อยากเปิดร้านขายโทรศัพท์มือถือ หมวด » เก็บตก inbox » เก็บตกจาก inbox » อยากเปิดร้านขายโทรศัพท์มือถือ

ตอนนี้มีงานประจำทำอยู่ แต่ว่าเบื่อมาก ๆ อยากออกไปเปิดร้านขายมือถือ

ตอนนี้ผมเล็งทำเลไว้แถวตะวันนา หรือใครมีที่ไหนบ้าง รบกวนบอกผมด้วยครับ

ผมเห็นเพื่อนเค้าขายกันบอกว่าได้กำไรประมาณเดือนละ 3 หมื่นถึงหลักแสน

อยากจะรวยแบบเค้าบ้างใครมีข้อมูลบ้างครับ ช่วยตอบผมดังนี้ครับ

1. ผมอยากจะขายโทรศัพท์ของแท้และของนำเข้า (จากจีน) ไม่รู้ว่าต้องไปหาซื้อที่ไหน

2. ทำเลมีที่ไหนที่ดีบ้าง ราคาไม่แพงเกินไป

3. ผมมีทุนอยู่ประมาณ 5 หมืน

4. ผมต้องมีช่างบ้างหรือเปล่า เอาไว้ซ่อมให้กับลูกค้า

5. พวกอุปกรณ์เสริมต้องมีบ้างหรือเปล่าครับ

ขอบคุณทุกกระทู้ที่เข้ามาตอบครับ

รูป 111
โดย: 111
ตั้งเมื่อ: 11 มี.ค. 10
แท็ก:
กระทู้นี้ปิดไม่ให้แสดงความคิดเห็น
ผู้สนับสนุน

ความคิดเห็นที่ 0 : อยากเปิดร้านขายโทรศัพท์มือถือ

อยากรู้เหมือนกัน ไม่มีใครตอบเลย ตอบหน่อยจ้า

โดย: lucky เขียนเมื่อ 10 เม.ย. 10 IP IP: 10.0.0.XXX
ความคิดเห็นที่ -1 : อยากเปิดร้านขายโทรศัพท์มือถือ

เป็นความคิดที่ดีครับ ที่คิดจะหาวิธีทำมาหากินเพื่ออนาคต ถ้าคิดจะเปิดร้านขายโทรศัพท์จริงๆ ก็เข้าเน็ตศึกษามากๆ ไปดูร้านที่เข้าเปิดตามห้างเพื่อศึกษาวิธีด้วย ตามที่คุณบอกมาว่ามีทุนห้าหมื่นดูแล้วมันคงไม่พอหรอกครับ อดทนเก็บเงินเพิ่มอีกหน่อยอย่างน้อยก็แสนหนึ่ง เพราะโทรศัพท์เครื่องหนึ่งต้นทุนก็พันกว่าถึงหลายพันบาท ห้าหมื่นแค่เริ่มเปิดร้านก็เกือบหมดแล้วครับ ร้านขายส่งก็ไปที่มาบุญครองดูนะครับมีร้านขายส่งเยอะเลย

โดย: นัน เขียนเมื่อ 30 มี.ค. 10 IP IP: 202.149.25.XXX
ความคิดเห็นที่ -3 : อยากเปิดร้านขายโทรศัพท์มือถือ

เริ่มจากลองเรียนซ่อมมือถือเองดูก่อนครับ อย่าเพิ่งตัดสินใจเปิดร้าน ลองดูว่าเหมาะกับตัวเรามั๊ย ทำได้มั๊ย ถ้าได้ค่อยลงเปิดร้าครับ ถ้าคุณจะเปิดร้านแต่ไม่รู้วิธีซ่อม ไม่รู้เรื่องอะไหล่ ไม่รู้ระบบการตลาด ตายอย่างเดียวครับ

โดย: มึนๆงงๆ เขียนเมื่อ 13 มี.ค. 10 IP IP: 113.53.207.XXX
ความคิดเห็นที่ -6 : อยากเปิดร้านขายโทรศัพท์มือถือ

ไม่พอมั้งคะ

4. ผมต้องมีช่างบ้างหรือเปล่า เอาไว้ซ่อมให้กับลูกค้า
ควรมีช่างค่ะ หรือไม่ก็ ไปเรียนคอร์สซ่อมโทรศัพท์มือถือ
เปิดขายอย่างเดียว อาจจะไม่รุ่ง ควรซ่อมเป็นด้วยค่ะ
และควรมีความรู้ด่านเทคโนโลยีมากๆ ลูกค้าถามไรต้องตอบได้
เครื่องรุ่นไหนเป็นอย่างไร ทำอะไรได้บ้าง ทำตรงไหน ต้องรู้ ต้องตอบได้
เวลาลูกค้าลองเครื่อง ถ้าถามแล้วตอบไม่ได้ เราไม่อยากซื้อ เพราะ ขนาดคนขายยังไม่รู้เลย
คนขายไม่ใส่ใจสินค้า และคงไม่ใส่ใจลูกค้า รวมถึงบริการหลังการขาย (ผูกใจลูกค้า)

5. พวกอุปกรณ์เสริมต้องมีบ้างหรือเปล่าครับ
ควรขายอุปกรณ์เสริม ซิมการ์ด เติมเงิน
คิดจะเปิดร้านโทรศัพท์ แต่ขายแต่เครื่องพร้อมของที่มีในกล่อง เท่านั้นหรือคะ

โดย: IsNull เขียนเมื่อ 12 มี.ค. 10 IP IP: 202.57.132.XXX
ความคิดเห็นที่ -7 : อยากเปิดร้านขายโทรศัพท์มือถือ

1. ผมอยากจะขายโทรศัพท์ของแท้และของนำเข้า (จากจีน) ไม่รู้ว่าต้องไปหาซื้อที่ไหน
คุณเป็นหน้าร้านแล้วติดต่อให้เจ้าใหญ่เอาสินค้ามาวางขายต่อวันจะดีกว่าข้อดีคือ ไม่ต้องลงทุนซื้อสินค้าเอง แต่ละทำเลจะมีเจ้าใหญ่ขายส่งอยู่ ไปติดต่อเขาจะได้สินค้าหรือเปล่าอันนี้ขึ้นอยู่กับ ความสนิทสนม หรือ ถ้าไม่รู้จักกันอาจต้องวางเงินมัดจำไป

2. ทำเลมีที่ไหนที่ดีบ้าง ราคาไม่แพงเกินไป
ดูจำนวนคน ดูทำเล และราคาค่าเช่าไม่ควรเกิน 2 หมื่นบาท

ไม่น่าพอนะ...คิดดูเครื่องจีนราคา 2-3 พัน วางหน้าร้านได้แค่ 10 เครื่องเอง (ลด cost โดยดูข้อ 1)ไหนจะ ค่าตู้โชว์ ค่าเช่า ค่าไฟ ค่าเครื่องมือซ่อม ซื้ออะหลั่ยต่างๆ แบต สายชาร์จ หน้ากาก ซอง ฯลฯ

จำเป็นมาก เพราะกำไรมากจากตรงนี้มากกว่าขายเครื่อง แนะนำให้ไปเรียนซ่อมมือถือเอง ถ้าจ้างก็จะเพิ่มต้นทุน

จำเป็นนี่แหละกำไรที่แท้จริง...

โดย: ช่วยได้แค่นี้ เขียนเมื่อ 11 มี.ค. 10 IP IP: 125.24.180.XXX

MTha! Talk Ads

สนใจติดต่อ 02-100-8111