ช่วยคิดหน่อยคะ กิ๊กแฟนไม่ยอมเลิก หมวด » ชีวิต ความรัก สุขภาพ » กระดานความรัก » ช่วยคิดหน่อยคะ กิ๊กแฟนไม่ยอมเลิก

แฟนเรานอกใจไปมีอะไรกับหญิงอื่น  น่าเศร้าตรงเป็นถึงอาจารย์มหาลัย   ผิดชอบชั่วดีน่าจะรู้  ระหว่างคบกันก็รู้นะว่าฝ่ายชายมีครอบครัว   โดยตกลงกันว่าถ้าครอบครัวรู้จะเลิกคบกัน   จนเรื่องแตก  แฟนบอกขอเลือกครอบครัว    แต่กับคนนั้นขอค่อยๆเลิก  โดยไม่ไปหากัน  เพราะเขาเป็นถึงอาจาร์ย  จะค่อยๆห่าง  แต่ก็ โกหกเราสารพัดว่า ห่างกันแล้วไม่ได้ติดต่อกันแล้ว  ทั้งทางโทรศัพท์และSMS  แต่เราก็จับได้ โทรหากัน ส่ง SMS หากัน โดยอาจารย์จะส่งมาหา  (เราก็ไม่รู้ว่าแฟนเราจะส่งหา คงส่ง )

เราเจอข้อความส่งมา รักพี่...เสมอนะคะ ทุกลมหายใจเข้าออก  ขอส่งมาบอกรักทุกวันจะได้ไหม

น่าเสียใจตรง เขาก็รู้ว่ามันไม่มีทางสมหวังทำไมไม่รู้จักหักห้ามใจ  ตัวเองก็เป็นถึงอาจารย์มหาลัยมีชื่อ

เป็นแม่ม่ายมีลูก ทำไมไม่คิดถึงครอบครัวคนอื่นที่เขาก็มีลูกเหมือนกัน  สังคมที่คุณทำงาน, ครอบครัวคุณ  ถ้าเขารู้คุณจะไปยืนอยู่ตรงไหน  ความลับไม่มีในโลก

แฟนบอกว่าไม่มีอะไรกันแล้ว ขอคบอย่างนี้ในฐานะเพื่อน

ส่ง SMS  รักทุกลมหายใจเข้าออก   จะให้คิดยังไง

เราควรทำไงดีคะ 

รูป Sad
โดย: Sad
ตั้งเมื่อ: 5 มี.ค. 10
แท็ก:

แสดงความคิดเห็น กับกระทู้ ช่วยคิดหน่อยคะ กิ๊กแฟนไม่ยอมเลิก

ผู้สนับสนุน

ความคิดเห็นที่ 19 : ช่วยคิดหน่อยคะ กิ๊กแฟนไม่ยอมเลิก

ใครพอรู้จะเช็คว่าอาจาร์ยมหาลัยมีรายชื่อโยกย้ายเช็คกันได้ที่ไหนคะ

โดย: SAD เขียนเมื่อ 10 มี.ค. 10 IP IP: 10.1.100.XXX
ความคิดเห็นที่ 18 : ช่วยคิดหน่อยคะ กิ๊กแฟนไม่ยอมเลิก

ลองทำโทรศัพท์หล่นเนียนๆดูซิ

อุ๊ย ซิมหัก

โดย: IsNull เขียนเมื่อ 8 มี.ค. 10 IP IP: 202.57.132.XXX
ความคิดเห็นที่ 17 : ช่วยคิดหน่อยคะ กิ๊กแฟนไม่ยอมเลิก

เค้าไม่ยอมเปลี่ยนเบอร์โทร อ้างเหตุผลสารพัด มันคงฟ้องแล้วละ
แต่ทุกวันนี้ เขาว่าอาจาน มันย้ายไปสอนมหาวิทยาลัยอื่นและจังหวัดอื่นแล้ว มันทนไม่ได้ อายุครึ่งคนเข้าไปละ
ถ้าเราจะเช็คว่ามันย้ายไปจริงหรือเปล่าจะเช็คได้ไง

โดย: SAD เขียนเมื่อ 6 มี.ค. 10 IP IP: 10.1.100.XXX
ความคิดเห็นที่ 16 : ช่วยคิดหน่อยคะ กิ๊กแฟนไม่ยอมเลิก

แก้ไข คห.15 *เรื่องความยาก - เป็น เรื่องความอยาก*

โดย: น.ส ทองใบ เขียนเมื่อ 6 มี.ค. 10 IP IP: 202.149.25.XXX
ความคิดเห็นที่ 15 : ช่วยคิดหน่อยคะ กิ๊กแฟนไม่ยอมเลิก

