้แค่เบี้ยกะโปกมาร์คแอนด์ลิ้ม)

โดย: maleong เขียนเมื่อ 8 ก.พ. 10 IP IP: 58.8.182.XXX
ความคิดเห็นที่ 46 : อยากได้ความคิดเห็นของคำถามเหล่านี้

ถาม : ถ้า ผม เป็นนายก รัฐบาลมีนโยบายตัดถนนผ่านรัชดา
.......ผมก็เลยให้ภรรยา เปิดบริษัท ซื้อที่ดินมา
.......แล้วขายรัฐบาล บริษัทภรรยาผม มีกำลัง
.......ห้าร้อยเปอร์เซ็นต์ ต่อมาโดนยึดอำนาจและจะโดนยึด
.......ทรัพย์ ผมจึงไปจ้างม๊อบ มากดดันศาล
......ก. รัฐไม่ควรยึดทรัพย์ผม มิเช่นนั้นต่อไปบริษัทขาย
.......ที่ดินของนานาประเทศ จะไม่กล้ามาลงทุน
.......เสียบรรยากาศ การลงทุน
......ข. เงินที่ได้มา เป็นของภรรยาผม ไม่ใช่บริษัทผม
.........ถือว่าได้มาโดยสุจริต
......ค. ม๊อบที่มีขึ้น ทำเพื่อช่วยคนถูกรังแก เพราะ
........ใครเป็นรัฐบาล เขาก็ทำกันอย่างนี้

โดย: อรุณสวัสดิ์ เขียนเมื่อ 8 ก.พ. 10 IP IP: 125.26.52.XXX
ความคิดเห็นที่ 45 : อยากได้ความคิดเห็นของคำถามเหล่านี้

ตอบ
1.เป็นผมก็สั่งเก็บเพราะไร้ประโยชน์
2.กรรมการต่างๆที่ทุกคนที่ตั้งขึ้นมามองแล้วมันตั้งเพื่อละลายเขาชัดๆ และขอโทษทีทักษินอยู่ดูไบดีกว่า England เป็นไหนๆ ที่นั้นEnglish เต็มบ้านเต็มเมืองมันไม่อยากกลับด้วยเงินเดือนแสนสองแสน อัฟ มันมี HUMMER ใช้แล้ว บ้านมันหมดสิทธิ์ ฉนั้นอย่าคิดว่ามันเป็นประเทศน่าอยู่น่ายกย่องเสมอไป ค่านิยมคนไทยผิดๆควรคิดเสียใหม่ เรียนที่ไหนก็เก่ง ถ้าหัวดี

3.อย่าลืมว่า ศก มันพังเกือบทั้งโลกไม่ว่า ทักษินหรือหมาตัวใดคงไม่สามารถเสกให้มาดีข้ามคืน ขนาดเศษฐีต้นๆของโลกยังชลอตัว อย่างดูไบ แล้วไยจะพูดถึงเขมรกับไทย ไอ้แมวเอ๊ย

โดย: อยู่ดูไบยี่สิบสามปีแวคับ เขียนเมื่อ 8 ก.พ. 10 IP IP: 92.98.70.XXX
ความคิดเห็นที่ 44 : อยากได้ความคิดเห็นของคำถามเหล่านี้

ผมไม่เห็นด้วยกับ คห 41.
1. ถ้าคนทำผิดต้องสั่งฆ่าทิ้งเสมอ งั้นวันหลังใครขโมยของของคุณ คุณก็คิดว่า ฆ่าทิ้งก็สมควรแล้วสิ... ที่เขาติกันไม่ใช่เพื่อความมันส์ แต่เพื่อให้ใช้หลักสากลในการลงโทษ ไม่ใช่ศาลเตี้ย

2. ไม่เข้าใจว่าเกี่ยวอะไร

3. ผมว่าไม่น่าภูมิใจเพราะถ้าครั้งหนึ่ง ผมเคยด่าว่า รร ประชาบาล และเชิดชู รร อินเตอร์ (ว่าไทยไม่เจริญทาง ปชต แต่บอกว่า อังกฤษคือต้นแบบ) แล้ววันนึงมีคนมาเชิญ ไปเป็นที่ปรึกษา รร ประชาบาล มันจะน่าภูมิใจยังไง

โดย: xcoffee เขียนเมื่อ 8 ก.พ. 10 IP IP: 180.180.84.XXX
ความคิดเห็นที่ 43 : อยากได้ความคิดเห็นของคำถามเหล่านี้

