เจ้าหน้าที่กงสุลแคนาดา (เชียงใหม่) บริการแย่มาก หมวด » ร้องทุกข์ ประชาสัมพันธ์ » ร้องทุกข์ » เจ้าหน้าที่กงสุลแคนาดา (เชียงใหม่) บริการแย่มาก

เราไปติดต่อสถานกงสุลแคนาดาประจำจังหวัดเชียงใหม่  แต่เจ้าหน้าที่ของกงสุลให้บริการที่แย่มาก  ไม่สนใจผู้มาติดต่อ  ใครพอจะทราบมั่งว่าเจ้าหน้าที่เหล่านี้  ใครเป็นคนแต่งตั้ง  ในเมื่อเค้ามีหน้าที่ให้ข้อมูล  แต่กลับไม่สนใจและไม่ให้ความสำคัญกับผู้ที่มาติดต่อที่เป็นคนไทย  เค้าก็เป็นคนไทยเหมือนกัน  ทีกับฝรั่งก็คุยดี  เหมือนกับดูถูกคนชาติเดียวกัน 

รูป น้ำผึ้ง
โดย: น้ำผึ้ง
ตั้งเมื่อ: 16 พ.ค. 08
กระทู้นี้ปิดไม่ให้แสดงความคิดเห็น
ผู้สนับสนุน

ความคิดเห็นที่ 10 : เจ้าหน้าที่กงสุลแคนาดา (เชียงใหม่) บริการแย่มาก

ทำไงถึงจะผ่านได้ครับ คือแฟนจะไปเรียนต่ออ่ะ ขนาดที่แคนาดาส่งหนังสือรับรองว่าเข้าเรียนได้เเล้ว ลงทะเบียนเเล้วมันยังไม่ให้ไปเลย ผมล่ะเซ็งเลย ใครก้ได้ช่วยแนะนำได้มั้ยครับ คือแฟนยื่นเรื่องที่ สถานฑูตแคนาดาที่ กทม น่ะครับ

patiparn_pick@hotmail.com

รบกวนด้วยครับ ขอบคุณมากครับ

โดย: pick เขียนเมื่อ 18 มิ.ย. 08 IP IP: 117.47.7.XXX
ความคิดเห็นที่ 9 : เจ้าหน้าที่กงสุลแคนาดา (เชียงใหม่) บริการแย่มาก

คุณจขกทคะสถานฑูตไหนก็คือๆกันแหละค่า เวลาไปสถานฑูตก็ควรแต่งกายให้สุภาพค่ะ เพราะเครื่องแต่งกายจะเป็นสิ่งแรกที่บ่งบอกความเป็นตัวคุณ ไม่ได้อคตินะคะ เพราะเคยเจอคนไปขอวีซ่าแต่แต่งตัวโป๊มาก มันบ่งบอกว่าเธอเป็นอย่างไร ทำอาชีพอะไร (ส่วนมากเค้ามักมองหญิงไทยค่อนข้างจะลบอยู่แล้วนะคะ
และเจ้าหน้าที่พวกนี้มักจะแอ๊คอยู่โดยเฉพาะกับคนไทย ไม่รู้เป็นไรเหมือนกันน่ะ เค้าคิดว่ายังไงเราก็ต้องง้อเค้ามั้ง

โดย: มาลัยมะลิสด เขียนเมื่อ 23 พ.ค. 08 IP IP: 125.25.210.XXX
ความคิดเห็นที่ 8 : เจ้าหน้าที่กงสุลแคนาดา (เชียงใหม่) บริการแย่มาก

...คห.7...
มันแล้วแต่สันดานคนนะครับ
เวลาผมไปสถานฑูตไหนเจอคนไทยที่มีท่าทางไม่เต็มใจที่จะบริการหรือตอบคำถามข้อสงสัยของคนไทยด้วยกันนี่ผมโมโหขึ้นมาทันทีเลย เพราะมันมีภาพเปรียบเทียบที่เขาบริการฝรั่งให้เห็นกับตาอยู่โทนโท่