ถามใจ ตัวเองก่อนค่ะ ว่า อยากทำยังไง ถ้ายังอยากรักษาสภาพครอบครัว และยังรักสามี ก็คง ต้อง นิ่งๆไว้ รักษาความเป็นภรรยา เอาไว้ แต่ถ้า รับไม่ได้ ก็จัดการแม่งทั้งสองคนเลยค่ะ เอาให้มันกระจ่าง ก็อย่างที่ หลาย คห.บอกว่า กิ๊กแฟนไม่ยอมเลิกเนี่ย คุณแน่ใจเหรอคะว่า สามีคุณ จะทำอย่างที่เค้าพูดกับคุณ

การศึกษาสูงบางทีก็ไม่ได้ช่วยคนใช้ชีวิตเป็น หรือใช้ชีวิตที่ดี เรื่องความยาก และเรื่องของหัวใจ ไม่เข้าใครออกใครจริงๆ

โดย: น.ส ทองใบ เขียนเมื่อ 6 มี.ค. 10 IP IP: 202.149.25.XXX
ความคิดเห็นที่ 14 : ช่วยคิดหน่อยคะ กิ๊กแฟนไม่ยอมเลิก

อย่างนี้เค้าเรียกว่า..คุณไม่เด็ดขาดค่ะ..หยามกันขนาดนี้แล้ว..จะเอาไว้ทำไมล่ะคะ..

โดย: น้อง เขียนเมื่อ 6 มี.ค. 10 IP IP: 192.168.0.XXX
ความคิดเห็นที่ 13 : ช่วยคิดหน่อยคะ กิ๊กแฟนไม่ยอมเลิก

ท่านๆอาจจะจำกันไม่ได้นะคะ กรณีนี้เคยเกิดกับอจ.ที่เป็นชู้กันของม.นึงในจ.ปทุม ไม่เอ่ยชื่อ เมียอจ.เจอคลิปที่ลูกสาวคณบดีล่อกับผัวตัวเองเตียงแทบหัก เรื่องราวเป็นอย่างไรคงเดาถูกนะคะ และคลิปนี้ตอนนี้ก็หาได้ตามแผงทั่วไป ผู้หญิงต้องหนีไปประเทศอื่นน่ะ จำกันได้มั้ย

โดย: เมเปิ้ล เขียนเมื่อ 6 มี.ค. 10 IP IP: 69.158.31.XXX
ความคิดเห็นที่ 12 : ช่วยคิดหน่อยคะ กิ๊กแฟนไม่ยอมเลิก

สำหรับ อิฉันเอง
ถ้า มีเรื่องผู้หญิงมา วุ่นวาย
จะให้ตามไป จัดการกับผู้หญิงทั้งหมด
มันเป็นไปไม่ได้ ค่ะ (ไ่ม่ชอบ ทำร้ายเพศเดียวกัน)

แต่ สิ่งที่จัดการได้ง่ายกว่า
และใกล้มือที่สุด ก็ตัว ก่อเรื่องนี้ละ

ถ้าจัดการ กับตัวต้นเรื่องได้แล้ว
ทุกอย่างก็จะ ยุติ และสงบค่ะ

ไม่ว่าอะไร? ก็จะ ตืบๆๆ ไอ้ตัวก่อเรื่องก่อนค่ะ

โดย: Life On The Rock เขียนเมื่อ 5 มี.ค. 10 IP IP: 124.120.17.XXX
ความคิดเห็นที่ 11 : ช่วยคิดหน่อยคะ กิ๊กแฟนไม่ยอมเลิก

ผู้ชาย ที่ ลงหลุมแล้วเท่านั้นค่ะ
ที่คุณๆจะสามารถไว้วางใจได้
ที่จะไม่แอบ มีคนอื่นนะ

ก็พูดๆๆกันไปเนอะ แต่นี้คุณเอง
ก็มีลูก ลองคิดดูให้ดีๆละกัน
ถ้าเพื่อ คงสถานะครอบครัวไว้
เพื่อลูก ก็ต้อง มีสติให้มากกว่านี้
และต้องใจเย็นให้มากกว่านี้

ใช้วิธีแก้ไขปัญหา แบบภรรยาที่ฉลาดๆ
ให้มากกว่า ที่เป็นอยู่ ณ ปัจจุบันนี้

คุณ ไม่ทันเกมส์ สามีคุณค่ะ
และที่สำคัญ คุณอ่อนแอเกินไปด้วย
ไม่เด็ดขาด กับสิ่งที่ คุณได้ ตกลงกับสามีคุณ

