ใครรู้จักสถานที่รับทำบิลใบเสร็จค่าเทอมมั่งคะ หมวด » เก็บตก inbox » เก็บตกจาก inbox » ใครรู้จักสถานที่รับทำบิลใบเสร็จค่าเทอมมั่งคะ

ใครรู้จักที่รับทำบิลใบเสร็จค่าเทอมมั่งคะเคยไปทำที่มาบุญครองค่ะแต่นานแล้วพอไปใหม่หาร้านไม่เจออ่ะ คือใครทราบบ้างค่ะ รบกวนช่วยบอกทีนะคะ ขอบคุณคะ
รูป ซาบู
โดย: ซาบู
ตั้งเมื่อ: 6 มี.ค. 10
แท็ก:
กระทู้นี้ปิดไม่ให้แสดงความคิดเห็น
ผู้สนับสนุน

ความคิดเห็นที่ 23 : ใครรู้จักสถานที่รับทำบิลใบเสร็จค่าเทอมมั่งคะ

จะโกงตังพ่อแม่?
อีกหน่อยคงมาถามหาที่ทำใบทรานสคลิปต์

ทำอะไรสงสารพ่อแม่หน่อยนะคะ
ถ้าเกิดมาแล้วทำแต่ให้พ่อแม่ลำบากอย่าเกิดมาเลยดีกว่า
เสียดายชาติเกิด

แค่นี้ยังโกงอีกหน่อยไม่โกงไปทุกอย่างเหรอ ทำอะไรคิดดีๆ

โดย: มาม่า5บาท เขียนเมื่อ 8 มี.ค. 10 IP IP: 117.47.69.XXX
ความคิดเห็นที่ 22 : ใครรู้จักสถานที่รับทำบิลใบเสร็จค่าเทอมมั่งคะ

ไปเป็นกระหรีสิจ้ะ มันยังดีกว่ามาหลอกพ่อแม่แบบนี้อีกนะ

ได้เสียว ได้เงิน ไม่บาป ไม่หนักหัวใคร

โดย: คำสั่ง เตือนตัดไฟ เขียนเมื่อ 8 มี.ค. 10 IP IP: 125.24.214.XXX
ความคิดเห็นที่ 21 : ใครรู้จักสถานที่รับทำบิลใบเสร็จค่าเทอมมั่งคะ

จะโกงเงิน พ่อแม่ ว่างั้น ?

โดย: จ่าห้อย เขียนเมื่อ 8 มี.ค. 10 IP IP: 61.19.51.XXX
ความคิดเห็นที่ 20 : ใครรู้จักสถานที่รับทำบิลใบเสร็จค่าเทอมมั่งคะ

......เอาไปเอามาโดนด่าทั้งขึ้นทั้งล่องนะหนู
เป็นอย่างที่เขาว่ามาหรือเปล่า ? ถ้าจริงก็คิดใหม่ได้นะครับสงสารพ่อแม่ ถึงพ่อแม่คุณอาจจะฐานะดีไม่เดือดร้อนเรื่องค่าเทอม แต่นิสัยขี้โกงนี้มันอาจจะติดตัวหนูไปจนเข้าวัยผู้ใหญ่ทำงานแล้วนะครับ....ทีนี้ละ ประเทศชาติสังคมรับกรรมไปแน่ๆ อย่าลืมว่าไม่มีหนูคนเดียวนะครับที่ทำอย่างนี้

ยิ่งพ่อแม่หาเช้ากินค่ำละก็....อะจึ๋ยสสส์...น่าสงสาร

โดย: ลุงป.6 เขียนเมื่อ 8 มี.ค. 10 IP IP: 118.172.115.XXX
ความคิดเห็นที่ 19 : ใครรู้จักสถานที่รับทำบิลใบเสร็จค่าเทอมมั่งคะ

ก็ไปขอที่โรงเรียนสิจ๊ะ เขาออกให้ใหม่ได้นี่ จะลำบากทำไม?