อดทนเอาซีครับ..โธ่..โวยวายได้ที่ไหนนอกจากเขียนจม.ฟ้องระดับสูงขึ้นไป ท่านฑูตเองนะไม่มีเวลามาอ่านหรอก..เผลอๆคนไทยคนนั้นแหละเอามาอ่านเองแล้วก็ฉีกลงตะกร้าไป

โดย: ลุงป.6 เขียนเมื่อ 21 พ.ค. 08 IP IP: 125.25.188.XXX
ความคิดเห็นที่ 7 : เจ้าหน้าที่กงสุลแคนาดา (เชียงใหม่) บริการแย่มาก

เราเข้าใจอารมณ์เจ้าของกระทู้นะ

นังคนที่สถานทูตน่ะ ส่วนมาก ไม่ค่อยอยากคุยกะคนไทยด้วยกันหรอก

แต่พอฝรั่งมาปุ๊บ กระดี๊กระด๊า เห็นเป็นงี้ทุกสถานทูตแหละ

ปล.มันก็จริง ที่เราไปขอทำเรื่องเข้าประเทศเค้าอ่ะนะ

แต่ว่า คนไทยด้วยกัน นังนั่นก็ทำงานกินเงินเดือนอ่ะ บริการให้เสมอภาคหน่อยไม่ได้หรอ

โดย: นะ เขียนเมื่อ 20 พ.ค. 08 IP IP: 202.28.25.119, 202.28.27.XXX
ความคิดเห็นที่ 6 : เจ้าหน้าที่กงสุลแคนาดา (เชียงใหม่) บริการแย่มาก

ตามที่ ลุง ป 6 บอกนั่นล่ะคะ ชัดเจนที่สุด คุณเหยียบอยู่ในแผ่นดินของประเทศเค้าๆ เป็นเจ้าของบ้าน ย่อมจะทำอย่างไรกับแขกผู้มาเยือนก็ได้ ไม่พอใจ ก้อย่าไปเข้าบ้านเค้าสิคะ

โดย: มณีจันทร์ เขียนเมื่อ 20 พ.ค. 08 IP IP: 122.0.3.XXX
ความคิดเห็นที่ 5 : เจ้าหน้าที่กงสุลแคนาดา (เชียงใหม่) บริการแย่มาก

....เจ้าหน้าที่สถานกงศุลตลอดจนเจ้าหน้าที่สถานฑูตของประเทศนั้นๆเขาไม่มีส่วนเกี่ยวข้องกับศาลปกครองและรัฐสภาของไทยหรอกครับ..มันคนละเรื่องกัน..เขากินเงินเดือนของประเทศของเขา ไม่เกี่ยวกับงบประมาณแผ่นดินของเรา..ทางที่ดีที่สุดก็คือจดชื่อของเจ้าหน้าที่คนนั้นแล้วทำจดหมายร้องเรียนไปถึงกงศุลแคนาดาเชียงใหม่ให้เขาพิจารณากันเอาเอง

ก้าวแรกที่คุณย่างเข้าไปในสถานกงศุลหรือสถานฑูต ก็เท่ากับว่าเราได้เหยียบย่างเข้าสู่ดินแดนของเขาแล้วเช่นแคนาดาเป็นต้น เขาจะปฏิบัติต่อคุณดีหรือไม่ดีอย่างไรก็เป็นสิทธิ์ของเขา..และพวกนี้เขามีเอกสิทธิ์คุ้มครองไม่ต้องขึ้นศาลไทย(เฉพาะผู้ที่สถานฑูตได้แจ้งชื่ออย่างเป็นทางการไปยังกระทรวงต่างประเทศของไทยเท่านั้น)

ทำหนังสือร้องเรียนไปดีกว่านะครับ..เขาต้องเอาใจและเอาใจใส่ความเห็นจากเจ้าของประเทศพอสมควรนะผมว่า...คงจะไม่เมินเฉยแบบไม่รู้ไม่ชี้หรอก...

