สุนัขและแมว มาขี้หน้าบ้านเรา เหม็นมาก วางยาเบื่อจะดีไหม หมวด » เก็บตก inbox » เก็บตกจาก inbox » สุนัขและแมว มาขี้หน้าบ้านเรา เหม็นมาก วางยาเบื่อจะดีไหม

สุนัขและแมว มาขี้หน้าบ้านเรา เหม็นมาก วางยาเบื่อจะดีไหม  
มาขี้หน้าบ้านเราเกือบทุกวัน
เพราะว่าหน้าบ้านเราเป็นสนามหญ้าโล่ง สัตว์สี่เท้าเข้าออกได้ง่าย

อีกอย่างที่เลือกขี้หน้าบ้านเราเพราะว่ามีแต่หน้าบ้านเราที่เป็นพื้นที่โล่ง กับหน้าบ้านข้าง ๆอีกบ้าน

เพราะว่าในซอยบ้านอื่นเขาทำประตูเหล็กหมด

เราว่าจะทำประตูเหล็กบ้าน คงทำไม่ได้ เพราะว่าเป็นบ้านเช่า

แต่สุนัขและแมวเป็นของคนหน้าบ้าน ที่ปกติไม่ค่อยพูดกันสักเท่าไหร่

ผมเองเพิ่งมาอยู่ที่หลัง

เจ้าของสุนัขไม่รู้เขารู้ป่าวว่า ทำบ้านคนอื่นรำคาญ

ผมเลยคิดว่าหารั้วสีเขียวเหมือนหลังคาจอดรถห้างโลตัสมากั้นรอบ ๆบ้าน

เพราะว่าวันนี้เหม็นขี้แมวมาก  ตอนเช้าถมแล้ว แมวตัวนี้มันมาเขี่ยที่ผมถมอีก

เลยคิดอยากจะวางยาเบื่อให้ตายให้หมด

คุณเห็นด้วยไหม

เห็นด้วยหรือไม่เห็นด้วย ช่วยหาทางออกให้ทีครับ

หน้าบ้านผมวางม้าหินอ่อนไว้ กะว่านั่งเล่นตอนเย็นๆ

แต่ที่ไหนได้ ต้องมาเหม็นขี้หมาขี้แมว น่าเบื่อจริง ๆ

รูป edfed
โดย: edfed
ตั้งเมื่อ: 27 ก.พ. 10
แท็ก:
กระทู้นี้ปิดไม่ให้แสดงความคิดเห็น
ผู้สนับสนุน

ความคิดเห็นที่ 61 : สุนัขและแมว มาขี้หน้าบ้านเรา เหม็นมาก วางยาเบื่อจะดีไหม

ไม่ถูกกับคนข้างบ้าน ก้อเพราะเรื่องหมาๆ เนี่ยแหละค่ะ(ไม่มีคนคบ)

โดย: น้ำหวานเย็น เขียนเมื่อ 18 มี.ค. 10 IP IP: 125.27.229.XXX
ความคิดเห็นที่ 60 : สุนัขและแมว มาขี้หน้าบ้านเรา เหม็นมาก วางยาเบื่อจะดีไหม

อย่าวางยาเบื่อเลยค่ะมันบาปมากนะคะชีวิตใคร ใครก็รักทั้งนั้นแหละค่ะ แต่ที่ผิดจริงๆ มันไม่ใช่หมานะคะ แต่หากเป็นเจ้าของหมาตังหาก ซึ่งหน้าบ้านดิฉันก็มีหมามาขึ้หน้าบ้านทุกวันเช่นกันทำมันทุกอย่างเลย ไม่ว่าจะน้ำยาล้างห้องน้ำกัดหน้าบ้านจนกร่อนซีดหมดแล้ว,น้ำส้มสายชูก็แล้ว,ขวดน้ำเปล่า,ล้างผงซักฟอกหน้าบ้านจนนอง จนหมดหนทางเครียดแทบทุกวันเลยค่ะแต่เจ้าของหมายืนมองเฉยเลย (ไม่อย่างมีเรื่องค่ะแต่เจ้าของไม่มีสามัญสำนึกเอาเสียเลย จริงมั๊ยคะ)

โดย: มีมี่ เขียนเมื่อ 18 มี.ค. 10 IP IP: 125.27.229.XXX
ความคิดเห็นที่ 59 : สุนัขและแมว มาขี้หน้าบ้านเรา เหม็นมาก วางยาเบื่อจะดีไหม