จขกท. พิจารณาเหตุในบ้านเมืองด้วย'อคติธรรม' อันตรายมากครับ ทั้งต่อจิตใจคุณเองและจิตใจคนอื่นๆในชาติบ้านเมือง เวลาวิเคราะห์สิ่งใด จงเอาใจเขามาใส่ใจเราให้มากๆอย่างคห.41 ว่านะครับ เสื้อแดงหรือทักษิณก็คนไทยเช่นเดียวกับคุณและสนธิ ลิ้ม สนธิ บัง ป๋าเปรม บักไสย จำลอง หรือแม้แต่เทพไท อภิสิทธิ์ เทพเทือกนะครับ...คนไทยทั้งนั้น.....อย่าลืมข้อนี้เป็นอันขาด

โดย: จขกท. พิจารณาเหตุในบ้านเมืองด้วย'อคติธรรม' อันตรายมากครับ ทั้งต่อจิตใจคุณเองและจิตใจคนอื่นๆในชาติบ้า เขียนเมื่อ 7 ก.พ. 10 IP IP: 192.168.1.XXX
ความคิดเห็นที่ 42 : อยากได้ความคิดเห็นของคำถามเหล่านี้

คห 40.. ว่าไงตัวปลอม..
เหมือนที่ คห 28 ว่าไว้ไม่มีผิด..

ไม่มีปัญญาแถ... ได้แต่บ้าไปอย่างนี้

โดย: maleong เขียนเมื่อ 7 ก.พ. 10 IP IP: 58.8.182.XXX
ความคิดเห็นที่ 41 : อยากได้ความคิดเห็นของคำถามเหล่านี้

มือไม่พายเอาเท้าราน้ำ

ข้อ 1.ปล่อยให้คนดีติดยาตาย หรือให้คนร้ายถูกตัดตอน ถ้าลูกคุณเป็นผู้ติดยาเสพติดงอมแงม คุณจะไม่เขียนข้อ 1. แล้วยังต้องขอบคุณทักษิณ

ข้อ 2.คุณกับเพื่อนทะเลาะกันเรื่องใหญ่มากๆ คุณคิดว่าคุณถูก เชื่อมั๊ยว่าเพื่อนเค้าก็คิดว่าเค้าถูก พอดีมีอีกคนดันมาด่าคุณเสียหายร้ายแรง คุณจะเฉยๆ หรือ ต่อยปากมัน หรือ ฟ้องร้อง ข้อ 2.ตกไป

ข้อ 3.วันนึงมีโรงเรียนประชาบาลเห็นความสามารถคุณ จึงเชิญให้คุณเป็นที่ปรึกษาด้านการศึกษาของนักเรียน คุณจะภูมิใจมั๊ย เพราะมันไม่ใช่โรงเรียนนานาชาติ ข้อ 3.ตกไป

.....คุยกันเรื่องจริงๆ ว่าถ้าเกิดกับตัวเอง แล้วจะรู้ซึ๊ง.....

โดย: S C H O O L B E D O เขียนเมื่อ 7 ก.พ. 10 IP IP: 110.49.183.XXX
ความคิดเห็นที่ 40 : อยากได้ความคิดเห็นของคำถามเหล่านี้

กร๊ากกกกกกกกกกกกกกกก

คำถามแทงใจดำเปรตแดง

กร๊ากกกกกกกกกกกกกกกก

โดย: sebe9999 , maleong กลับใจแล้วน่ะย๊ะ เขียนเมื่อ 7 ก.พ. 10 IP IP: 118.172.192.XXX
ความคิดเห็นที่ 39 : อยากได้ความคิดเห็นของคำถามเหล่านี้

ตัวผมเองก็เป็นเหลืองนะครับ แต่ผมไม่คิดที่จะทำแบบคุณ เพราะมันก็เป็นอย่างที่คุณเห็น คนก็ออกมาด่ากันเหมือนเดิม

ถ้าคุณว่างๆ คุณลองไปหากระทู้ที่ตั้งมาแบบคุณดูนะครับ
สุดท้ายก็จบด้วยการ "ด่า" และด่ากันอย่าง "ไร้สาระ"
เพราะด้วยเหตุผลที่ว่า ทุกคนคิดไม่เหมือนกันไงครับ

สุดท้ายนี้ ผมขอฝากถึงทุกคนที่ด่ากันอยู่และเจ้าของกระทู้นะครับ
คุณลองคิดดูนะครับ ว่าปัญหาที่กำลังเกิดขึ้นอยู่ในสมองคุณมันเกิดมาจากอะไร ทำไมพวกคุณถึงต้องมาด่ากัน

