เทคนิค การมัดผม แบบแฟชั่น หมวด » เก็บตก inbox » เก็บตกจาก inbox » เทคนิค การมัดผม แบบแฟชั่น

อยากทราบว่า วิธีการมัดผมรวบขึ้นไปหมด มัดเปนจุก เหนบางคนมัดสวยมากๆ เค้าใช้ อะไร ช่วยมัดเหรอค่ะ

มีเทคนิคดีๆๆ สอนมัดผม ให้หัว ทุย ๆ ไหมค่ะ

แนะนำ หน่อยค่ะ ถ้าต้องใช้ เครื่องมีช่วยช่วยแนะนำหน่อยนะค่ะว่าเค้าเรียกว่าอะไร

รูป onn
โดย: onn
ตั้งเมื่อ: 19 ก.พ. 10
แท็ก:
กระทู้นี้ปิดไม่ให้แสดงความคิดเห็น
ผู้สนับสนุน

ความคิดเห็นที่ 9 : เทคนิค การมัดผม แบบแฟชั่น

โดย: น้องเจน เขียนเมื่อ 10 มี.ค. 10 IP IP: 61.7.218.XXX
ความคิดเห็นที่ 8 : เทคนิค การมัดผม แบบแฟชั่น

สวยดี

โดย: www.nogpus@hotmail.co.th เขียนเมื่อ 8 มี.ค. 10 IP IP: 125.27.150.XXX
ความคิดเห็นที่ 7 : เทคนิค การมัดผม แบบแฟชั่น

เราก็ชอบทำ(เพราะจะทำวันที่ไม่ได้สระผม)
แต่เราเรียกทรงอุนจิ 555

โดย: Nicky เขียนเมื่อ 25 ก.พ. 10 IP IP: 210.1.21.XXX
ความคิดเห็นที่ 6 : เทคนิค การมัดผม แบบแฟชั่น

มันอยู่ที่เจ้าของผมนะ สอนเพื่อนมัดไปหลายรอบละ มันไม่จำซะที มัดไงก็ไม่เป็น ขอแค่ประสาทสัมผัสดีๆ มัดยังไงก็สวย เชื่อพี่

ปล. หัวแบน ก็สามารถมัดให้ทุยได้ จริงๆ เอาใจช่วยคนหัวแบนนค่ะ (^___^) แบนก๊อสวยได้เน๊ววว

โดย: หัวทุย เอิกๆ เขียนเมื่อ 22 ก.พ. 10 IP IP: 111.84.8.XXX
ความคิดเห็นที่ 5 : เทคนิค การมัดผม แบบแฟชั่น

สำหรับพี่ แสกเสย ๆ ๆ ๆ

แสกเสย อย่างเดียว อิอิ

โดย: เหยี่ยว..ถลาลม เขียนเมื่อ 21 ก.พ. 10 IP IP: 124.121.165.XXX
ความคิดเห็นที่ 4 : เทคนิค การมัดผม แบบแฟชั่น

ทรงดังโงะ

ชื่อดังโงะนั้นเป็นชื่อของขนมญี่ปุ่น ชนิดหนึ่ง มีลักษณะเป็นลูกกลม ๆ คล้าย ๆ กับลูกชิ้น ซึ่งเมื่อเวลาที่สาว ๆ ทำผมทรงนี้แล้ว ผมก็จะกลม ๆ คล้าย ๆ ลูกดังโงะนั่นเอง

เอาแบบง่าย ๆ เบสิค ๆ เลยก็คือรวบผมทั้งหมด (คล้าย ๆ กับมัดผมปกตินั่นแหล่ะ) แต่เน้นให้ผมโน้มไปด้านหน้าหน่อย จากนั้นก็ยีผมที่รวบเอาไว้เล็กน้อย เพื่อให้ผมดูพอง ๆ ถ้าจะให้ดีใช้สเปรย์ฉีดผมให้อยู่ทรงก็โอเคนะ จากนั้นก็ค่อย ๆ เก็บผมเข้าด้านใน โดยใช้กิ๊บติดผมไว้เพื่อกันไม่ให้ผมหลุดลุ่ย เท่านี้ก็โอเคพร้อมสวยแล้ว

แต่สำหรับใครที่มีผมหยักศก หรือดัดผมอยู่แล้ว ก็ไม่จำเป็นต้องยีผมก็ได้นะจ๊ะ แค่เก็บผมม้วนให้เป็นทรงกลม ๆ แล้วก็ใช้สเปรย์ฉีดเพื่อให้ผมอยู่ทรงก็พอแล้ว

งานนี้สาวไหนครีเอทหน่อยก็เลือกที่ติดผม หรือยางรัดผมแบบสวย ๆ สไตล์เก๋ ๆ ก็เลือกมาตกแต่งผมได้ตามใจชอบเลย

