ใครเคยดูหนังฝรั่งเรื่อง 12 Years a Slave บ้าง

ผมดูแล้วประทับใจมาก นักแสดงทุกคนเล่นได้สมจริงเข้าถึงอารมณ์มาก โดยเฉพาะฝ่ายนักแสดงผิวสี ประหนึ่งว่า มันเกิดขึ้นจริงๆกับเขา ใม่ใช่เพียงการแสดง (ทั้งที่รุ่นนี้เป็นรุ่น หลาน เหลนแล้ว) ความเจ็บปวดที่สื่อบนแววตา ของ โซโลมอน นอร์ทธัป ทำให้ผมรู้สึกสงสารชาวผิวสีขึ้นมาอย่างจับจิตจับใจ ทราบว่าเป็นเรื่องจริงที่เกิดกับ โซโลมอน ซึ่งถูกลักพาตัวมาขายเป็นทาสในไร่ฝ้าย ซึ่งมีกฏหมายรองรับอย่างถูกต้องเสียด้วย อยากรู้ว่าท่านประทับใจตัวละคร ท่านใดมากที่สุดครับ สำหรับท่านที่ยังไม่ได้ดู ก็น่าจะหามาดูนะ สะเทือนใจมากขอบอก

ความเห็นที่ 1
ชารีส
ตอนนี้กรรมกำลังตามสนองทายาทคนผิวขาวอยู่