จะอยากใช้เงินอะไรนักหนาหนู รู้จักเก็บเงินเอาไว้ใช้หรือทำงานพิเศษก้ได้นะ ที่บ้านเขาให้เงินน้อยนักหรือไงถึงใช้ไม่พอ หรือจะเอาเงินไปทำอะไร? แล้วเงินที่เอาไปน่ะ พอถึงเวลาจ่ายค่าเทอมแล้วจะเอาที่ไหนให้เขา?

พ่อแม่นี่ก็ไว้ใจให้ลูกจ่ายค่าเทอมเอง ขอค่าอะไรตอแ-หล สาระพัด ก็เชื่อโม้ดด เห็นมาหลายรายละที่ชอบเอาเงินค่าเทอมไปใช้ ถึงเวลาหาเงินไม่ได้ก็นะ...

โดย: JaJaahJaJaah เขียนเมื่อ 7 มี.ค. 10 IP IP: 40.0.2.XXX
ความคิดเห็นที่ 18 : ใครรู้จักสถานที่รับทำบิลใบเสร็จค่าเทอมมั่งคะ

เลวมาก...

ระวังกรรมจะตามสนอง

โดย: mim เขียนเมื่อ 7 มี.ค. 10 IP IP: 118.174.70.XXX
ความคิดเห็นที่ 17 : ใครรู้จักสถานที่รับทำบิลใบเสร็จค่าเทอมมั่งคะ

อีเฮี่ย คนปกติที่ไหนวะ ที่ต้องไปทำบิลใบเสร็จใหม่

ดื่มวีต้าแล้วไปตายซะ

โดย: ดื่มวีต้าแล้วไปตายซะ เขียนเมื่อ 7 มี.ค. 10 IP IP: 61.7.170.XXX
ความคิดเห็นที่ 16 : ใครรู้จักสถานที่รับทำบิลใบเสร็จค่าเทอมมั่งคะ

จะบอกไรให้ จะเชื่อหรือไม่เชื่อก็ตาม เราเคยอ่านหนังสือของแม่ชีศันสนีย์ เล่าถึงเรื่องของเด้กผู้หญิงคนนึงที่หลอกพ่อเเม่โดยการปลอมบิลค่าเทอมมาเเล้ว 20 ครั้ง พอเรียนจบหางานทำก็ไม่ได้ สมัครที่ไหนก็ไม่มีใครรับ เพราะบาปกรรมที่ได้ก่อไว้โดยการโกง หลอกพ่อเเม่ เด็กคนนั้นได้เเต่เสีบใจที่ตัวเองได้ทำกรรมเอาไว้ เเม่ชีเลยบอกวาจะสมัครงานได้อย่างไรในเมื่อโกงมาทั้ง 20 ครั้ง(แม่ชีรู้เอง โดยที่ไม่ได้ถามเด็ก)เด็กคนนัน้ยอมรับว่าทำจริง เเม่ชีเลยบอกว่าต้องสมัครไปเรือยๆ จนกว่าจะครบ 20 ที่ ถึงจะมีโอกาสได้งาน เเล้วให้ไปขอขมาพ่อเเม่ซะ

โดย: ออย เขียนเมื่อ 7 มี.ค. 10 IP IP: 117.47.207.XXX
ความคิดเห็นที่ 15 : ใครรู้จักสถานที่รับทำบิลใบเสร็จค่าเทอมมั่งคะ

เค้าเลิกทำแล้ว โดนจับไปเมื่อ 2ปีก่อน ร้านชั้น2 ที่รับถ่ายเอกสาร ขนาด A1 นั้นแหล่ะ ลงข่าวด้วย
..
ทุกวันนี้ยังเสียใจอยู่ ที่น่าไปทำแบบนั้น เมื่อก่อน แผ่นล่ะ 150 เอง

โดย: ทำมาก่อน เขียนเมื่อ 7 มี.ค. 10 IP IP: 61.7.170.XXX
ความคิดเห็นที่ 14 : ใครรู้จักสถานที่รับทำบิลใบเสร็จค่าเทอมมั่งคะ

