รับบริจาคถุงผ้าใส่ยากลับบ้าน โรงพยาบาลรามาฯ และ รวมสถานที่รับบริจาคทั่วประเทศ

มาช่วยลดโลกร้อน กับโครงการของโรงพยาบาลหลายๆ แห่ง ซึ่งโครงการนี้มีมาตั้งแต่ปี 2561 แล้วและก็ยังมีต่อเนื่อง ร่วมลดโลกร้อนกันครับ วันนี้เลยเอาสถานที่ต่างๆ ที่รับบริจาคมาฝาก ใครมีถุงผ้าไม่ได้ใช้ก็มาบริจาคกันได้นะ โดยสถานที่ต่างๆ มีดังน้

1. โรงพยาบาลรามาธิบดี อาคารสมเด็จพระเทพฯ สามารถเอาไปใส่ในกล่องรับบริจาคได้เลย อยู่บริเวณชั้น 1 ทางเข้าศูนย์อาหาร

2. อาคาร 7 ชั้น ของศูนย์ราชการจังหวัดพระนครศรีอยุธยาหรือสามารถรวบรวมบริจาค ได้โดยตรงที่สำนักงานทรัพยากรธรรมชาติและสิ่งแวดล้อมพระนครศรีอยุธยา

3. สถานที่ต่างๆ ดังนี้ cr. กรมส่งเสริมคุณภาพสิ่งแวดล้อม

4. โรงพยาบาลศิริราช

ก็ถือว่าเป็นเรื่องที่ดีๆ ช่วยเหลือกันคนละไม้คนละมือครับ

ปล. ใครมีเพิ่ม สามารถคอมเม้นท์แนะนะได้นะครับ