ถามผู้ชาย จะรักผู้หญิงมีอดีตมั้ย หมวด » ชีวิต ความรัก สุขภาพ » กระดานความรัก » ถามผู้ชาย จะรักผู้หญิงมีอดีตมั้ย

อยากทราบว่าคิดยังงัยกับผู้หญิงที่เคยผ่านผู้ชายมาหลายคนทั้งที่

บ้างครั้งเธอเองก้อไม่ได้เต็มใจ (แค่ครั้งเดว) บ้างครั้งก็อยากหยุดกับคนๆ

นั้น แต่แล้วก้อมีเหตุให้หยุดไม่ได้ หรือเหตุผลอะไรก้อแล้วแต่ แต่ปัจจุบันเทอคนนั้นไม่ใช่เคยมีสามีแค่คนเดว แต่มีถึง 7 หรือมากกว่านั้น (ทุกสิ่งที่เปงไปยอมมีเหตุผลนะค่ะ)

ขอร้องนะค่ะ ว่าอย่าด่า อย่าว่า เพราะคนเราบางครั้งก้อเลือกไม่ได้

รูป *-*
โดย: *-*
ตั้งเมื่อ: 17 ก.พ. 10
แท็ก:
กระทู้นี้ปิดไม่ให้แสดงความคิดเห็น
ผู้สนับสนุน

ความคิดเห็นที่ 43 : ถามผู้ชาย จะรักผู้หญิงมีอดีตมั้ย

ความรักออกแบบไม่ได้ครับ
ยิ่งวิ่งก็เหมือนยิ่งไกล หยุดอยู่เฉย ๆ ดีกว่า
เราชนะได้ เพราะไม่คิดเอาชนะ

โดย: ดอนเมือง เขียนเมื่อ 24 ก.พ. 10 IP IP: 112.143.12.XXX
ความคิดเห็นที่ 42 : ถามผู้ชาย จะรักผู้หญิงมีอดีตมั้ย

อดีตเป็นเครื่อง สอบตัว เอาปัจจุบัน ดี กว่า ไม่มีใครกลับ ไปเก้ไขอดีต ได้ เเต่ทำปัจจุบันให้ดีได้

โดย: pipo เขียนเมื่อ 22 ก.พ. 10 IP IP: 172.16.2.XXX
ความคิดเห็นที่ 41 : ถามผู้ชาย จะรักผู้หญิงมีอดีตมั้ย

อ่านทำไม? แน่จริงอย่าอ่านดิ
ไหนว่าไม่ใส่ใจ

โดย: DearChan เขียนเมื่อ 20 ก.พ. 10 IP IP: 118.174.21.XXX
ความคิดเห็นที่ 40 : ถามผู้ชาย จะรักผู้หญิงมีอดีตมั้ย

ขอบคุณค่ะ คห.39 ที่เป็นกำลังใจให้กัน....อิอิ

อยากเป็นแฟนคลับเราเหรอค่ะ ระวังจะต้องไปศรีธัญญานะ.......

โดย: เล็กดีรสโต เขียนเมื่อ 20 ก.พ. 10 IP IP: 222.123.179.XXX
ความคิดเห็นที่ 39 : ถามผู้ชาย จะรักผู้หญิงมีอดีตมั้ย

เม้น 36 หนักกว่าการซ้ำเติมอีก
ช่างกล้าด่าคนอื่นเนาะ
คุณคอมเม้นดีเด่น

โดย: DearChan เขียนเมื่อ 20 ก.พ. 10 IP IP: 118.174.31.XXX
ความคิดเห็นที่ 38 : ถามผู้ชาย จะรักผู้หญิงมีอดีตมั้ย

อดีตมันก็เกิดมาจากปัจจุบันไม่ใช่เหรอคะ เพราะฉนั้นแล้วการที่คุณมีอดีตอย่างนั้น หมายความว่า คุณทำตัวคุณเอง แต่ก็เอาเหอะ ตอนนี้ก็คงแก้ไข้อะไรไม่ได้ ก็ทำปัจจุบันให้ดีล่ะกัน ส่วน ช จรับได้มั้ย เราว่า ไม่ว่าใคร ก็อยากให้แม่ของลูกเราเป็นคนที่ดีที่สุดเสมอ แต่นั้นมันคืดความคิด ส่วนชีวิตจิงจะได้แค่ไหน ก็ว่าเป็นคนๆไป แต่ยังไง ก็สู้ๆนะคะ