มันจะเป็นเดือดเป็นร้อนอไรคับเนี่ย

จขกท เค้าก้อมาถามก่อ

ไม่ได้เบื่อแล้วแล้วมาประกาศผลงานซะหน่อย

ด่ากันสะใจเลย

ฟังมานิดตีโพยตีพาย ใส่เสื้อสีป่าว

โดย: เหอะๆ เขียนเมื่อ 13 มี.ค. 10 IP IP: 192.168.50.XXX
ความคิดเห็นที่ 58 : สุนัขและแมว มาขี้หน้าบ้านเรา เหม็นมาก วางยาเบื่อจะดีไหม

ก้าพูดเนอะวางยาเบื่อ จิตใจโหดร้ายมากก

โดย: ฟลอร่า เขียนเมื่อ 8 มี.ค. 10 IP IP: 125.24.2.XXX
ความคิดเห็นที่ 57 : สุนัขและแมว มาขี้หน้าบ้านเรา เหม็นมาก วางยาเบื่อจะดีไหม

เรื่องแบบนี้แจ้งความดำเนินคดีได้นะครับ ลองไปคุยกับเจ้าของหมาดูจะเอายังไง ปล่อยหมามาถ่ายมูลหน้าบ้านคนอื่นมีความผิด เสียค่าปรับ

ส่วนวางยาเบื่อหมาคนอื่นก็มีความผิด เสียค่าปรับอีกเหมือนกัน

โดย: อืมมมม เขียนเมื่อ 4 มี.ค. 10 IP IP: 124.120.140.XXX
ความคิดเห็นที่ 56 : สุนัขและแมว มาขี้หน้าบ้านเรา เหม็นมาก วางยาเบื่อจะดีไหม

น้ำส้มสายชูดีที่สุด.

นำน้ำส้มสายชูมาผสมน้ำหรือไม่ผสมน้ำก็ได้ ไปราดหรือพรมหน้าบ้าน

กับทุกที่ที่คุณไม่อยากให้หมาแมวมาทำเลอะเทอะ นะคะ

หากเป็นในตัวบ้านก็ผสมน้ำสักหน่อยกลิ่นจะได้ไม่ฉุดสำหรับคนค่ะ

เราเลี้ยงแมวไว้หลายตัวมักชอบฉี่สร้างอนาเขต น้ำส้มสายชูนี่แหละเป็นตัวไล่ได้เป็นอย่างดี

โดย: หมาแมวไม่ชอบกลิ่นสาปน้ำส้มสายชู เขียนเมื่อ 4 มี.ค. 10 IP IP: 92.132.108.XXX
ความคิดเห็นที่ 55 : สุนัขและแมว มาขี้หน้าบ้านเรา เหม็นมาก วางยาเบื่อจะดีไหม

น้ำส้มสายชูดีที่สุด.

นำน้ำส้มสายชูมาผสมน้ำหรือไม่ผสมน้ำก็ได้ ไปราดหรือพรมหน้าบ้าน
กับทุกที่ที่คุณไม่อยากให้หมาแมวมาทำเลอะเทอะ นะคะ
หากเป็นในตัวบ้านก็ผสมน้ำสักหน่อยกลิ่นจะได้ไม่ฉุดสำหรับคนค่ะ
เราเลี้ยงแมวไว้หลายตัวมักชอบฉี่สร้างอนาเขต น้ำส้มสายชูนี่แหละเป็นตัวไล่ได้เป็นอย่างดี

โดย: หมาแมวไม่ชอบกลิ่นสาปน้ำส้มสายชู เขียนเมื่อ 4 มี.ค. 10 IP IP: 92.132.108.XXX
ความคิดเห็นที่ 54 : สุนัขและแมว มาขี้หน้าบ้านเรา เหม็นมาก วางยาเบื่อจะดีไหม

มันบาปครับ อย่าวางอย่าเบื่อเลย หาวิธีไล่มันไปขี้ที่อื่นก่อนดีกว่าครับ

โดย: gee เขียนเมื่อ 2 มี.ค. 10 IP IP: 58.64.101.XXX
ความคิดเห็นที่ 53 : สุนัขและแมว มาขี้หน้าบ้านเรา เหม็นมาก วางยาเบื่อจะดีไหม