VVV
VV
V

โดย: แมงเม่า...! เขียนเมื่อ 6 มี.ค. 10 IP IP: 124.120.104.XXX
ความคิดเห็นที่ 13 : ใครรู้จักสถานที่รับทำบิลใบเสร็จค่าเทอมมั่งคะ

เดี๋ยวกูจะฟ้องตำรวจ อีเลว สงสารคนเป็นพ่อแม่ อ๋อ ไม่ใช่สิ จะเอาให้เสี่ยดู ว่าค่าเทอมหนู สองแสนค่ะเสี่ย ต้องส่งเดือนละมากกว่านี้

โดย: น้องเมเปิ้ล เขียนเมื่อ 6 มี.ค. 10 IP IP: 69.158.84.XXX
ความคิดเห็นที่ 12 : ใครรู้จักสถานที่รับทำบิลใบเสร็จค่าเทอมมั่งคะ

มีแต่คนด่าหาว่าชั่วนัก
พี่ยังรักเหมือนเดิมเพิ่มขึ้นด้วย
แม้นเธอชั่วหลากล้นคนเฮงซวย
พี่ขอช่วยแก้ต่างทุกอย่างเอง

ใครด่าเธอให้มาต่อว่าพี่
ด้วยยินดีรับแค้นแทนคนเก่ง
รักมากนะรู้ไหมใจไม่โคลงเคลง
เธอถูกเฉ่งตอกย้ำพี่ซ้ำเติม

เอ้ย
เธอถูกเฉ่งช้ำชอกบอกพี่ยา

โดย: ขวดเก่า เขียนเมื่อ 6 มี.ค. 10 IP IP: 124.121.86.XXX
ความคิดเห็นที่ 11 : ใครรู้จักสถานที่รับทำบิลใบเสร็จค่าเทอมมั่งคะ

ความคิดเห็นที่ 7 โดย: Tokyo_Santa

บ้ร้า รึเธอ

คนทั้งเอ็มทวย ไม่มีที่จะขี้ขะยี่ยวร่อก

โดย: เหี่ยว ถลานม เขียนเมื่อ 6 มี.ค. 10 IP IP: 10.112.51.XXX
ความคิดเห็นที่ 10 : ใครรู้จักสถานที่รับทำบิลใบเสร็จค่าเทอมมั่งคะ

ประเสริฐจริงเด็กสมัยนี้ อนาคตคงไม่พ้นขายของเก่ากิน

โดย: ปีศาจจำแลง เขียนเมื่อ 6 มี.ค. 10 IP IP: 125.27.50.XXX
ความคิดเห็นที่ 9 : ใครรู้จักสถานที่รับทำบิลใบเสร็จค่าเทอมมั่งคะ

อ่อ........เดี๋ยวนี้เค้าไม่ทำแล้วอะครับ พี่เป็นแฟนพันธ์แท้ที่นั่นเลยยยยย

แต่ก็ไม่แน่ใจนะ ลองไปคุย ๆ กับเค้าด้อม ๆ มอง ๆ กันไป พี่ก็จำไม่ได้เหมือนคร่าว ๆ ว่าจะอยู่ชั้น 2 นะ หากจำไม่ผิด มีตั้งแต่ใบเสร็จร้านส้มตำยันโรงพยาบาล มหาลัย ตอนทำใบละ 450 บาท เอง ได้กำไรเกือบ 40000 แหน่ะ อิอิ

(ประจารณ์ความเลวตัวเองให้คนอื่นรู้ซะงั้น)

โดย: เทเรซา เขียนเมื่อ 6 มี.ค. 10 IP IP: 124.120.196.XXX
ความคิดเห็นที่ 8 : ใครรู้จักสถานที่รับทำบิลใบเสร็จค่าเทอมมั่งคะ

สันดานเสียจริง ๆ อิเวงตะไล

โดย: _Tiky_ เขียนเมื่อ 6 มี.ค. 10 IP IP: 202.91.18.XXX
ความคิดเห็นที่ 7 : ใครรู้จักสถานที่รับทำบิลใบเสร็จค่าเทอมมั่งคะ

