''คุณจะเดินไปสู่เป้าหมายได้อย่างไร ถ้ามัวแต่ปาก้อนหินใส่หมาที่เห่าตลอดทาง'' ตูนไม่ได้กล่าวไว้

ช่วงนี้ ใครๆ ก็รักพี่ตูน เป็นขวัญใจของคนทั้งประเทศ แต่ขณะเดียวกันก็มีคนที่ไม่หวังดี ออกมาทำอะไรไม่ดีเป็นช่วงๆ เหมือนกัน ดังเช่นข่าวนี้ครับ

----------------------------

ซึ่งเป็นเหตุการณ์ที่ ในโลกออนไลน์ มีเพจบางเพจ ทำคำคมและตัดต่อรวมกับภาพของ ตูน-อาทิวราห์ พร้อมระบุว่า “คุณจะเดินไปสู่เป้าหมายได้อย่างไร ถ้ามัวแต่ปาก้อนหินใส่หมาที่เห่าตลอดทาง”

ซึ่งล่าสุด ตูน อาทิวราห์ ได้โพสต์ผ่านอินสตาแกรมถึงคำคมดังกล่าว บอกว่า

“ผมเคารพทุกความคิดและความเห็น และผมก็รักสุนัข ไม่มีทางที่ผมจะพูดเรื่องปาก้อนหินใส่สุนัขแน่นอน อย่าจับคำพูดคนอื่นมาแล้วใส่ชื่อผมข้างใต้อีกเลยนะครับ ขอร้องนะ และขอบคุณมากครับ”

เฮ้อ คนดีๆ ก็ยังมีคนทำแบบนี้กับเขาอีกเนาะ