รีวิวการติดฟิล์มแนวมืดๆ

ได้มีโอกาศติดฟิล์มใหม่เลยอยากจะมารีวิวให้ดูด้วยว่าเป็นอย่างไร ผมขับรถford ranger สีดำ

เลยติดฟิล์มที่มันเข้ากับรถ นั้นก็คือฟิล์มมืดๆ ดุๆ เพราะส่วนตัวชอบแนวนี้ จะได้มีความเป็นส่วนตัว

และอีกอย่างไม่อยากให้คนอื่นมองเห็นข้างในรถด้วย(ไม่ใช้อะไร รถผมมีแต่ของ รกทั้งนั้น)

ในใจคิดว่าจะเอาให้มืดๆทั้งคันไปเลยฟิล์มที่ผมเลือกติด L05 Digital CeraMatrix(สีซอฟท์ ชาโคล) ที่คิดเอาไว้

สถานที่ติดฟิล์ม คิงส์ ออโต้ฯ ร้านฟิล์ม ร้านประดับยนต์ ประเวศ ศรีนครินทร์ (ศูนย์ติดตั้งฟิล์ม Lamina Exclusive Shop)

https://goo.gl/maps/DNMJmZnyR3DstUqn6

มาดูช่างติดฟิล์มกัน

ติดเสร็จแล้ว มาดูกัน

มืดๆ ดุๆ ดำสนิทรอบคันเลย

อย่างงี้สิ่ต้องการ

เห็น มืดๆ แบบนี้มาดูข้างในกันว่าจะเป็นอย่างไร

สว่างและเวลาขับไม่ปวดตาเลย

เห็นข้างนอกมืดๆ ดำๆ แบบนี้เวลาเปิด GPS ไม่รบกวนสัญญาณและอีกอย่างเวลาผ่าน Easy pass ไม่บล็อคสัญญาณ

ที่แรกอย่างที่บอกไปผมเลือกติดฟิล์ม L05 Digital CeraMatrix(สีซอฟท์ ชาโคล) แต่ๆช่างแนะนำว่าถ้าติดฟิล์มแบบนี้ทั้งคัน

เวลาขับตอนกลางคืนจะอันตรายมองไม่เห็นถนนอีกเอาอย่างงี้ไหม บานหน้าอย่างเดียวแนะนำติดเป็น L15 Digital CeraMatrix(สีซอฟท์ ชาโคล) ดีกว่า

ต่างกันแค่นิดเดียว(เครดิตให้ช่างเต็มๆ) หวังว่าจะได้ข้อมูลที่ต้องการนะครับ

กระทู้ครั้งแรกถ้าผิดพลาดขออภัย ณ ที่นี้ด้วยครับ