ผมขอแนะนำนะครับว่า
"รับฟังได้ มองได้ แต่ไม่ตัดสิน นะครับ" =]

โดย: ไซเลนซ์ เขียนเมื่อ 7 ก.พ. 10 IP IP: 113.53.178.XXX
ความคิดเห็นที่ 38 : อยากได้ความคิดเห็นของคำถามเหล่านี้

ขอโทษนะครับ

ผมก็พอทราบนะครับ ว่าเรื่องการเมือง เป็นเรื่องของคนทั้งประเทศ แต่...
ทุกคนคิดไม่เหมือนกัน ชอบไม่เหมือนกัน
บางกลุ่ม ชอบสีแดง บางกลุ่มชอบสีเหลือง บางกลุ่ม บลา บลา บลา
คุณกรุณาอย่าด่ากันในนี้ได้มั้ยครับ
เจ้าของกระทู้ก็เหมือนกันนะครับ
คุณก็ทราบว่าคนแต่ละคนคิดไม่เหมือนกัน
อ่านจากที่คุณพิมพ์มา ก็ทราบนะครับ ว่าคุณเป็นเสื้อเหลือง เหลืองอย่างท่องแท้ แน่นอน ไม่มีทางเปลี่ยนแปลง
คุณจะพิมพ์ให้คนอื่นมาด่าคุณทำไมครับ??
คนอื่นเค้าไม่ด่าแค่คุณ คนที่เค้ามาแสดงความคิดเห็น เค้าคิดไม่เหมือนกัน เค้าก็ด่ากัน

มีต่อนะครับ....

โดย: ไซเลนซ์ เขียนเมื่อ 7 ก.พ. 10 IP IP: 113.53.178.XXX
ความคิดเห็นที่ 37 : อยากได้ความคิดเห็นของคำถามเหล่านี้

ด่าโจรกระจอกก็ผิด งั้นคงต้องกราบขอโทษโจรงามๆ ถึงจะถูกสินะ

โดย: -- เขียนเมื่อ 7 ก.พ. 10 IP IP: 58.9.56.XXX
ความคิดเห็นที่ 36 : อยากได้ความคิดเห็นของคำถามเหล่านี้

โดนความจริงเหยียบหน้า หมาแดงแต๋วแตกอีกแล้วเหรอวะ
แล้วเรื่องยึดทรัพย์ทักษินทำให้หมาแดงแต๋วแตกใหญ่เลย
เงินพ่อมึงเหรอไอ้ สัต ว์

โดย: แดงแต๋วแตก เขียนเมื่อ 7 ก.พ. 10 IP IP: 110.164.247.XXX
ความคิดเห็นที่ 35 : อยากได้ความคิดเห็นของคำถามเหล่านี้

===สันดานพวก ในสมอง มีแต่่ น้ำ งี่ย น ไอ้เจ็ก :-)
เที่ยว ดูถูก ประเทศ อื่น
===วิเศษ มาก เจริญมาก หรือ มึง ไอ้ สัด
===กูว่า ประเทศที่มึง เที่ยวดูถูก เขานะ่ อาจจะเจริญทางวัตถุ น้อยกว่า แต่ ความเจริญทางด้านจิต ใจ
สูงกว่า ไอ้พวกควาย ทาส นำ้เงี่ ย น ไอ้ เหี้ ย ลิ้ม เยอะ

โดย: หก เขียนเมื่อ 7 ก.พ. 10 IP IP: 113.53.9.XXX
ความคิดเห็นที่ 34 : อยากได้ความคิดเห็นของคำถามเหล่านี้

คห 29

ผมไม่ได้ดู astv อย่างเดียวคับ ความจริงวันนี้ผมก็ดู
คุณลองไปดูข่าวเถอะคับ ตั้งแต่ ทักษิณมันพูด ออกมา มันยิ่งเหิมเข้าไปใหญ่ มันวางแผนมาอยู่แล้ว แล้วทักษิณ จะพูดให้มันยุยงทำไมคับ พูดแล้วก็รับผิดชอบไม่ได้

โดย: จขกท เขียนเมื่อ 7 ก.พ. 10 IP IP: 192.168.100.XXX
ความคิดเห็นที่ 33 : อยากได้ความคิดเห็นของคำถามเหล่านี้

จขกท......กลับไปเกิดใหม่ ซะ ลูกอ๊อด.