พริกไท น่าจะเป็นอีกทางเลือก
ตำหยาบๆแล้ว เอาไปโรยไว้ตรงที่ หมา-แมว ชอบมาขี้
มันจะไม่มาขี้ ที่ตรงนี้อีกเลย(โดยส่วนตัวเคยทำแล้วได้ผล)
ถ้า จขกท.ทำแล้วไม่ได้ผลก็ขออภัยล่ะกัน ครับ

โดย: ผู้ร้าย... เขียนเมื่อ 2 มี.ค. 10 IP IP: 117.47.119.XXX
ความคิดเห็นที่ 52 : สุนัขและแมว มาขี้หน้าบ้านเรา เหม็นมาก วางยาเบื่อจะดีไหม

ลองกินยาเบื่อดูก่อนดีไหม ต้องเช็คดูว่ามันแรงพอจะฆ่าหมาแมวตายได้ แล้วค่อยวางยามัน จะทำอะไรให้สำเร็จก็ต้องลองก่อนสิ ไม่งั้นไม่สำเร็จนะ

โดย: ด้วยความปรารถนาดี เขียนเมื่อ 2 มี.ค. 10 IP IP: 222.123.47.XXX
ความคิดเห็นที่ 51 : สุนัขและแมว มาขี้หน้าบ้านเรา เหม็นมาก วางยาเบื่อจะดีไหม

หมา แมวมันรู้มั้ยว่ามันทำผิด
ถ้ามันรู้ผิดชอบชั่วดี มันจะเกิดเป็นเดรัจฉานเหรอ ถามหน่อย
ชีวิตคุณ คุณรักมั้ย ใครๆก็รักชีวิต
มีสิทธิ์อะไรไปทำร้ายชีวิตอื่น
การฆ่าคือการแก้ปัญหาเหรอ
ถ้าคนเมามาปัสสวะหน้าบ้านคุณ คุณจะดักฆ่าเลยมั้ย
หัดฟังธรรม เข้าวัดเข้าวาซะมั่งนะ
ปัญหามันมีทางแก้เยอะแยะ
สัตว์มันสอน มันฝึกได้ทั้งนั้นแหละ
ไอ้เจ้าของมันไม่ทำเอง
คุยกับเจ้าของมันสิ
แค่จะจับเข่าคุยกันดีๆยังไม่กล้าคุยเลย
แต่วิธีที่ไม่น่าคิดขึ้นมาได้กลับคิดจะทำ

โดย: Nicky เขียนเมื่อ 2 มี.ค. 10 IP IP: 210.1.21.XXX
ความคิดเห็นที่ 50 : สุนัขและแมว มาขี้หน้าบ้านเรา เหม็นมาก วางยาเบื่อจะดีไหม

ของผมก็เจอปํญหาประมาณนี้นะ แต่มันไมขี้อย่างเดียว
มันชอบคาบรองเท้าไป ประมาณ 4-5 คุ่แล้ว บอกเจ้าของมันก็บอกว่า ทำไม่ไม่เก็บรองเท้า ฟังแล้วแล้วกรูงงง หมามรึงผิดแท้ๆ มาด่าอีกว่ากรูไม่เก็บรองเท้า

โดย: โดนเหมืนอกันอะ เขียนเมื่อ 2 มี.ค. 10 IP IP: 202.28.24.XXX
ความคิดเห็นที่ 49 : สุนัขและแมว มาขี้หน้าบ้านเรา เหม็นมาก วางยาเบื่อจะดีไหม

ให้นำขวดพลาสติก เช่น แป๊บซี่ ลอกแผ่นออก ให้เหลือแต่ขวดใสๆๆ ใส่น้ำให้เต็มขวด ตั้งไว้บริเวณที่หมาชอบฉี่ กันจะหมาฉี่ได้ เห็นหลายบ้านเขาทำกัน หมามันจะกลัว ลองดู

โดย: มิ เขียนเมื่อ 2 มี.ค. 10 IP IP: 203.131.211.XXX
ความคิดเห็นที่ 48 : สุนัขและแมว มาขี้หน้าบ้านเรา เหม็นมาก วางยาเบื่อจะดีไหม

