ผู้ชายนิสัยแบบนี้.... หมวด » ชีวิต ความรัก สุขภาพ » กระดานความรัก » ผู้ชายนิสัยแบบนี้....

มีคนทีแอบปลื้ม  อยู่คน  นิสัยแบบว่า อยู่ต่อหน้าคนอื่นจะทำตัว แบบหยิ่งๆ  ถามคำตอบคำ  บางทีก็ไม่ตอบ  เดินจากไปเฉยๆงี้    แต่กับเราเค้ากลับทำตัวร่าเริง ดี  ไม่หยิ่ง  คุยด้วยก็ตอบดี   เหมือนคนละคนเลยนะ   ก็เลยไม่แน่ใจ  ตกลงว่าเค้าเป้นคนยังไง    ผู้ชายแบบนี้น่าคบไหมค่ะ     

กลัวใด้คบหากันแล้วเค้าเอานิสัยทีเคยใช้กับคนอื่นมาใช้กับเรา  คงทนไม่ไหวแน่นอน ....  ใครเคยคบคนแบบนี้ รบกวนแนะนำด้วยนะค่ะ    ขอบคุณค่ะ 

รูป ผู้หญิงคนนึง
โดย: ผู้หญิงคนนึง
ตั้งเมื่อ: 2 มี.ค. 10
แท็ก:

แสดงความคิดเห็น กับกระทู้ ผู้ชายนิสัยแบบนี้....

ผู้สนับสนุน

ความคิดเห็นที่ 17 : ผู้ชายนิสัยแบบนี้....

ที่จริงที่ผู้ชายต้องหยิ่งเพราะเขากำลังบงบอกว่าเขาเท่ง่ะ
อย่าคิดว่าเขาไม่รักสิ (คนพูดเองเออเองผมเกียดที่สุดเลย)
ว่าเขาไม่รักอย่างนั้นอย่างนี้ ที่จริงเขารักแต่เขาเป็นคนมีฟร์อม
ง่ะฟร์อมจัดว่างั้นไป (อย่างผมนี้ผมก็เป็น)555
เข้าใจไหมผู้หญิงทุกคนเลย (แค่บอกไว้ผมเข้าใจผู้หญิงเอาใจยาก)

โดย: ณัฐพล แพทย์ขิม.(คนเลวที่มีคนรัก) เขียนเมื่อ 4 มี.ค. 10 IP IP: 58.147.60.XXX
ความคิดเห็นที่ 16 : ผู้ชายนิสัยแบบนี้....

คนหยิ่งนี้ดีนะ........
ดีกว่าคนบางคนล่ะ.......
ที่เขาไม่หยิ่งแขไม่รักเราเลยแค่หลอกเอาไปวันๆๆๆ
เหมือนคนไม่มีจุดหมาย
ง่ะได้ที่ไหนเอาที่นั้น(ระวังเป็นเอดดดตายนะ)
สรุปโลกนี้มีสามีคนเดียวกันเกือบ 60% ล่ะ (เมียน้อยมั้งสามีน้อยมั้ง) คิดล่ะเจ็บหัวง่ะ

โดย: กระแต.รักดอกจึงหลอกฟัน เขียนเมื่อ 4 มี.ค. 10 IP IP: 58.147.60.XXX
ความคิดเห็นที่ 15 : ผู้ชายนิสัยแบบนี้....

คุณคิดว่าโลกนี้มีรักจริงไหม......ท่าคุณคิดว่ามีคุณคิดถูกครึ่งหนึ่งล่ะ ส่วนอีกครึ้งหนึ่งไม่มี....เพราะส่วนมากเขาแค่
อยากฟันเราฟันไปฟันมาเขาก็เบื่อพอเบื่อเขาก็ไปหาคนใหม่
ใสไลกว่าเดิมมาฟันอีกรอบ.(เพื่อความสะใจ)แต่ท่ารักจริงง่ะเขาคงรักที่คุณ สวย..น่ารัก..ไม่เหมือนใคร...ร่าเริง
และที่คุณเป็นคุณนั้นล่ะจงภูมิใจเทอะนะ(ท่าคุณคิดว่ามีจริงมันก็มี)

โดย: กระแตคนเคยมีประสบการณ์(อย่าคิดมากประสบการณ์เรื่องความรักง่ะ) เขียนเมื่อ 4 มี.ค. 10 IP IP: 58.147.60.XXX
ความคิดเห็นที่ 14 : ผู้ชายนิสัยแบบนี้....

