หนุ่มอุดร ขายขวดนม หาเงินช่วยลูกสาวเป็นดาวน์ซินโดรม และต้องผ่าตัดหัวใจ ช่วยเหลือกันได้จ้า

ที่เพจ 123 คนดีมีน้ำใจ ได้โพสต์ ภาพและข้อความที่กล่าวถึงหนุ่มอุดรฯ คนหนึ่ง ที่มีอาชีพขายลูกชิ้น และที่น่าสงสารคือ เขามีลูกที่ป่ายเป็นดาวน์ซินโดรม และต้องผ่าตัดหัวใจ อาชีพที่ทำก็รายได้น้อย เลยต้องขายขวดนม ใครจะช่วยเหลือเขาก็ไปอุดหนุนได้นะครับ ถือว่าเป็นการทำบุญ ช่วยเหลือเพื่อนร่วมโลก ให้เขาได้ช่วยเหลือลูกต่อไปครับ..

น่าสงสารหนูน้อย

สู้ๆ นะลูก

ช่วยเหลือเขาได้ตามกำลังทรัพย์แต่ละคนนะครับ

คนไทยน้ำใจงาม ช่วยเหลือน้องเขาได้ ตามบัญชีนี้นะครับ คนละเล็กละน้อย ก็กลายเป็นก้อนเงินที่ช่วยเหลือคนไทยคนหนึ่งได้แล้ว

อย่างน้อยๆ ก็ช่วยแชร์บทความนี้ ให้คนอื่นช่วยกันได้ครับ

ปล. เอาใจช่วยน้องให้ปลอดภัยนะครับ สู้ๆ นะครับคุณพ่อ

ปล.2 พ่อเขาเป็นคนอุดรฯ นะครับ ขออภัยที่ตอนแรกคิดว่าเป็นคนขอนแก่น

cr. 123 คนดีมีน้ำใจ

ความเห็นที่ 1
auwannasuwansuk

ขอให้น้องหายไวๆนะคะ และเป้นกำลังใจให้คุณพ่อค่ะ