อีกกระทู้หนึ่งระดมทุนช่วยน้องหมา
มาอีกกระทู้หนึ่ง ระดมคนช่วยฆ่าหมา

ต่างการด้านศิลธรรมจริงๆ

เข้าใจเลยว่า จขกท เป็นคนอย่างไร

เข้าวัดเข้าวาม้าง ทุกตารางนิ้ว ทุกพื้นที่ของโลกนี้เป็นของ ทุกสิ่งทุกอย่าง ร่วมกัน ผิดตรงที่ มนุษย์แย่งทุกอย่างมาหมด

แม้แต่พื้นที่หมาขี้ ยังยึดเป็นของตัวเอง

โดย: sfsdfdfsd เขียนเมื่อ 2 มี.ค. 10 IP IP: 110.164.182.XXX
ความคิดเห็นที่ 47 : สุนัขและแมว มาขี้หน้าบ้านเรา เหม็นมาก วางยาเบื่อจะดีไหม

tel 1555

โดย: กระเทยทมิฬ เขียนเมื่อ 2 มี.ค. 10 IP IP: 202.129.59.XXX
ความคิดเห็นที่ 46 : สุนัขและแมว มาขี้หน้าบ้านเรา เหม็นมาก วางยาเบื่อจะดีไหม

ใครเจอก้อน่าหงุดหงิดนะ แถวบ้านก้อมีเราใช้วิธีตะโกนโหวกเหวก
เหตุการณ์สมมุติ เมื่อมีหมาจะมาหาที่ฉิ้งหน้าบ้านเรา หรือเข้ามาในสนามบ้านเรา เราจะตะโกนไอ่หมา(สมมุติชื่อหมา) ไอ่บ้า ไอ่นิสัยไม่ดี และขว้างปาของไปด้วย แบบประมาณด่ากระทบเจ้าของด้วย เดี๋ยวเจ้าของก้อจะรีบมาเรียกหมากลับ แต่เจ้าของหมาแถวบ้านเราเค้านิสัยดีนะยกเว้นเรื่องปล่อยหมา

คห.39 คุณซุ่มอยู่นานละ แจ่มค่ะ น่าจะใช้วิธีนี้นะคะ จขกท ถ้าเจอเจ้าของหมาเชรี้ยๆ ถ้าเค้ารักหมาเค้าก้อต้องระวังสุดๆแระงานนี้

โดย: วิญญาณ เขียนเมื่อ 2 มี.ค. 10 IP IP: 124.121.132.XXX
ความคิดเห็นที่ 45 : สุนัขและแมว มาขี้หน้าบ้านเรา เหม็นมาก วางยาเบื่อจะดีไหม

ผมว่าวิธีวางยาเบื่อเป็นเรื่องที่บาปมากนะครับ คุณอาจจะหายเหม็นแต่บาปกรรมจะตามคุณไปตลอดชีวิตเลยนะ เบาะๆแค่เอายาฉุนหรือหาน้ำที่มันมีกลิ่นแรงๆไปฉีดตรงที่มันมาอึก้อพอนะครับ

โดย: หัวกล้วย เขียนเมื่อ 2 มี.ค. 10 IP IP: 192.168.0.187, 127.0.0.XXX
ความคิดเห็นที่ 44 : สุนัขและแมว มาขี้หน้าบ้านเรา เหม็นมาก วางยาเบื่อจะดีไหม

ความคิดเห็นที่ 42 โดย: IIน้ำตาลทรายII
น้องตาล โคดโหดเลยว่ะ

โดย: เหยี่ยว..ถลาลม เขียนเมื่อ 2 มี.ค. 10 IP IP: 124.121.159.XXX
ความคิดเห็นที่ 43 : สุนัขและแมว มาขี้หน้าบ้านเรา เหม็นมาก วางยาเบื่อจะดีไหม

ไม่ดีหรอกค่ะ วิธีที่ดัสุด คือเอาพริกไทนป่นมาโรยหน้าบ้าน (ตรงที่หมามักจะมาอนู่บ่อยๆ) โรยให้ทั่วนะค่ะ นิสัยของหมาคือ เวลาหมาจะมาอึมักจะดมกลิ่นที่คิดว่าจะปล่อยอึได้ ดังนั้นถ้าเราเอาพริกไทยป่นไปโรยไว้ไก่อน เวาลาหมามันจะมาอึที่เดิม พอมันดมกลิ่นมันก็ไมอึแล้วค่ เพราะมันจะฉุน เหมือนเวลาเราฉุนแหละค่ะ และแล้วมันก็จะจากไปเองโดยที่ไม่ยุ่งหน้าบ้านเราอีก เพราะฉะนั้นอย่าฆ่ามันเลนค่ะ แค่ไล่ก็พอ มันก็จะไม่กลับมายุ่งกับคุณอีกนะค่ะ

