**** ขอสูตรนน้ำส้มคั้นเด็ด หน่อยค่ะ **** หมวด » เก็บตก inbox » เก็บตกจาก inbox » **** ขอสูตรนน้ำส้มคั้นเด็ด หน่อยค่ะ ****

คือเราอยู่บ้านเลี้ยงลูก   อยากมีรายได้บ้างมีพี่คนหนึ่งเขาแนะนำให้คั้นน้ำส้มคั้นแล้วไปขายส่งให้เขา   เราก็ลองซื้อส้มมาคั้นแล้ว    แต่รสชาติไม่อร่อยเลย  ขนาดลองเติมน้ำหวาน  เกลือลงไปแล้ว  แต่ไม่เปรี๊ยวไม่อร่อยเหมือนที่คนอื่นทำขายเลย  เลยอยากรู้เขาผสมอะไรนอกจาก  3  อย่างนี้บาง  เราทำเฉลี่ย  ได้ กำไรขวดละ  1  บาท  เอง   ตื่นมาคั้น  ตอนตี 4  ส่งขายเช้า    เราไปซื้อมาชิมบางเจ้า ทำมาน้ำเหลืองๆๆ    ติดขวดพลาสติกอยู่เลย  เขาใส่อะไรลงไปค่ะ  อยากให้รสชาติมันอร่อย
รูป *****    เรื่องทำมาหากิน  ****
โดย: ***** เรื่องทำมาหากิน ****
ตั้งเมื่อ: 17 ก.พ. 10
แท็ก:
กระทู้นี้ปิดไม่ให้แสดงความคิดเห็น
ผู้สนับสนุน

ความคิดเห็นที่ 5 : **** ขอสูตรนน้ำส้มคั้นเด็ด หน่อยค่ะ ****

ไม่ทราบสูตรค่ะ แต่เราชอบดื่มแบบคั้นสดๆเพรียวๆอ่ะ ยิ่งส้มแช่เย็นแล้วคั้นยิ่งอร่อย..

โดย: เลดี้กูกล้า (ᵔ ᴥ ᵔ)" เขียนเมื่อ 17 ก.พ. 10 IP IP: 80.135.254.XXX
ความคิดเห็นที่ 4 : **** ขอสูตรนน้ำส้มคั้นเด็ด หน่อยค่ะ ****

ใส่ใจลงไปด้วยสิคะ

โดย: ญาคะ เขียนเมื่อ 17 ก.พ. 10 IP IP: 124.121.245.XXX
ความคิดเห็นที่ 3 : **** ขอสูตรนน้ำส้มคั้นเด็ด หน่อยค่ะ ****

......ขอเชียร์คุณแม่บ้านจขกท.เต็มที่เลยครับที่คิดจะทำมาหากินด้วยวิธีสุจริตช่วยฐานะของครอบครัว...ขอให้เจริญๆ
และค้าขายกำไรดีตลอดไปนะครับ

ผมเป็นผู้ชายจึงไม่ทราบสูตรทำน้ำส้มคั้นรสเด็ดพวกนี้ ได้แต่ซื้อเขากิน บอกตรงๆว่าไม่ทราบสูตรนั่นแหละครับ
เมื่อครู่ ก็ได้แต่เข้ากูเกลิ้ลโดยพิมพ์คำว่า....สูตรการทำน้ำส้มคั้นเข้าไป...มีออกมาเพียบครับ...ลองดูนะ ขอเชียร์ เข้ากูเกิ้ลเลย ทันที

โดย: ลุงป.6 เขียนเมื่อ 17 ก.พ. 10 IP IP: 118.172.110.XXX
ความคิดเห็นที่ 2 : **** ขอสูตรนน้ำส้มคั้นเด็ด หน่อยค่ะ ****

เราไม่ชอบกินน้ำส้มเปรี้ยว ๆ อ่ะ

โดย: _Tiky_ เขียนเมื่อ 17 ก.พ. 10 IP IP: 58.8.86.XXX
ความคิดเห็นที่ 1 : **** ขอสูตรนน้ำส้มคั้นเด็ด หน่อยค่ะ ****

อย่าซื้อส้มลูกใหญ่ค่ะ เอาส้มลูกเล็ก ๆ
ไม่เปรี้ยวจริง ๆ ก็เติมมะนาวแหละ

โดย: ตาวาว เขียนเมื่อ 17 ก.พ. 10 IP IP: 203.158.4.XXX

MTha! Talk Ads

สนใจติดต่อ 02-100-8111