โดย: ลูกผู้หญิง เขียนเมื่อ 19 ก.พ. 10 IP IP: 118.172.221.XXX
ความคิดเห็นที่ 37 : ถามผู้ชาย จะรักผู้หญิงมีอดีตมั้ย

สวย หุ่นดี มีสิทธิ์แรดได้คร๊า มั่นใจเท่านั้น ช่างแม่มมัน แต่แปลกผู้ชายบางคนผ่านผู้หญิงมาเกิน 7 คน แม่มเสรือกเท่ห์เฉย ใช่ป่ะ (เค้าถึงว่าความยุติธรรมไม่มีในโลกไงจำไว้ แล้วถ้า จขกท อยู่ยุโรปคงไม่เป็นไรหรอก)ยังไงก็ดีกว่านอนกับคนที่ไม่ใช่แฟนก็แล้วกัน ให้กำลังใจ จขกท นะ อ้อลืมบอก มีเพื่อนผู้ชายคนนึงมันก็นิสัยดีอยู่ ถามมันมันบอกว่ากุผ่านมาเป็น 10 แล้วถ้าผู้หญิงเค้าจะผ่านคนอื่นมามันก็โอเค รับได้ เพราะตัวมันเองยังทำตัวบริสุทธิ์ไม่ได้เลย แล้วจะไปกะเกณฑ์กับผู้หญิงมากมาย คงไม่แฟร์ มันบอกมาอีกว่ามันดูการวางตัวหลังจากคบกันมากกว่าดีหรือไม่ดี(แฟนมันก็มีอดีต มันทำอย่างที่พูดจริงๆ หละ โคตแมนสาดๆ เลย)

ปล. จขกท ถ้าหยุดได้ก็จะดีกะตัวเอง เพราะฉะนั้นหยุดซะ

โดย: it's not my business. เขียนเมื่อ 19 ก.พ. 10 IP IP: 58.9.96.XXX
ความคิดเห็นที่ 36 : ถามผู้ชาย จะรักผู้หญิงมีอดีตมั้ย

สโนไวท์ กับคน แคระทั้ง 7 ..........

เป็นฮิตธีเลียเหรอคุณไปตรวจบ้างนะ......

โดย: เล็กดีรสโต เขียนเมื่อ 19 ก.พ. 10 IP IP: 222.123.179.XXX
ความคิดเห็นที่ 35 : ถามผู้ชาย จะรักผู้หญิงมีอดีตมั้ย

จะมีใคร ไม่ให้เค้ารู้ และนึกถึงอดีต ก็ไปทำรีแพร์
นะคะ เพราะถ้าขมิบอย่างเดียวคงไม่ได้ผล

โดย: โอ๊ย..โอ๊ย เขียนเมื่อ 18 ก.พ. 10 IP IP: 125.24.36.XXX
ความคิดเห็นที่ 34 : ถามผู้ชาย จะรักผู้หญิงมีอดีตมั้ย

เอ่อ...7 คนนี่ ไม่น่าจะเรียกว่าพลาดนะค๊าบบบ ถ้าผ่านมาแค่ 2 คนนี่ยังพอรับได้อยู่นะ

โดย: wireshark เขียนเมื่อ 18 ก.พ. 10 IP IP: 203.155.158.XXX
ความคิดเห็นที่ 33 : ถามผู้ชาย จะรักผู้หญิงมีอดีตมั้ย

มีผัว 7 คนมันไม่ใช่ความบังเอิญแล้ว เอาจริงๆนะ ถ้าครั้งอรก เอ เค้าอาจจะเด็กอ่อนประสบการณ์โดนหลอก ครั้ง 2 เออ ยังอ่อนต่อโลก แต่ล่อเข้าไปครั้ง7 เนี่ย ไม่ธรรมดา อ๊ะอ๊อา ไม่ธรรมดา คือ อ้ะนะ จะเป็นสโนวี่สโนไวท์หรือไงละจ้ะ เล่นคนแคระซะหมดแก๊งเลย

คืออ้ะนะ ถ้าเราเป็ฯผู้ชาย ก็ถ้าผู้หญิงมีอดีตครั้งสองครั้งให้อภัยนะ ดีกว่าบริสุทธฺ แต่นิสัยไม่ได้เร่องก็ไม่เอา แต่ถ้าถึง 7 เนี่ย มันมองยังไงก็ไม่ใช่การพลาดแล้วอ้ะ มันเรียกว่าดับเครื่องชนแล้วอ้ะ

