เด็กสมัยนี้มีที่ให้แสดงความสามารถเยอะดีจัง อย่างโครงการนี้ได้ทั้งทุนการศึกษาทั้งรายได้เลย

สมัยผมวัยรุ่นนี่ไม่ค่อยมีที่ให้แสดงออก แสดงความสามารถขนาดนี้เลยครับ ต้องเป็นแบบเฉพาะกลุ่มจริงๆ รู้กันแค่ไม่กี่คน ไม่ได้โปรโมทอะไรโด่งดังแบบสมัยนี้ แต่ก็ดีครับ เด็กรุ่นใหม่ๆจะได้มีประสบการณ์ มีช่องทางในอนาคตมากขึ้น ประเทศชาติก็จะได้พัฒนาเร็วด้วย

โครงการล่าสุดที่ผมเจอมาก็น่าสนใจครับ ชื่อ "RUBBERLAND DESIGN CONTEST FUTURE LIVING ปั้นยางให้เป็นงาน" ถ้าเข้าใจไม่ผิดน่าจะเป็นโครงการของพิพิธภัณฑ์ยางพารา Rubberland ที่ชลบุรีนะครับ เค้าเปิดให้นิสิต นักศึกษาส่งผลงานการออกแบบผลิตภัณฑ์สำหรับห้องนอน หรือห้องนั่งเล่นจากยางพารา แต่โครงการนี้นอกจากจะได้ทุนการศึกษาแล้วเค้าบอกว่าผลงานของผู้ชนะจะถูกเอาไปผลิตออกมาเป็นรูปเป็นร่างจริงๆ แล้วก็เอาไปขายจริงๆด้วยครับ น้องๆที่เป็นเจ้าของผลงานก็จะได้ส่วนแบ่งจากการขายตรงนี้ด้วย ดีมากๆเลย

Credit : http://thairubberland.com/

เสียดายผมอายุเกินแล้ว เห็นว่าน่าสนใจเลยเอามาบอกต่อน้องๆครับ ใครยังมีโอกาสอยู่ อยากให้เข้าร่วมกันนะครับ โครงการอื่นหรืองานอื่นๆก็ลองหาดูกันครับ น่าจะมีอีกเยอะเลย

ความเห็นที่ 1
anthony

ขอบคุณที่มาแชร์ครับ ผมสายงานออกแบบเลย เดี๋ยวไปบอกต่อเพื่อนด้วยครับ

ความเห็นที่ 2
supermommy

จริงค่ะ เด็กสมัยนี้โอกาสพัฒนาตัวเองเยอะมาก กิจกรรมนี้ยิ่งน่าสนใจเลย

ความเห็นที่ 3
ALiceInUnderland

เสียดายเหมือนกันค่ะ อายุเลยละ น้องๆคนไหนพร้อมแล้วลุยเลยค่ะ สู้ๆ

ความเห็นที่ 4
On_AnOng

ดีจังค่ะ ได้สนับสนุนชาวสวนยางพาราด้วยเนอะ