โดย: ประสบการณ์เดีัยวกัน เขียนเมื่อ 2 มี.ค. 10 IP IP: 61.90.83.XXX
ความคิดเห็นที่ 42 : สุนัขและแมว มาขี้หน้าบ้านเรา เหม็นมาก วางยาเบื่อจะดีไหม

วางยาเลยคะ จะได้บอกเจ้าของหมาถูกว่าใครฆ่า อิอิ

โดย: IIน้ำตาลทรายII เขียนเมื่อ 1 มี.ค. 10 IP IP: 202.91.19.XXX
ความคิดเห็นที่ 41 : สุนัขและแมว มาขี้หน้าบ้านเรา เหม็นมาก วางยาเบื่อจะดีไหม

เคยเจอปัญหาแบบนี้เหมือนกัน...โยนประทัดใส่2ครั้ง..จบ

โดย: เจ้จูซอย8 เขียนเมื่อ 1 มี.ค. 10 IP IP: 118.173.151.XXX
ความคิดเห็นที่ 40 : สุนัขและแมว มาขี้หน้าบ้านเรา เหม็นมาก วางยาเบื่อจะดีไหม

เหมือนกันเลย ไอ่บ้านเยื้องๆ ชอบปล่อยหมามา อึบ้านเรา (ขนาดปิดประตู มันมุดเข้ามา) เราโมโห เลยเก็บอึหมามันไปปาบ้านมัน แล้วก็ฟ้องนิติ หมูบ้าน ฟ้องไปสองที ก็ไม่เป็นผล
กะว่าจะ เอาป้ายไปแขวนด่า หน้าบ้านมัน ว่าเลี้ยงหมา มารยาททราม เอามาถ่ายรดบ้านคนอื่น แล้วบ้านเราก็มีหมา 3 ตัว มันมีแค่ตัวเดียว จะเก็บของเราไป โยนบ้านมันให้หมดเลย

วิธีใส่สลอด น่าจะ work เพราะมันมา ขโมยของบ้านเรากินประจำ

โดย: heng เขียนเมื่อ 1 มี.ค. 10 IP IP: 125.24.80.XXX
ความคิดเห็นที่ 39 : สุนัขและแมว มาขี้หน้าบ้านเรา เหม็นมาก วางยาเบื่อจะดีไหม

สลอดครับ...
บ้านผมเป็นบ่อยครับ...เจ้าของหมาในซอยชอบปล่อยออกมาขี้นอกบ้าน
แล้วมันก็เข้ามาขี้หน้าบ้านผมประจำ...

ผมก็เอา.." สลอด "..คลุกไก่ทอดหมูทอด...วางไว้ติดกับประตูบ้าน
แล้วเขียนป้ายบอกไว้ว่า.." บ้านนี้ให้อาหารหมาด้วยไก่คลุกสลอด "..

เท่านี้เองครับ...

โดย: ซุ่มอยู่นานละ เขียนเมื่อ 1 มี.ค. 10 IP IP: 58.97.49.XXX
ความคิดเห็นที่ 38 : สุนัขและแมว มาขี้หน้าบ้านเรา เหม็นมาก วางยาเบื่อจะดีไหม

ผิดที่คนเลี้ยงนะ สังเกตดูตอนเย็นๆ จะมีเจ้าของหมาปล่อยหมาออกมาระบายทุกข์ เสร็จกิจก็เข้าบ้าน ซึ่งทุเรศมากกกกก..