ในเมื่อ จับได้ว่า ผู้หญิง ส่ง sms บอกรักมา
ก็ เอาสิ่งที่ เจอะมาเนี่ย? ..เดินไปที่ ครัว
หยิบขวดแก้วสักใบ(ที่ตีแตกแลวไม่เสียดายนะ)
ยิ้มนิดๆใ้ห้ สามี แล้วฟาดไป สัก 3 ที(เน้นให้ เลือดออกนะค่ะ) ส่งไป นอน รพ.หรือเย็บสัก 10-15 เข็ม

เป็นการเตือนสติ เขาไปในตัว

สุนัขนะ ถ้าเลี้ยงแล้ว มันแว้งกัดเจ้าของ
มันก็ต้อง ตีให้หลาบจำ ซะบ้างค่ะ
จะได้รู้ว่า เนี่ยคือ เจ้าของของมันนะ

หึหึ กล้ามะละ คุณ????

โดย: Life On The Rock เขียนเมื่อ 5 มี.ค. 10 IP IP: 124.120.17.XXX
ความคิดเห็นที่ 10 : ช่วยคิดหน่อยคะ กิ๊กแฟนไม่ยอมเลิก

เรื่องแบบนี้ขึ้นอยู่กับ"ใจ"จขกท.ด้วยนะ แล้วไปพิจารณาแล้วกันนะคะ

ถ้าให้เลิก เพราะคุณจะได้ไม่ต้องเจ็บ คุณจะยอมเลิกมั๊ยล่ะคะ
หรือ
ถ้าคุณคิดว่าเค้าไม่มีใครจริงจะคบต่อก็ได้ แต่ถ้าเค้ามีคนอื่นๆอีก หรือยังไม่เลิกกันจริง คุณจะ"ทน"ได้มั๊ย ถ้าต้องเจ็บอีก
คิดดูดีๆนะคะ

โดย: จอย เขียนเมื่อ 5 มี.ค. 10 IP IP: 125.24.62.XXX
ความคิดเห็นที่ 9 : ช่วยคิดหน่อยคะ กิ๊กแฟนไม่ยอมเลิก

ไม่ได้บอกให้คุณเลิกกัน แต่เป็นเจ๊นะเจ๊เลิก เพราะเจ๊เบื่อ แต่นี้ไปต้องอยู่ด้วยใจระแวงตลอดชีวิตคู่ เพราะความเชื่อใจไม่มีเหลือแล้ว แล้วมันจะมีความสุขมั๊ยล่ะ

แต่ถ้าคุณรักเค้ามากยอมรับได้ ก็ต้องทนต่อไปนะ คติประจำใจเจ๊คือ อย่าไว้ใจผู้ชาย

โดย: เจ๊ เขียนเมื่อ 5 มี.ค. 10 IP IP: 58.9.140.XXX
ความคิดเห็นที่ 8 : ช่วยคิดหน่อยคะ กิ๊กแฟนไม่ยอมเลิก

ินิ่งและสงบ เอาอกเอาใจทุกอย่าง สาระพัดจะประเคนให้ ทำไปเถอะคะ อย่าขุดคุ้ย เรื่องเก่าออกมา
........( นี่หมายถึงถ้าคุณยังรักผู้ชายคนนั้นอ่ะนะ)
แต่ถ้าคิดว่าคุณแน่ เชิญจับผิดต่อไปเถอะคะ
สู้ๆ นะ ขอให้ผ่านอุปสรรคที่เกิดขึ้นมานี้ไปให้ได้แล้วกันนะ

โดย: นกน้อยในไร่มะเขือเทศ เขียนเมื่อ 5 มี.ค. 10 IP IP: 124.122.166.XXX
ความคิดเห็นที่ 7 : ช่วยคิดหน่อยคะ กิ๊กแฟนไม่ยอมเลิก

คุณเลิกกับสามีคุณง่ายกว่ามั๊ยคะ สันดานแบบนี้เดี๋ยวก็มีกิ๊กอีก ส่วนคุณก็ควายเหมือนเดิม แทนที่จะซัดคนกลาง เรื่องแบบนี้ตบมือข้างเดียวไม่ดังหรอก

โดย: เจง เขียนเมื่อ 5 มี.ค. 10 IP IP: 124.120.156.XXX
ความคิดเห็นที่ 6 : ช่วยคิดหน่อยคะ กิ๊กแฟนไม่ยอมเลิก