ตัวเองโง่เองไม่พอ จะลากคนทั้งเอ็มไทยเข้าตะรางด้วยเหรอคะ

จะเรียนไม๊คะหนังสือ คิดแต่เรื่องชั่วๆ นี่ ลองดร๊อปเรียนเข้าตะราง ซะบ้างดีมั้ย

ยังอยากได้อยู่มั้ยเงิน ไม่รู้จักคำว่าผิดกฎหมายหรือไง

โดย: Tokyo_Santa เขียนเมื่อ 6 มี.ค. 10 IP IP: 112.143.11.XXX
ความคิดเห็นที่ 6 : ใครรู้จักสถานที่รับทำบิลใบเสร็จค่าเทอมมั่งคะ

อยากบอกเธออีกครั้งว่ายังรัก
เธอไม่ได้อกหักพี่รักอยู่
ใจพี่แนบนิทราเพียง "ซาบู"
เรื่องเจ้าชู้สักครั้งยังไม่เคย

มาบุญครองแค่นี้พี่ไปด้วย
จะไปช่วยหาร้านหวานจริงเหวย
สองเราควงแขนมาใครว่าเชย
รู้ไว้เลยเขาคิดอิจฉาเรา

โดย: ขวดเก่า เขียนเมื่อ 6 มี.ค. 10 IP IP: 124.121.86.XXX
ความคิดเห็นที่ 5 : ใครรู้จักสถานที่รับทำบิลใบเสร็จค่าเทอมมั่งคะ

ไม่เข้าใจจุดประสงค์อ่ะค่ะ
จะหาร้านรับทำทำไมเหรอคะ
ในเมื่อจ่ายค่าเทอมก็ต้องได้บิลอยู่แล้วหนิ

โดย: -*- เขียนเมื่อ 6 มี.ค. 10 IP IP: 180.183.27.XXX
ความคิดเห็นที่ 4 : ใครรู้จักสถานที่รับทำบิลใบเสร็จค่าเทอมมั่งคะ

รับจ้างทำบิล แปลมแปลงเอกสารนี่หว่า

โดย: AJ เขียนเมื่อ 6 มี.ค. 10 IP IP: 110.164.20.XXX
ความคิดเห็นที่ 3 : ใครรู้จักสถานที่รับทำบิลใบเสร็จค่าเทอมมั่งคะ

ไม่ต้องบอกก็รู้ ว่าจะโกงเงินค่าเทอม กับพ่อกับแม่ คิดดีๆอีกรอบเถอะ

โดย: ทุเรศ เขียนเมื่อ 6 มี.ค. 10 IP IP: 192.168.100.100, 127.0.0.XXX
ความคิดเห็นที่ 2 : ใครรู้จักสถานที่รับทำบิลใบเสร็จค่าเทอมมั่งคะ

เพ่อนผม บอกว่า ก๊อง เป็นเด็ดปั๊มน้ำมันเก่า
แต่ตอนนี้หันมาเอาดีทางซ่อมรถ จักรยาน(ไม่มียนต์)
ให้เดะๆ แถวคอหงษ์ หาดใหญ่
ไปเมื่อไหร่ อย่าลืมแวะนะครับ

โดย: เหยี่ยว..ถลาลม เขียนเมื่อ 6 มี.ค. 10 IP IP: 10.112.51.XXX
ความคิดเห็นที่ 1 : ใครรู้จักสถานที่รับทำบิลใบเสร็จค่าเทอมมั่งคะ

สี่แยกเกษตร นะหนู
เวลาป๋าไป ซื้อ เรื่อง ค่าเช่า
ค่าไร นะ ป๋าไปตรงนั้น

โดย: เหยี่ยว..ถลาลม เขียนเมื่อ 6 มี.ค. 10 IP IP: 10.112.51.XXX

MTha! Talk Ads

สนใจติดต่อ 02-100-8111