โดย: ลุงป.6 เขียนเมื่อ 20 พ.ค. 08 IP IP: 125.25.184.XXX
ความคิดเห็นที่ 4 : เจ้าหน้าที่กงสุลแคนาดา (เชียงใหม่) บริการแย่มาก

กงศุลไม่มีเงินรัฐ ออกให้ครับ ดังนั้นจึงไม่ได้กินภาษีพวกคุณ
เค้าต้องออกค่าใช้จ่ายเองทั้งหมด

ดังนั้น เราจึงเหมือนพม่าเข้าไทย จะรวยจะจนก็เท่ากันหมด ไม่พอใจก็ไม่ต้องไปประเทศเขา เขาไม่ค่อยอยากให้เราไปหรอก รกประเทศ

โดย: hernia เขียนเมื่อ 18 พ.ค. 08 IP IP: 118.173.227.XXX
ความคิดเห็นที่ 3 : เจ้าหน้าที่กงสุลแคนาดา (เชียงใหม่) บริการแย่มาก

โหๆ ที่เชียงใหม่ก็โดนเหมือนกันเหรอ เราโดนที่กรุงเทพเรย เหมือนกัน แต่ไม่ใช่สถานฑูตแคนนาดานะ เป็นที่ UN น่ะ คนรับเรื่องพูดจาแย่มาก ไม่ให้เราเข้าไปทำเรื่อง ขอดูบัตรประจำตัว แล้วก็ไม่ให้ ฝรั่งยังถามเลยว่า ทำไม เราก็ไม่รู้ พูดอยู่ประโยคที่วว่า UN เป็นสถานที่ที่เป็นความลับของรัฐบาล ไม่สามารถให้ใครเดินเข้าออกได้ตามใจชอบ ....เฮ้ย ขอโทษนะ เราไม่ได้มาเดินเล่น เรามาทำธุระ มาขอข้อมูลทำรายงานนะ ข้างบนมีห้องสมุด เราเป็นนักศึกษา .....รอจนเพื่อนมา ต่อรอง ยัยนี่เดินหนี ให้คนอื่นรับหน้าแทน สุดท้าย พวกเราได้ใช้ขอมูลห้องสมุดซึ่งเจ้าหน้าที่บริการดีมาก

ยัยคนแก่ๆหน่อย หน้าเหี่ยวๆใส่แว่น ท้วมๆหัวฟู ทรงตีโป่ง อย่าให้เจอข้างนอกจะ แม่จะเอาให้หมอบ...

โดย: kapom เขียนเมื่อ 18 พ.ค. 08 IP IP: 58.9.89.XXX
ความคิดเห็นที่ 2 : เจ้าหน้าที่กงสุลแคนาดา (เชียงใหม่) บริการแย่มาก

จดชื่อ นามสกุลเวลาที่เกิดเหตุ
แล้วร้องเรียนไปที่ศาลปกครอง
หรือร้องเรียนไปที่ผู้ตรวจการรัฐสภาครับ
โทษค่อนข้างรุนแรงคือ ย้ายออกนอกพื้นที่ หรือ ไล่ออกสถานเดียว
โดนไปทีตกงานตลอดชีวิต...

โดย: ปปช เขียนเมื่อ 17 พ.ค. 08 IP IP: 202.149.24.XXX
ความคิดเห็นที่ 1 : เจ้าหน้าที่กงสุลแคนาดา (เชียงใหม่) บริการแย่มาก

you should check on website Canada embassy in Thailand, then you send your comment/feed back to the higher position. Canada listens to your comment.

โดย: Thai in Canada เขียนเมื่อ 17 พ.ค. 08 IP IP: 72.140.40.XXX

MTha! Talk Ads

สนใจติดต่อ 02-100-8111