หัวอกพนักงานธนาคารคนหนึ่ง โดนบังคับให้ขาย "Wrist Band" ถ้าขายไม่หมด คืนไม่ได้ ต้องซื้อเอง หมวด » ร้องทุกข์ ประชาสัมพันธ์ » ร้องทุกข์ » หัวอกพนักงานธนาคารคนหนึ่ง โดนบังคับให้ขาย "Wrist Band" ถ้าขายไม่หมด คืนไม่ได้ ต้องซื้อเอง

เวลามีงานต่างๆ เช่น วันพ่อ วันแม่ วันต่างๆ.... มักจะมีอะไรมาให้พนักงานยัดเยียดขายให้ลูกค้า ซึ่งก็มีที่เต็มใจซื้อบ้าง ไม่เต็มใจบ้าง(แต่ต้องซื้อเพระเกรงใจพนักงาน) ก็เข้าใจว่าธนาคารเราถูกยัดมาอีกต่อหนึ่ง แต่เงื่อนไขการขาย หากพนักงานขายไม่หมดควรจะคืนสินค้าได้ จึงอยากให้ "ผู้ที่ออกสินค้า" คิดดูให้ดี ว่าทำบุญบนความลำบากใจของผู้อื่น มันดีรึเปล่า เงินที่ได้มา เอาไปทำไม เข้ากระเป๋าใคร

รูป กรเก้งก้าง
โดย: กรเก้งก้าง
ตั้งเมื่อ: 4 มี.ค. 10
แท็ก: ,

แสดงความคิดเห็น กับกระทู้ หัวอกพนักงานธนาคารคนหนึ่ง โดนบังคับให้ขาย "Wrist Band" ถ้าขายไม่หมด คืนไม่ได้ ต้องซื้อเอง

ผู้สนับสนุน

ความคิดเห็นที่ 8 : หัวอกพนักงานธนาคารคนหนึ่ง โดนบังคับให้ขาย "Wrist Band" ถ้าขายไม่หมด คืนไม่ได้ ต้องซื้อเอง

เป็นธุรกิจ หาเงินเข้ากระเป้าใคร

โดย: kio เขียนเมื่อ 8 มี.ค. 10 IP IP: 58.9.217.XXX
ความคิดเห็นที่ 7 : หัวอกพนักงานธนาคารคนหนึ่ง โดนบังคับให้ขาย "Wrist Band" ถ้าขายไม่หมด คืนไม่ได้ ต้องซื้อเอง

ก็น่าเห็นใจ เจ้าหน้าที่ของธนาคารนะคะ.....ไม่ใช่แค่แบ็งค์พานิชย์นะคะ ...เดี๋ยวนี้...แม้แต่ธนาคารออมสิน...ทุกสาขา (น่าจะเป็นนโยบาย)..ลูกค้าฝาก-ถอน ต้องรอตามบัตรคิว.....แต่.....ถ้าลูกค้าส่งประกัน...ส่งสินเชื่อ....ไม่ต้องรับบัตรคิวนะคะ....ยื่นได้เลย...ช่องที่1..(หรือช่องที่....ตามแต่ธนาคารจะจะด)...เซ็งเลย...มาทีหลังลัดคิวเฉย

โดย: * เขียนเมื่อ 8 มี.ค. 10 IP IP: 124.122.221.XXX
ความคิดเห็นที่ 6 : หัวอกพนักงานธนาคารคนหนึ่ง โดนบังคับให้ขาย "Wrist Band" ถ้าขายไม่หมด คืนไม่ได้ ต้องซื้อเอง

ก็เข้าใจมากอยู่นะคะว่าการเสนอขายประกันเป็นอะไรที่ใครก็ไม่อยากคุยด้วย นึกถึงถ้าเป็นตัวเราแค่มีคนโทรมาขายบัตรเครดิต ขายประกันชีวิต แค่นี้ก็รำคาญที่สุดแล้ว ทำยังไงได้ละคะในเมื่อคิดจะเข้าเมืองตาหลิ่วแล้ว ก็ต้องหลิ่วตาตามไปยังงั้นแหละคะ มันคืองาน เป็นอะไรที่หลีกเลี่ยงไม่ได้ ในเมื่อมันคือหน้าที่ แล้วเราคือคือลูกจ้าง เราก็ต้องรับผิดชอบคะ ตราบใดที่เรายังเป็นลูกจ้างแบงค์ เป้าจะอยู่กับเราไปตลอดชั่วอายุงาน ขึ้นอยู่กับว่าเราจะทำใจยอมรับกับมันค่ะ ใครจะว่าอะไรก็อย่าไปใส่ใจเลยค่ะ คนเราต้องทำงานเพื่อเลี้ยงชีพนี่คะ สู้ๆ นะคะ