จัดการที่คนเลี้ยงค่ะ

โดย: ธิดาปลาทู เขียนเมื่อ 1 มี.ค. 10 IP IP: 119.31.5.XXX
ความคิดเห็นที่ 37 : สุนัขและแมว มาขี้หน้าบ้านเรา เหม็นมาก วางยาเบื่อจะดีไหม

วางยาเบื่อเลยมันก็เกินไปค่ะ
มันไม่ได้ฆ่าใครตายถึงกับต้องไปเอาชีวิตมันนี่
หาทางป้องกัน หรือบอกเจ้าของหมาแมวไปดีกว่าค่ะ

โดย: -*- เขียนเมื่อ 1 มี.ค. 10 IP IP: 180.183.26.XXX
ความคิดเห็นที่ 36 : สุนัขและแมว มาขี้หน้าบ้านเรา เหม็นมาก วางยาเบื่อจะดีไหม

ไม่ว่าที่ไหนก็เจอปัญหานี้
วางยาเบื่อ .....บาปนะ...สัตว์ไม่รู้ภาษา..อภัยเถิด

ลองทำดูนะ ....พริก พริกไทย...ละลายน้ำ ...ฉีดให้ทั่วๆๆๆ..ไม่บาป.เสียเงินนิดหน่อย...หงุดหงิดนิดนึง.....
อาจได้ผล

ที่บ้าน....เอาน้ำใส่ขวดพลาสติค...โยนให้ตกใจหนีไป......ไม่บาป......

โดย: น่าเห็นใจ เขียนเมื่อ 1 มี.ค. 10 IP IP: 124.120.197.XXX
ความคิดเห็นที่ 35 : สุนัขและแมว มาขี้หน้าบ้านเรา เหม็นมาก วางยาเบื่อจะดีไหม

ลองเอาขวดใส่น้ำตั้งไว้ เพราะเราทำต้นไม้หน้าบ้าน มันมาคุ้ยดินนอน พอเอาน้ำใส่ขวดใส ๆ น่ะ มันก็ไม่มา หลายขวดหน่อย

โดย: ew เขียนเมื่อ 1 มี.ค. 10 IP IP: 124.122.146.XXX
ความคิดเห็นที่ 34 : สุนัขและแมว มาขี้หน้าบ้านเรา เหม็นมาก วางยาเบื่อจะดีไหม

# 32 พูดให้มันมีเหตุผล และทำได้หน่อยนะครับ คนทั่วไปมันเดือดร้อน

ต้องช่วยกัน ที่ผมว่าคุณลองดูสิ แล้วจะรู้ว่ามันจริง โดยไม่มีเหตุผล เอ้ออออ ลองสิ ๆ ผมไม่ได้เพ้อเจ้อนะ..

โดย: เหยี่ยว..ถลาลม เขียนเมื่อ 1 มี.ค. 10 IP IP: 124.121.159.XXX
ความคิดเห็นที่ 33 : สุนัขและแมว มาขี้หน้าบ้านเรา เหม็นมาก วางยาเบื่อจะดีไหม

สัส
เออ แล้ว บอกมึงหน่อยก็ได้เป็นการเพิ่มเติม
ความบกพร่องของเมิง
ถ้าแมลงวันเยอะ ให้ใช้ถุงพลาสติกใส ใส่น้ำ ร้ดปากถุง
(ไม่ใช่ปากมึงนะอิสัส)
แขวนไว้ มันไปเอง โดยไม่มีเหตุผล เอ้อ เจ๋งป่ะหมอ หมา

โดย: เหยี่ยว..ถลาลม เขียนเมื่อ 1 มี.ค. 10 IP IP: 124.121.159.XXX
ความคิดเห็นที่ 32 : สุนัขและแมว มาขี้หน้าบ้านเรา เหม็นมาก วางยาเบื่อจะดีไหม

ใช้วิธีนี้สิได้ผลแน่ๆ หาเอ็ม 79 มาสักลูกแล้วก็คอยมาเมื่อไหรก็โยนเลย อิอิอิ ล้อเล่นอะ ขวดใส่น้ำวางไว้สิได้ผลดีด้วย

โดย: เดชา เขียนเมื่อ 1 มี.ค. 10 IP IP: 112.142.148.XXX
ความคิดเห็นที่ 31 : สุนัขและแมว มาขี้หน้าบ้านเรา เหม็นมาก วางยาเบื่อจะดีไหม

กุไม่ใช่หมอแมว
แค่กุวาง ขวดน้ำเปล่วไว้ มันก็ไม่มาขี้เยี่ยวแล้ว
แสรด รู้ซะบั้ง ? ถุย คุยกันจัง