โดย: ไม่ธรรมดาอ๊ะอ๊ะไม่ธรรมดาปู๊น เขียนเมื่อ 18 ก.พ. 10 IP IP: 124.122.228.XXX
ความคิดเห็นที่ 32 : ถามผู้ชาย จะรักผู้หญิงมีอดีตมั้ย

ถามมั่ง
ผู้หญิงจะรับผู้ชายมีอดีตได้มั๊ย???
อ้าว....
ทีผู้ชายยังสำส่อนไม่เลือกได้เลย
แค่ผู้หญิงมีเพศสัมพันธ์กับผู้ชายมาแล้ว 7 คน
จะอะไรกันนักหนา
ถ้ารักกันแค่ที่อวัยวะเพศอย่างเดียว
ก็อย่ามารักกันดีกว่า

โดย: คนกันเอง ที่มีสามีแค่คนเดียว เขียนเมื่อ 18 ก.พ. 10 IP IP: 61.90.151.XXX
ความคิดเห็นที่ 31 : ถามผู้ชาย จะรักผู้หญิงมีอดีตมั้ย

เป็นโสดดีกว่าค่ะ

โดย: อยากโสด เขียนเมื่อ 18 ก.พ. 10 IP IP: 124.122.188.XXX
ความคิดเห็นที่ 30 : ถามผู้ชาย จะรักผู้หญิงมีอดีตมั้ย

บางทีก็มองตัวเองบ้างก็ดีครับ อะไรที่ทำให้เราล้มเหลว
สุขภาพจิตเราไม่พร้อมเพียงพอหรือปล่าว
หรือว่าสุขภาพร่างกายเรามีปัญหา หรือเหตุผลอื่นๆ

ขอตอบคำถามครับว่า สำหรับบางคนเขาก็รักครับ
ผมคิดว่า ถ้าเธอทำตัวน่ารัก รู้จักวางตัว รักษาตัวเองให้เฟิร์ม
จะผ่านมากี่คนผมก็อยากจะรักครับ

แต่ถ้าทำตัวไม่น่ารัก ปล่อยตัวอึดทึ่ด เฉิ่มๆเบ๊อะๆ
นิสัยไม่ดี พูดจาไม่ดี ถึงจะโสดซิงๆขาวใสกิ๊กๆ ก็รักไม่ลงครับ

โดย: thin_akr เขียนเมื่อ 18 ก.พ. 10 IP IP: 112.142.224.XXX
ความคิดเห็นที่ 29 : ถามผู้ชาย จะรักผู้หญิงมีอดีตมั้ย

โตกันจน ขนาดนี้ มีใครไม่เคยมีอดีต
แต่มันสำคัญที่อดีตนั้นเป็นมาอย่างไรต่างหาก
คบกันได้ไง เิลิกกันเพราะอะไร เป็นต้น
และแน่นอนคุณอาจจะสร้างรอยอดีตให้สวยหรู
ผ่านผู้ชายมาหลายคนแต่ทุกคนนอกใจคุณหมด
ผู้ชายเลวร้าย
ซึ่งตอนเขาต้องการเขาก็จะยอมรับได้
แต่ที่สุดความจริงก็คือความจริง
แล้วทุกอย่างก็จะผ่านไปเหมือนเดิมๆ อีกครั้ง
จำไว้ครับ
เป็นโสดไม่ตายหรอก สบายด้วย
อยู่ให้มีเกียรติมีศักศรี และอยู่กับความจริง แง่บๆ

โดย: itoursab เขียนเมื่อ 18 ก.พ. 10 IP IP: 61.90.70.XXX
ความคิดเห็นที่ 28 : ถามผู้ชาย จะรักผู้หญิงมีอดีตมั้ย

มีจริงๆนะผู้หญิงแบบนี้ ไม่ใช่เลือกไม่ได้หรอก แต่เป็นเพราะตอนนั้นไม่ได้เลือก ไม่ได้คิด ให้มาก

มีเพื่อนเป็นแบบนี้แหละค่ะ ปัจจุบันเค้าเป็นพยาบาล แล้วคิดดูสังคมต่างจังหวัด พยาบาลสังคมแคบจะตาย สุดท้ายก็ไม่มีใครเอา เพราะถ้าเป็นเพื่อนสมัยเรียน ก็จะรู้ว่าเค้าเคยเป็นแฟนคนนั้น นอนกับคนนี้ ถ้าเป็นเพื่อนที่ทำงานก็จะรู้ว่าเปลี่ยนแฟนบ่อย ถ้าเป็นคนแถวบ้านก็จะรู้ว่าเคยหอบผ้าหอบผ่อนไปนอนกับตำรวจ
แล้วแต่จะคิดนะ แต่ทุกอย่างล้วนเกิดจากการทำแล้วไม่คิดมากกว่า