โดย: 9999 เขียนเมื่อ 7 ก.พ. 10 IP IP: 117.47.147.XXX
ความคิดเห็นที่ 32 : อยากได้ความคิดเห็นของคำถามเหล่านี้

ทักษิณก็ไม่ใช่คนดี เต็ม100 แต่ผมเลือกคนที่เลวน้อยทีสุด คือเลือกพรรคทักษิณ

โดย: kio เขียนเมื่อ 7 ก.พ. 10 IP IP: 58.9.203.XXX
ความคิดเห็นที่ 31 : อยากได้ความคิดเห็นของคำถามเหล่านี้

คห.25....คกลงคุณถามเค้า และทั้ง ๆ ที่คุณเองก็รู้ว่าคนอื่นจะตอบอย่างไร....คุณเองก็หลงลงไปเล่นเสียเอง....แล้วแบบนี้มาตั้งถามคนอื่นเพื่ออะไร.....หรือว่าคนอื่นตอบไม่ถูกใจตัวเอง.....คุณเองดูเหมือนว่า..... จะอยากทราบข้อกล่าวหาดีจากการสื่อสารโดยทางใดทางหนึ่ง....ที่คุณถามมาเป็นข้อ ๆ นั้น.....ถ้าคุณยังเชื่อมั่นในข้อสองอยู่.....คุณลองถามตัวคุณเองว่าต้องการอะไรมากกว่า.....นั่นคือ คำตอบที่คุณจะได้รู้เอง ว่าคุณหลอกตัวเองหรือเปล่า

โดย: คนไทย เขียนเมื่อ 7 ก.พ. 10 IP IP: 124.120.179.XXX
ความคิดเห็นที่ 30 : อยากได้ความคิดเห็นของคำถามเหล่านี้

เหตุผลของเสื้อแดงส่วนใหญ่จะคิดเอาเองทั้งนั้นครับ ตามแต่ใจชอบ
อ่านคนไม่เป็น ดูคนไม่ออก มันไม่ใช่เหตุผลครับมันคือการหลอกตัวเอง

โดย: จริงไหม เขียนเมื่อ 7 ก.พ. 10 IP IP: 118.173.32.XXX
ความคิดเห็นที่ 29 : อยากได้ความคิดเห็นของคำถามเหล่านี้

แค่ดูคำถามก้รู้ว่า จขกท มีข้อมูลด้านเดียวฟัง ASTV มากไป
1. เหตุการณภาคใต้มันมีการวางแผนมาตั้งนานแล้ว ก่อนที่ทักษิณจะเป็นนายกด้วยซ้ำ และแค่คำพูดว่า โจรกระจอก มันไม่ได้ทำให้รุนแรงขึ้น แต่แผนการทั้งหมดมันเริ่มต้นขึ้นแล้วต่างหาก
2. ระบุด้วยครับว่าศาลไหน ที่บอกไม่ยุติธรรมคือ ศาลที่พวก คตส แต่งตั้งขึ้นมากตัดสินคดีต่างหาก ไม่ใช่ทุกศาล
3. แน่นอนประเทศส่วนใหญ่เค้าไม่อยากขัดแย้งกับ รบ ไทย แน่นอน แต่หาก พท ได้เป็น รบ อีกครั้ง ประเทศส่วนใหญ่อาจให้ ทักษิณ เข้าประเทสอีกครั้งก้ได้ หลักการคิดพื้นฐานมากๆ

โดย: Convergence เขียนเมื่อ 7 ก.พ. 10 IP IP: 124.122.123.XXX
ความคิดเห็นที่ 28 : อยากได้ความคิดเห็นของคำถามเหล่านี้

ต่อนะครับ จขกท...คุณหาใครที่ตอบเหมือนผมแล้วทำคุณจุก..ได้ไหมครับ

3. ประเทศอังกฤษ เขาเบื่อที่จะมากำขี้ ของคนในประเทศไทย... มีอะไรมรึงไปสะสางกันก่อน... อย่ามาทำกรูเสียหายไปด้วย... ถามคืนหน่อยนะ มีประเทศไหน เขาเดือดร้อนตามจับ "นช.ทักษิณ" ให้ รัฐบาลมาร์ค-กษิต บ้างไหมครับ... อายไหมครับ...
หรือว่า มันหนาแล้วหน้าน่ะ... คุณอายแทนมันไหม... โดดเดี่ยว

โดย: maleong เขียนเมื่อ 7 ก.พ. 10 IP IP: 58.8.180.XXX
ความคิดเห็นที่ 27 : อยากได้ความคิดเห็นของคำถามเหล่านี้