ผู้ชายไม่หยิ่ง..ผู้หญิงไม่ชอบ..ผู้ชายหยิ่งหญิงชอบ
ท่าผู้หญิงจีบผู้ชายก่อนยิ้งดีเร้าใจดี 555 (เขาเปล่าโรคจิตนะ) แค่จะบอกว่าผู้ชายไม่หยิ่งง่ะเข้าไม่ค่อยจริงใจง่ะเพราะเขาไม่หยิ่งกับผู้หญิงทุกคนกับเราเขาก็ไม่หยิ่ง..แสดงเขาหวังฟันคุณแน่นอน(ไม่แน่นอนเสมอไป)
ไอ้เรื่องอย่างว่าใครๆๆก้ต้องการ ง่ะ
(ไม่มีใครรักจริงเขารักคุณได้เขาก็รักคนอื่นได้เหมือนกัน)

โดย: กระแตผู้หวังดีสุดๆๆๆกับเรื่องอย่างนี้ เขียนเมื่อ 4 มี.ค. 10 IP IP: 58.147.60.XXX
ความคิดเห็นที่ 13 : ผู้ชายนิสัยแบบนี้....

ท่าคุณรักกันจริงอย่าคิดถึงเรื่องอื่นเลยนอกจากคำว่ารักกันไห้นานๆ...จนกว่าจะได้เขาแล้วทิ้งไปง่ะ....
นี้คือความหวังดีจาก.เนเจอร์กิ๊ฟ 555

โดย: กระแต เขียนเมื่อ 4 มี.ค. 10 IP IP: 58.147.60.XXX
ความคิดเห็นที่ 12 : ผู้ชายนิสัยแบบนี้....

ผู้ชายนิสัยแบบเนี่ยมีอยู่บนโลกนี้เยอะแยะ...ผู้ชายที่มีนิสัยหยิ่งต่อน่าคนอื่นไม่หยิ่งกับแฟนตัวเอง..แต่กับทำตัวปัญญาอ่อนต่อน่าเราร่าเริงสดใสเมื่ออยู่กับเรานะไม่ใช่ว่าไม่น่าคบ...กับดีสะอีกที่เขาดีกับเราไม่ดีกับคนอื่นจงภูมิใจเทิดที่เขารักคุณผู้ชายอย่างนี้นะสรุปคือน่าคบมากกว่าคนที่ไม่หยิ่งกับใครเลยด้วยซ้ำ.....จงภูมิใจเมื่อมีแฟนอย่างนี้อย่าปล่อยไห้หลุดมือไปได้นะ...ความรักไม่สามารถห้ามกันได้นอกจากคนมีอคติกับความรักง่ะ....

โดย: กระแต เขียนเมื่อ 4 มี.ค. 10 IP IP: 58.147.60.XXX
ความคิดเห็นที่ 11 : ผู้ชายนิสัยแบบนี้....

ไม่รู้ตอบไม่ได้ ต้องดู ๆ กันไปก่อน
เพราะส่วนมากเลยเป็นคนพูดมาก
พูดจนน้ำไหล ไฟดับ ผู้ชายก็เลยไม่เข้าใกล้ 555
หรือไม่ก็รำคาญ พูดอยู่ได้ พูดทุกเรื่อง
ตั้งแต่สากกระเบือยันเรือรบ 3 วัน ไม่จบ
คุยจนแบ็ตโทรศัพท์หมด หลับคาโทรศัพท์ก็เคย
แต่เราไม่ชอบผู้ชายพูดมาก เพราะเขาแย่งเราพูดงั้ย 555

โดย: รักจริงหวังฟัน รักนิรันตร์ฝันแล้วทิ้ง เขียนเมื่อ 3 มี.ค. 10 IP IP: 118.172.114.XXX
ความคิดเห็นที่ 10 : ผู้ชายนิสัยแบบนี้....

นิสัยแบบนี้ ก็น่ารักดีออก จะได้เหมือนมีเราคนเดียวอยู่ตลอดไง จะได้รู้กันไปเลยว่า เราสำคัญกับเค้า เค้าถึงเป็นแบบนี้กับเรา อิอิ

โดย: 55 เขียนเมื่อ 3 มี.ค. 10 IP IP: 118.172.217.XXX
ความคิดเห็นที่ 9 : ผู้ชายนิสัยแบบนี้....

เราก็นิสัยเป็น แบบความคิดเห็นคนที่ 1.....จรา

โดย: vibe เขียนเมื่อ 3 มี.ค. 10 IP IP: 125.24.116.XXX
ความคิดเห็นที่ 8 : ผู้ชายนิสัยแบบนี้....

ก็ปกตินี่ครับ

น่าแปลกหรอครับ?

ผมคิดว่า เค้าวางตัวเป็นมากกว่านะครับ ยังไม่รู้จักกันจะไปคุยสนิทสนม เล่นหัวกัน ก็คงไม่เหมาะหรอกมั้งครับ

โดย: อา_อ๊าม_อ๊ด เขียนเมื่อ 2 มี.ค. 10 IP IP: 125.24.98.XXX
ความคิดเห็นที่ 7 : ผู้ชายนิสัยแบบนี้....