เลิกค่ะ

"ขอคบอย่างนี้ในฐานะเพื่อน" ถามเลย จะเลือกเพื่อน หรือเลือกครอบครัว

ใช่ที่เคยมาถามครั้งหนึ่งแล้วหรือไม่ ที่บอกว่า สามีเลือกครอบครัว และเลิกยุ่งเกี่ยวกับผู้หญิงคนนั้นแล้ว
(ประมาณ 1-2 เดือนมาแล้วมั้ง ที่โดนติเรื่อง อาจาน)
แต่สรุป สุดท้าย เค้าก็ยังติดต่อกันอยู่ใช่ไหมคะ

ปล.เราไม่ได้แนะนำให้คุณเลิก แต่จะบอกว่า ถ้าเกิดเหตุการณ์นี้กับเรา เรา "เลิก" ค่ะ
โอกาสมีให้ไม่เกินสองครั้ง อยู่ที่ใจเราจะยอมรับได้ไหม
ไม่เลิกเปล่าๆหรอก เราจะแอบตามเก็บหลักฐานและเล่นงาน อาจาน คนนั้น ให้ออกจากงาน ไม่ได้ลืมตาอ้าปากได้เลย
พร้อมกับแช่งชักหักกระดูกไปด้วยในตัว

คุณได้ฉุกคิดไหมว่า
ถ้าแฟนคุณคิดจะเลิกจริงๆ แค่เปลี่ยนเบอร์โทรเรื่องก็จบแล้วค่ะ

โดย: IsNull เขียนเมื่อ 5 มี.ค. 10 IP IP: 202.57.132.XXX
ความคิดเห็นที่ 5 : ช่วยคิดหน่อยคะ กิ๊กแฟนไม่ยอมเลิก

คุณก็อย่าอ่อนแอซิ หัดเข้มแข็งมั่ง กลัวรัยวะตัวเองเ)้นเมียหลวง บุกไปบ้านมันเลยด่าประจานเลย ไปแล้วร้องเรียนที่มหาลัยดูวิมันจหน้าด้านอยู่ไหม ถ้าไม่กล้าก็มาหาเราเดี๋ยวพาบุกชอบเรื่องอย่างนี้

โดย: 123 เขียนเมื่อ 5 มี.ค. 10 IP IP: 164.115.2.XXX
ความคิดเห็นที่ 4 : ช่วยคิดหน่อยคะ กิ๊กแฟนไม่ยอมเลิก

ตบมือข้างเดียวไม่ดังนะคะ แล้วเวลาจับได้ผู้ชายทุกคนจะพูดเหมือนกัน เช่น ผู้หญิงเป็นฝ่ายโทรมาเอง อะไรเทือกนี้ เมียหลวงก็เชื่อ โทษแต่เมียน้อยลูกเดียว ทางที่ดีคุณคุมคนของคุณให้ได้เถอะ ถ้าผู้ชายไม่เล่นด้วย แป้บเดียวทางโน้นก็ต้องหยุด

โดย: เหมยลี่ เขียนเมื่อ 5 มี.ค. 10 IP IP: 202.12.74.XXX
ความคิดเห็นที่ 3 : ช่วยคิดหน่อยคะ กิ๊กแฟนไม่ยอมเลิก

ตบมือข้างเดียว มันไม่ดัง หรอกนะ

โดย: ใครจะไปรู้วะ เขียนเมื่อ 5 มี.ค. 10 IP IP: 125.26.241.XXX
ความคิดเห็นที่ 2 : ช่วยคิดหน่อยคะ กิ๊กแฟนไม่ยอมเลิก

ถามแฟนคุณดูก่อนแล้วกันครับ
เขาทำอย่างที่ปากว่ารึเปล่า หึหึ

โดย: itoursab เขียนเมื่อ 5 มี.ค. 10 IP IP: 58.11.36.XXX
ความคิดเห็นที่ 1 : ช่วยคิดหน่อยคะ กิ๊กแฟนไม่ยอมเลิก

เคยเจอเหตุการแบบเดียวกับคุณสิ่งที่ทำได้ คือ ทำใจ และคิดแต่ว่า ทำดีต้องดี ทำชั่วต้องได้ชั่วค่ะ เป็นกำลังใจให้

โดย: แม่ลูกหนึ่ง เขียนเมื่อ 5 มี.ค. 10 IP IP: 58.11.4.XXX

MTha! Talk Ads

สนใจติดต่อ 02-100-8111