จขกท... คุณมีอคติ ชัดเจนครับ.. พูดง่ายๆ คุณไม่ได้คิดว่าทักษิณบริสุทธิ... ผมจะตอบคุณง่ายๆ ...
1. คุณบอกทักษิณ กุเรื่อง.. ถ้าคุณคิดอย่างนั้น ก็แน่นอน ว่าคุณอยู่ตรงข้ามกับ ทักษิณ.. และคำอธิบายทุกอย่าง ก็จะเป็นคำแก้ตัวในความคิดของคุณ ทำไมคุณไม่มองที่ความจริงเป็นหลัก.. เหตุการณ์ที่เกิด.. ทุกอย่างในสมัยนั้น เหมือนสมัยที่ มาร์ค เป็นนายกไหม.. นายกมาร์ค รับผิดชอบอะไรบ้างในเวลานี้... ไม่เลย ทุกอย่างลอยตัวหมด.. มาร์คทำหล่อ ทำเทห์ เดินสายตัดริบบิ้น.. ทำไมเขาไม่ผิดอะไรเลย.. คุณไปคิดใหม่ดีกว่า... อย่าหาว่าผมว่าคุณโง่เลยนะครับ....
2. ศาลในปัจจุบัน... ตัดสินแล้ว มีเหตุให้หลายคนเชื่ออย่างนั้น ไม่ใช่ "ทักษิณ" คนเดียว บอกตรงๆ หลายล้านคนครับ.. อีกอย่าง อย่าเอาไปรวมกับพวกค้ายาบ้า ฆ่าคนตายนะครับ.. มันปัญญาอ่อน.. คดีมาอย่างไร สาเหตุของการเกิดคดี..มีอย่างไร ผมว่าศาลท่านไม่โง่หรอก.. เขารู้หมดนั่นแหละ.. แล้วทำไม.. อยู่กับทักษิณตาย อยู่กับมาร์ค.. รอด..

โดย: maleong เขียนเมื่อ 7 ก.พ. 10 IP IP: 58.8.180.XXX
ความคิดเห็นที่ 26 : อยากได้ความคิดเห็นของคำถามเหล่านี้

ผมไม่ได้บอกว่าทักษินเป็นคนดี ผมบอกว่าคราวหน้าในการเลือกตั้ง ผมจะใช้สิทธิ์ของผม เลือกพรรคที่ผมชอบ พรรคที่ผมชอบคือพวกทักษิน เพราะผมเห็นว่าดีที่สุดในสายตาผม แค่อยากสอนให้รู้ว่าประชาธิปไตยคืออะไร ผมเลือกคนที่ผมอยากให้มาบริหารประเทศ คุณเลือกของคุณ ใครได้คะแนนเสียงมากกว่าก็เป็นฝ่ายบริหาร ผมไม่ออกมาโวยวายถ้าคนที่ผมเลือกไม่ดี ไม่โวยวายถ้าคนที่คุณเลือกไม่ดี ผมจะตรวจสอบเก็บข้อมูลเอาไว้ตัดสินใจใหม่ ผมแค่อยากสอนให้รู้จักประชาธิปไตย

โดย: 111 เขียนเมื่อ 7 ก.พ. 10 IP IP: 180.180.98.XXX
ความคิดเห็นที่ 25 : อยากได้ความคิดเห็นของคำถามเหล่านี้

ความคิดเห็นที่ 22
ใช่คับ มันอาจจะดูภายนอกหรู
ทำไม่จะไม่กินดีอยู่ดีละคับ
ให้เงินกู้กับเขาโดยไม่กำหนดระยะเวลาการชำระดูเหมือนรวยนะ ไม่ส่งดอก มันคงจะ กินดีอยู่ดีจิงๆๆๆ

ไอ้ทุกอย่างที่เอื้ออาทร เช่นเท๊กซี่ ถามหน่อยสิคับว่าคนที่มันขับอยู่ทุกวัน มันเป็นเจ้าของไหม นายทุนนักการเมือง เป็นเจ้าของทั้งนั้น ถ้าเอื้ออาทรจิงทำไมต้องรีบขับแล้วไปเอารถส่งอู่ด้วยละคับ