โดย: (",) เขียนเมื่อ 18 ก.พ. 10 IP IP: 203.154.8.XXX
ความคิดเห็นที่ 27 : ถามผู้ชาย จะรักผู้หญิงมีอดีตมั้ย

เวลาเริ่มคบใครใหม่ หากเค้าจะมาจริงจังด้วย เพื่อนเราจะบอกไว้ก่อนเลย ว่าอดีตของเค้าเป็นยังไง ไม่อยากให้มาอึดอัดหลังแต่งงาน หากผู้ชายรับได้ก็รับ รับไม่ได้ก็เลิก เพราะสิ่งที่ผ่านมาเราแก้ไขไม่ได้ แต่ต่อไปเราทำตัวใหม่ได้นี่ สิ่งที่ไม่ดี เคยผิดพลาด ต่อไปก็อย่าให้เกิดอีก ที่สำคัญคืออย่าใจอ่อน ถ้าเค้ารักจริงบอกให้พ่อแม่มาขอ การมีเซ็กส์กันไม่ได้เป็นเครื่องพิสูจน์ความรักค่ะ

โดย: ไม่ประสงค์จะออกนาม เขียนเมื่อ 18 ก.พ. 10 IP IP: 125.25.251.XXX
ความคิดเห็นที่ 26 : ถามผู้ชาย จะรักผู้หญิงมีอดีตมั้ย

พูดกันตามความจริง สังคมสมัยนี้ รักง่าย หน่ายเร็ว คบกันประเดี๋ยวประด๋าว รักกันหวานชื่น มีเซ็กส์กัน สักพักทะเลาะกัน เลิกกัน ผู้ชายมีคนใหม่ ผู้หญิงก็มีคนมาปลอบใจ สุดท้ายก็เข้าวงจรเดิม รักกันมีเซ็กส์กัน แล้วก็เลิกกัน วนไปแบบนี้

เดี๋ยวนี้เข้าใจว่าหาคนจริงใจยาก สังเกตจากคู่แต่งงานที่ล้วนอายุมากขึ้น จากสมัยพ่อแม่เราสิบกว่ายี่สิบกว่าก็แต่งงานแล้ว แต่เดี๋ยวนี้สามสิบทั้งนั้น

ที่ผ่านมาเป็นเรื่องเลวร้ายของลูกผู้หญิง ไม่อยากซ้ำเติม ไม่อยากให้จำเก็บมาคิดเศร้าหมอง แต่ก็ไม่อยากให้ลืม เพื่อไม่ให้อนาคตผิดพลาดซ้ำอีก เพราะฉะนั้นคราวหน้าคบใครให้คบและศึกษานิสัยใจคอให้ลึกซึ้ง คนที่รักเราจริงเค้าจะต้องไม่คิดถึงแต่เรื่องบนเตียง ถึงเราไม่ยอมนอนกับเค้า เค้าก็ยังไม่ทิ้งเราไปไหน ถ้าคนไหนที่มันหวังฟันลูกเดียว เอาเงินฟาดหน้าให้มันไปซื้อกินเอา บอกเลยว่ากรูไม่ใช่ผู้หญิงอย่างว่า แล้วก็ไม่ต้องเสียดายเวลาที่คบกันหากเห็นธาตุแท้แล้ว เพราะคนเลวๆ หาง่ายยิ่งกว่าเศษขยะที่ตกบนพื้นซะอีก
สู้ๆ นะคะ คุณจขกท.เป็นกำลังใจให้ เพื่อนเราบางคนที่มีอดีตแย่ๆ เวลา

โดย: ไม่ประสงค์จะออกนาม เขียนเมื่อ 18 ก.พ. 10 IP IP: 125.25.251.XXX
ความคิดเห็นที่ 25 : ถามผู้ชาย จะรักผู้หญิงมีอดีตมั้ย

อดีตยังไงก็กลับไปแก้ไขไม่ได้แล้วอ่ะนะ
ทำปัจจุบันให้ดีที่สุด แล้วก็วางแผนอนาคตไว้ด้วย
ยังไงก็อย่าให้พลาดอีกก็คงดีนะ
สู้ สู้ ... สู้ ตายนะ !!!