ความคิดเห็นที่ 30 : สุนัขและแมว มาขี้หน้าบ้านเรา เหม็นมาก วางยาเบื่อจะดีไหม

หมา แมว มันไม่รู้เรื่องหรอกครับ

เอาปืนไปยิงคนเลี้ยง จะดีกว่านะครับ

โดย: อา_อ๊าม_อ๊ด เขียนเมื่อ 1 มี.ค. 10 IP IP: 118.173.96.XXX
ความคิดเห็นที่ 29 : สุนัขและแมว มาขี้หน้าบ้านเรา เหม็นมาก วางยาเบื่อจะดีไหม

ไม่เห็นด้วยกลัวบาปจะตามสนองคุณ หาวิธีอย่างอื่นที่ดีกว่า

โดย: โบน เขียนเมื่อ 1 มี.ค. 10 IP IP: 125.25.245.XXX
ความคิดเห็นที่ 28 : สุนัขและแมว มาขี้หน้าบ้านเรา เหม็นมาก วางยาเบื่อจะดีไหม

น้าผม ขนาดหมาไม่ได้ทำอะไรให้เดือดร้อน
แกยัง วางทั้งซอยเลยครับ ส่งขึ้นสวรรค์ไปเจ็ดแปดตัว
ตอนมีแกอยู่โล่งใจ
ไม่มีหมารุมวิ่งไล่รถมอไซค์เ:-)กันกราวเกรียว ไม่มีขี้หมาหน้าบ้าน
แกแน่จริงๆ ทุกวันนี้ก็ยังเห็นสุขสบายดีอยู่
แต่ผมก็ ไม่เห็นด้วยครับ

โดย: ttt เขียนเมื่อ 1 มี.ค. 10 IP IP: 58.9.150.XXX
ความคิดเห็นที่ 27 : สุนัขและแมว มาขี้หน้าบ้านเรา เหม็นมาก วางยาเบื่อจะดีไหม

ปัญหาอยู่ที่คนเลี้ยง ไม่ได้อยู่ที่หมา หมามันเคยขี้ตรงไหน มันก็มาขี้ที่ประจำมัน
เจ้าของหมา ควบคุมหมา ขับถ่ายได้ ผมยังสั่งหมาผม ขี้เยี้ยวเป็นที่ได้เลย แต่ต้อง คอยสอดส่องแล้วควบคุมอย่างจริงจัง เพราะ หมามันก็คือหมา หมามัน นิสัยคล้ายเด็ก ล่ะคับ เอาแน่เอานอนกับมันได้ที่ไหน
อิอิ แต่เป็นผม จะส่องหมา อย่างคห 3 เอาให้เข็ด ก็ถ้าเจ้าของมันรักหมา ห่วงหมา มันยังปล่อยมาให้ ผมยิงเล่นก็ช่วยไม่ได้ ชอบสะด้วยเป้าบิน

โดย: ต้าเปา เขียนเมื่อ 1 มี.ค. 10 IP IP: 124.122.226.XXX
ความคิดเห็นที่ 26 : สุนัขและแมว มาขี้หน้าบ้านเรา เหม็นมาก วางยาเบื่อจะดีไหม

โดนแบบนี้เหมือนกัน แต่ต้องอดทน เจ้าของหมาเป็นพวกนักเลง พยายยามกวาดไปทิ้งตลอด มันก็มาน้อยลง

ที่เบื่อมากกว่าก็ หมาปากซอย ที่วิ่งไล่มอเตอร์ไซด์กับจักรยาน ไล่ทั้งกลางวันกลางคืน ผ่านทีไหนไล่ทีนั้น เคยไปคุยกับเจ้าของ มันตอบกลับมาว่า หมามันก็เป็นอย่างนั้นของมัน แล้วยังต่อว่าเราว่า เรามัน เป็นหมา เพราะไปเคืองหมาของมัน (สงสัยสมองหมามันแพร่ไปถึงสมองเจ้าของด้วย)

ไม่ได้มีสำนึกเลย รู้เลยว่าพ่อแม่ครูอาจาร์ยที่สั่งสอนมันมา เป็นยังไงเป็นคนแบบไหน หลังจากนั้นถ้าดึกๆเราขับรถผ่าน ถ้ามีโอกาสเราจะเอารถเราไล่บี้มันสักพัก (เอาคืน)เปิดหน้าต่างให้มันจำกลิ่นเราได้ สะใจดี