ที่มา :-)oknation

โดย: นางสาวมาโดก้า Diva กิ๊บกิ้ว เขียนเมื่อ 21 ก.พ. 10 IP IP: 98.161.52.XXX
ความคิดเห็นที่ 3 : เทคนิค การมัดผม แบบแฟชั่น

ทรงดังโงะ

ชื่อดังโงะนั้นเป็นชื่อของขนมญี่ปุ่น ชนิดหนึ่ง มีลักษณะเป็นลูกกลม ๆ คล้าย ๆ กับลูกชิ้น ซึ่งเมื่อเวลาที่สาว ๆ ทำผมทรงนี้แล้ว ผมก็จะกลม ๆ คล้าย ๆ ลูกดังโงะนั่นเอง

เอาแบบง่าย ๆ เบสิค ๆ เลยก็คือรวบผมทั้งหมด (คล้าย ๆ กับมัดผมปกตินั่นแหล่ะ) แต่เน้นให้ผมโน้มไปด้านหน้าหน่อย จากนั้นก็ยีผมที่รวบเอาไว้เล็กน้อย เพื่อให้ผมดูพอง ๆ ถ้าจะให้ดีใช้สเปรย์ฉีดผมให้อยู่ทรงก็โอเคนะ จากนั้นก็ค่อย ๆ เก็บผมเข้าด้านใน โดยใช้กิ๊บติดผมไว้เพื่อกันไม่ให้ผมหลุดลุ่ย เท่านี้ก็โอเคพร้อมสวยแล้ว

แต่สำหรับใครที่มีผมหยักศก หรือดัดผมอยู่แล้ว ก็ไม่จำเป็นต้องยีผมก็ได้นะจ๊ะ แค่เก็บผมม้วนให้เป็นทรงกลม ๆ แล้วก็ใช้สเปรย์ฉีดเพื่อให้ผมอยู่ทรงก็พอแล้ว

งานนี้สาวไหนครีเอทหน่อยก็เลือกที่ติดผม หรือยางรัดผมแบบสวย ๆ สไตล์เก๋ ๆ ก็เลือกมาตกแต่งผมได้ตามใจชอบเลย

ที่มา :-)oknation.com

โดย: นางสาวมาโดก้า Diva กิ๊บกิ้ว เขียนเมื่อ 21 ก.พ. 10 IP IP: 98.161.52.XXX
ความคิดเห็นที่ 2 : เทคนิค การมัดผม แบบแฟชั่น

คนที่มัดสวยๆๆนะ หัวเขาหัวทุยอยู่แล้ว
พวกที่ไปตัดผมแล้วไม่ดูหัวตัวเองว่าเป็นแบบไหน
สงสารช่างตัดผมค่ะ
บางคนหัวแบนแล้วบอกว่่าเอาแบบนี้แบบนั้น จะให้มันทุย
มันทำไม่ได้หรอกค่ะ อาจจะได้ แต่ก็อย่าไปหวังอะไรมากเลย
ปล.อันนี้ฟังมาจากวันนั้นไปนั่งทำผม มีคู้รักข้าวใหม่ พาแฟนไปตัดผม หนังหน้าบวกกับสีผิว มันไม่ดูตัวมันเองเล้ย จะเอาแบอินเทรน เกาหลี ตัดเสร็จแอบไม่พอใจช่าง (หนังหน้าเเละสีผิวเราก็ไม่ดีหรอก แต่เราก็ประมาณตัวเอง ไม่ได้ตามเทรนด์ เอาที่ตัวเองดูได้พอ)

โดย: Sais เขียนเมื่อ 20 ก.พ. 10 IP IP: 115.67.164.XXX
ความคิดเห็นที่ 1 : เทคนิค การมัดผม แบบแฟชั่น

ต้องเป็นผมซอยสไลด์ ถึงจะทุยๆค่ะ ผมตรงแหน่ว ยังไงก็ไม่ทุยหรอกจ้ะ เวลาไปตัดผมก็บอกช่าง ให้ซอยให้ข้างบนมันทุยๆ ข้างล่างเหลือแค่ตะกุยๆแบบขนแมว แล้วรวบขึ้นไปกลางกระหม่อม โอ๊ว เป็นเด็กมัธยมน้อยๆ ผูกโบว์กิ๊บเก๋ ข้างหน้าตัดม้าปัดเป๋ กรี๊ด สวยแล้วอย่ามาว่ากัน โฮะๆๆๆๆ

โดย: น้องเมเปิ้ล แก่แต่ชอบทำตัวเด็ก เขียนเมื่อ 20 ก.พ. 10 IP IP: 69.158.26.XXX

MTha! Talk Ads

สนใจติดต่อ 02-100-8111