โดย: ป๋าเปิ้ล เขียนเมื่อ 18 ก.พ. 10 IP IP: 192.168.2.XXX
ความคิดเห็นที่ 24 : ถามผู้ชาย จะรักผู้หญิงมีอดีตมั้ย

ทำไมชีวิตต้องไปยึดติดว่าต้องมีใครมายอมรับเราได้หรือไม่ได้ล่ะ ชีวิตเราเองก็ดูแลตัวเองให้ดีที่สุดส่วนเรื่องความรักบางทีมันก็เป็นเรื่องพรหมลิขิตนะ บางทีอาจจะไม่เจอคนคนนั้นเลยก็ได้อย่าไปสนใจให้มากเลย

โดย: jo2521 เขียนเมื่อ 18 ก.พ. 10 IP IP: 117.47.194.XXX
ความคิดเห็นที่ 23 : ถามผู้ชาย จะรักผู้หญิงมีอดีตมั้ย

คงยากนะที่เค้าจะรับผู้ชายยังไงเค้าต้องหาภรรยาที่ดีที่สุดเค้าต้องหาผู้หญิงดีๆค่ะมาเป็นแม่ของลูกคุณผ่านผู้ชายมาต้องเจ็ดคนโฮน่ากลัว

โดย: ยายขุนทอง เขียนเมื่อ 18 ก.พ. 10 IP IP: 58.114.253.XXX
ความคิดเห็นที่ 22 : ถามผู้ชาย จะรักผู้หญิงมีอดีตมั้ย

"...ขอร้องนะค่ะ ว่าอย่าด่า อย่าว่า เพราะคนเราบางครั้งก้อเลือกไม่ได้..."

ทำไมจะเลือกไม่ได้คะ?
สามี 7 คนนี่ เป็นเพราะความจำเป็นหรือคะ?

ยอมรับความจริงกันดีกว่า ว่าการมีสามีถึง 7 คน เกิดจากอะไร

เมื่อตัวเองยอมรับได้แล้ว ก็จะได้แก้ไขในจุดนั้นๆ

ถามว่าผู้ชาย จะรับผู้หญิงที่มีอดีตได้มั้ย?
ก็อาจจะมีค่ะ
แต่เราว่าสิ่งสำคัญไม่ใช่เรื่องอดีต
แต่เป็นเรื่องของปัจจุบัน และอนาคต

ถ้าคุณโชคดี เจอคนที่ใจกว้างยอมรับได้
คุณก็ควรเลิกพฤติกรรมที่เป็นเหตุจูงใจให้อดีตคุณมีสามี 7 คนเสีย

คนเราอยู่กับปัจจุบัน ถ้าคุณเปลี่ยนแปลงเสียใหม่ ทำปัจจุบันให้ดี คนดีและรักจริงที่ไหนจะไม่ให้อภัยเล่าคะ?

โดย: DearChan เขียนเมื่อ 18 ก.พ. 10 IP IP: 118.174.12.XXX
ความคิดเห็นที่ 21 : ถามผู้ชาย จะรักผู้หญิงมีอดีตมั้ย

บางคนยังเอาผู้หญิงขายตัวมาเป็นเมียเลย จขกท จะไปคิดอะไรมาก

กร๊ากๆๆๆ

โดย: NuTTeNN เขียนเมื่อ 18 ก.พ. 10 IP IP: 110.164.136.XXX
ความคิดเห็นที่ 20 : ถามผู้ชาย จะรักผู้หญิงมีอดีตมั้ย

ก็ไม่ได้คิดอะไรน่ะ แต่กลัวเป็นแค่ทางผ่าน เลยไม่คองแวะ

โดย: kio เขียนเมื่อ 18 ก.พ. 10 IP IP: 58.9.190.XXX
ความคิดเห็นที่ 19 : ถามผู้ชาย จะรักผู้หญิงมีอดีตมั้ย

คุณนี่บ้าบอหวะ .... คุณจะหาคนจริงใจไปเพื่ออะไร ในเมื่อตัวคุณเองก็รักสนุก คบเพียงเพื่อผ่าน

