''อยากจะเอาไปใส่วันพ่อหลวงแต่ไม่มีเงิน'' ชาวเน็ตชื่นชม น้ำใจร้านคอมและคนขายเสื้อ ช่วยเหลือยายคนนี้

เป็นเรื่องที่น่าชื่นชมครับ คุณไม่มีก็ไม่มีจริงๆ คนที่รวยก็รวยเอารวยเอา ชีวิตคนเราก็แบบนี้แหละเนาะ มีอะไรที่พอช่วยกันได้ ก็ช่วยไป

#เหตุเกิดที่สตาร์ระยอง

ยายท่านหนึ่ง เดินวนหน้าร้านเสื้อดำในตึกใหม่ของ

สตาร์พลาซ่า ระยอง

เจ้าของร้าน PKคอม เลยถาม

ยายตอบว่า"อยากจะเอาไปใส่วันพ่อหลวงแต่ไม่มีเงิน"

เจ้าของร้าน PKคอม เลยบอกยายเลือกเอาเลย หนูจ่ายให้

น้องเจ้าของร้านก้อใจดีเอาแค่ครึ่งราคา

............ช่วยๆกันครับ อะไรช่วยได้ แบ่งปันกันได้ก็ช่วยกัน

ขอบคุณน้ำใจของเจ้าของร้านPKคอม และคนขายเสื้อครับ

#ทำดีเพื่อพ่อกันครับ

เรื่องของคุณ Wararak Tanumat