แล้วเงินกู้ ทำไมทักษิณถ้าไม่ออกกฏหมายละคับว่าเวลากู้เงินให้ผ่านรัฐสภา ช่วงรบ.ทักษิณ รวมๆๆแล้วกู้มากว่า 8 แสนล้านอีกคับ
แค่ตอนนี้เค้าทำทุกอย่างให้มันถูกต้องประชาชนตรวจสอบได้ ก็โว้ยวาย ประชาชนจะได้รู้ว่า รบ. ทำอะไรบ้าง ถ้ามันไม่มีปัญญาส่ง ทีหลังค่อยซ้ำเติมเค้า

โดย: จขกท เขียนเมื่อ 7 ก.พ. 10 IP IP: 192.168.100.XXX
ความคิดเห็นที่ 23 : อยากได้ความคิดเห็นของคำถามเหล่านี้

ตอบให้มันตรงคำถามหน่อยสิคับ อย่างอ้อม ไปเขมรแล้วกลับมาตึกชินสิคับ

คห.15

******แล้วทักษิณทำไม่ไม่จ่ายภาษีละคับ
******ถ้าฆ่าโจรถูกต้อง ทักษิณก็สมครวเหมือนกันคับเพราะมันฆ่ามากว่า เป็นพันศพอีกคับ

******ก็ใช้ถึงไม่ให้มันเข้าประเทศ ไปอยู่แต่ประเทศที่คนไม่รู้จัก

คห.11
คุณคิดได้แค่นี้หรือคับ การศึกษามีกันอยู่หรือป่าว

คห.5
ผมไม่ใช่ แดง เหลือง น้ำเงิน แต่ก็อยากบอกให้เจ้าของกระทู้ไปหาข้อมูลดีๆลองเปรียบเทียบกับปัจจุบันดูครับ

*******ช่วยบอกหน่อยคับว่าตรงไหนมันผิด อดีต เหตุการณ์ไฟใต้ เกิดประมาณ 6-8 ครั้งต่อปี แต่เมื่อได้ยินคำว่า ***********โจรใต้กระจอก*************
มันนับไม่ไหวเลยคับ

โดย: จขกท. เขียนเมื่อ 7 ก.พ. 10 IP IP: 192.168.100.XXX
ความคิดเห็นที่ 22 : อยากได้ความคิดเห็นของคำถามเหล่านี้

ถึงเจ้าของกระทู้ คราวหน้ามีการเลือกตั้ง ผมจะเลือกพรรคที่อยู่ข้างทักษิน เพราะมันเป็นสิทธิ์ของผม เพราะเก่ง พัฒนาประเทศให้เข้มแข็ง ประชาชนกินดีอยู่ดี มีงานทำ ถ้าประเทศที่ผมอยู่มีคนโง่มากเหมือนอย่างผม เลือกพรรคเดียวกับผม ผมก็ยินดี เพราะมันคือประชาธิปไตย หวังว่าคุณคงเข้าใจคำว่าประชาธิปไตยน่ะ

โดย: 111 เขียนเมื่อ 7 ก.พ. 10 IP IP: 180.180.98.XXX
ความคิดเห็นที่ 21 : อยากได้ความคิดเห็นของคำถามเหล่านี้

เพราะเขาไม่ใช่คนไทยโดยสายเลือด เขาเป็นคนไทยเชื้อสายจีน เขาเพียงแต่มาอาศัยประเทศไทย สร้างความรำรวยให้กับตนเอง และวงศ์ตระกูล(จีน) เขาไม่สนหรอกว่าจะถูกหรือจะผิด กฏหมงกฏหมายไม่อย่ในสายตา เขาไม่กลัวหรอก มีแต่คนไทยเราเองเท่านั้นที่แบ่งฝักแบ่งฝ่ายรบราฆ่าฟันกันเอง เพื่อคนต่างชาติ

โดย: 808 เขียนเมื่อ 7 ก.พ. 10 IP IP: 112.142.232.XXX
ความคิดเห็นที่ 20 : อยากได้ความคิดเห็นของคำถามเหล่านี้

ผมไม่รู้จัก คห.ข้างล่างครับ

ที่อ่านเพราะกระทู้มันอัพเดท ก็เลยโพสเอาฮาซะหน่อย

ผมไม่รับเงินใครหรอกครับ เงินเดือนผมออกมาเมื่อวานเอง อิอิ

โดย: ตูเอง ค.ห.16 เขียนเมื่อ 7 ก.พ. 10 IP IP: 58.9.56.XXX
ความคิดเห็นที่ 19 : อยากได้ความคิดเห็นของคำถามเหล่านี้