เอาคนจริงใจไปคุณก็ทิ้งขว้าง คุณบอกมีเหตุผลจะหยุดแต่ก็หยุดไม่ได้ มันหมายความว่าตัวคุณก็ไม่อยากจะหยุดแล้วก็สนุกที่จะใช้ชีวิตแบบนี้ไปเรื่อย ๆ ไม่งั้นไม่มีเยอะแยะไปจนถึง 7 คน

แต่...... มีเพื่อนคนนึงเราเคยพูดว่า เวลาที่ผู้ชายพูดควรเอา 3 หาร แต่ถ้าผู้หญิงพูดต้องเอา 3 คูณ หมายถึงพูดเรื่องเซ็กส์อะนะ เพราะผู้ชายชอบโม้จำนวนผู้หญิงที่เค้าได้ฟัน แต่ผู้หญิงชอบพูดน้อยเกินความจริง (เป็นคน ๆ ไปนะ)

มีตั้้ง 7 คน คงไม่ใช่มีเพราะเป็นไปตามเหตุผลหรอก มีเพราะตามอารมณ์ตังหาก ดังนั้น คุณควรจะรู้ตัวเองว่า คุณเป็นพวกรักสนุกแล้วก็ไม่อยากหยุด ดังนั้นอย่าแสวงหาคนจริงใจเลย ที่สุดคุณก็อดไม่ได้ทิ้งขว้างอยู่ดี

แปลกอะ ตัวเองใช้ชีวิตสนุกสนาน กับเรื่องเซ็กส์มากมาย วันนึง มาตั้งคำถาม มีมั้ย ผู้ชายจริงใจ จะรับ กับอดีตสามีทั้ง 7 คนชั้นได้...

โดย: Tokyo_Santa เขียนเมื่อ 18 ก.พ. 10 IP IP: 110.164.118.XXX
ความคิดเห็นที่ 18 : ถามผู้ชาย จะรักผู้หญิงมีอดีตมั้ย

หากเอาเวลาที่เสียไปกับผู้ชายมาทำงานสร้างฐานะประสบการณ์การทำงานของเธอคงจะไม่น้อยเลย..เริ่มวันนี้ก็ไม่สาย

โดย: 1000อักษร เขียนเมื่อ 18 ก.พ. 10 IP IP: 61.90.97.XXX
ความคิดเห็นที่ 17 : ถามผู้ชาย จะรักผู้หญิงมีอดีตมั้ย

ถ้าตอบตามความจริง "ยากครับ ผู้ชายที่จะรับเรื่องอย่างนี้ได้" ผู้ชายดีๆ มันมีน้อยครับ ส่วนมากก็มีเจ้าของกันหมดแล้ว (เพราะเหลือน้อย และหายาก)

แต่ถ้าคุณเจอผู้ชายที่ดีกับคุณ แม้จะรู้เรื่องของคุณมาก่อน และตั้งใจที่จะรักคุณจริงๆ ขอให้คุณดีกับเขาให้มากๆ และอย่าถามเขา เรื่องที่คุณผ่านผู้ชายมาอีก

เลิกนิสัยเสียๆบางอย่างด้วยก็ดีครับ เพราะถ้าขืนคุณยังใช้ชีวิตแบบที่ผ่านมา (ยอมมีอะไรกับผู้ชายแบบง่ายๆ) คุณก็จะเจอวังวนอย่างนี้ไปเรื่อยๆนั้นแหละครับ มันจะไม่หลุดพ้นสักที

ปล.ขอโทษล่วงหน้าด้วยครับ ถ้าคุณมีเหตุจำเป็นที่ต้องมีสามีเยอะขนาดนั้น แต่ถ้าคุณไม่เด็ดขาดซะที ในอนาคตมันจะลำบากนะครับ

โดย: mmm เขียนเมื่อ 17 ก.พ. 10 IP IP: 113.53.142.XXX
ความคิดเห็นที่ 16 : ถามผู้ชาย จะรักผู้หญิงมีอดีตมั้ย

ตกลงว่า มีอะไรกัน 7 คน หรือ คนเดียวคะ!?