ไอแบดบอยมาตอบกระทู้แล้ว อิ่มแล้วซิท่ากี่ตัวที่กินไป

โดย: พ่อมึงไอแบดบอย เขียนเมื่อ 2 มี.ค. 10 IP IP: 124.122.111.XXX
ความคิดเห็นที่ 6 : ผู้ชายนิสัยแบบนี้....

แค่นี้ เอามาตัดสินไม่ได้หรอก

อยากรู้ ลองดูเอง แล้วก็จะรู้

โดย: แบดบอย เขียนเมื่อ 2 มี.ค. 10 IP IP: 118.172.55.XXX
ความคิดเห็นที่ 5 : ผู้ชายนิสัยแบบนี้....

ไม่ได้ดูถูกคุณนะคะ

แต่คนสมัยนี้ เป็นแบบนี้กันเยอะค่ะ

โดยเฉพาะ วัยรุ่นทั้งหลาย

โดย: IsNull เขียนเมื่อ 2 มี.ค. 10 IP IP: 202.57.132.XXX
ความคิดเห็นที่ 4 : ผู้ชายนิสัยแบบนี้....

เขาคงไม่เอานิสัยที่ใช้กับคนอื่นมาใช้กับคุณ
แต่มีความเป็นไปได้สูง ว่าเขาอาจจะเอานิสัยที่ไม่ใช้กับคนอื่น มาใช้ก็ได้
ซึ่งเราก็ไม่รู้ว่า นิสัย(ที่เราไม่เคยรู้)นั้น เป็นไงบ้าง

ค่อยๆศึกษากันไปค่ะ ใจเย็นๆ
ขอเพียง อย่างเพิ่งเกินเลยไปไหนต่อไหน
เพื่อจะได้เลิกกันในวันที่ เรา(อาจจะ)รับนิสัยเขาไม่ได้
จะได้ไม่เสียฟรี

โดย: IsNull เขียนเมื่อ 2 มี.ค. 10 IP IP: 202.57.132.XXX
ความคิดเห็นที่ 3 : ผู้ชายนิสัยแบบนี้....

คนสองบุคลิกแบบนี้มีมากมายถมเถไปในสังคม วิตกไปใย
ไอ้ที่เขาอยู่ต่อหน้าคนอื่นทำเป็นเก๊กถามคำตอบคำ เค้าอาจมีนิสัยเป็นคนประหม่าขี้อายต่อคนแปลกหน้าก็ได้ เจ๊ว่าปกตินะ

โดย: เจ๊ เขียนเมื่อ 2 มี.ค. 10 IP IP: 58.11.39.XXX
ความคิดเห็นที่ 2 : ผู้ชายนิสัยแบบนี้....

.......คบได้ครับ กับคุณเขาก็พูดดีไม่มีหยิ่งนี่
คบกันต่อไปถ้าเขาเอานิสัยที่เคยใช้กับคนอื่นมาใช้กับคุณ
ถ้าทนได้ก็ทนไป ถ้าทนไม่ได้ก็ไม่รู้ว่าจะต้องทนไปทำไม
ตัดสินใจเองครับ....ข้อสำคัญอย่าให้เขาได้มีโอกาสดูไฝในที่ลับของคุณก็แล้วกัน เพราะให้ดูแล้วมันจะติด
ทีนี้แหละ....ทนอย่างเดียว ไปไหนไม่ได้ เขาจะเป็นอย่างไรก็ต้องทนตามระเบียบประเพณีหญิงไทยที่ไม่นิยมโชว์ไฝให้ผู้ชายหลายคนดู...ในชีวิตอยากให้มีผู้ชายได้ดูคนเดียวเท่านั้น

โดย: ลุงป.6 เขียนเมื่อ 2 มี.ค. 10 IP IP: 118.172.104.XXX
ความคิดเห็นที่ 1 : ผู้ชายนิสัยแบบนี้....

ผมก้อเปนคนแบบนั้นครับ
เปนคนที่พูดน้อย ขรึม หยิ่งกับคนอื่นที่ไม่ค่อยรู้จัก
แต่จะ ร่าเริง ติ๊งต๊อง คุยเก่ง กับเพื่อนสนิทหรือคนที่สนิทด้วย
ถามว่าจะเอานิสัยที่ทำกับคนอื่นมาใช้มั้ย
ไม่เอามาหรอกครับ เพราะคุณเปนคนที่สนิทสำหรับเค้า
นอกจากคนที่เราเคยไม่สนิท แต่หลังๆมาสนิท เราอาจจะกล้าเล่นมากขึ้น ติ๊งต๊องมากขึ้น

โดย: kikkok เขียนเมื่อ 2 มี.ค. 10 IP IP: 58.9.128.XXX

MTha! Talk Ads

สนใจติดต่อ 02-100-8111