มีรัฐบาลไหน มีหน่วยงานไหน มีวงการไหนที่ใสสะอาดบริสุทธิ์ผุดผ่องร้อยเปอร์เซ็นต์ ที่เห็น ๆ ขอให้มีช่องทางมีโอกาสก็เห็นงาบกันทั้งนั้น ต่างกันที่วิธีการและความแนบเนียน ถ้าพวกอื่นคนอื่นทำนี่ละด่าเขาโคตรเลว แต่หากเป็นพวกตนทำนี่สิบอกเรื่องเล็กน้อยนิดหน่อยธรรมดาเอง

โดย: ลิง ๆ เขียนเมื่อ 7 ก.พ. 10 IP IP: 125.26.17.XXX
ความคิดเห็นที่ 18 : อยากได้ความคิดเห็นของคำถามเหล่านี้

ดูขบวนการรับจ้างโพสที่คห14-15-16
ทุกข้อความเตี๊ยมกันมาโพสพร้อมกันคนละที่ดูเวลาสิครับ
14.56-14.57ทั้ง3คหเลยครับ

โดย: นรกเหลืองรับจ้างโพสโดยรับคำสั่งจะไอโกเต็กลึ้มนรกลบลู่ร.5ไอสัจนรก เขียนเมื่อ 7 ก.พ. 10 IP IP: 124.157.214.XXX
ความคิดเห็นที่ 17 : อยากได้ความคิดเห็นของคำถามเหล่านี้

เสื้อแดงชอบเรื่องโกหกครับ เค้าชอบโดนหลอกใช้ แต่เค้าไม่ชอบโดนด่า
เค้าแค่จะบอกว่า"กุไม่ได้โง่นะ""กุไม่ได้โดนหลอกนะ""ถ้ากุโง่เมิงก็ต้องโง่""ถ้ากุโดนหลอกเมิงก็ต้องโดนหลอก" ถึงแม้มันจะทำให้บ้านเมืองพังยังไงแดงก็ไม่สน

โดย: จริงไหม เขียนเมื่อ 7 ก.พ. 10 IP IP: 118.173.32.XXX
ความคิดเห็นที่ 16 : อยากได้ความคิดเห็นของคำถามเหล่านี้

ไหนชอบคุยกันว่า พวกค้ายา ข่มขืน สมวรตายไงครับ

ตัวการใหญ่สั่งฆ่าตัวเล็ก ไปเกือบหมดครับตอนนั้น เพื่อนของเพื่อนผม ก็ขายยา แล้วโดนหัวหน้าสั่งเก็บ เพราะเป็นรายย่อย กลัวโดนสาวถึง ในสมัยนั้น หนีแทบไม่รอด โจรใต้แผนการมันมีมา10กว่าปีแล้วน้อง คนหนับหนุนก็ไม่ใช่ใครอื่นไกล คนไทยด้วยกันนี่เอง

ที่ฟ้องก็เพราะอยากได้ความยุติธรมมคืนไงครับ หรือจะปล่อยให้มันลอยหน้าลอยตาไป ที่ฟ้องก็เพราะอยากเห็นกระบวนการตัดสินของศาลไง ว่ามันจะมีความยุติธรรมขึ้นมาบ้างหรือเปล่า

ถ้าผมเป็น รบ อังกฤษ ผมก็ทำแบบเดียวกับเขาแหละครับ ชาติสำคัญกว่าเสมอ ที่ไม่ให้เข้าเพราะมีคนไปเนียนจ้อกับอังกฤษ ห้ามแม้วเข้าประเทศ เป็นที่ปรึกษา ไม่ใช่พระเจ้า ไม่ทำให้เขารวยในพริบตาหรอก ขึ้นอยู่กับประสิทธิภาพของประเทศเขาด้วย ตอนนี้ประเทศตัวเองถอยไปเท่าไรแล้ว ดูบ้างรึเปล่า

ไม่ย้ายหรอกครับ อัปยศเกินครับ ทำตัวเองให้ดีก็พอ

โดย: ขี้เปื้อนเลือด เขียนเมื่อ 7 ก.พ. 10 IP IP: 58.9.56.XXX
ความคิดเห็นที่ 15 : อยากได้ความคิดเห็นของคำถามเหล่านี้

1. ปล่อยให้ยาบ้าเต็มเมือง ยอมให้โจรขายยาแก่ลูกหลาน ติดยากันงอมแงม ยังมาอ้างคุณธรรม มึงนะไอ้สัด สำหรับพวกขายยาเสพติดรุนแรงพวกนั้น การยึดทรัพย์ ถูกต้องที่สุด