โดย: เบื่อหมาสุดๆ เขียนเมื่อ 1 มี.ค. 10 IP IP: 125.24.12.XXX
ความคิดเห็นที่ 25 : สุนัขและแมว มาขี้หน้าบ้านเรา เหม็นมาก วางยาเบื่อจะดีไหม

บาปค่ะ อย่ามันทำเลย คิดซะว่ามันเป็นสัตว์ ส่วนคุณอ่ะมนุษย์ รู้ผิดชอบชั่วดี อย่าทำมันเลยค่ะ บาปกรรมต่อกันเปล่าๆนะคะ

โดย: lluM เขียนเมื่อ 28 ก.พ. 10 IP IP: 61.90.96.XXX
ความคิดเห็นที่ 24 : สุนัขและแมว มาขี้หน้าบ้านเรา เหม็นมาก วางยาเบื่อจะดีไหม

แค่นี้ก็ต้องวางยาเบื่อเลยเหรอ ต่อไปถ้าคนที่อยู่ใกล้คุณผายลมแล้วคุณได้กลิ่นเหม็นก็อย่าลืมวางยาเบื่อคนนั้นด้วยล่ะ
คิดวิธีแก้ปัญหาได้แค่นี้เองเหรอ หมามันก็รักชีวิตมันนะ รึว่าคุณไม่รักชีวิตตัวเอง

โดย: Schnitzel เขียนเมื่อ 28 ก.พ. 10 IP IP: 124.122.210.XXX
ความคิดเห็นที่ 23 : สุนัขและแมว มาขี้หน้าบ้านเรา เหม็นมาก วางยาเบื่อจะดีไหม

อย่าทำเด็ดขาด เคยเห็นหมาแมวมันโดนยาเบื่อแล้วทุรนทุราย
น่าเวทนามาก
แนะนำให้เอาน้ำสมสายชูมาราดบริเวณที่แมวอึ
ถ้ามันได้กลิ่นฉุน ๆ มันจะไปเอง พริกไทยก็ใช้ได้ผลนะ
เคยเห็นบางบ้านเอาน้ำใส่ขวดใส ๆ มาวางหน้าบ้านกันหมาอึ

บ้านตัวเองก็มีแมวเพื่อนบ้านมาอึบ่อย แต่ไม่ค่อยสนใจมันอ่ะ
เพราะทำงานไม่มีเวลาอยู่บ้าน ดมอึแมว แถมบางครั้งยังให้ข้าวให้น้ำมันกินอีก ไม่อยากเครียดกับเรื่องแค่เนี่ยอ่ะ

โดย: Zara เขียนเมื่อ 28 ก.พ. 10 IP IP: 118.174.25.XXX
ความคิดเห็นที่ 22 : สุนัขและแมว มาขี้หน้าบ้านเรา เหม็นมาก วางยาเบื่อจะดีไหม

ของแบบนี้ ใครไม่เจอกับตัวไม่รู้จริงๆ ...

...ผมก็เคยครับ คิดว่าจะเอาปืน(อัดลม)ไปยิงหมามัน แต่คิดดูอีกที หมามันก็ไม่รู้เรื่องนี่หว่า ก็เลยไปคุยกับเจ้าของครับ เจ้าของเขาก็ดีนะ หลังจากนั้น พอเขาปล่อยหมาออกมา เขาจะถือถุงก๊อบแก๊บตามเลย คอยเก็บขี้หมาอ่ะ ...

ปัญหาบางอย่างอาจแก้ได้ง่ายกว่าที่คิดนะครับถ้าเราพูดกันแบบตรงๆ ...

แต่ถ้าพูดแล้วเจ้าของตีลูกมึน ก็วางยาเจ้าของมันเถอะครับ ...

ปล.จากคห.9 เพิ่งรู้นะครับ ว่าหมามันมาขี้เพราะสัมผัสได้ถึงจิตใจหยาบกระด้าง ...แต่ขอโทษนะครับ ผมว่ามันตรงข้ามเลยล่ะ ไม่เชื่อคุณลองเอาไม้ไปตีหมาตอนที่มันกำลังขี้ดูสิ ...แล้วดูว่ามันจะมาขี้ตรงนั้นอีกหรือเปล่า

โดย: 001 เขียนเมื่อ 28 ก.พ. 10 IP IP: 124.120.213.XXX

MTha! Talk Ads

สนใจติดต่อ 02-100-8111