<ชมรมคนชอบดูหนัง>< Movie Club>มีหนังเรื่องใด?ที่เคยทำให้คุณฝันร้ายกับหนังที่ดูบ้าง!!

ของผมก็มีหนังแนวสัตว์กินคนและอื่นๆมากมาย

แต่ขอยกให้2เรื่องนี้ ที่เคยทำให้ ฝันร้ายและเวลานอน จะคอยนึกภาพจากหนังที่ดูคือ

1.Friday 13 th (ศุกร์ 13 ฝันหวาน **มันมีหลายภาค)

ผมเคยดูยังมีภาพติดตาอยู่เลย คือทำให้นึกถึงทะเลสาปคริสตันที่เจสันถูกฆ่าตาย และตอน เจสันไล่ฟันคน...ยังหลอนๆอยู่เลย พอๆกับเรื่อง Halloween โดยเฉพาะหน้ากาก

ปล.เอ้..วันนี้เป็นวันศุกร์ที่ 13 ปะ เห็นเคยได้ยินว่า เป็นวันไม่มงคลนี่หน่า ชาวคริสต์คงถือใช่ปะ(ถ้ากระทู้นี้ส่งมาทัน ก็ตรงกับวันนี้พอดี อิอิ)

2.Cannibal Holocaust(เปรตเดินดินกินเนื้อคน)

ไม่บรรยายไรมากครับ ยังงงอยู่ ทำไปได้...อ้วกกกกกกกก!!ดูจากข่าวแล้วกัน มันนานมาก ผมยังเกิดไม่ทันเลย อ้วกกกกๆๆๆ

ความเห็นที่ 1
...

หนังที่ทำให้ผมฝันร้ายมากที่สุดน่ะเหรอ เอ....
น่าจะเป็นหนังไทยแทบทุกเรื่องเลยนะ โดยเฉพาะหนังที่ ตลกแสดงและกำกับ นี่ขนาดว่าไม่ดูโรงนะ เช่ากะยืมเพื่อนมาดูยังฝันร้ายเลย นี่ถ้าไปดูโรงคงร้องไห้ เสียดายตังค์