ยิ่งมันหักหลังฆ่ากันเองให้ฉิบหายไปทั้งหมดทั้งตระกูลยิ่งดี จะได้ไม่เปลืองกระสุนเปลืองภาษี

มึงปากอ้างคุณธรรม ไอ้สัด

2. มึงหูหนวดหรือตาบอดหรือทั้งสองอย่างวะ
กูว่าไม่หรอก...มึงใจบอดตะหาก

3. เพราะเป็นประชาธิปไตยอย่าง อังกฤษ จึงต้องปกป้องผลประโยชน์ของ ห้าง... ซึ่งเป็นผลประโยชน์ของคนอังกฤษ...ไม่มีเหตุผลอะไรต้องมาปกป้องผลประโยชน์ของคนไทย

ใครกุมอำนาจในไทย จะว่าไง อังกฤษก็ว่างั้น แต่อย่ามายึดห้างของกูละกัน...

โดย: เออ เขียนเมื่อ 7 ก.พ. 10 IP IP: 58.181.167.XXX
ความคิดเห็นที่ 14 : อยากได้ความคิดเห็นของคำถามเหล่านี้

ถ้าคุณทักษิณยอมเข้ากระบวนการตรวจสอบในสภาตั้งแต่แรกไม่ยุบสภาหนีการตรวจสอบทั้งๆที่สภาไม่มีความผิดแก้กฎหมายเอื้อผลประโยชน์ให้บริษัทตัวเองพยายามจะฟอกตัวเองโดยใช้พวกมากลากไปจัดการเลือกตั้งกันเองกับพวก3หนาโดยที่สูญเสียเงินภาษีประชาชนไปฟรีๆ2000ล้านสุดท้ายศาลสั่งการเลือกตั้งเป็นโมฆะและ3หนายังต้องติดคุกสิ่งต่างๆเหล่านี้มันเกิดก่อนการปฏิวัติไหมครับก่อนจะโทษคนนู้นคนนี้เคยมองดูตัวเองบ้างรึเปล่าที่มันเป็นแบบนี้เพราะตัวเองใช่หรือไม่ถ้าคุณทำตัวดีจริงๆให้ทหาร+เสื้อเหลืองมากว่านี้อีก10เท่าคงทำอะไรคุณทักษิณไม่ได้หรอกครับที่เป็นแบบนี้เพราะว่าสัตว์โลกย่อมต้องเป็นไปตามกรรมมั้งครับ

โดย: ก่อนจะโทษใครทำไมไม่มองตัวเองบ้าง เขียนเมื่อ 7 ก.พ. 10 IP IP: 125.27.76.XXX
ความคิดเห็นที่ 13 : อยากได้ความคิดเห็นของคำถามเหล่านี้

การที่มาร์ค อยากเป็นนายก รวมมือกับทหาร อกหัก เสียผลประโยชน์ ไม่ได้เลือนขัน เลือนตำแหน่ง ทำการปฎิวัติ เพือยกตำแหน่งนายกให้ตน แล้วตนจะให้แบ่งอำนาจให้ มันสมควรไหม

โดย: kio เขียนเมื่อ 7 ก.พ. 10 IP IP: 58.9.203.XXX
ความคิดเห็นที่ 12 : อยากได้ความคิดเห็นของคำถามเหล่านี้

เบี่อพวกที่เขียนด่ากันไปมาหวะเเต่กรูว่าไอ้เหลี่ยมมันชั่วช้าจะตายทัมไมต้องมาเถียงกันด้วยวะมองดูเด็กเเถวบ้านกรูยังรู้เลยเเต่เรี่องเสื้อสีไรนี่กรูไม่สนไจเเต่อย่ามาเถียงได้มั้ยรําคาญมีงเเกล้งโง่หรือโง่จริงกันเเน่วะถึงไม่รู้มันโกงจนรวยลูกมันก้อติดยาบําบัดที่สิงคโปรมีงอย่ามาเเกล้งโง่เลย

โดย: กากสัส เขียนเมื่อ 7 ก.พ. 10 IP IP: 192.168.1.XXX
ความคิดเห็นที่ 11 : อยากได้ความคิดเห็นของคำถามเหล่านี้

จขกทคือควาย
แม่จขกทได้เสียกับหมาที่บ้านผม

โดย: จขกท-ฟาย เขียนเมื่อ 7 ก.พ. 10 IP IP: 124.157.214.XXX

MTha! Talk Ads

สนใจติดต่อ 02-100-8111