ขอให้โชคดีนะคะ

โดย: พนักงานแบงค์ดอกบัว เขียนเมื่อ 7 มี.ค. 10 IP IP: 118.174.70.XXX
ความคิดเห็นที่ 5 : หัวอกพนักงานธนาคารคนหนึ่ง โดนบังคับให้ขาย "Wrist Band" ถ้าขายไม่หมด คืนไม่ได้ ต้องซื้อเอง

งานขายเป็นหน้าที่หลักไปแล้ว สำหรับพนักงานแบงค์ในยุคนี้ ไม่ว่าแบงค์ไหน (แบงค์พาณิชย์) คนไหนไม่ขายถือว่า คนนั้นไม่ทำงาน ส่วน ให้บริการลูกค้าหน้าเค้าเตอร์ ถือเป็นหน้าที่รอง ถ้าโชคดีเจอลูกค้าสนใจทำประกันชีวิต เรายอมให้ลูกค้ารายอื่นยืนรอคิวเพื่อปิดการขาย App นั้นให้ได้เดี๋ยวนั้น ใครอยากรอ รอไป ทำยังไงได้ละคะ โดนบีบมาอย่างนี้ เอาตัวรอดไว้ดีกว่าโดนเด้งไปอยู่ชายแดน ที่แบงค์เป็นอย่างนี้เพราะระดับสูงๆ เขาได้ค่าคอมจากเบี้ยที่พนักงานขายได้ ได้ไปสวิส,นอร์เวย์พระอาทิตย์เที่ยงคืน ,ปารีส-นอร์มังดี กินกันเป็นทอดๆ สุดท้ายคนขายก็ยังกินเงินเดือนเท่าเดิม ไม่ได้อะไร ได้แค่ยึดเก้าอี้ไว้ ไม่ให้โดนเด้ง ก็เท่านั้นเองคะ ที่ไหนเป็นก็เป็นแบบนี้กันหมดคะ

โดย: พนักงานแบงค์ดอกบัว เขียนเมื่อ 7 มี.ค. 10 IP IP: 118.174.70.XXX
ความคิดเห็นที่ 4 : หัวอกพนักงานธนาคารคนหนึ่ง โดนบังคับให้ขาย "Wrist Band" ถ้าขายไม่หมด คืนไม่ได้ ต้องซื้อเอง

แบงค์ไรหว่า???

โดย: สาวแบงค์โรคจิต เขียนเมื่อ 5 มี.ค. 10 IP IP: 124.120.251.XXX
ความคิดเห็นที่ 3 : หัวอกพนักงานธนาคารคนหนึ่ง โดนบังคับให้ขาย "Wrist Band" ถ้าขายไม่หมด คืนไม่ได้ ต้องซื้อเอง

แบงค์ไหนอ่ะค่ะ...อย่าบอกน๊าว่าอยู่แบ๊งค์เดียวกันอ่ะค่ะ ขายทุกเทศกาลอ่ะค่ะ.....

โดย: สาวแบงค์ เขียนเมื่อ 5 มี.ค. 10 IP IP: 125.26.73.XXX
ความคิดเห็นที่ 2 : หัวอกพนักงานธนาคารคนหนึ่ง โดนบังคับให้ขาย "Wrist Band" ถ้าขายไม่หมด คืนไม่ได้ ต้องซื้อเอง

พนักงานก็เครียด ลูกค้าก็อึดอัด จนไม่อยากจะไปแบงค์แล้วนะคะรู้มั้ย

โดย: fon เขียนเมื่อ 5 มี.ค. 10 IP IP: 124.121.114.XXX
ความคิดเห็นที่ 1 : หัวอกพนักงานธนาคารคนหนึ่ง โดนบังคับให้ขาย "Wrist Band" ถ้าขายไม่หมด คืนไม่ได้ ต้องซื้อเอง

จริงด้วย...ในฐานะที่เราเป็นลูกค้าธนาคาร...แล้วเจอเจ้าหน้าที่ธนาคาร...เสนอขายนั่นขายนี่..เช่น ประกัน....ก็อึดอัด...เพราะรู้ว่าเราไม่ทำอยู่แล้ว...แต่ถ้าไม่ฟัง..ก็เกรงใจ...เห็นหน้ากันประจำ.....บอกผู้ที่เกี่ยวข้องด้วย...ว่าอย่าใช้งานพนักงานธนาคารเกินหน้าที่เลยค่ะ....หรือว่า...เป็นหน้าที่ไปแล้ว

โดย: * เขียนเมื่อ 5 มี.ค. 10 IP IP: 124.122.221.XXX

MTha! Talk Ads

สนใจติดต่อ 02-100-8111