เรามีเพื่อนที่ไม่ซิงเหมือนกัน เราสงสารเขา ถ้าเขาต้องถูกตีค่าง่ะ
คือ สาเหตุที่เลิก มันสุดวิสัยจริงๆ แล้วไม่มีใครผิดเลย
มันเป็นเรื่องของฐานะ และ อาชีพ ที่ไปด้วยกันไม่ได้
เราก็ไม่รู้ว่าเขาจะเจอคนที่จริงใจหรือเปล่า แต่มีเพื่อนแนวนี้ที่ไม่ซิง เยอะมาก ใช้ชีวิตแบบเด็กหอที่อยู่กันอย่างสามี ภรรยาก็เงี้ยแหล่ะ

เอาเป็นว่า เป็นกำลังใจให้ละกันค่ะ

โดย: TUliP Athena เขียนเมื่อ 17 ก.พ. 10 IP IP: 125.24.15.XXX
ความคิดเห็นที่ 15 : ถามผู้ชาย จะรักผู้หญิงมีอดีตมั้ย

อืมเข้าใจค่ะ
อย่าลดคุณค่าตัวเองละกันค่ะ สู้ๆ ค่ะ
ผู้ชายที่เข้าใจคุณ น่าจะยังมีนะคะ

โดย: TUliP Athena เขียนเมื่อ 17 ก.พ. 10 IP IP: 125.24.15.XXX
ความคิดเห็นที่ 14 : ถามผู้ชาย จะรักผู้หญิงมีอดีตมั้ย

เก็บให้ได้ถึง 100 นะครับ เอาใจช่วย....

โดย: payot เขียนเมื่อ 17 ก.พ. 10 IP IP: 125.24.158.XXX
ความคิดเห็นที่ 13 : ถามผู้ชาย จะรักผู้หญิงมีอดีตมั้ย

7คน มีเหตุจำเป็นไรรึเปล่าวคะ คนที่ตอบเค้าอ่านจากที่คุณเล่ามาเท่านั้น เราไม่รู้ตื้นลึกหนาบางของคุณขอโทษด้วยนะคะ
เล่าอะไรเพิ่มได้มั้ย ถ้าสะดวกนะคะ

โดย: dunjj เขียนเมื่อ 17 ก.พ. 10 IP IP: 114.128.122.XXX
ความคิดเห็นที่ 12 : ถามผู้ชาย จะรักผู้หญิงมีอดีตมั้ย

เราว่าเธอเลือกที่จะผ่านหรือไม่ผ่านได้นะ

เป็นแฟน ไม่ได้แปลว่าเป็นสามีค่ะ

เธอเลือกได้

โดย: ตาวาว เขียนเมื่อ 17 ก.พ. 10 IP IP: 203.158.4.XXX
ความคิดเห็นที่ 11 : ถามผู้ชาย จะรักผู้หญิงมีอดีตมั้ย

ถ้าเธอผ่านมาแล้ว7คน ก็คิดว่าเราเป็นคนที่8แล้วก็ส่งต่อให้คนที่9อีกที ไม่ไหวหรอกถ้าผ่านมาขนาดนี้ เอามาทำเมียแล้วอายโครต เป็นแค่ผู้หญิงชั่วคราวก็ยังพอไหว

โดย: realist เขียนเมื่อ 17 ก.พ. 10 IP IP: 98.27.130.XXX
ความคิดเห็นที่ 10 : ถามผู้ชาย จะรักผู้หญิงมีอดีตมั้ย

อยากรู้จังว่า จขกท. อายุเท่าไหร่?
แล้วไม่เต็มใจ เสือกมีได้งัยคะ ตั้ง7คน หรือมากกว่านั้น
คุณทำอาชีพอะไรอยู่น่ะ(ขายตัวเหรอ)ถึงมาตั้งกระทู้อย่างนี้
รู้คะเลือกไม่ได้ เราว่าแบบนี้ก็ไม่ต้องเลือกหรอก แล้วแต่เวรกรรมไปแล้วกันนะ .จบ.

โดย: สาระ-(เลว)-จัง เขียนเมื่อ 17 ก.พ. 10 IP IP: 118.174.82.XXX
ความคิดเห็นที่ 9 : ถามผู้ชาย จะรักผู้หญิงมีอดีตมั้ย

มันขึ้นอยู่กับความรู้สึกครับ ว่าจะรับได้รึป่าว แต่ถึงยังไงอดีตก็เป็นอดีต ย้อนกลับไปหามันไม่ได้แล้ว.. มั้ง
ก็ทำให้มันดีขึ้นอย่าให้แย่ลงล่ะกันนะครับ

โดย: ผู้เกือบหวังดี เขียนเมื่อ 17 ก.พ. 10 IP IP: 58.9.113.XXX
ความคิดเห็นที่ 8 : ถามผู้ชาย จะรักผู้หญิงมีอดีตมั้ย

มากกว่า 7 นี่ไม่ใช่อดีตครับ
แต่มันเป็นประวัติศาสตร์

ปล.อดีตคือสิ่งที่ผ่านมาครั้งที่แล้ว แต่ ประวัติศาสตร์นี่เรียนรู้กันยันโคตรเหง้าเลยว่าผ่านมากี่รุ่นแต่กี่รุ่นแระ

โดย: maximus เขียนเมื่อ 17 ก.พ. 10 IP IP: 222.123.95.XXX
ความคิดเห็นที่ 7 : ถามผู้ชาย จะรักผู้หญิงมีอดีตมั้ย

คือหมายความว่าที่ไม่เต็มใจนี่ คือ มีครั้งเดียวที่รู้สึกไม่เต็มใจใช่ไหมคะ

นอกนั้นเต็มใจหมด จะบอกเพื่อ?

โดย: lluM เขียนเมื่อ 17 ก.พ. 10 IP IP: 58.9.234.XXX
ความคิดเห็นที่ 6 : ถามผู้ชาย จะรักผู้หญิงมีอดีตมั้ย

มันก็อยู่ที่ผู้ชายด้วย เท่าที่เห็นชีวิตจริงคนอื่นมา คือเมียก็มีหลายชายมาก่อน พอมาอยู่ด้วยกัน ก็ให้เมียขายตัวเอาเงินมาใช้จ่ายอย่างนี้ก็มี หรือบางทีผู้ชายก็รู้ว่าเมียผ่านอะไรมาบ้างเขาก็ไม่ถือสาคงชอบด้วยเพราะเมียเก่งเรื่องอย่างว่า นี่เป็นประเด็นที่เดาของเจ๊นะ

ผ่านมา 7 เจ๊ว่ามันก็เกินไปนะ อย่างน้อยๆถ้าญาติๆหรือคนใกล้ชิดของฝ่ายชายเค้ารู้เค้าอาจตังแง่รังเกียจได้นะถึงผู้ชายเค้าไม่รังเกียจก็เถอะ

แต่จริงๆถ้าคิดว่าหยุดได้แล้ว(ตั้ง7แล้วเนี่ย)ถ้าไม่มีใครรู้ประวัติเก่าๆของเรา เจ๊ว่านะก็อย่าปริปากเรื่องอดีตของเรากะใครเป็นดีที่สุด

โดย: เจ๊ เขียนเมื่อ 17 ก.พ. 10 IP IP: 58.9.142.XXX
ความคิดเห็นที่ 5 : ถามผู้ชาย จะรักผู้หญิงมีอดีตมั้ย

ทุกสิ่งที่เป็นไปมันย่อมมีเหตุผล
ว้าววววววววววววว
เหตุผล ควายๆนะสิ
กร๊ากๆๆ

รักกัน ไม่สำคัญว่า จะผ่านมากี่คน <<< เวลาพูด

โหยแมร่งเคยมีผัวมาเกิน 3คน ไม่ไหวอะ คิดหนักนะ <<< เวลาทำจิง

โดย: ใครจะไปรู้วะ เขียนเมื่อ 17 ก.พ. 10 IP IP: 125.26.248.XXX
ความคิดเห็นที่ 4 : ถามผู้ชาย จะรักผู้หญิงมีอดีตมั้ย

......ถ้าผ่านมาแล้วถึง 7 ผมต้องขอผ่านครับ
ถึงจะมีเหตุผลดีอย่างไรก็ตาม...เหตุผลของผมก็คือ 7 คนนี่
มันไม่ใช่บังเอิญหรือเผลอหรืออ่อนต่อโลกแล้ว...แต่มันเป็นเพราะความอยาก ความสำส่อน การไม่รู้จักทบทวนความผิดพลาดของตัวเอง...

ไม่ไหวหรอก....7 คนนี่มันเกินไป
ผู้หญิงมีอดีตนี่เธอมีคนรักจริงเยอะแยะ จนได้แต่งงานและอยู่กินกันอย่างครอบครัวมีความสุข...แต่มีอดึตเพราะอะไร
ผ่านมาเท่าไหร่...เข็ดหรือไม่ ตั้งใจจะเลิกสมสู่สำส่อนหรือเปล่า ?นี่แหละคือปัญหาของคุณที่ผู้ชายอยากรู้

โดย: ลุงป.6 เขียนเมื่อ 17 ก.พ. 10 IP IP: 118.172.110.XXX

MTha! Talk Ads

สนใจติดต่อ 02-100-8111